Tìm kiếm bài viết theo id

5giay.hcm2 Bán hàng hư,rao không đúng,nt gọi điện không trả lời

Thảo luận trong 'Khi người đàn ông khóc' bắt đầu bởi hanguyen, 1/8/17.

ID Topic : 8913512
Ngày đăng:
1/8/17 lúc 21:33
  1. hanguyen Thành Viên Kim Cương

Tuổi tham gia:
    17
    Bữa này mình có mua 1 cái ups của bác này ở link https://www.5giay.vn/threads/may-lu...du-ban-re-650k-thi-truong-ban-1-230k.8903382/
    Do lu bu vs tin tưởng là bảo hành 2 năm nên mình ko test gì nhiều ,chưa dùng ups lần nào nên cũng không biết test gì cả vs việc lu bu nên trả tiền cho bác kia đi về.Bác kia về thì mình căm vào xài thử thì thấy không xài đc,gọi bác kia thì nói là cắm thử 7 8h acqui kiệt pin hay j j đó.Ko tin tưởng mấy nên mình gọi lên support của hãng thì họ nói là cái của mình bị hư luôn r,có cắm xạc bao nhiêu tiếng cũng không lên.Gọi lại liền cho bác đó thì chối bỏ trách nhiệm liền cho dù mới mua đc 20 phút,nt trả thì thấy im re,có 650k mà việc gì phải vậy,check tiếp thời gian bảo hành trên trang chủ thì thấy gi là thời gian xuất xưởng là 10/04/2016 gọi lên hãng tiếp nó nói là căn cứ theo hóa đơn bán hàng nếu không có hóa đơn thì căn cứ vào ngày sx nên cái ups mình mua chỉ còn bảo hành mấy tháng nữa chứ ko phải 2 năm như bác kia rao.Bác kia bán hàng hư,rao không đúng,chối bỏ trách nhiệm.Mod nói tiếng công bằng cho mình.Cảm ơn

2. 5giay.hcm2 Thành Viên Cấp 3

Mình công việc rất bận, hôm nay vô tình lên thấy chủ top lên đây khóc chỉ nói một phía theo ý chủ top, nên mình mới có đôi lời cho mọi Người hiểu hơn. Chủ top có nt mua UPS, và yêu cầu mình ship lên cộng hòa, vì hôm sau mình có việc đi bắc hải nên ship luôn, hoàn toàn không tính phí gì hết. Khi đến nơi giao gặp chủ top, có lẻ chủ top kém hơn mình mười mấy tuổi, chủ top kêu đứng đợi để chủ top bán cafe, lúc đợi cũng có cảm giác buồn, mình free ship đường xa mười mấy cây số mà không có nổi 1 ly trà đá của quán cafe để cảm ơn. Xong chủ top cầm máy tính bảng kiểm tra UPS, Tôi bật nguồn cho chủ top xem máy lên đèn nguồn hoạt động tốt, và kiểm tra số seri trên web thấy rỏ thông tin bảo hành của Hãng APC, và chủ top đồng ý lấy trả tiền tôi về. Tóm lại: lúc bàn giao máy mới, hoạt động tốt, và hàng còn bảo hàng chính hãng, nên chủ top mới lấy, chứ có ai điên mà đi mua đồ hư, chủ top cũng là dân mua bán sành sỏi trên mạng mà. Giao xong tôi đi bắc hải gần công viên Lê Thị Riêng, xong việc ở đây Tôi đi về gần tới cầu Điện Biên phủ thì chủ top đt nói cấm vô hệ thống camera không lên đèn, nên Tôi nói chắc hết bình kêu cắm sạc thử 7, 8 tiếng thử đi, chứ biết nói gì bây giờ, vì hàng mới chứ sử dụng, mà Tôi có dùng đâu mà Tôi biết, chủ top sử dụng như thế nào sao Tôi biết trả lời. Khoảng 30' sau chủ top gọi tiếp, chủ top nói một hơi lớn tiếng: Tôi gọi lên hãng, họ trả lời như vậy là máy hư, phải mang lên đó bảo hành, chứ không cần sạc 7,8 tiếng gì hết, Anh bán đồ hư cho Tôi, bây giờ Anh lên lấy đồ về trả tiền lại cho Tôi,.. Nó nói như cha mình vậy đó, Tôi bực quá nói: mày khùng hả, tao đâu phải dịch vụ rảnh mang tới mang lui cho mày, có mấy trăm ngàn dư nên bán giá lổ tới xương chứ lừa mày làm gì, Tao mang lên mày thấy được mày mới lấy chứ bán đồ hư gì, nói xong nó cứ nói bắt Tôi lên lấy,.. thấy nó nói ngang không hiểu lý lẻ thì cải chi cho mệt.

Nói chung có sao Tôi nói vậy, nên hy vọng mọi người đọc hiểu,..

3. hanguyen Thành Viên Kim Cương

T1 tui mắc bán ko test kỹ,tui mua hàng cực dễ, ko có cắm điện vô test j hết,quán có camera có cần mở lại coi không anh,lúc anh đi rảnh tui mới cắm điện vô để coi thì ko xài đc gọi lên hãng hỏi trình bay xong thì nv trên đó quả quyết là bị hư nên mới gọi cho anh.check trên mạng thì ngày bắt đầu bảo hành là 10/04/2016 anh còn nói với tui là chắc là ngày sx j j đó chứ cái này bảo hành 2 năm,sau này tui gọi lên hãng mới biết là nếu ko có hóa đơn bán hàng thì ngày bảo hành nó tính từ ngày sx là cái cục ups của anh chỉ còn bảo hành mấy tháng nữa thôi,trong khi lazada đang bán bảo hành 2 năm có 980k ship tận nơi có cần cho link ko
    T2 lúc check r gọi điện thì hãng xác nhận cục ups đó bị hư,họ đã nói là nếu con trong thời hạn bảo hành thì đem lên nó đổi cục mới,tui có gọi cho anh nói là anh cầm lên đó đổi cục khác cho tui,chứ tui mua đồ xài đc chứ ko mua đồ hư rồi đem lên hãng bảo hành này kia,giá tui mua là hàng còn xài tốt bảo hành 2 năm như anh rao ,anh rao hàng ko đúng bán đồ hư,bảo hành còn mấy tháng mà tui vẫn muốn mua là quá thiện chí,chỉ cần anh đem lên đó đổi cục khác cho tui,tui ko có thời gian đi.
    Lớn rồi mà bán hàng trẻ con quá anh,có 650k,sau tui thấy anh tắt máy ngang tui ko muốn mua nữa tui kêu anh nhắn tin địa chỉ tui qua nhà trả luôn mà ko thấy anh trả lời,tn tui vẫn giữ đây anh.Nói thật tui còn quá lịch sử chưa tag hẳn số điện thoại anh lên đây để ai mua hàng lúc search số dt thì google nó seo ra cái topic này đó

Chỉnh sửa cuối: 5/8/17
  4. kazihaha Thành Viên Bạch Kim

Đúng luật, người mua đã trả tiền, nếu người bán có nói bao test hoàn tiền trước khi mua thì hoàn tiền, hoặc người mua muốn trả hàng thì tự mang đến chổ người bán mà trả ... còn về phần ly trà đá, đứng chờ, free ship là do sự nhiệt tình mỗi người thôi.

5. Bepsycuong Thành Viên Mới

Càng ngày càng éo tin được xã hội này nữa r 5giay.hcm2 Bán hàng hư,rao không đúng,nt gọi điện không trả lời(