Tìm kiếm bài viết theo id

Ai rành câu cá chỉ mình cách làm mồi câu cho 1 số loại cá đi

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi bsbjindo, 27/10/09.

ID Topic : 1320964
Ngày đăng:
27/10/09 lúc 17:26
  1. lukeme Thành Viên Kim Cương

hjhj bữa nào anh em 5s đi câu đi đễ anh em giao lưu học hõi thêm nè,thấy mấy bro ỡ đây chuyên nghiệp quá

2. vipmember4u Chuyên Hàng USA

nếu mà câu ở sông sài gòn thì bạn cứ mua dế mà câu, khu vực đó cá trê nhiều, cá trê thì mối dế nhạy lắm,nói chung mồi bạn nên đi mua cho khỏe,ra tiệm muốn câu cá gì nói người ta người ta tư vấn cho

3. hoanguyen416 Thành Viên Cấp 3

Ối dào! các bác vẽ chuyện, hơi sức đâu làm mồi cho mệt, cũng chẳng cần nghiên cứu cho mất sức. Các bác cứ móc vào lưỡi câu tờ 5 ngàn, xuống đó cá muốn ăn gì thì tự chọn.

HAHAHAHAHHAHAH!!!

4. l3t4nph4t Dép Nam Hàng Xanh

Bác này có lý nè
    Mấy khu vực sông đa số là cá trê
    Cá chép cũng có mà hiếm lắm

Mình thì chịu khó đào gián đất đỡ tốn tiền mua cũng tương tự như dế thôi
    Mồi thì kết hợp gián đất + trùn huyết câu cá trê xiềng lun

5. hjeukendway Thành Viên Cấp 3

Cá lóc câu hơi bị hay đó nha ! Câu lóc thì dùng mồi nhái, chì nặng, rê đáy, còn có thể dùng mồi giả, rê mặt nước
    Con này là nhái giả popper dùng để rê trên mặt nước
    Còn có thể dùng mồi giả spinner để rê chìm (qua tìm hiểu thì thấy mồi này dể dính hơn) Lóc thích con này, nên post em này cho bro tham khảo
    Ai rành câu cá chỉ mình cách làm mồi câu cho 1 số loại cá đi - 1
    Ai rành câu cá chỉ mình cách làm mồi câu cho 1 số loại cá đi - 2
    Tất nhiên là còn nhiều loại mồi khác để câu lóc, nhưng mình kết mấy em này nên post lên Ai rành câu cá chỉ mình cách làm mồi câu cho 1 số loại cá đi - 3
    Còn Tùy nhiều loại cá mà câu, theo mình thì rê lóc nó hay, hồi hộp hơn nhiều Ai rành câu cá chỉ mình cách làm mồi câu cho 1 số loại cá đi - 4
    Chúc vui vẻ Ai rành câu cá chỉ mình cách làm mồi câu cho 1 số loại cá đi - 5

6. TonyThuan Thành Viên Cấp 4

Xin góp ý cho chủ thớt 1 tí, câu ở sông thì nên dùng mồi câu là mồi sống như: trùng, tép, gián...chi tiết hơn:

1. Mồi trùng (trùng huyết, sam, trùng chỉ): dùng để câu cá chép, cá rô phi, cá sặc, cá bóng,...
    2. Mồi tép thì nhiều khi trúng cá chim nước ngọt, cá rô phi to...
    3. Mồi gián (tuyệt vời) trúng cá bông lao, cá trê...
    4. Mồi khoai (khoai lang ủ chua, hoặc không chua): dùng để câu cá mè, mà mồi càng chua thì càng dễ trúng cá mè. (Đôi khi người ta cho bơ vào dễ kích thích cá ăn nhiều), nhưng ở hồ nuôi cho câu giải trí nó cắt hết râu cá rồi cho nên quên việc cho bơ đi. Câu ở sông thì hên xui trúng cá lớn nhỏ.Ai rành câu cá chỉ mình cách làm mồi câu cho 1 số loại cá đi
    5. Mồi bún (kèm theo mẻ chua): dùng để câu cá tra. Câu ở sông thì làm cục mồi vừa vừa thôi kẻo con cá tra đầu bò mà nó ăn thì mất cái cần luôn đó nha. Lưu ý: mẻ vừa tới độ chua (ngửi), đừng để nó thúi, vì thúi quá sẽ bị ngộ độc (lo mà bịt mũi, còn hơi sức đâu mà ngồi câu).Ai rành câu cá chỉ mình cách làm mồi câu cho 1 số loại cá đi - 1
    6. Mồi bún trộn cám (cám sú, cám tanh): thì chuyên dùng câu cá Trắm cỏ, nhiều khi cá chép cũng ăn mồi này (vì nó "quả" quá rồi).Ai rành câu cá chỉ mình cách làm mồi câu cho 1 số loại cá đi - 2
    Mình thì thường câu hồ giải trí, đôi khi câu thi ở quận nhà bè, quận 7,...ít khi nào câu sông lắm,... hôm nào có đi câu thì hú qua yahoo cái, sắp xếp được thì đi chung với bạn cho vuiAi rành câu cá chỉ mình cách làm mồi câu cho 1 số loại cá đi - 3Ai rành câu cá chỉ mình cách làm mồi câu cho 1 số loại cá đi - 4Ai rành câu cá chỉ mình cách làm mồi câu cho 1 số loại cá đi - 5

PS: mình chuyên câu bằng cần máy, ko còn chơi cần tay nữa, tại da đen quá rồi, hồi đó toàn cầm cần tay đứng giữa trưa nắng thôi...:adore:

