Tìm kiếm bài viết theo id

ACE có biết ngôi biệt thự ma Cao Gia Trang ở Sài Gòn ko ? ( có hình chụp )

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi Tin-Tin, 15/1/10.

ID Topic : 1530774
Ngày đăng:
15/1/10 lúc 00:34
  1. Tin-Tin Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    15
    CAO GIA TRANG.
    NGÔI NHÀ MỒ CỦA NHỮNG HỒN MA...
    Câu chuyện kể về một nhà giàu nọ có hai người con chuẩn bị đến ngày xuất ngoại để đi du học. Vì thế để ăn mừng, tối hôm đó họ đã rủ rê bạn bè ăn chơi đến khuya mới về nhà. Trên đường về nhà do lạc tay lái, họ đã xảy ra một vụ tay nạn khủng khiếp, cả hai đều tử vong vì mất máu quá nhiều. Bởi thương con mà người mẹ cho xây một căn biệt thự và chôn hai người con của mình ở giữa trung tâm ngôi nhà đó, hơn thế nữa họ còn thuê người làm với một mức tiền lương hấp dẫn mà công việc thì vô cùng nhàn hạ. Cụ thể là mỗi buổi sáng quét dọn nhà cửa, giặt quần áo, nấu cơm nước... những công việc thì không có gì là lạ nhưng lạ ở chổ là căn nhà không có người ở nhưng phải làm những công việc ấy thường xuyên và người giúp việc phải ở lại đêm để trông nhà. Nhiều người đã không thể nào từ chối một công việc kiếm tiền như thế nhưng chỉ sao một đêm họ đã thay đổi quyết định mà không còn một chút máu trên mặt. Một người phụ nữ đã kể lại rằng tối hôm đó vào đúng nửa đêm, khi bà đang ngủ thì nghe ồn ào ở trên lầu, tiếng ồn không phải do ăn trộm ma nghe như có ai đó đang mở tiệc tung sôi động. Nhà đâu có ai mà lại nửa đêm khiến bà phải suy nghĩ, không có lời giải cho thắc mắc của mình bà đành phải đến tận nơi xem tận mặt. Thật khủng khiếp, bà la toán lên và chạy thẳng ra cửa. Trong phòng có hai người đang ca hát nhảy múa điên cuồng với hai khuôn mặt đầy máu, họ trợn trần đôi măt và quay lại cười với bà cùng hai chiếc răng nanh dài và nhọn sắt. Ba hãy còn vẫn bình tĩnh lắm mới không té xỉu. Sáng hôm sau bà dọn đồ đi không lời từ biệt, từ đó về sau căn nhà trở nên hoang vắng vì không có người chăm sóc và nó bị trôi dần vào quên lãng...mức lương cao mấy cũng ko dám nhận làm..

Và sau đây sẽ là 1 số hình ảnh về ngồi biệt thự này :
    Cũng tình cờ vì người em họ của mình ở trong tp.HCM nên đã đến xem thử. Đến đấy mới đầu là không nhìn thấy gì. nhưng đến khi mở máy ảnh để chụp cổng chào đón và cổng vào biệt thự để kỷ niệm thì....các bạn sẽ xem 1 số tấm ảnh sau đây :
    100 % là không có Photoshop để lừa mọi người đâu nhé !

Ai không tin cứ việc đến đấy xem thử !
    Địa chỉ : Từ cầu Mồng Gà -> Cầu Chợ Trạm trên quốc lộ 50 . TP.HCM (thử đi nhé)

Cổng Vào Biệt Thự :
    những vệt sáng kia nhìn mắt thường k thấy nhưng khi chụp ảnh thì lại có !

