Tìm kiếm bài viết theo id

Ai thắc mắc về niềng răng thí zo nha

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi kem_vani_sua, 29/8/09.

ID Topic : 1172995
Ngày đăng:
29/8/09 lúc 12:29
  1. kem_vani_sua Thành Viên Cấp 1

Tuổi tham gia:
    14
    Vì người VN răng ít đều nên mình lập topic này để cùng nhau thảo luận
    Vì 1 hàm răng đều&đẹp nên minh đã đi niềng răng vì hàm răng mình cò 2 răng khểnh rất bất tiện mặc dù dễ thương nhưng mình đành niềng vậy Ai thắc mắc về niềng răng thí zo nha ( tại kem thích hàm răng jóng Holywood ấy mà --> Ai thắc mắc về niềng răng thí zo nha - 1 )
    Hiện tại thì kem đã nhổ dc. 1 răng và còn nhổ 3 cái nữa và đầu tháng 10 sẽ gắn niềng
    Hy vọng topic này sẽ sôi nổi như các topic#Ai thắc mắc về niềng răng thí zo nha - 2Ai thắc mắc về niềng răng thí zo nha - 3Ai thắc mắc về niềng răng thí zo nha - 4Ai thắc mắc về niềng răng thí zo nha - 5

NICK CHAT : kem_vani_sua luôn có ai thắc mắc thì ad zo mình trả lời choa or mình hỏi lại mấy mem # Ai thắc mắc về niềng răng thí zo nha - 6Ai thắc mắc về niềng răng thí zo nha - 7Ai thắc mắc về niềng răng thí zo nha - 8
    mình ở cầu vượt An Sương q12 và mình làm ở NK SàiGòn (cái NK này la chi nhánh của NKSG)
    Và $$$ là 18TR

tỷ phú tương lai thích bài này.
  2. VitConChayLonTon Thành Viên Cấp 2

Niềng răng thì phải tốn bao nhiêu tiền ta? Thanh toán 1 lần hay chia ra nhiều lần ?

3. kem_vani_sua Thành Viên Cấp 1

mình niềng hết 18tr chia làm 3 đợt
    đợt 1 :7tr200
    2: 5tr400
    3: 5tr400
    mình niềng ở NK Sài gÒN gần nhà

4. lemnhem Thành Viên Cấp 6

Niềng răng hay còn gọi là chỉnh nha là một trong những phương pháp giúp răng cỏ của mỗi người mọc đỡ lộn xộn hơn, chỉnh lại cho đều thẳng tắp để nụ cười thêm xinh Ai thắc mắc về niềng răng thí zo nha

Công ty mình đang làm có cả phương pháp chỉnh nha mắc cài mặt lưỡi, hông hề biết bạn đang niềng răng luôn Ai thắc mắc về niềng răng thí zo nha - 1

5. kem_vani_sua Thành Viên Cấp 1

mình sap tới mới gắn niềng nhưng mà niềng thường tại zì niềng thường lẹ hơn zới tác dụng mạnh hơn niềng sứ và mấy loại #
    MẮC CÀI MÀ BẠN NÓI LÀ MẮC CÀI BÊN TRONG MẶT RĂNG MÌNH BIẾT NHƯNG loại đó bất tiện lắm
    Loại bên trong hay đụng lưỡi khó chịu lăm zới lại ít phổ biến ở VN
    Vì loại này mắc hơn zà fải cần BS Chuyên mới yên tâm dc.

( Mà hiệu wả của loại này kém hơn loại thường )

Loại thường zừa rẻ nhất zừa đeo nhanh zừa tiện nhất có điều ko có thẩm mỹ nhưng vì sắc đẹp fải chịu đựng trong 2nămrưỡi + luôn time đeo hàm giữ răng

6. MyYenz Thành Viên Cấp 3

còn mình thì niềng đc gần 3 năm rồi, đang chuẩn bị tháo niềng, mình chỉ ko hiểu rằng ng ta nói niềng răng ko ăn dc gì hết nhưng với mình thì chỉ có 6 tháng đầu tiên là mình phải ăn cháo thui, nhưng trong cháo toàn là thịt gà thịt vịt hầm ko àh, và sau đó thì mình còn ăn đc cóc chín luôn, hic hic. Bác sĩ nói răng mình chắc quá, phải dùng lực mạnh lắm nó mơi di chuyển

Cho nên mặc dù niềng răng nhưng mình vẫn mập ú àh

7. Xem thêm bình luận
  8. shanepham Thành Viên Cấp 2

bạn kem nhiêu tuổi vậy? càng lớn tuổi thì niềng càng khó đúng ko?

