Tìm kiếm bài viết theo id

Bán hàng thuốc, trốn bảo hành.

Thảo luận trong 'Khi người đàn ông khóc' bắt đầu bởi ban laptop dao, 1/11/14.

ID Topic : 7577046
Ngày đăng:
1/11/14 lúc 12:48
  1. ban laptop dao Thành Viên Bạch Kim

Cho tôi hỏi, tôi bán hàng thuốc cho bạn, tôi khẳng định là tôi thuốc bạn luôn đó, rồi bạn tới bảo hành thì tôi khó dễ cho bạn vác main đi về rồi ép bạn đủ kiểu, bắt mua này mua nọ, rồi hẹn hò cho bạn leo cây, bạn có vui 0, có cho qua 0 rồi ôm nguyên cục xác chết, cái main thì sửa nát rồi. Nếu tôi là người bán, tôi đâu có ngu, có câu "người mua lầm chứ người bán 0 bao giờ lầm", còn nếu tôi bán 1 cái main mới đẹp long lanh mà lầm thì lại là chuyện khác. Còn đây là cái main khẳng định thầy thợ cố cứu mà 0 nổi.

Mà nói riêng về người bán, tôi xác nhận với bạn luôn là bị Cry tôi giao dịch qua 1 lần là biết vua kỹ tính luôn đó, khi mua hàng của tôi thì xem main cực kỳ kỹ, từng con tụ, tháo từng cái tản nhiệt chipset ra mà coi, còn xin tôi ít keo tản nhiệt để chét lại chipset. Nói riêng vấn đề này, tôi là 1 người buôn bán trước giờ rất uy tín, chưa bao giờ để khách fàn nàn hay gây khó khăn khi để khách test hàng, bạn đi mua main, thử xem ai dám cho bạn bóc tản nhiệt ra mà xem chipset, tháo CPU thì được chứ bóc tản Chipset mẻ core thì lỗi của ai ? Riêng tôi, tôi sẵn sàng cho bị Cry bóc là biết thế nào rồi, keo chặt bức 0 lên mà cố bứng ra sót cả ruột. Bạn thử lên cửa hàng Đinh Giang computer của anh Mod box Computer mua main xem ảnh cho bạn bứng tản chipset ra 0?

Nhiều khi lỗi vặt tôi test 0 ra vì 0 ảnh hưởng tới hoạt động main tôi xài, mà bị Cry test còn ra, tôi sẵn sàng moneyback nói chi cái main xác chết mà bị cry bán cho tôi.

Thế mà khi tôi mua main của bị Cry thì tôi dễ dãi, 0 xem main, tin tưởng nên hỏi dăm 3 câu rồi tin vào Uy Tín bị Cry, ngờ đâu bị thuốc, giờ mất lòng tin vào người khác quá. Đã vậy lại còn mua giùm, 0 lấy lời xu nào cả, nhà hết main ram 2 rồi chứ còn chắc cũng chẳng mua làm gì, trc giờ bán buôn 0 vì 3 cọc 3 đồng, nhiều khi bán theo sở thích, thấy bạn nào vui vẻ hay anh em bạn bè thì bán huề vốn, hồi xưa mua cái main 1tr5 rồi bán bị cry 1tr5 cũng 0 có lời, còn cho bị cry xác nhận người bán hỏi xem phải 0? Thế mà... Chán !

Hay với bạn lừa vài chục tỉ như thằng Linh đang trong mancry mới gọi là lừa ? Đây là bản chất rồi, có 300k của tôi bị lừa thì sẽ có nhiều nhiều người bị thuốc nữa, bạn xem topic bán hàng của bị Cry là con buôn chuyên nghiệp, đâu fải gà mà lơ ngơ này nọ.

Tôi cry 0 fải tôi cần tiền, 300k với tôi 0 lớn, có hay 0 thì 0 quan trọng, hồi trước đi SN 5s tôi còn đấu giá Sim để ủng hộ 5s mà, tôi cũng chẳng vì chơi xấu mà hạ uy tín ai, nhiều anh Mod & member trong này cũng biết tôi đã chuyển sang làm dịch vụ khác rồi, 0 còn buôn bán linh kiện nữa, cái quan trọng là tôi muốn làm rõ thái độ lật lọng của kẻ bán hàng thuốc, hành hạ KH đủ kiểu chỉ để cố gắng đẩy cái main đi, bạn rảnh qua đây tôi mời bạn cafe, nghiêm túc đó, thêm bạn thêm bè, rồi sau đó tôi đố bạn kích cái main lên được, lúc mua về thì nó hấp hối, bây giờ nó thực sự chết rồi ! Hồi trước chạy nóng thì kích lên dc 1 vài lần rồi tèo, giờ thì kích 10 lần chắc họa may lên 1 lần rồi im.

Xin hãy làm ơn đừng để 5s như thành 1 cái ****** nữa, thành viên 5s là những người bán có uy tín, 5s là 1 diễn đàn có feedback cho mỗi thành viên, đừng để mất đi điều đó, với 1 diễn đàn Uy tín hàng đầu mà tôi tin tưởng từ xưa tới nay.

Tôi đồng ý, khách hàng là những người nuôi sống mình, 1,2 đồng cũng vậy, mình đã kiếm lời từ khách thì mình phải có Trách Nhiệm, cái gì cũng có sự đánh đổi, người khác bỏ tiền thì mình phải bỏ sức, ở đời người ta nói "lấy công làm lời" chứ chẳng ai ngồi 0 tiền rót vào túi.
    Có mua bán thì chấp nhận lỗ lãi, chứ vì chút đồng tiền rẻ mạt mà muốn đẩy cho được hàng lỗi để thuốc người khác thì tư cách đáng vứt đi.
    Tôi ra đời mưu sinh cũng khá lâu, cũng biết lịch sự có trước có sau, 0 bao giờ vô cớ chửi ai 1 câu nào, gặp chuyện bức xúc bất bình mới chửi, có nhiều người xác nhận tư cách cho tôi, chỉ duy nhất 1 lần lâu lắm rồi bị anh admin Thailam ban 1 tuần do gọi admin LongIgo là mày tao, vì anh em học chung 1 khóa vẫn gọi mày tao.

2. .Liberty. Thư Ký

Chuyện chửi nhau ở ngoài thì 5giay ko giải quyết. Bị cry ko theo hướng giải quyết của mình thì mình sẽ theo luật 5giay. Ban forever + blacklist ( Lý do ko hợp tác giải quyết )

Ban forever + Blacklist tất các nick liên quan.