Tìm kiếm bài viết theo id

Anh em 5giay có ai biết phục hồi acquy xe máy ,oto kg? xin chỉ giúp..

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi thinhhocmon, 15/8/15.

ID Topic : 8155950
Ngày đăng:
15/8/15 lúc 22:26
  1. thinhhocmon Thành Viên Cấp 6

Tuổi tham gia:
    13
    Anh em 5giay có ai biết phục hồi acquy xe máy , oto kg? xin chỉ giúp.. ở nhà có xe oto cùi ít đi nên bình bị chai, acquy nước, aquy khô (bình cũng mới thay trên 6 tháng),search trên mạng thì thông tin quá trời...Thanks.

2. hanhan1010 Thành Viên Cấp 4

Doi Bình thỉ em chỉ', chứ phục hồi cũng chả xài đc lâu. Hehe

3. Black dog Moderators Thành viên BQT Super Moderator

Accu phát ra điện là nhờ acid điện giải các lỏi chì có bên trong.Dùng hay không dùng gì thì thời gian acid dùng điện giải cũng ăn mòn các lỏi chì, chỉ là lâu hay nhanh thôi. Bác đến mấy nơi chuyên sạc bình hỏi thì chắc họ biết. Tuy nhiên bây giờ bình accu quá phổ thông và cũng không hiếm, không như 2, 3 chục năm trước nên chắc ít ai làm vụ này

4. thinhhocmon Thành Viên Cấp 6

Hihi....vậy chổ nào đổi bình cũ lấy bình mới mà kg bù thêm tiền kg ? Anh em 5s có kinh nghiệm làm bình acquy xin chỉ giúp cách khắc phục....

5. thinhhocmon Thành Viên Cấp 6

Thanks Bro, search Thông tin thì thấy accu ít dùng bị sunfat hoá hoá bên trong nên cần phải khử cái này thì bình mới trở về ban đầu ...chứ cái bình sau 6 tháng tốn 1 chai mấy cũng ngán ...

6. Black dog Moderators Thành viên BQT Super Moderator

Bạn phải thay các lỏi chì bên trong, đó là cách duy nhất chứ không còn cách nào khác cả
    Anh em 5giay có ai biết phục hồi acquy xe máy ,oto kg? xin chỉ giúp..

7. thinhhocmon Thành Viên Cấp 6

Thanks Bro thấy thông tin trên mạng thì nói dung dịch Na2SO4 gì đó mà kg biết mua thứ này ở đâu ....để khử cái này.

8. Black dog Moderators Thành viên BQT Super Moderator

Bạn ra chợ Kim Biên mua được cả tấn Anh em 5giay có ai biết phục hồi acquy xe máy ,oto kg? xin chỉ giúp.. Đó là Natri Sulfat, nhưng nếu bình không còn điện giải được nữa thì xúc rửa không có tác dụng gì đâu

9. 7800II Thành Viên Kim Cương

Thôi,nhịn nhậu 1 bữa lo cho vợ 2 đi bác,bác đang xài bình của hãng nào, cái bình xe em chắc cũng sắp phải thay rồi, để chừng 4 ngày ko chạy là đề muốn ko nổi,giá bình gs giờ cỡ nhiu bác

10. giaphuc.limited Thành Viên Cấp 3

Bác ra mấy cửa hàng ac quy lớn ( gần khu bác ở) kêu họ mang đến tận nhà thay, thay xong họ mua lại bình cũ, bình nước thì 200k bình khô thì 300k. Em thay 2 lần rồi . Nói chung thay bình mới cho yên tâm bác ạ, đi chổ xa vắng mà không đề được máy thì khổ. Em chở khách đi nên chăm sóc kỹ lắm.

11. dungcj Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

Bình không dùng thì cứ khoảng 15 ngày, 1 tháng nạp xả 1 lần, xong nạp đầy để đó, khi chai hay thiếu axit thì châm thêm, hay nạp đầy, dùng nước sạch xúc rửa, đổ axit lại là ok (bình nước, còn khô thì hên xui phải biết cậy nút ra đổ thêm tí axit) không ok thì kêu ve chai vào làm, chứ phục hồi nhiều kiểu cũng chả ăn thua gì. Bình khô khoảng 65Ah cũng trên dưới 2 chai à, rẻ rề

12. Black dog Moderators Thành viên BQT Super Moderator

Sáng nay mình đi ngang đường Bùi Hữi Nghĩa ( chổ cầu Bùi Hữu Nghĩa) quận Bình Thạnh thấy mấy chổ làm ac quy. Bạn đến đó mà hỏi

13. datnn Thành Viên Cấp 4

6 tháng thì còn trong thời gian bảo hành bạn có thể đổi cái khác mà?
    Mà chắc bạn mua nhầm hàng rồi chứ 6 tháng sao hư được?
    Bà xã mình ít đi xe, toàn đi ké xe mình. Năm 2000 mua cho bả cái xe xài bình nước, đến 2007 mới đi có 11.000km, toàn dựng chống ko đi, mà mình chỉ thay 1 cái bình. 2007 mua tiếp cho bả cái Attila xài bình châm 1 lần đến bây giờ chỉ đi có 13.000km, cũng chỉ thay có 1 cái bình.

14. thinhhocmon Thành Viên Cấp 6

Thanks all ACE 5s hihi thần thánh của em hihi... Sáng giờ đi đám mới về , anh chị em 5s tư vấn kiểu này chắc bán nhà quá...... Ý em nói là xe nhà em 1 tuần mới chạy 1 hay 2 lần thôi , accu để lâu kg hoạt động nhiều thì em nó giãn tuổi thọ ...

15. thinhhocmon Thành Viên Cấp 6

Thanks Bro , accu bảo hành 6 tháng , còn bình của mình 6 tháng 15 ngày , dùng máy sạc lại đầy mà để xe 1 ,2 ngày là em nó như Q Tèo vậy hihi

16. thinhhocmon Thành Viên Cấp 6

Hihi, 1 chai 1 hay 1 chai2 đó chứ

17. datnn Thành Viên Cấp 4

Bạn xem lại xem xe bạn có rò điện không.
    Trước mình làm bãi xe, mua Đồng Nai, GS lắp lên có chiếc để đó cả năm chỉ đề máy cho khách coi vài lần mà có hư đâu.

18. bitrumq3 Thành Viên Cấp 1

cái đó thì thay bình khác đi bác àh chứ nạp lại chưa chắc xài được vì bình của bác cỏ thể bị chai rồi ( để sạc thì chỉ sử dụng được khi bình còn nóng, chứ để xíu có khi cẩu xe về đó bác ).
    P/s : nếu bác đổi máy bình cũ thì thấy ở ngay khúc đường hùng vương bán đầy

19. bitrumq3 Thành Viên Cấp 1

bác nói chuẩn nè. Ra chợ Kim Biên cái giống gì cũng bán ( mua axit về đánh ghen nó còn bán nữa mà Anh em 5giay có ai biết phục hồi acquy xe máy ,oto kg? xin chỉ giúp.. - 1 )

20. thinhhocmon Thành Viên Cấp 6

OK, thanks bro mới sạc lại hôm qua , để xem em nó có rò điện chổ nào kg , .....