9. kem_vani_sua Thành Viên Cấp 1

Hj` sắp tới mình gắn niềng ko bít răng cứng có như Yen ko
    Mình hồi trước têt giảm dc. 5 kg bây h sắp niềng răng mình lại fai? gắng tăng lại 5 kg để mai mốt wề Ai thắc mắc về niềng răng thí zo nha
    MÀ NHÀ Yen o qTB nhà mình gần cầu vựôt ANSƯƠNG cũng gần hj`^^

10. kem_vani_sua Thành Viên Cấp 1

Ko có đâu 70 tuổi cung niềng dc. mà
    chỉ có điều là lớn tuổi thì đeo lâu hơn 1-2năm
    lớn tuổi ko ai niềng vì nguời ta tiết tiền zới lại gần xuống lỗ ai niềng chi cho uỗng :snicker:
    Nếu có điều kiện kem khuyên You nên niềng đi
    Hùi đó BS kêu niềng nhưng vì ngại nhưn bây h quyết tâm ùi tại zì ko fải ai cũng có xỳn để niềng ^^ (BÊN NƯỚC NGOÀI sao Holywood cũng niềng răng mà )

11. thaoanthony Thành Viên Kim Cương

càng lớn tuổi niềng hình như càng mắc tiền hơn !

12. nmp85 Thành Viên Cấp 3

mình niềng hết 22tr chia làm 3 đợt

13. kem_vani_sua Thành Viên Cấp 1

Ai thắc mắc về niềng răng thí zo nha
    KO có đâu già trẻ = tiền nhau nhưng nhỏ deo nhanh hơn jà thui àAi thắc mắc về niềng răng thí zo nha - 1

14. kem_vani_sua Thành Viên Cấp 1

hj` mình niềng có 18tr à chia lam 3 đợt lun :d

15. kem_vani_sua Thành Viên Cấp 1

Mình nói túm lại là độ tuổi nào cũng niềng dc. nhưg jà thì đeo lâu hơn nhỏ
    Vã lại tiền = nhau hết tuỳ BV hoặc nha khoa ^^
    BV rẻ hơn NK nhưng làm cẩu thả hơn vì nhìu nguời làm wá
    (Ko thix niềng răng nhưng nhìn mấy chị bên Holywood rang đẹp wá nên chịu đựng niềng răng 2 năm rưỡi ^^

À mà mình post cái này cho mấy bạn sắp niềng nè Ai thắc mắc về niềng răng thí zo nha

