Tìm kiếm bài viết theo id

Ai thắc mắc về niềng răng thí zo nha

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi kem_vani_sua, 29/8/09.

ID Topic : 1172995
Ngày đăng:
29/8/09 lúc 12:29
  1. kem_vani_sua Thành Viên Cấp 1

Hj` tháng 10 này mình gắn niềng nên đã chuẩn bị 7TR2 oài
    Tiền mình xin mẹ 3tr còn lại của mình bữa h để dành
    1 năm nữa đóng thêm 5tr 400 để dành trong 1 năm là kem đủ trả
    Công nhận kem cũng hay thiệt ko ăn xài hay mua đồ jì Ai thắc mắc về niềng răng thí zo nha

2. lemnhem Thành Viên Cấp 6

^^ Đúng là thị trường đang rất "thiếu" những bộ vệ sinh chăm sóc răng miệng đối với đối tượng chỉnh nha nhỉ.

Mọi người có dùng tăm nước hông ^^

3. kem_vani_sua Thành Viên Cấp 1

tăm nước mấy tram ngàn một bộ hok mua ,
    xỉa răng = chỉ dc. oài chải răng sạch sẽ nữa

4. kem_vani_sua Thành Viên Cấp 1

À mà cho kem hỏi khi mang niềng giọng nói mình có bị thay dổ9i hum
    tại sợ vướng cái niềng nói ko nghe rõ

5. kem_vani_sua Thành Viên Cấp 1

Sao hỏi ma` hum ai zo ngó ngàn jì hết

6. bumbumn Thành Viên Cấp 5

Hình như không, giọng nói ảnh hưởng bởi dây thanh quản,vòng miệng(trog đó có răng),nhưng mà niềng không gây ra ảnh hưởng lớn đến thay đổi giọng đc.

Àh,mình cũng muốn hỏi bạn,mình bị móm tí thôi(để ý kỹ mới thấy)+ có 1 răng khểnh,răng ở mỗi hàng điều tăm tắp,hok có biến dạng gì, giờ nếu mình muốn niềng phải nhổ răng khểnh đi hay đc giữ, với lại tụi nc ngoài,nó có làm gì mà răng nó điều-bự như bắp rang,cái đó gọi là chỉnh nha phải hok? :smile:

7. ukyovt Thành Viên Chưa Kích Hoạt

mình là boy. cũng niềng hơn 2 năm rồi ở NK Mỹ Lệ trên 3/2. thấy khá ok. trường hợp của bạn theo mình chắc phải nhổ thui vì bình thường muốn chỉnh phải có chỗ để đẩy răng vào. còn tụi nước ngoài thì đa số là có chỉnh răng từ nhỏ đấy.Tom cruise cũng thế. với lại mình nghĩ làm nhiều thế hệ răng đẹp thì sau cũng di truyền Ai thắc mắc về niềng răng thí zo nha

8. errordll Thành Viên Cấp 2

Mình cũng đang rất chi là quan tâm, đợi có tiền cũng đi niềng răng nhưng mà nghe các bạn nói phải nhổ răng, vậy phải đeo răng giả hay thế nào? Sorry vì mình cũng ko có thông tin gì về khỏan này cả.

To Lemnhem: Nếu được bạn gửi cho mình 1 bản hướng dẫn và quy trình gì đó mà bạn giới thiệu nhen. Thanks bạn!

9. gamap Thành Viên Chưa Kích Hoạt

muốn niềng mà nghe nói phải đeo tới mấy năm, ngán quá:sad:

10. angle87 Thành Viên Cấp 2

cung mun làm lai rang ma so dau,huhu

11. joker127 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

mình tính niềng ở BV Vì dân ơ bên Xô viết nghệ tĩnh .
    có 12 triệu àh các bạn à.
    ai đã có kinh nghiệm khi niềng răng ở đây thì cho mình xin ý kiến tham khảo nhé

