Tìm kiếm bài viết theo id

Anh em nào đã và đang chạy Nouvo 3 cho em tham khảo ý kiến tí

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi Sữa_Ông_Thọ, 16/6/13.

ID Topic : 6752458
Ngày đăng:
16/6/13 lúc 15:02
  1. Sữa_Ông_Thọ Thành Viên Cấp 3

Tuổi tham gia:
    12
    Bữa giờ mới đi làm em cũng dành dụm đc 1 ít, tính làm 1 quả tay ga nhìn sport như Nouvo 3 chạy cho máu (giống hình bên dưới á). Em thấy trên diễn đàn có bán mấy con chạy rồi, giá tầm 8-10tr, vừa sức.
    Vậy anh em cho mình tham khảo là sao tay ga mà giờ bán lại rẻ dữ, với lại máy móc xe Nouvo 3 này chạy được hôk, mức hao xăng tầm bao nhiêu km/l đối với xe máy móc còn ngon. Xin cảm ơn anh em, mong được tiếp thu ý kiến nhiều nhiều :smile:

2. tina_28 Thành Viên Cấp 4

mấy thằng nouvo này máy hay kêu ghê lắm,chaạy chừng thời gian là máy nó kêu như xe máy cày

3. Sữa_Ông_Thọ Thành Viên Cấp 3

hix, mình ra đường chạy sát mấy xe này nge êm ru luôn bạn,10 chiếc thấy êm 10 chiếc, cả nam lẫn nữ chạy đó nhe... nge nói hao xăng mà ko biết hao cỡ nào

4. hhuong26 Thành Viên Cấp 1

nếu muốn mua nuovo nên tìm con nuovo II đời đầu 2005 , máy móc con này ngon cực , nếu biết bảo dưỡng đi ngon lành . đường xa đi vô tư , xăng không hao lắm đâu nếu đi trong TP cũng được tầm 35km, đường trường thì hơn 42km/1lit . Còn về ba cái chuyện hú to hay kêu nồi thì dể mà , thay hết bộ lap bên anh Hồng khoảng 800k là êm ru , thay xong đi nếu đi lòng vòng TP thì 2 năm cũng còn êm không kêu la gì đâu.

5. nokia12021280 Thành Viên Kim Cương

mình cũng ko rành lắm. nghe AE nói mấy đời Nouvo 1,2,3 cục máy chạy 1 thời gian kêu dữ lắm.
    còn vụ uống xăng thì miễn bàn.
    khuyên bạn đừng nên mua

6. Mrjun49 Thành Viên Cấp 4

Ngày trc nhớ mấy chiếc này nh như EX bjo. Còn bây giờ thì lâu lâu chạy ngoài đg nghe hú hú, rò rò như máy bay là chiếc Nouvo, mà lâu lâu mới gặp, hok biết bán đi đâu hết rồi.

7. Xem thêm bình luận
  8. Sữa_Ông_Thọ Thành Viên Cấp 3

Nouvo 2 đời đầu 2005 mới ngon hả bạn :| vậy chac mua chiếc đó thay đầu nouvo 3 vô quá ^^

9. Sữa_Ông_Thọ Thành Viên Cấp 3

cảm ơn lời khuyên của 2 bạn, mình tiếp tục tiếp thu ý kiến Anh em nào đã và đang chạy Nouvo 3 cho em tham khảo ý kiến tí

10. vannguyentran Thành Viên Cấp 3

xe chạy nhứ máy cày, hao xăng bà cố. ráng chút nua kiếm con wave anpha đi cho lành. khuyên chân thành

11. Hương Mắt Lồi Thành Viên Cấp 1

Em lạy thánh, chưa mua mà đã tự sướng với chiếc Nouvo 3 trước rồi, mua xong thì chắc tự tâng bốc chiếc Nouvo 3 thành chiếc tay ga êm nhất từng xuất hiện tại Việt nam luôn! Anh em nào đã và đang chạy Nouvo 3 cho em tham khảo ý kiến tí

12. Trốn nợ Thành Viên Cấp 2

Mua Mio đít bự hay đít nhỏ có lí hơn

13. lx01407 Thành Viên Cấp 5

Nou 3 mẫu mã ra cùng năm với AB 2007
    vậy mà giờ nhìn lỗi thời rồi
    máy móc xuống nhanh - có làm lại cũng 1 thời gian ko lâu lại la hú ầm
    hao xăng thì khỏi nói
    bác ráng chút
    nếu thích tay ga
    thì mua em hayate 12-14tr mà chạy ngon hơn
    ko thì con wave @ lốc đen mà quất
    đừng ham đua đòi mấy con tay ga lỗi thời bác à ! hối ko kịp đâu ... ( YKR )

14. haovnd01 Thành Viên Cấp 1

Giờ này còn đi Nou 2 3 thì đúng là ngu vô kể

15. ScRaMjEt Thành Viên Kim Cương

nói chung nếu chưa biết gì về nouvo thì ko nên xài,mình từng chạy nou 3 đúng 4 năm rất hài lòng,sau này chạy nou 4,5 cảm giác cũng ko hơn được bao nhiêu có cái nou 5 ít hao xăng hơn!đi nouvo phải chịu khó chăm sóc và tìm hiểu em nó chứ ko giống xe honda chạy hoài ko sửa cũng chạy đc!

16. demonntl Thành Viên Kim Cương

e nó 1 thời của mình,đời 2008 phiên bản rc Anh em nào đã và đang chạy Nouvo 3 cho em tham khảo ý kiến tí
    mình thấy đời này chạy ko gào nhiều như đời trước đó(2 đèn),cũng bốc và có vẻ hơi hao xăng,T3/2011 bán cũng dc 15 chai
    Anh em nào đã và đang chạy Nouvo 3 cho em tham khảo ý kiến tí - 1

17. leeyoungjea Thành Viên Bạch Kim

:smile: ừm còn nhớ thời đó xăng rẻ... tay ga nhìu, nouvo và airblade sau đó có thêm hayate Anh em nào đã và đang chạy Nouvo 3 cho em tham khảo ý kiến tí

18. nguyengiabh Thành Viên Mới

Cho tiền mua con xe này cũng chả dám lấy đi

19. nokia12021280 Thành Viên Kim Cương

@chủ thớt: đừng thấy ngta chạy tay ga mà ham rồi cầm tiền mua xe này. về sửa với đổ xăng mệt nghỉ luôn.
    số tiền đó kiếm chiếc wave A mua mà chạy tèn tèn được rồi. lăng tăng coi chừng hối hận ko kịp.

20. NhatTran252627 Thành Viên Cấp 2

ăn chắc mặc bền thì wave alpha đi . còn nếu thíc tay ga thì dành dụm thêm đập 1 e ab 2008 củ cũng dc . chứ con no3 này em đi lúc trước < 2011 > đi dc 3 tháng bán xe lun - hao xăng thì khỏi hỏi - ai nói no3 đi được 35km/1l đâu đều là chém gió or xe có làm lại cũng chỉ dc 1 time . lúc khi mua xe ông kia cũng nói 36km/1li mình cũng mừng thầm nhưng khi về chạy dc 1 tháng thôi rồi @@ cắn răng chạy thêm 2 tháng nửa rồi gom tiền đổi ab lun hix lổ 1 mớ

21. Sữa_Ông_Thọ Thành Viên Cấp 3

thấy ae ném đá thảy gạch dữ wá, chắc bỏ ý định =))