Tìm kiếm bài viết theo id

Ai thắc mắc về niềng răng thí zo nha

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi kem_vani_sua, 29/8/09.

ID Topic : 1172995
Ngày đăng:
29/8/09 lúc 12:29
  1. huakimngan235 Thành Viên Cấp 1

Mình hơi bị hô, nen muốn đi niềng răng...Nhưng chưa biết quá trình niêng răng như thế nào...Bác nào đi niềng rồi chia sẻ với mình với

2. volong1308 Thành Viên Cấp 1

mình cũng thich niềng tại trời ban cho 2 cái răng khểnh nhưng 18tr thì với mình là một gia tài
    Thôi xấu ngoài nhưng tâm tốt là Ok rùi
    Tủi thân

3. mr.Huy181093 Thành Viên Mới

tui cũng đang niềng răng nè thời gian 2 năm 16tr ở Q10.tphcm.Hồi trước răng lệch hàm, hô nhẹ... giờ được 6 tháng răng thẳng tắp hết ráo.... còn chờ kéo răng cửa vô tí Ai thắc mắc về niềng răng thí zo nha mà còn tới 1 năm rưỡi mới tháo lận

4. raitoyagami Thành Viên Mới

À, sẵn đây nếu bạn nào đang quan tâm vấn đề chỉnh nha ( niềng răng ) thì pm mình, mình sẽ gửi cuốn Quy trình Chỉnh nha cho các bạn tham khảo thử hen, trong đó giải đáp những thắc mắc có liên quan đến vấn đề Chỉnh nha của bạn luôn, được minh họa chi tiết bằng hình ảnh sống động & dễ hiểu lắm ^^

[/QUOTE]

cậu gửi cho tớ với, thanglong.a.friend@gmail.com, thank you vinamilk nhiều nhiều ^^

5. raitoyagami Thành Viên Mới

cậu gửi cho tớ với, thanglong.a.friend, thank you vinamilk nhiều nhiều ^^

6. n0mean Thành Viên Cấp 3

tự hào vì có hàm răng đẹp roài hoho

7. speedrace Thành Viên Cấp 1

mọi người niềng răng thì hay làm ở đâu thế

8. Vietduc_ dental Thành Viên Mới

Mình đang làm tại bộ phận chăm sóc khách hàng của Nha khoa Việt Đức 84A phố Hai Bà Trưng, Hoàn Kiếm, Hà Nội nên mình cũng có khá nhiều kiến thức vụ niềng răng. Bạn nào có nhu cầu muốn tư vấn gi thì cứ hỏi mình. Mình sẵn sàng giải đáp. Hi cái j khó quá mình sẽ trao đổi với bs Mậu- là bs chuyên sâu chỉnh hình răng tại Trung tâm giải đáp giùm các bạn. Rất vui được sự quan tâm của các bạn!

9. anti_intermilan Thành Viên Cấp 3

Quận 3 thì có Nha khoa Elite ở số 57A Trần Quốc Thảo đấy Ai thắc mắc về niềng răng thí zo nha mình có ghé qua đấy vài lần rồi

10. Newmoon Thành Viên Cấp 2

hôm trước mình có đi chung với người quen đến làm răng ở Elite , không gian ở đây thoải mái , không tạo cảm giác ngột ngạt cho bệnh nhân , thấy mấy bé nhỏ đến đây cũng không sợ hay mệt mỏi như tới Bệnh viên Răng hàm mặt , vừa phải chờ vừa mệt Ai thắc mắc về niềng răng thí zo nha

11. shanepham Thành Viên Cấp 2

mình niềng răng phải nhổ 4 kái, trong đó tiểu phẩu 1 răng kẹt số 4 ở hàm dưới, từ ngày tiểu phẩu xong mình bị tê môi và phần cằm dưới, mình lo quá, ko biết có hết ko nữa. Bác sĩ nói bị chạm dây thần kinh, có thể 2 tuần, 2 tháng, 3 tháng, hoặc 6 tháng mới hết tê, hoặc có thể là mãi mãi bị tê. Hix, nhổ răng xong bị tê, mình hết tinh thần để đeo niềng luôn. Ai thắc mắc về niềng răng thí zo nha( tình hình là đã đeo niềng rùi. Bây giờ phải nhổ thêm 2 răng khôn hàm dưới nữa. có thể ảnh hương thần kinh. Nghe mà mình lo quá. Ai thắc mắc về niềng răng thí zo nha - 1(, không muốn nhổ răng nữa. mà không nhổ răng thì ko đc, vì răng số 8 mọc sẽ đẩy làm hư răng 7

