Tìm kiếm bài viết theo id

Anh em người Đà Lạt, Đức Trọng vào giúp :HCM đi Đam Rông , Lâm Đồng

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi TUAN_VU, 11/11/15.

ID Topic : 8252316
Ngày đăng:
11/11/15 lúc 14:48
  1. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Tuổi tham gia:
    11
    Cái kết cho chuyến đi này: Cám ơn các mem 5s nhiều. Lên đây hỏi thật là hiệu quả.
    >>>>>>>>>
    ĐI xe sơn lâm ý pro, địa chỉ nhà xe ở ngay đầu đường trần triệu luật,q tân bình ý. đi Lý thường kiệt r rẽ bên phải, pro vô hỏi đi, e toàn xe máy về quê nên ko lưu sđt nữa.
    Vé giờ là 250k thì phải, đi về bến phú sơn - lâm hà - lâm đồng. TỪ đó đi về đam rông còn 2,30 km nữa thôi, thuê taxi vô or bắt xe ôm vô huyện là đc rồi.
    - ko thì lúc đi hỏi mấy em tiếp tân đường vô đam rông ý, hình như mấy em ý hơi chảnh chảnh, nhưng pro cứ quạt cho trận là hết chảnh
    >>>>>>>>
    Cám ơn bro rất nhiều. Đã tiến hành theo cách của bro. Đến Lâm Hà thì tình cờ được 1 gia đình đi xe Honda Civic 4 chỗ cho ké vào tận nơi . Xong việc chờ 3Hrs sau, lại xe đó đi ra và họ cho quá giang ra Ngã 3 Cao tốc Đà lạt. Em đã bắt xe Thành Bưởi về lại TP HCM luôn trong ngày. Cám ơn anh em 5 giây.

==========================================
    Chào các AE 5 giây.
    Tình hình là bố mình muốn đi một chuyến lên Huyện Đam Rông , tỉnh Lâm Đồng. Cụ thể là
    Nhà Thờ Đạ Tông, Huyện Đam Rông, Tỉnh Lâm Đồng. Truy trên web thì thấy Đam Rông nằm chỗ này :
    http://maps.vietbando.com/maps/?t=2&st=0&sk=Tỉnh+Lộ+722,+Xã+Đạ+Tông,+Huyện+Đam+Rông,+Tỉnh+Lâm+Đồng&l=11&kv=12.1682256,108.346138&c=1

Nhưng truy xe Phương Trang hay Thành Bưởi thì không thấy có chuyến lên đó. Vậy anh em nào rành đường, nhờ chỉ cách đi , chuyển xem dùm. Theo mình thấy, có vẻ phải lên Đà Lạt rồi từ Đà lạt đi tiếp. Hoặc chạy tới ngã Ba liên Khương xong thì quẹo trái đi tiếp. Tuy nhiên chỉ cách bắt xe hay đón xe thì OK. Còn nói em chở Bố đi bằng xe gắn máy thì em chịu. Bố ngồi xe 2 bánh không nổi.
    Có xe đò đi từ TPHCM lên thẳng Đam Rông luôn thì càng tốt.
    xin đa tạ.

Chỉnh sửa cuối: 5/1/16
  2. thach_anna Thành Viên Cấp 5

Con đường 722 thần thánh
    Từ Đà Lạt đi về hướng suối vàng thì đoạn đầu 722 siêu đẹp. Vô đến Đam Rông thành offroad rồi. Oto đi không được
    Chỉ còn cách đi hướng ngược lại thôi. Nhưng mà chắc vô đó phải xe máy 1 đoạn.
    Ở Đạ Tông có suối, hồ nước nóng tự nhiên đã lắm. Buổi tối bà con trong xã ra đó tắm, nóng phỏng người ^^

3. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Vậy là chi tiết đi như thế nào bro? Hay là bắt xe ThànhBưởi lên Đà Lạt rồi thuê xe máy đi con đường gì thần thánh mà bro nhắc bên trên. Nếu như vậy, hướng dẫn chi tiết dùm .

4. PHONGVAN85 Thành Viên Kim Cương

Bạn chịu khó gg map xem sao. Đoạn đường nhỏ thì đi xe máy.thân

5. thach_anna Thành Viên Cấp 5

Bắt xe khách đi Liên Khương rồi đi xe máy vào nha. Đừng đi từ Đà Lạt
    Đường 722 từ Đưng K'Nớ qua Đạ Tông
    Anh em người Đà Lạt, Đức Trọng vào giúp :HCM đi Đam Rông , Lâm Đồng - 1

6. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Thanks bro. Khu này chắc không có xe đò nào đi tới nhỉ .

7. quytoan99 Thành Viên Cấp 4

Chúc buôn may bán đắt ^^ Anh em người Đà Lạt, Đức Trọng vào giúp :HCM đi Đam Rông , Lâm Đồng

8. nguocdong91 Thành Viên Mới

ĐI xe sơn lâm ý pro, địa chỉ nhà xe ở ngay đầu đường trần triệu luật,q tân bình ý. đi Lý thường kiệt r rẽ bên phải, pro vô hỏi đi, e toàn xe máy về quê nên ko lưu sđt nữa.
    Vé giờ là 250k thì phải, đi về bến phú sơn - lâm hà - lâm đồng. TỪ đó đi về đam rông còn 2,30 km nữa thôi, thuê taxi vô or bắt xe ôm vô huyện là đc rồi.
    - ko thì lúc đi hỏi mấy em tiếp tân đường vô đam rông ý, hình như mấy em ý hơi chảnh chảnh, nhưng pro cứ quạt cho trận là hết chảnh

9. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Cám ơn bro rất nhiều. Đã tiến hành theo cách của bro. Đến Lâm Hà thì tình cờ được 1 gia đình đi xe Honda Civic 4 chỗ cho ké vào tận nơi . Xong việc chờ 3Hrs sau, lại xe đó đi ra và họ cho quá giang ra Ngã 3 Cao tốc Đà lạt. Em đã bắt xe Thành Bưởi về lại TP HCM luôn trong ngày. Cám ơn anh em 5 giây.

10. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Vừa rồi lễ hội hoa đông thiệt.