Tìm kiếm bài viết theo id

Hỏi-Đáp ae cho em ý kiến về tiền BITCOIN

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi Chú 3 pO, 21/10/17.

ID Topic : 8983081
Ngày đăng:
21/10/17 lúc 13:02
  1. Chú 3 pO Thành Viên Cấp 5

Tuổi tham gia:
    12
    _Tình hình là đi đâu cũng thấy dân tình ăn cũng BTC ngủ cũng BTC nghe nói dễ ăn lắm, em ko rành xin cho em hỏi mấy ae nào đang lướt sóng cái này cho em cao kiến có nên chơi nó ko ạ? Vì thấy mông lung như 1 trò đùa vậy á: mua ở đâu ,nắm và quản nó như thếnào, ai chịu trách nhiệm khi nó mất , lỡ sập sàn hay internet toàn cầu bỗng 1 ngày hóa hư không về thời tiền sử thì sao ạ ? vì BTC là tiền ko cầm nắm được .
    _Tiền pháp định dựa trên niềm tin người dùng và cầm nắm được đôi khi còn ko có giá trị khi đất nước đó rơi vào chiến tranh.
    _mong anh giải đáp giúp em với, xin cho em 1 ít ý kiến trước khi đặt 1 ích vào trong nó.

ae cho em ý kiến về tiền BITCOIN

2. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

- mua ở các sàn giao dịch
    - không cơ quan nào quản lý.Nếu bị mất thì chịu.

Hiểu đơn giản thế này : Bitcoin như là 1 loại tiền của 1 nhóm nhỏ thoả thuận với nhau để giao dịch.Vì vậy,nếu dùng nó để đổi ra tiền mặt mà các nước đang xài thì hiện tại ko tổ chức của quốc gia nào chấp nhận nó cả.

Tui thì thấy BC củ mía chết mẹ.Tắt điện là đi bộ đội hết.

Nhưng thuật toán của nó phải nói là tuyệt.Chính vì vậy Jack Ma mới đầu tư vào 1 công ty phát triển thuật toán này.

Máy móc là thứ đừng bao giờ tin vào nó quá nhiều.

Nhưng pác muốn feeling thì cứ theo nguyên tắc của 1 ku triệu phú USD : nếu bạn có 100 đồng thì cứ thử dùng 1 đồng để mua BC.Xem như là đầu tư món hàng rủi ro cao.Thường rủi ro cao thì lợi nhuận cũng lớn

Chỉnh sửa cuối: 21/10/17
    joh.le and Chú 3 pO like this.
  3. EZ-BID Thành Viên Mới

BTC là một hình thức chơi chứng khoán
    ngoài BTC ra còn rất nhiều loại coin khác giá trị khác nhau nhưng cách chơi giống nhau
    - Bạn có tiền thì mua BTC để đó, chờ lên rồi bán, rớt giá cứ ngâm

joh.le, nguoianhyeu and Chú 3 pO like this.
  4. tucammoi Thành Viên Kim Cương

100 đồng thì đầu tư 10 đồng mà bấy bì.
    http://genk.vn/nha-dau-tu-kiem-duoc...-nhieu-tien-vao-bitcoin-20171017101508898.chn

joh.le, nguoianhyeu and Chú 3 pO like this.
  5. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

joh.le thích bài này.
  6. tucammoi Thành Viên Kim Cương

1 đồng thì mơ đi báy bì, tui có 400 tr nên tui chi 40 triệu mua máy đào hehe.
    ae cho em ý kiến về tiền BITCOIN

joh.le thích bài này.
  7. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Dạ lạy anh.Ý em nói là nếu có 10 tỷ thì dành 100 triệu đó anh.BC bây giờ giá cao ngất ngưỡng.40 chai xi nhê gì.Mà ông mua đào kiểu đó,tiền điện chịu sao nổi ? Ông làm như dễ đào lắm,tụi trung quốc nó chơi giàn xịn ko hà,chơi hẳn con chip riêng biệt chỉ dành để xử lý thuật toán thôi.

Những con chip này trước đây thường thấy ở các hệ thống Sever lưu trữ của IBM.

Máy ông 40 triệu,ông để làm cảnh cho đẹp đi.kakaka

Tốt nhất là quan sát ,sau đó chịu tốn tiền ngu 1 thời gian ,sau đó nhảy vào sàn,mua đi bán lại theo kiểu lướt sóng thì may ra kiếm chút đỉnh.Hên thì giàu.

Tui thì ko ham.Feel quá.Bản thân tui dân IT mà tui cảm giác ko tin tưởng BC chút nào.QUÁ ẢO.

Chỉnh sửa cuối: 21/10/17
    joh.le thích bài này.
  8. EZ-BID Thành Viên Mới

Bác đang đi ngược lại với thế giới đó.
    Dân IT vậy là thua rồi,
    đầu tư ko có nghĩa là mua 1 cục về ôm đó, mà là mua đúng lúc bán đúng thời điểm.

9. EZ-BID Thành Viên Mới

40tr mua 1 dàn 6VGA giờ thì thua rồi
    Chỉ đủ chi tiền điện, DIFF thì tăng chóng mặt.
    Giờ chỉ mua mấy dàn ANT đào BTC may ra còn có lãi, nhưng nếu nó mà ra Version mới thì thanh lý ve chai dàn cũ

10. tucammoi Thành Viên Kim Cương

1
    2

Từ 1 và 2 thiếu gia 5giay mà bữa giờ ko biết hihihehe.

11. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

ờ thiếu nợ thì có.kakaka

12. quen Thành Viên Cấp 1

Nếu bít "mua đúng lúc bán đúng thời điểm" thì cần gì phải chơi bitcoin, buôn cứ t "mua đúng lúc bán đúng thời điểm" cũng giàu vậy.

13. EZ-BID Thành Viên Mới

Chính vì không dễ nắm bắt thời điểm nên người giàu nhờ BTC không nhiều.
    Loại buôn Cứ t như bạn chắc nhà ngập tràn

14. quen Thành Viên Cấp 1

hahaha [icon lac lac cai]

15. Sohot.vn Thành Viên Bạch Kim Thành viên BQT Super Moderator

Chú 3 pO thích bài này.