7. mk_1987 Thành Viên Cấp 4

cứ dế, trùng, tôm thúi mà câu, câu cá nhỏ thì trứng kiến
    e chỉ câu = đôi đũa, câu đâu dính đó

8. Wave1737 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Bạn nên vào cửa hàng chuyên bán dụng cụ câu cá hỏi để được tư vấn kỹ hơi
    mình chỉ đơn giàn dùng mồi khoai lang và giun thôi (câu kiểu tài tử)
    Còn dùng mồi trứng kiến thì hơi cực vì phải làm mồi liên tục

9. vanloc_nguyen Thành Viên Cấp 3

Muốn câu được cá ngoài mồi ra còn có một yếu tố vô cùng quan trọng khác đó là cách câu ( cách móc mồi, buộc thẻo, phao, chì , lưỡi.... rồi thả câu, lúc mấy giờ , nước lên nước xuống thì nên câu cá gì ...v.v...) nên đi với người có kinh nghiệm vừa có bạn câu vừa nhận được sự hổ trợ cần thiết. còn muốn mua đúng mồi câu ở cầu sài gòn chỉ cần ra tiệm đồ câu " tuấn Hàng xanh" xvnt gần vòng xoay hỏi mua mồi câu cá gì người ta bán cho đúng loại. muốn biết gì thêm về câu cá đơn thuần giải trí thì để lại tin nhắn biết đến đâu mình trả lời đến đó!

10. thanhnhut007 Thành Viên Cấp 4

có bro nào câu ở sông SG dc cá lớn chưa??lớn nhất dc bao nhiu kg?chia sẽ cho mọi ngừoi biết đi

11. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Hôm qua mới đi câu cá ở Đầm Sen về nè , nguyên 1 rổ cá rô phi luôn ... câu mồi cám mà cá phi ăn lia lịa luôn ... thả xuống xong kéo giựt hehehe ...

12. viha300 Thành Viên Cấp 4

nếu chịu khó kiếm cá về ăn thì câu rô phi là đúng bài nhất, dễ câu, ít người câu mà cá ngon nữa, mấy con rô phi nhỏ nhỏ cỡ 3 ngón tay trở lại nếu chiên xù thì ngon bá cháy.
    câu mấy con cá lớn thì chỉ tổ đem đi cho thiên hạ, mà đôi khi năn nỉ người ta lấy giùm nữa. Ngán quá ăn chẳng nổi Ai rành câu cá chỉ mình cách làm mồi câu cho 1 số loại cá điAi rành câu cá chỉ mình cách làm mồi câu cho 1 số loại cá đi - 1Ai rành câu cá chỉ mình cách làm mồi câu cho 1 số loại cá đi - 2.
    Hồi trước cũng một thời dọc ngang câu kéo, từ chim rồi chuyển sang tra, sang mè rồi chép, món nào cũng câu.
    Nói cho bro biết nha, câu kéo rất mất thời gian, rất tốn tiền bạc (rất nhiều loại tiền đổ vào cái đam mê câu kéo này đó) lại còn phải dầm nắng dầm mưa nữa nhưng cái cảm giác kéo cá thật phê, rất yomost.

13. quangcon1989 Thành Viên Vàng

ra chợ mua mấy con cá về thả vào bồn tắm rùi thao hồ mà câu hhahahah

14. hoamais Thành Viên Bạch Kim

oánh dấu, chiều ox đi câu về, post hình lên cho ACE xem nhá.

15. hoamais Thành Viên Bạch Kim

hình đây, cá mè không à, 20ký nhé.

con này 3.2ký nha

Ai rành câu cá chỉ mình cách làm mồi câu cho 1 số loại cá đi - 1
    Ai rành câu cá chỉ mình cách làm mồi câu cho 1 số loại cá đi - 2

16. hjeukendway Thành Viên Cấp 3

Hihi ! Chuyện là mong chờ hình của hoamais, cuối cùng hoamais cũng đã post nhưng hình chết hết rùi Ai rành câu cá chỉ mình cách làm mồi câu cho 1 số loại cá đi

17. ngocquyfpt Thành Viên Chưa Kích Hoạt

thì mình câu thường là vào buổi sáng với lại buổi chiều khoảng 3-4 h
    tại vì lúc đó cá đói chưa có j vào bụng thì gặp mồi la quốc liền

với lại tuỳ vào tay sát cá thì câu đc cá nhiều thôi chứ biết sao đc hả bạn
    tặng bạn nhân ngày mai 8-3 kekeke.... Ai rành câu cá chỉ mình cách làm mồi câu cho 1 số loại cá đi
    kaka....

18. hoamais Thành Viên Bạch Kim

he.he.he Lúc câu được thì ngâm dưới nước còn sống, nhưng mang về bị chít liền, hẻm bít vì sao, keke

19. gocot Thành Viên Chưa Kích Hoạt

ngày xưa Lý Bạch câu trăng bằng mồi gì nhỉ ? ai biết ko ?
    vui thui
    cái này củng hay , mình ghiền câu nhưng ở quê thì cứ trùn , ở SG thì ra tiệm mua là xong ! con nào ăn thì giật , không thì câu trăng ! giải trí mà

20. hjeukendway Thành Viên Cấp 3

Ko phải là cá sống hay chết, ý mình là hình coi ko đc Ai rành câu cá chỉ mình cách làm mồi câu cho 1 số loại cá đi Mong hoamais chĩnh sửa sớm nhé Ai rành câu cá chỉ mình cách làm mồi câu cho 1 số loại cá đi - 1