Tìm kiếm bài viết theo id

Ae cẩn thận kẻ lừa đảo này mua xipo, mod cho e mấy ngày nhé

Thảo luận trong 'Khi người đàn ông khóc' bắt đầu bởi Harry2015, 17/1/16.

ID Topic : 8318319
Ngày đăng:
17/1/16 lúc 17:27
  1. Harry2015 Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    8
    Mình bán chiếc sipo mbc, 2 thằng này kêu chạy dưới Tiền Giang lên, nói 11h lên đến nên mình tranh thủ chạy về, hẹn mình đón dùm ở bến xe An Sương ai ngờ nó lên đến bến xe miền tây gần 1h kêu mình chạy từ bx An Sương qua bx miền tay đón nó, lỡ rùi nên đi luôn, qua đó nó đi 2 thằng, mình chở 1 còn 1 đi xe ôm, chạy về nhà mình mất 30p nữa, vào xem xe xong mình bớt còn 39tr, kỳ kèo xuống 36tr mình trể giờ làm, sếp gọi chủi nên mình ok luôn, cái nó kêu giờ đi rút tiền vì ko mag tiền, xog minh chở nó đi rút tiền mất 45p mới dc, xog nó kêu thằng bạn nó gửi nhầm có 30tr, xong nó đưa mình 32tr kêu bạn nó đang gửi 4tr vào tk mình, mình nói vậy để e mình giữ cavet mình lên chỗ làm khi nào tiền vào thì mình gọi kêu đưa cavet, lúc đó gần 4h rồi, mà sếp gọi kêu về vào gặp ông, lúc đó cũng rối nên nó kêu thôi giữ cmnd của nó, nhận dc tiền gủi lại cmnd cho nó, mình cũng ok cho xong. Về nhà tối mà mình vẫn ko nhận dc tiền, gọi nó thì nó kêu sang mai nó gủi, yên tâm đi, xong sáng mai cũng ko thấy, gọi nó kêu tiền thằng kia gửi chưa vào tk, có nó gủi liền, chiều mình gọi thì gặp nhỏ bạn gái nó kêu a đi ra ngoài, có gì a dặn về sẽ gửi tiền mình, qua hôm sau mình gọi tiếp cái nó giở trò chửi nói cavet này là cavet giả, rùi nói này nọ
    Mình nói cavet này là cavet thiệt, nếu nói vậy thì e mang xe lên a trả tiền lại. Cái nó kêu xe nó về vô đồ hết 5,6tr rồi, mình nói vậy cứ mang xe lên ra thợ vô đồ gì mình trả lại tiền, cái nó cũng ko chịu, kêu để mấy bữa nữa là biết liền, đi gặp ca bắt là biết thôi, để từ từ đi, nếu là cavet zin thì nó còn cho mình tiền, xong nó cup ngang, mình gọi lại nó kêu đễ máy bữa nữa đi biết liên, xong nó cup máy. Mình nt nói e trả tiền a ko thì mag xe lên sg rồi tính, no kếu bán giấy giả mà nó đi mất xe là mình phải trả tiền lại cho nó, hăm dọa mình vậy rùi kêu cứ để vài bữa là bjết. Mình đành đợi vài ngày nữa gọi lại nó ko nghe máy, nt thì nó chủi dm bán cavet giả này nọ. Thách thức mình xuống đó tìm nó.
    1 phần do mình tin người, vs lại do bi ông sếp hối nên mình uhm cho nhanh, nay chia sẽ để ae cảnh giác khi mua chiếc xe này
    Chiếc satria màu cam bstp 67467
    Nó có bán thì ae đừng mua vì nó lừa đảo thôi.
    Sdt nó là : 0907348616
    Ae cẩn thận kẻ lừa đảo này mua xipo, mod cho e mấy ngày nhéAe cẩn thận kẻ lừa đảo này mua xipo, mod cho e mấy ngày nhé - 1

Chỉnh sửa cuối: 18/1/16
  2. codienlanhkiman Thành Viên Bạch Kim

3. Tiền nào của đó Thành Viên Vàng

vào thế rồi - nói chung cẩn tắc vô áy náy

4. Mrs.Quỳnh Thành Viên Bạch Kim

hàng chất lượng, giá tốt quá Ae cẩn thận kẻ lừa đảo này mua xipo, mod cho e mấy ngày nhé

5. -=mrlb=- Thành Viên Cấp 6

cũng khó cho bác,nó mua dc giá hời nen vô thế kẹt cho bác,

6. tommyha Thành Viên Cấp 2

trên này đừng tin ai hết, mua bán gì thì cầm cán cho chắc ăn, lũ chó

7. hhuong26 Thành Viên Cấp 1

Cái này Ông rảnh chạy xuống P8, Mỹ Tho , Trình cho UBND phường , tốn 1 buổi chứ nhiêu , nó khỏi làm CMND lại luôn

8. Harry2015 Thành Viên Mới

Mình cũng định xuống nhờ ca phường dưới đó xử lý, mà cug xa quá, với lại có 4tr sợ ng ta ko giải quyết.