ACE có biết ngôi biệt thự ma Cao Gia Trang ở Sài Gòn ko ? ( có hình chụp )Click this bar to view the full image.ACE có biết ngôi biệt thự ma Cao Gia Trang ở Sài Gòn ko ? ( có hình chụp ) - 1
    (những vòng tròn có lớn, có nhỏ, đủ loại là NN thường hay nói chơi là để biểu lộ “giai cấp” của họ. Không những những vòng tròn này có lớn có nhỏ, mà cả độ sáng cũng vậy. Có cái sáng mờ, sáng thường, và sáng lắm. Và tỉ hãy để ý đến những ánh sáng này nha, vì khi đến trăm tuồi thì ai cũng phải “đi”, và trong lúc cái thần thức của mình đi ra khỏi cái thân tứ đại rồi thì có những ánh sáng của chư Thiên, chư Phật, Ngạ Quỉ, thân bằng quyến thuộc, oan gia trái chủ, v.v.... sẽ đến “rước” mình đi. Thì tất cả sẽ thấy những ánh sáng như thế này. Bây giờ mình có hình ở đây để thấy được ánh sáng của vong linh, ma quỉ như thế nào rồi. Cho nên, khi chết, mình thấy ánh sáng như thế này thì không nên đi đến, bằng không là “Hallelujah!!!!”

Ánh sáng của hàng chư Thiên sáng và trong hơn nhiều lắm, và cũng lớn lắm. Còn ánh sáng của chư Phật thì khỏi nói là bất khả tư nghì. Sáng như hàng triệu triệu triệu mặt trời nhập lại. Sáng, lớn, trong, và ấm áp vô cùng. Thường thì người không tu tập thì khi thần thức xuất ra thấy ánh sáng của chư Phật nhiều khi không chịu nổi và cũng vì duyên nghiệp đưa đẩy, nắm kéo cho nên họ thường “khoái” những ánh sáng “dịu” hơn. Những càng dịu, thì càng đi “xuống” sâu hơn.

Đúng là nhiều khi một căn hộ mà có “quỉ ám” thì nếu người tu hành về Phật và biết cách thì mua những căn nhà loại “quỉ ám” này thì không sợ. Nhưng nếu tay cơ mà yếu yếu thì phải cẩn thận. Các huynh, tỉ nhìn hình thì cũng biết rồi, và ngay cả trong cõi giới vô hình cũng vậy. Đây là chổ mà NN hay gọi chơi là “Quỉ Môn” và cũng đã nói ở trên. Họ đang nhóm “Giang Hồ Đại Hội”. Nhiều lắm, không phải một, hai con đâu. Nếu dùng bùa phép đánh có được hết không? Nó mà oán thù rồi thì nó tụi nó sẽ theo hại mình hoài đó. Có khi theo mình đến vạn kiếp để trả thù đó. Không phải giởn đâu. Ghê lắm.

Nhìn trong hình đó. Chỉ cần một “giọt” sáng nhỏ thôi, không cần lớn đâu. Nó cũng hại cho mình te tua luôn đó. Cái “giọt” sáng nhỏ này nó thể hiện ra biết bao nhiêu hình thù, nó mà vào nhà thì nó cũng có thể hiện ra người, có thể chạy tới, chạy lui làm “rầm, rầm”, phá chén, phá dĩa, v.v.... như không đó. Thấy nó là “giọt” như vậy chứ đừng có khinh thường. Nó không có hiền đâu.)
    Ban ngày :
    ACE có biết ngôi biệt thự ma Cao Gia Trang ở Sài Gòn ko ? ( có hình chụp ) - 2Click this bar to view the full image.ACE có biết ngôi biệt thự ma Cao Gia Trang ở Sài Gòn ko ? ( có hình chụp ) - 3

Một ngôi biệt thự lạnh lẽo và đầy âm khí...( trong nhà rất lạnh , mặc dù trời đang nắng )
    ACE có biết ngôi biệt thự ma Cao Gia Trang ở Sài Gòn ko ? ( có hình chụp ) - 4Click this bar to view the full image.ACE có biết ngôi biệt thự ma Cao Gia Trang ở Sài Gòn ko ? ( có hình chụp ) - 5

ACE có biết ngôi biệt thự ma Cao Gia Trang ở Sài Gòn ko ? ( có hình chụp ) - 6Click this bar to view the full image.ACE có biết ngôi biệt thự ma Cao Gia Trang ở Sài Gòn ko ? ( có hình chụp ) - 7