Hiện nay, tình hình chỉnh nha (niềng răng) đang tràn lan khắp nơi, phòng nha nào cũng có bảng quảng cáo chỉnh nha (niềng răng). Đây là một điều trị chuyên sâu, đòi hỏi BS được đào tạo và có kinh nghiệm điều trị. Vậy làm thế nào để biết được là BS đáng tin cậy?Ai thắc mắc về niềng răng thí zo nha - 1
    Để đánh giá mức độ tin cậy của BS, bạn có thể dựa vào những thông tin sau đây:
    1. BS đã được đào tạo ở đâu về chỉnh nha? Chỉnh nha là một chuyên khoa sau đại học, do đó cần biết BS được đào tạo chỉnh nha ở đâu. Hiện nay, Số lượng BS được đào tạo chỉnh nha thực sự rất ít và trong nước vẫn chưa có. Đa số các BS thực hành chỉnh nha hiện nay là tự đào tạo, và dù rằng là tự đào tạo, vẫn có những BS đã điều trị thành công cho nhiều bệnh nhân. Ngoài ra, cũng có một số BS đã học chỉnh nha từ nước ngoài. Đây là một thông tin quan trọng nhưng vẫn chưa phải yếu tố chính làm căn cứ cho chọn lựa.
    2. Kinh nghiệm chỉnh nha của BS. BS đã trải qua bao nhiêu năm kinh nghiệm điều trị chỉnh nha và đã chỉnh hoàn tất được bao nhiêu bệnh nhân. Có bằng chứng gì về kết quả điều trị? Đây là thông tin rất quan trọng cần lưu ý. Nếu BS đã có trên 2 năm kinh nghiệm trong điều trị chỉnh nha và đã điều trị trên 20 bệnh nhân có kết quả (có bằng chứng) thì có thể tin tưởng được.
    3. Qua lời giới thiệu của những bệnh nhân đã điều trị mà mình biết được, có kết quả tốt. Hoặc qua lời giới thiệu của những BS trong ngành.
    4. BS có cho chụp phim phân tích đo sọ, phim toàn cảnh hay không? Có chụp hình mặt thẳng, mặt nghiêng, có chụp hình trong miệng, có lấy dấu nghiên cứu hay không? Có khám và làm bệnh án kỹ hay không? Có thiết lập một kế hoạch rõ ràng cụ thể hay không? Đây là những thông tin quan trọng cho thấy BS làm việc một cách nghiêm túc (chứng tỏ có đào tạo bài bản).
    5. Là BS hội viên Câu lạc bộ chỉnh nha Sài gòn. CLB chỉnh nha tập hợp các nha sĩ cùng hỗ trợ nhau trong lĩnh vực chỉnh nha. CLB có những BS đã được đào tạo ở nước ngoài về chỉnh nha, có kinh nghiệm điều trị, sẵn sàng hỗ trợ những thành viên trong CLB khi có khó khăn trong điều trị. Những thành viên của CLB luôn thực hiện theo một quy trình điều trị bài bản, từ khâu thu thập thông tin đến kế hoạch điều trị.
    Hãy tìm hiểu cẩn thận những thông tin trên, rồi mới quyết định có điều trị chỉnh nha với BS đó hay không.Ai thắc mắc về niềng răng thí zo nha - 2Ai thắc mắc về niềng răng thí zo nha - 3

tỷ phú tương lai thích bài này.
  16. katie_nguyen Thành Viên Cấp 5

cũng mún đi mừ tiếc tiền quá,hichic

17. kem_vani_sua Thành Viên Cấp 1

ĐỪNG tiếc tiền hùi lúc định làm mình cũng rất tiếc (tại vì tiền trả là tiền để dành của mình) nhưng mà nghĩ tới mai mốt lớn đi làm gòy hàm răng thì có 2 răng khểnh khó cuời nên mỉnh ko thix ( thix có hàm răng jóng HolyWood mừh )Ai thắc mắc về niềng răng thí zo nha
    Khi tháo niềng xong thì ko hối hận đâu mà lo bạn àAi thắc mắc về niềng răng thí zo nha - 1

18. tuti_tuti Thành Viên Cấp 3

Niềng răng hay còn gọi là chỉnh nha là một trong những phương pháp giúp răng cỏ của mỗi người mọc đỡ lộn xộn hơn, chỉnh lại cho đều thẳng tắp để nụ cười thêm xinh

Công ty mình đang làm có cả phương pháp chỉnh nha mắc cài mặt lưỡi, hông hề biết bạn đang niềng răng luôn

19. mikluwam<3 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

ko bít ở phú nhuận có chỗ nha khoa nào uy tín ko nhỉ?

20. lemnhem Thành Viên Cấp 6

Bài này do đại ca bên mình viết nè.. sếp bự đó hehe..

À, sẵn đây nếu bạn nào đang quan tâm vấn đề chỉnh nha ( niềng răng ) thì pm mình, mình sẽ gửi cuốn Quy trình Chỉnh nha cho các bạn tham khảo thử hen, trong đó giải đáp những thắc mắc có liên quan đến vấn đề Chỉnh nha của bạn luôn, được minh họa chi tiết bằng hình ảnh sống động & dễ hiểu lắm ^^

21. kem_vani_sua Thành Viên Cấp 1

^^ bạn nói đúng á Ai thắc mắc về niềng răng thí zo nha