12. bac.si.dien Thành Viên Cấp 1

Biet kem tu lau roi..nhung m moi nieng dc 4 thang thoi..hihi

13. thoitrangAuViet Thành Viên Cấp 4

Với nhiều phương pháp Niềng Răng mới tại Nha khoa Ngọc Nha giúp rút ngắn thời gian niềng răng 50%, thẩm mỹ hơn và không đau. Bạn sẽ cảm thấy rất dễ chịu, thoải mái khi đeo niềng răng.

14. ItalyDK Thành Viên Cấp 3

Chỉ niềng 2 cái răng cửa không đc không bạn :confuse:

15. joj.at Thành Viên Cấp 1

niềng răng thì có thể chỉnh hình được hàm răng không được như ý của bạn nhưng rất bất tiện khi chăm sóc, bạn nên làm tại các phòng khám uy tín để an tâm hơn nhé

16. kem_vani_sua Thành Viên Cấp 1

lâu wa kem mớj lên lại.hj. Để kem post 1 2tấm cho moj ng xem răng Kem.hj kem chưa tẩy răng .hj

17. suc_khoe_nhi Thành Viên Mới

hô hô, thằng bạn mình cái này mất vài chục triệu, mà nhìn nó bây giờ như thêm cái xích răng, Chết vì cái đẹp mà

18. Triệu Hồng Mẫn Thành Viên Mới

5 nhóm người dễ bị ung thư đại trực tràng, bác sĩ mong rằng không có bạn trong số đó

Ung thư đại trực tràng thường bao gồm ung thư trực tràng và ung thư kết tràng . Trong thực tế, nếu có polyp phát triển trong đường ruột là một điều bình thường, không có vấn đề gì lớn, thậm chí có polyp tăng sản, polyp bạch huyết, polyp tuyến tiến triển thành khối u…

Tuy nhiên, khi gặp phải bất kỳ tai nạn nào, chúng dễ bị "đen đủi" và trở thành các khối u mà mọi người vô cùng sợ hãi. Các polyp có kích thước càng lớn thì cần điều trị u gan ác tính.

Ung thư đại trực tràng thường không có các triệu chứng ban đầu một cách rõ ràng, vì vậy gần 80% bệnh nhân nhận thấy rằng mình có bệnh khi đã ở giai đoạn muộn. Do đó, việc tham khảo và hiểu rõ được các triệu chứng của bệnh ung thư đại trực tràng là điều rất cần thiết.

Các triệu chứng của ung thư vùng kết tràng

Đau bụng là triệu chứng điển hình của ung thư đại tràng, phần lớn bệnh nhân đau ở phần bụng bên phải.

Bên cạnh đó, sẽ có cảm giác buồn nôn, nôn mửa và mất các cảm giác thèm ăn, sau khi ăn các triệu chứng đó sẽ càng rõ ràng hơn, kèm theo tiêu chảy liên tục và táo bón, nó rất dễ dàng bị nhầm lẫn với bệnh viêm ruột thừa mãn tính, u lympho và các bệnh khác.

Bụng của bệnh nhân ung thư đại trực tràng thường xuất hiện các khối u bất thường, bề mặt bụng có thể nổi cục, một số bệnh nhân có đau nhẹ khi ấn vào bụng.

Khi tổn thương vùng khối u liên quan đến các bộ phận khác, khối u thường có vị trí cố định, không di chuyển, xung quanh vùng khối u không rõ ràng, sắc nét, cảm giác đau khi ấn vào bụng ngày càng trở nên rõ ràng hơn.

Ai thắc mắc về niềng răng thí zo nha
    Các triệu chứng của ung thư vùng trực tràng

Bệnh nhân bị ung thư trực tràng có biểu hiện ban đầu chủ yếu là thay đổi về thói quen đại tiện hoặc đi ngoài có máu trong phân. Ngoài ra, có thể xuất hiện chứng táo bón, phân có mủ và máu, tiêu chảy, đau nhức và các triệu chứng khác.