ACE có biết ngôi biệt thự ma Cao Gia Trang ở Sài Gòn ko ? ( có hình chụp ) - 8Click this bar to view the full image.ACE có biết ngôi biệt thự ma Cao Gia Trang ở Sài Gòn ko ? ( có hình chụp ) - 9

ACE có biết ngôi biệt thự ma Cao Gia Trang ở Sài Gòn ko ? ( có hình chụp ) - 10Click this bar to view the full image.ACE có biết ngôi biệt thự ma Cao Gia Trang ở Sài Gòn ko ? ( có hình chụp ) - 11

Cao tổ tông :
    ACE có biết ngôi biệt thự ma Cao Gia Trang ở Sài Gòn ko ? ( có hình chụp ) - 12Click this bar to view the full image.ACE có biết ngôi biệt thự ma Cao Gia Trang ở Sài Gòn ko ? ( có hình chụp ) - 13

Vài hình ảnh về người trong dòng tộc :
    ACE có biết ngôi biệt thự ma Cao Gia Trang ở Sài Gòn ko ? ( có hình chụp ) - 14Click this bar to view the full image.ACE có biết ngôi biệt thự ma Cao Gia Trang ở Sài Gòn ko ? ( có hình chụp ) - 15

Ngôi biệt thự luôn đóng cửa im lìm cả ngày lẫn đêm...thật hoang lạnh và âm u...
    ACE có biết ngôi biệt thự ma Cao Gia Trang ở Sài Gòn ko ? ( có hình chụp ) - 16Click this bar to view the full image.ACE có biết ngôi biệt thự ma Cao Gia Trang ở Sài Gòn ko ? ( có hình chụp ) - 17

ACE có biết ngôi biệt thự ma Cao Gia Trang ở Sài Gòn ko ? ( có hình chụp ) - 18Click this bar to view the full image.ACE có biết ngôi biệt thự ma Cao Gia Trang ở Sài Gòn ko ? ( có hình chụp ) - 19

Người trông coi Cao Gia Trang hiện nay - Ông ta thật can đảm khi dám ở lại cả ngày lẫn đêm trong ngôi biệt thự ma quỷ này :
    ACE có biết ngôi biệt thự ma Cao Gia Trang ở Sài Gòn ko ? ( có hình chụp ) - 20Click this bar to view the full image.ACE có biết ngôi biệt thự ma Cao Gia Trang ở Sài Gòn ko ? ( có hình chụp ) - 21

Bàn thờ dòng họ Cao :
    ACE có biết ngôi biệt thự ma Cao Gia Trang ở Sài Gòn ko ? ( có hình chụp ) - 22Click this bar to view the full image.ACE có biết ngôi biệt thự ma Cao Gia Trang ở Sài Gòn ko ? ( có hình chụp ) - 23

Link nguồn : http://www.thegioivohinh.com/diendan...t=10781&page=5

2. TuấnSG Thành Viên Cấp 4

Đánh dấu , tối rảnh coi lại .

3. savatage Thành Viên Cấp 3

Thứ I là câu truyện và hình có nhiều điểm bất hợp lý là câu truyện xoay quanh việc con của gia chủ chết vì TNGT gia chủ thương nhớ con nên mới cho làm nhà mồ là 1 căn biệt thự nhưng trong ảnh chụp lại hoàn toàn ngược lại chỉ căn cứ vào các tấm bia ta thấy ng nằm ở đây là tổ tiên của gia tộc họ Cao, ko lẽ Cao Gia Trang này quý con hơn quý tổ tiên xây nhà mồ cho con trước rồi mới rước tổ tiên vào (đó là theo logic căn cứ vào "cốt truyện" đc nói ở trên)!mà trong hình chụp mờ quá nên ko rõ là ng cuối cùng mất và đc chôn tại đó là vào năm nào nhưng có thể thấy là hình như là sn 1940 mất 1997 thì không lẽ ng đó đi du học năm 57t!
    Thứ II là cái mà gọi là biệt thự này chỉ đc mỗi cái cổng là lớn còn cấu trúc gian nhà chính khá nhỏ thích hợp với nơi thờ phụng hơn nên ko có lý do nào để gọi là biệt thự nếu chỉ căn cứ vào của vào lớn và có sân vườn đc! còn mấy vệt sáng trong ảnh chẳng qua là do bụi hay côn trùng ban đêm khi chụp flash nó sáng lên thôi cái này là chuyện thường.
    Tóm lại chỉ là nhà mồ họ tộc ng ta thôi. thêm mắm muối vào làm j ko biết! chổ ng ta yên nghỉ ngàn thu mà cũng ko đc yên bị lôi lên chụp hình rồi thêm thắc lun tung ACE có biết ngôi biệt thự ma Cao Gia Trang ở Sài Gòn ko ? ( có hình chụp )

