Tìm kiếm bài viết theo id

Bảo hành Laptop HP nó hành tôi ?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi vu_th, 30/3/15.

ID Topic : 7973472
Ngày đăng:
30/3/15 lúc 16:58
  1. vu_th Thành Viên Cấp 1

Tuổi tham gia:
    15
    Mình mua con HP15 tại một công ty lớn TIN VIỆT TIẾN tại Biên hòa được 3 tháng.
    Vấn đề là 1 nút bàn phím rớt ra trong khi sử dụng, mình không gắn lại được nên đem tới Tin Việt Tiến nhờ giúp đỡ. Sau khi hì hục khoảng 30p, bác nhân viên nói nó bị gãy cái chốt trên miếng phím nên giữ lại gử về HPVN bảo hành.
    Giấy biên nhận ngày 23/3/2015 cho đến hôm nay 30/3/15 vẫn chưa thấy tin tức gì sau đúng 1 tuần. Gọi cho TVT thì nói :" máy đã gửi về HPVN, A ráng chờ thêm ...", Bức xúc quá nên 9h sáng hôm nay gọi thẳng nên HPVN số 1800 588868 hỏi thì được cô nhân viên yêu cầu cung cấp thông tin máy, tên người mua, số serial : (CND43510P0), SDT để kiểm tra rồi báo lại sau vì bên E bảo hành hệ thống. Sau đó im re nên 11g30 mình tiếp tục gọi lại thì gặp A nhân viên nam cũng hỏi y chang cô hồi sáng : Số Serial .... để kiểm tra rồi báo lại .....tới 3h chiều không thấy ai gọi nên mình gọi cho TVT nhờ gọi hỏi giùm. A nhân viên này nói cũng bị nhân viên HP hẹn đợi kiểm tra ...y chang mình. A nhân viên TVT này cũng nói bức xúc bọn này quá.
    Sau đó mình gọi lại HPVN một lần nữa thì gặp cô nhân viên hồi sáng giải thích là bên bộ phận bảo hành chưa trả lời nên em không biết tình trạng máy A ra sao, để em kiểm tra lại.
    Tới đây thì bức xúc quá nên quát to tiêng yêu càu trả lại con Lapto này cho mình sử dụng, éo cần bảo hành bảo hiểm gì nữa. Cô nhân viên HPVN nói để em kiể tra rồi báo lại ....

Có bác nào sử dụng laptop HP gặp trường hợp này không, kinh nghiêm sử lí thế nào ah ?
    Xin cảm ơn !

2. kiến thiết Thành Viên Cấp 2

bạn chờ thêm chút thời gian nữa đi Bảo hành Laptop HP nó hành tôi ?
    chắc nó đặt hàng bàn phím ở hãng nên chưa về kịp để thay thôi.
    sợ nhất nó đổ thừa mình làm hư rồi thay tính phí :go:

3. levuhoang1088 Thành Viên Cấp 2

Bàn phím này k biết dòng đó ra sao.
    Chứ em thấy nhìu đứa bạn xài dòng eliteboook thì phải đợi orther bàn phím bên nước ngoài về.
    Đúng hơn là từ cty mẹ HP gửi về.
    Lâu thì đợi thôi bác ơi. Trên biên bản của hãng nào cũng có 1uy ddinhjj.bác đọc xem thử quá hạn thời gian quy định chưa?

4. IBMVN Thành Viên Bạch Kim

nó bảo hành cho bác là may rùi !