Tuy nhiên, nhiều bệnh nhân không chú ý đến sự thay đổi này, cho đến khi bắt đầu xuất hiện cảm giác ăn không ngon miệng, thiếu máu, giảm cân và các triệu chứng toàn thân khác, lúc đó thông thường đã là giai đoạn giữa hoặc cuối.

Do kích ứng thứ phát của các vùng bị tổn thương và loét khối u, bệnh nhân sẽ có các cảm giác kích thích chuyển động ruột liên tục, nhiều người sẽ nhầm tưởng đây là bệnh về vấn đề đại tiện hoặc viêm ruột, vi khuẩn đường ruột.

Ngoài ung thư đại trực tràng, bệnh trĩ cũng có thể gây ra triệu chứng đi ngoài có máu trong phân, vì vậy đây cũng là nguyên nhân khiến cho một số người sẽ bị nhầm lẫn. Vậy, làm thế nào để phân biệt giữa ung thư đại trực tràng và trĩ? Trên thực tế, chúng ta có thể phân biệt chúng qua việc quan sát màu sắc của máu trong phân.

Bệnh trĩ khi đi ngoài thường bị chảy máu màu đỏ, trong khi đi đại tiện mới bị chảy máu. Sau khi đi ngoài xong hiện tượng chảy máu sẽ chấm dứt. Trong khi đó, ung thư trực tràng khi đi ngoài sẽ xuất hiện hiện tượng đi ngoài có máu lẫn trong phân, xuất hiện thêm chất nhầy hoặc mủ.

Bệnh nhân bị bệnh trĩ sẽ không có thay đổi gì nhiều về sức khỏe, trong khi bệnh nhân ung thư trực tràng có biểu hiện tồi tệ hơn, sức khỏe sa sút.

Ai thắc mắc về niềng răng thí zo nha - 1
    5 nhóm người có nguy cơ cao bị ung thư đại trực tràng, cần phải được ngăn ngừa càng sớm càng tốt

1, Nhóm người có yếu tố di truyền

Nếu gia đình bạn có thành viên có quan hệ huyết thống trực tiếp mắc bệnh ung thư đại trực tràng, thì những người trong gia đình sẽ có thể có nguy cơ mắc bệnh ung thư cao gấp 8 lần so với bình thường.

Thống kê tại Trung Quốc cho thấy, có khoảng ¼ số bệnh nhân mắc bệnh ung thư đại trực tràng xuất phát từ yếu tố di truyền.

2, Nhóm người có Polyp đại tràng

Polip là một trong những yếu tố chủ yếu thuộc nguyên nhân gây ra tiền ung thư đại trực tràng. Trong đó, các dạng polyp adenoma, villous có nhiều khả năng phát triển thành ung thư, nó có thể có nguy cơ 25%, vì vậy nếu bạn có polyp đường ruột cần phải chú ý chăm sóc sức khỏe cẩn thận, định kỳ kiểm tra.

Ai thắc mắc về niềng răng thí zo nha - 2
    3, Nhóm người cao tuổi

Thông thường, các yếu tố gây bệnh phát triển kích thích niêm mạc của đại tràng sẽ tăng dần lên theo tuổi tác. Do đó, hầu hết các bệnh nhân ung thư đại trực tràng đều xuất hiện và phát triển bệnh phổ biến ở giai đoạn trên 50 tuổi.

4, Bệnh nhân viêm loét đại tràng mãn tính

Viêm đại tràng sẽ làm tăng tỷ lệ mắc bệnh ung thư đại trực tràng, nguy cơ của nhóm người này thậm chí còn cao gấp 30 lần so với người lớn khỏe mạnh.

5, Người hay uống rượu và hút thuốc

Thuốc lá và rượu là thủ phạm của nhiều loại bệnh, ung thư đại trực tràng cũng không ngoại lệ, đặc biệt là những người có tiền sử gia đình bị ung thư hoặc bản thân có polyp đại tràng sẽ làm tăng nguy cơ mắc ung thư đại trực tràng.

*Theo Health/TT

19. NguyenTruong123 Thành Viên Cấp 3

20. bangthu981 Thành Viên Mới

niềng răng xong gầy luôn mấy cân