9. topphukien www.topphukien.net

chưa chuyển tên chủ quyền xe là mai mốt gặp chuyện gì thì bác cũng mệt đó

10. *LT* UY TÍN TẠO NÊN THƯƠNG HIỆU

Hôm bữa bán click cũng gặp trường hợp y bác, hên mà em ko giao xe:

Hẹn sáng t7 coi xe xong đi công chứng, mà coi đến gần trưa công chứng nghỉ chiều t7.
    Bác đó nói thôi giờ giao xe - cavet cho em, e nợ lại 1 2 chai, t2 em ra công chứng chung đủ.
    Mình nói thôi vậy t2 lấy xe đi, mình để cho bạn khỏi cần cọc luôn, nhất định ko chịu. cái mình hỏi, lỡ bạn cầm cavet mình rồi t2 bạn ko xuống sang tên thì mình đi đâu kiếm bạn, mình đâu có time ...........
    Bác ấy kêu làm ăn ko tin tưởng nhau thì thôi đi về luôn. zzz

11. sepul Thành Viên Cấp 6

Giấy Mẹ Bồng Con... Ai chơi xe này thì biết là gì... Thưa kiện gì cái vụ này Ae cẩn thận kẻ lừa đảo này mua xipo, mod cho e mấy ngày nhé
    Chỉ là chủ topic tin người mất 4 tr. còn thằng kia thì cớ mất làm lại CMND bằng thẻ luôn thôi mà Ae cẩn thận kẻ lừa đảo này mua xipo, mod cho e mấy ngày nhé - 1

12. chelsea93 Sale Iphone & Design Web

chớ dại nha bạn , chơi xe MBC là đã vi phạm từ đầu rồi , cái này xuống tìm nó thôi chứ ra CA còn mệt thêm đó .

13. BatistaBombb Thành Viên Cấp 3

vãi bác bán xe giấy mbc mà đòi vô công an thưa kiện,công an mà tìm dc cái xe đó 4tr thì chưa chắc bác có lấy lại dc ko chứ xe bác thì có cơ hội thành xe thanh lý hơi bị cao rồi đó,bác có ae thì kéo đi canh mà up sọt nó thôi

14. kenlove520 Thành Viên Kim Cương

giấy mbc mà thưa kiện gì. bán gì thì bán. đừng cho nợ. nợ 1 2tr thì giữ cavet lại + cmnd của nó. chứ giao hết giữ cái cmnd làm đc gì. tui cũng dính 1tr chiếc wave zx. bán có 9tr sv nghèo kể khổ đưa 8tr a giữ cavet mốt e ghé. nó đi từ 2k8 đến h chưa thèm quay lại ^^ coi như bỏ lun. cavet giờ vẫn còn giữ.
    đa phần bán xe ae hấp tấp thấy nó mua rồi gài thế này nọ. thấy bác này bán xe mà nào ra bx an sương chạy wa miền tây rước rồi chở về nhà, chở đi rút tiền thì tui nghĩ bác cũng mún bán lắm rồi. nhiệt tình quá làm nó nghi là thứ 1 thứ 2 là nó thuốc bác zô cái thế lun.
    thôi coi như bỏ. thích thì gài bs cho trèo. nó đi thì trx sau cũng bị hỏi thôi.

15. rhino.benz Thành Viên Bạch Kim

Thưa thì cứ thưa chứ c.a có biết cái xe đó giấy mbc đâu mà sợ cho nó khỏi làm cmnd lại luôn.

16. achiles1407 Thành Viên Cấp 4

Thưa thì phải viết đơn thưa, phải khai chi tiết và trung thực (đừng nói là khai chung chung, kiểu bán chiếc xe máy, xe số, xe suzuki), đồng thời Công An sẽ hỏi giấy viết tay đâu, mà thường giấy viết tay thì ghi cũng khá chi tiết đó bạn (vd: Su Sport)

17. 0988477476 Thành Viên Kim Cương

vào thế rồi bạn, thôi bỏ đi cho rồi. lần sau mua bán gì rút kinh nghiệm nhé, trước mình cũng bị mấy thằng âm binh alo tới xem xe rồi kèo nèo, kêu còn nhiêu đây tiền bán ko bán thôi, cho nó té nhẹ luôn. Ae cẩn thận kẻ lừa đảo này mua xipo, mod cho e mấy ngày nhé

18. Sg_fantasy Thành Viên Cấp 1

chia buồn cùng thớt.cẩn thận lần sau bạn ơi