Tìm kiếm bài viết theo id

1ty2 nên mua nhà hay chung cư ở đâu?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi harryduong, 18/8/15.

ID Topic : 8158306
Ngày đăng:
18/8/15 lúc 09:43
  1. harryduong Thành Viên Cấp 1

Tuổi tham gia:
    10
    Tài khoản hiện tại có bấy nhiêu, mình muốn mua 1 căn chung cư 2PN hoặc căn nhà 2PN, bạn nào có thể tư vấn giúp ko? Có thể mua đất xây nhà ở mấy quận xa xa như Q7 ko?
    Mấy nay coi trên mạng thấy đăng chung cư nhìu quá mà ko biết nên mua cái nào T_T
    Nhờ mọi người tư vấn giúp ạ!

2. chieutu Thành Viên Cấp 5

tỷ 2 mua đất xây nhà quận 9 là thoải mái 1ty2 nên mua nhà hay chung cư ở đâu?

tucammoi thích bài này.
  3. bitrumq3 Thành Viên Cấp 1

mua đất xây nhà cho khỏe đi thớt

4. vuhoanggiang Thành Viên Vàng

nhiêu đó thì dư mua đất làm nhà vùng ngoại ô rồi...giờ đường xá cũng thuận tiện chứ không như xưa...nhà đất mình mua là của mình đến đời con cháu vẫn còn...chung cư thì được bao nhiêu năm đâu bác...mua nhưng thực chất là của người ta 1ty2 nên mua nhà hay chung cư ở đâu?

5. chuyen nho Thành Viên Bạch Kim

ở trung tâm thì chung cư, nhà đất giá đó thì chỉ có nhà bè hoặc lên q12, hocmon

6. diquabongtoi08 Thành Viên Cấp 2

1. xa trung tâm. chắc Q9 hay hóc môn thì đc nhà rộng rãi bác
    2. gần trung tâm tí thì có chung cư (~60m2) hoặc nhà mặt đất nhỏ trong hẻm (~20m2)

7. hippo.vn SOMI nam Hàn Quốc

Tại sao nhiều người lại thích Q7 nhỉ?Khu phía tây hay ngập,nghe có vẻ sang chảnh :"mày đến khu biệt thự to đùng kia...kế bên có căn nhà lá là nhà tao"1ty2 nên mua nhà hay chung cư ở đâu?

8. bitrumq3 Thành Viên Cấp 1

q7 tùy khu mới ngập nha bác, cũng giống như mấy quận khác thôi cùng 1 quận mà phường này ngập phường kia không ( mà bây giờ thấy ở đâu trong tp này cũng ngập với ngập)

9. SunnyWorld Thành Viên Mới

mua đất là bao ngon luôn. kiểu gì chứ đất thì lúc nào cũng hơn, sau này ko xài bán lại cũng ok

10. huuphuoc888 Thành Viên Cấp 3

xuống Phạm Hùng(ND) Nhà bè chổ mình ở nè bạn. Mua đất khoảng 7,8 trăm triệu, cất nhà vừa phải khoảng 5 trăm triệu. đảm bảo ko ngập nước. nếu mà ngập là sài gòn ngập hết

11. tomy_teo123456 Thành Viên Cấp 4

nhà của mình vẫn thoải mái nhất.

12. hahn6670 Thành Viên Cấp 1

Mua đất cho thoải mái đi bạn, mua xong , lấy sổ đỏ vay ngân hang xây nhà 2 tấm. Rồi 2 vc tà tà trả góp. Nhà của mình vẫn sướng

13. Epelle Phe Thành Viên Cấp 3

Ăn thua gd thích kiểu sống nào
    chung cư thì manh ai ấy sống
    dưới đất vui mà hơi phiền ( mà phiền thì mới vui )
    qua Q8 chơi ok

14. hoangkhiem36 Thành Viên Kim Cương

mua đất cất nhà hay mua nhà nguyên căn 1tỷ2 dư sưc mua ở ngoại thành rồi bạn
    mua nhà chung cư thì tiện ở trung tâm tp ,tiện đi làm thôi nhưng cũng phát sinh nhiều thứ tiền lắm
    Bạn nên tìm hiểu kỷ đi ,ae tư vấn ,góp ý chung thôi về phần mình nên đi tìm hiểu thực tế xem cái nào phù hợp và thuận tiện nhất thì làm
    Thân mến

Chỉnh sửa cuối: 20/8/15
  15. PHONGVAN85 Thành Viên Kim Cương

Gò vấp thì bao la, dt hơi nhỏ thôi

16. harryduong Thành Viên Cấp 1

Cảm ơn mọi người ạ!
    Theo ý số đông là nên mua đất xây nhà or nhà ở những quận xa xa như Q9,7,8, nhà bè, gò vấp...
    Để cuối tuần này e đến mấy quận đó coi sao, chắc là fai nhờ bên môi giới tìm giúp fai ko ạ?

17. kiyoshy Thành Viên Kim Cương

Mua đất xây nhà nhé bác,

18. NgocGold I'm Broker

Vay thêm 1 ít của ngân hàng mua các dự án của nova hay vinhome hay nhà phố đều được anh.
    Hổ trợ nhiệt tình

19. hoangkhiem36 Thành Viên Kim Cương

tự mình đi coi ưa thì mua xem giấy tờ nhà rõ ràng ra công chứng xác định giấy tờ hợp pháp nhe thớt,đừng tin môi giới cò dễ ở nhà mướn lắm

20. sim83 Thành Viên Cấp 2

mua đất đi sau này còn lãi