Tìm kiếm bài viết theo id

Cứu file bị virut xóa mất dữ liệu.

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi 06_06_06, 9/6/11.

ID Topic : 3358960
Ngày đăng:
9/6/11 lúc 17:53
  1. 06_06_06 Thành Viên Cấp 2

Tuổi tham gia:
    13
    Hi all, mình có người bạn bị virut xóa mất hết dữ liệu (file thiết kế). Mình rất muốn giúp nhưng mình ko rành về máy tính. ACE 5s có cách nào xin tư vấn dùm. Hiện tại bạn mình đang làm lại từ đầu, vì phải giao file cho khách hàng (nhiều lắm lắm luôn). Cứu file bị virut xóa mất dữ liệu.

2. emhocboi Uy tín Bền Rẻ có ngay

Nếu đã xóa rồi thì đành chịu thôi. Không thể giúp bạn được đâu. Còn file nào chưa nhiễm thì may file đó. Giá như bạn sử dụng Avira Antivir hay Avira Premium ngay từ đầu thì đâu đến nỗi. Cứu file bị virut xóa mất dữ liệu. Thành thật chia buồn. À thử dùng tiện ích khôi phục dữ liệu đã xóa trong TuneUp 2011 hay Stellar Data Recovery xem. Hy vọng là được

3. laoHai Thành Viên Cấp 1

1. bạn ở đâu?

2. khi nào thì phải giao file?

3. máy cần cứu là laptop hay desktop?

để cứ dữ liệu cần có mấy điều kiện sau:

1. Giữ nguyên hiện trạng vùng dữ liệu cần cứu (nếu ở ổ đĩa khác ổ win thì ko được sao chép, lưu thêm bất cứ gì vào ổ đĩa đó. Nếu ở ổ có chứa win thì phải dùng máy khác, máy đó ko được xử dụng cho tới khi tiến hành cứu dữ liệu)

2. ổ cứng chứa dữ liệu (phần vật lý) phải còn hoạt động tốt (ko bị hư hỏng, cháy nổ, ...); nếu ko thì việc cứu sẽ tốn kèm và mất rất nhiều thơi gian (có thể tính = tuần).

4. 06_06_06 Thành Viên Cấp 2

Cám ơn hai bạn nhiều lắm.
    Bạn mình là thiết kế (TP. HCM), bình thường thì bạn mình vẫn mang theo Laptop để làm việc. Nhưng hnay thì ko như vậy (làm trên máy của cty, vì bạn mình là Freelancer). Sự cố xảy ra (ngoài ý muốn thôi) là do có ngừơi vọc vô máy khi bạn mình ra ngoài nghe dt. Những file thiết kế khác thì có thể làm lại, còn file tạp chí thì hơi căng (vì phải làm theo maket của người ta). Hiện tại ko liên lạc dc với bạn mình, chắc đang tập trung cao độ. File phải giao vào cuối tuần này.
    Mình hay lang thang trên 5s thấy ACE nên tiện hỏi cách để giúp bạn mình thôi. Nhưng lực bất tòng tâm, nhiều lúc thấy mình vô dụng quá.
    Hy vọng mọi người cho mình lời khuyên trong vấn đề này.

5. laoHai Thành Viên Cấp 1

ko gọi được thì nhắn tin.

Chú ý việc giữ vùng dữ liệu để có thể cứu.

Chúc gặp may

up cho mọi người cùng chia sẻ.

6. 06_06_06 Thành Viên Cấp 2

Từ sau 12h trưa tới h, hình như ko ra khỏi phòng luôn (nội bất xuất ngoại bất nhập). Cứu file bị virut xóa mất dữ liệu..
    Mình thấy làm nghề này dễ đau tim lắm luôn đó, gặp mình chắc khóc hết nước mắt quá. Cứu file bị virut xóa mất dữ liệu. - 1

7. 06_06_06 Thành Viên Cấp 2

Cứu file bị virut xóa mất dữ liệu.ACE có kinh nghiệm gì về việc, sao lưu, phục hồi file. Share cho mình với hy vọng giúp dc bạn mình, chứ như h thấy bạn mình tội ghê. Đúng như ông bà xưa nói "Sinh nghề tử nghiệp" nghe ghê quá