12. kem_vani_sua Thành Viên Cấp 1

Đúng oài tụi nước ngoài niềng răng từ nhỏ cho nên răng ai cũng đẹp
    Cho nên khi VN muốn thi hoa hậu hay âm nhạc jì mà cần wa nước ngoài trước hết răng fải đẹp vì bên châu Âu-Mỹ ngươì ta bắt buộc fải niềng răng vì ko thôi mọi người ko ai chơi với mình đâuAi thắc mắc về niềng răng thí zo nha

13. kem_vani_sua Thành Viên Cấp 1

Ko có đâu mình có con nhỏ bạn học chung cấp 2 nó nhổ cũng 4 cái răng khi niềng xong là những răng # gần bên cạnh sẽ đc. đẩy khít vào chỗ nhỗ để đều và đẹp nên cũng fải mất 2-3 năm mới đẩy cho đều dc.
    Vì khi mang niềng họ dùng lực để đẩy cho răng đều nhau hơn

14. kem_vani_sua Thành Viên Cấp 1

Mình cũng ngán sợ cái cảnh đi học bị chọc wê là sợ lắm nhưng kệ
    Đâu fải ai cũng dư tiền để làm vì mình làm đến 18tr lận may mà chia làm 3 đợt ko thôi hết có hy vọng niềng răng lun Ai thắc mắc về niềng răng thí zo nha
    Ai nghĩ jì thì kệ vì bên Tây nguời ta mún đẹp cũng fải mang niềng đó thôi
    Avril hay những ca sỹ # từ nhỏ đã dc. niềng răng oài hy vọng niềng xong đẹp như họ ^^

15. kem_vani_sua Thành Viên Cấp 1

Đau thì đuơng nhiên oài nhưng ko đền nỗi jì đâu
    mình thấy bạn mình niềng răng mà nó ăn uống vô tư lắm

16. kem_vani_sua Thành Viên Cấp 1

Mình lỡ nhổ răng ở NK rùi nên bây h làm 18tr chấp nhận lun
    Dù sao họ cũng chia làm 3 đợt cho mình đỡ chạy xỳn Ai thắc mắc về niềng răng thí zo nha

17. joker127 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

mình cũng mới để dành đc hơn chục triệu . h bán nốt cái điện thoại là đủ tiền niềng răng hic ..
    mình lên kế hoạch từ trước rồi , mà tự nhiên nỗi hứng mua cái máy ảnh hơn 1000$ roi hic

18. lemnhem Thành Viên Cấp 6

Việc chỉnh nha ở Việt Nam mình chưa đc chú trọng lắm, để đến lớn thấy răng lộn xộn rồi mới đi làm.

Ở Thái Lan, việc chỉnh nha đc thực hiện từ khi trẻ còn nhỏ tuổi, khung xương hàm chưa phát triển và cứng cáp hết, thực hiện tiền chỉnh nha bằng cách đeo khí cụ, nhổ răng cho nó hổng mọc lộn xộn... Tất cả đều kết thúc quá trình làm đẹp cho răng trước năm 16 tuổi nên bạn hay thấy mấy diễn viên của Thái có răng đều và trắng như bắp ý.

Mình lấy ví dụ là ở Thái Lan thôi cho nó gần ^^

19. kem_vani_sua Thành Viên Cấp 1

hj` Mỹ là mở nguồn cho niềng răng đầu tiên oài
    bên Âu Mỹ là niềng răng nhìu nhất Ai cũng fải niềng răng nên răng ai cũng đẹp
    Bây h mình ko mún mua jì hết khi nào rang đep rùi để dành tiền mua lại cũng dc. Ai thắc mắc về niềng răng thí zo nha

20. lemnhem Thành Viên Cấp 6

Ban Kem ráng lên nhé, lúc đầu nó sẽ hơi khó chịu 1 chút, chắc phải "nhờ vả" vào sáp, nhưng đừng phụ thuộc quá nhiều ^^

Còn mình răng đẹp sẵn rồi ( tự hào ghê hí hí ), lại có cấu tạo của một nụ cười đúng chuẩn nữa chứ, răng trắng + đều.. nên tiết kiệm đc 1 khối tiền to đùng he he he...