Tìm kiếm bài viết theo id

.:: Bán Ampli + Loa mới làm(mới 100%) DIY : Do Kĩ sư Bách Khoa làm ::.

Thảo luận trong 'Điện Tử - Điện Lạnh - Âm Thanh' bắt đầu bởi cheryltt, 31/10/12.

ID Topic : 5998670
Ngày đăng:
31/10/12 lúc 10:27
  1. cheryltt Thành Viên Cấp 3

Tuổi tham gia:
    13
    Do mình đang chuyển xưởng sản xuất lên Quận Hóc môn nên tạm thời ngưng nhận hàng trong thời gian ngắn, sẽ thông báo khi hoạt động trở lại

2. 4BuyNSale Thành Viên Cấp 5

Mục đích cho an tâm về chất lượng mà Pác.
    Up cho sản phẩm hàng BK chất lượng cao.

3. tony teo Thành Viên Cấp 5

ks bách khoa đang chế tạo tàu ngầm mini theo mẩu bác nào đó cháu cụ Phan cung cấp cho quân đội hết rồi

4. phantronghieu09 Thành Viên Vàng

bác có nhận đóng thùng loa ko? đơn giản thôi ko cần phải kỹ sư làm đâu, bản vẻ chi tiết e đã co sãng, chỉ vc thi công và tính tiền thôi. nếu có cho giá luôn nha bác. cao 90, rộng 20 sâu 30. có 2 vách ma trận trong thùng.bản vẻ đã có rồi.ván MDF 15 mm. thank.

5. cheryltt Thành Viên Cấp 3

Bác cho em cái hình bản vẽ, em mang vè cho anh em coi đóng được như ý bác không nhé..! Em chỉ rành về điện tử còn loa thì do xưởng của anh em làm..hihihi
    Bác email cho em: thuan.nguyenhuu@yahoo.com (có dấu chấm nha bác, coi chừng thiếu)..^^
    TKS

6. cheryltt Thành Viên Cấp 3

Được bảo hành 1 năm mà bạn..! Chất lượng ko bằng loại cao cấp như Denon, Poiner nhưng so với loại 3-4-5tr trên thị trường thì không thua đâu nhé...hhihi..! TKs bạn ghé thăm

7. Xem thêm bình luận
  8. AN-PHAM Thành Viên Cấp 4

hàng VN chất lượng cao,mình ủng hộ nè....
    nhớ giảm cho mình 50% nhé!...he...he...he

9. cheryltt Thành Viên Cấp 3

hihi...tks bac

10. BSI Group Banned

nhìn mấy cái amply cứ thấy dại dại sao ấy, nhưng loa thì đẹp...

11. cheryltt Thành Viên Cấp 3

Do cái máy chụp hình í...bên ngoài nhìn khác hẳn...hhhihi...chủ yếu là chất lượng âm thanh...! Nghe là thix

12. cheryltt Thành Viên Cấp 3

up cho anh em nào có nhu cầu, mời anh em qua nghe thử âm thanh giao lưu với mình..!TKS

13. hd.bquoc Thành Viên Cấp 6

anh chế cái amply mini được không anh, cs 50w mổi bên, dùng mấy cái loa mini ấy mà, mua mấy cái dàn mini thì thấy mất thẩm mỉ quá, không cần hộp làm gì, chĩ cẩn rẻ thôi

14. cheryltt Thành Viên Cấp 3

Đảm bảo chất lượng hơn cả mong đợi luôn...mời bạn qua nghe thử 1 lần xem sao..!@

15. cheryltt Thành Viên Cấp 3

Xin cảm ơn các bạn ghé thăm..!

16. giotmuaso8 Thành Viên Cấp 6

Cậu tư vấn giùm mình 1 ampli + 1 loa ngoài trời cao to, dùng để làm event khai trương nhỏ.
    Có thể kết nối laptop, thùng loa to cao cỡ 1.2m rộng tý để hoàng tráng vì khách hàng thường đòi hỏi.

PM inbox mình nha

17. thanhphu776411 Thành Viên Mới

em dang tim dan loa + ampli de hat karaoke , gi khong gian rong nen tim 1 bo cong xuat lon , gia ca cung tam trung trung ! may ae tu van giup e? em o quan4 tphcm! gi xa nen hoi truoc! .:: Bán Ampli + Loa mới làm(mới 100%) DIY : Do Kĩ sư Bách Khoa làm ::.

18. Witter boy Thành Viên Cấp 4

các bác chưa làm loa bs (kiểu diatone hay onkyo D500), nếu có mình mua ủng hộ...

19. ngdhieu Thành Viên Cấp 4

Một lời khuyên cho các bác:
    Nên tập trung vào làm Ampli.
    Loa thì chỉ nên tập trung vào làm thùng, dùng ván dày hơn (20mm) và học cách dán veneer thay cho sơn đen. Nhồi tới 4 củ loa vào cái thùng đó, 2 loại woofer khác nhau, các bác đã đo đáp ứng tần số của từng củ loa và có các thông số để biết các củ loa đó nên dùng thể tích thùng bao nhiêu chưa?
    Mạch phân tần thì là loại làm sẵn, là phân tầng bậc 1 quá đơn giản, không có điều tiết volume giữa các loa bass mid treble. Nếu ra được 1 thùng loa mà nghe được thì hoặc là các bác có phép lạ, hoặc là quá may mắn. Thử đăng cái hình sơ đồ đáp ứng tần số của loa cho xem với. (Các bác biết cách đo đáp ứng tần số của loa chứ ạ?)

Về Sub: Nên mua lại 1 vài SP sub về tháo tung ra nghiên cứu và clone lại mạch của người ta. Sub của các bác kinh khủng quá.

20. cheryltt Thành Viên Cấp 3

8 sò thì bớt đi 4 con thôi..mạch cũng vậy...các bác cứ làm khó em nó..!

21. cheryltt Thành Viên Cấp 3

tks bac nhiều, sắp tới sẽ cho ra 1 mẫu ampli kiểu dáng mới,to, rất đẹp..mong các bạn ghé thăm..ủng hộ..!