4. Hồn Chữ Việt Thăng Hoa Cùng Con Chữ

mình thây đây chủ là khu hoa viên mộ phần Cao gia thôi mà!! cái cổng ghi rõ rồi đó! ma quỷ gì?????????

5. sakura357 Thành Viên Cấp 2

Mới đọc khúc đầu thấy PR ghê quá........
    Càng đọc càng chẳng hiểu ý của chủ topic là gì nữa

6. chauminhkhanh Thành Viên Cấp 5

cái này ở đâu thế,, nhìn giống như 1 nhà thờ tộc không hơn không kém, có gì ghê đâu

7. Beeline189 Thành Viên Cấp 6

Ai tin sẽ nói có ACE có biết ngôi biệt thự ma Cao Gia Trang ở Sài Gòn ko ? ( có hình chụp ), Ai ko tin sẽ nói không :hell_boy:!! Chỉ vậy thôi ... Nói chung là ...HÊN XUI :sweat:

8. hainguyen_kimgia Thành Viên Cấp 3

Ờ cái này tui đi ngay hoài, buổi tối chạy xe ngang thấy ớn lạnh lắm. Cách vài Km có Hùynh Bá Gia Trang gì nữa, ko biết thế nào???

9. N&D Thành Viên Cấp 6

Cái này là nhà thờ của gia tộc thôi mà, không trùng khớp với lời kể cho lắm

10. stepalone Thành Viên Cấp 4

cái này do máy ảnh bạn thì sao ?

11. hi TCT Thành Viên Cấp 1

Ngay mặt tiền Hùng vương cũng có cái trương gia trang kìa ! rảnh lại đó viết luôn đi !

12. tcct1985 The Best Saler Of 5giay

Cũng có khiếu kể truyện đó chứACE có biết ngôi biệt thự ma Cao Gia Trang ở Sài Gòn ko ? ( có hình chụp )

13. tdungx Thành Viên Cấp 4

Hic, tui tin có thể giới vô hình, nhưng mà câu khách như thấy hổng hay !?

14. đ/chỉ ở đâu vậy bác

ở ngoài Hà nội có cái Lâm gia trang nghe cũng ly kì lắm

15. Oochibi Thành Viên Chưa Kích Hoạt

hê hê, chủ thớt chém gió kinh wá

16. lovebird Thành Viên Chưa Kích Hoạt

nhiều khi đom đóm cũng không chừng thấy đồng ruộng khồng.cha này rãnh nè

17. I_Van ...

Kô loại trừ đây chỉ là 1 chiêu của đầu nậu nhà đất nào đó muốn mua ngôi nhà này......tung tin bậy bạ để ko ai dám mua.....cuối cùng giá rẻ mạt ===>đúng theo ý của bọn đầu nậu

Chuyện gì mà ko thể chứ......................

18. kayzinious Thành Viên Vàng

Bữa post bên box Chuyện Trò ... hình như bị Del ...
    bi h chủ thread lại tạo tiếp ACE có biết ngôi biệt thự ma Cao Gia Trang ở Sài Gòn ko ? ( có hình chụp )

19. kimngan89hcm Thành Viên Cấp 4

cái này giống bụi trên mặt kính máy ảnh hơn đó, chùi lại rồi chụp lại nha bạn :smile:

20. ipodvn Thành Viên Kim Cương

biệt thự gì mà xấu kinh ACE có biết ngôi biệt thự ma Cao Gia Trang ở Sài Gòn ko ? ( có hình chụp )