Tìm kiếm bài viết theo id

Audio Book - Dạy Con Làm Giàu - Trọn Bộ - Nằm Nghe !

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi BVMayTinh.com, 16/4/11.

ID Topic : 3096131
Ngày đăng:
16/4/11 lúc 02:20
  1. utsinhon Thành Viên Vàng

e có sách mà, ghi ra hết chắc e lên dĩa luôn wa'Audio Book - Dạy Con Làm Giàu - Trọn Bộ - Nằm Nghe !

2. Trọn_Đời_Bên_Em Thành Viên Chưa Kích Hoạt

phụ clmm:beauty:

3. BVMayTinh.com Thành Viên Cấp 1

Bởi vì Bác quá nóng nảy bảo thủ, chủ quan duy í chí ! Một ngày nào đó, bác đọc bộ sách này, bác sẽ À … A … lên 1 tiếng ! Trời ơi, tại sao ngày xưa mình quá Bảo Thủ Chủ Quan Duy Í Chí. Giá mà mình đọc bộ sách này sớm hơn, giá mà mình không Bảo Thủ Chủ Quan Duy Í Chí !
    Chính xác ! Mình thấm thía cái câu này lắm ! Bởi vì ngày xưa, mình cũng từng sai lầm như cái cô giáo trên. Mình cứ nghĩ rằng Dạy Con Làm Giàu là Người Lớn, có con, rồi dạy cho con mình làm giàu. Cho nên nhiều năm trời, mình không thèm đọc bộ sách này. Cho đến 1 ngày, mình dẹp cái thói kiêu căng ngu khờ của mình đi, mình đọc bộ sách này. Mình mới À lên 1 tiếng. Thì ra là thế ! Cái tựa gây hiểu lầm ! Cái tựa này do Người Việt Nam Dịch, và thật ra thì nhiều người hiểu lầm chứ không riêng gì cô giáo trên đây, nhưg quan trọng là người ta biết dẹp cái thói Bảo Thủ Chủ Quan Duy Ý Chí ! Còn cô giáo trên đây thì … hỡi ôi ! Giá mà … hỡi ôi … giá như …

Cô giáo ơi ! Cô là người tri thức uyên thâm, nhưg cô giáo quá Bảo Thủ Chủ Quan Duy Ý Chí, cô giáo sẽ rơi vào Chủ Nghĩa Hữu Khuynh Giáo Điều - Chủ Nghĩa Duy Tâm Chủ Quan ! Một ngày nào đó, khi rơi vào Chủ Nghĩa Xét Lại, cô giáo sẽ ân hận, cô sẽ nói là ôi ! Giá mà ngày xưa, giá như tôi đã không

Chân mình thì lắm mê mê
    Lại cầm bó đuốc mà vê chân người !

Ta còn để lại gì không ?
    Kìa non nước chảy nọ sông cát bồi
    Lang thang từ độ luân hồi
    U minh nẻo trước xa khơi dậm dề
    Trông ra bến thảm bờ mê
    Nghìn thu lửa chóp bốn bề một phương
    Ta dang cát bụi trên đường
    Dù dơ dù sạch đừng vương gót này

4. fujikawa Thành Viên Cấp 6

còn cái nào khác ko pro, hay wa'!!