Tìm kiếm bài viết theo id

Hỏi-Đáp Bị em quảng cáo lừa đảo mất 300k. AE đọc rút kinh nghiệm nhé.

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi hungmarshal, 28/5/19.

ID Topic : 9351608
Ngày đăng:
28/5/19 lúc 14:04
  1. hungmarshal Thành Viên Cấp 5

Tuổi tham gia:
    15
    Dear ae,

Anh em có từng bị trang web http://sanbatdongsannhadat.com.vn/ lừa đảo chưa?

Mình có đăng tin bán căn hộ trên 5giay.vn. Sau đó có 1 em nhân viên gọi tư vấn làm bên Quảng Cáo Đất Xanh tư vấn gói 300k quảng cáo trên các trang lớn : muaban.net, ******.com, batdongsan.com.vn. và các trang batdongsan khác.

Tuy nhiên khi mình chuyển tiền xong, em đó lại đăng trên các trang rất củ chuối mà không đúng như đã quảng cáo. Mình nhắn zalo thì im re, còn đt thì ko bắt máy.

300k thì mình không tiếc nhưng làm vầy thì bán danh dự rẻ quá, thôi cứ như thí cho em ấy vậy.

AE nào có đăng bán bds thì né trang web sanbatdongsan.com.vn ra nhé. SỐ ĐIỆN THOẠI EM ĐÓ: 0789792166

Một bài học kinh nghiệm ko đắt nhưng hơi bực mình.

Hình ảnh chat zalo với em đó để anh em rút kinh nghiệm:
    Bị em quảng cáo lừa đảo mất 300k. AE đọc rút kinh nghiệm nhé.

Bị em quảng cáo lừa đảo mất 300k. AE đọc rút kinh nghiệm nhé. - 1
    Bị em quảng cáo lừa đảo mất 300k. AE đọc rút kinh nghiệm nhé. - 2
    Bị em quảng cáo lừa đảo mất 300k. AE đọc rút kinh nghiệm nhé. - 3
    Bị em quảng cáo lừa đảo mất 300k. AE đọc rút kinh nghiệm nhé. - 4
    Bị em quảng cáo lừa đảo mất 300k. AE đọc rút kinh nghiệm nhé. - 5
    Bị em quảng cáo lừa đảo mất 300k. AE đọc rút kinh nghiệm nhé. - 6
    Bị em quảng cáo lừa đảo mất 300k. AE đọc rút kinh nghiệm nhé. - 7

2. hungmarshal Thành Viên Cấp 5

3. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Thớt bao nhiêu tuổi rồi mà còn ngây ngô thế? Mạng ảo lòi ra ko nắm chắc dc cái gì cũng tin.

7800II thích bài này.
  4. loc9000 Thành Viên Cấp 6

tên em là Chim có ê

7800II thích bài này.
  5. Sautatca Thành Viên Mới

Từ ngày biết intertet mình bán đủ thứ từ cũ tới mới và cả bán căn nhà mình đang ở mua nhà khác chẳng mất một xu. Bác ngây ngô thiệt chứ

7800II thích bài này.
  6. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Việt Nam mãi không tiến được là vì cách làm ăn cà chớn như trang web này.
    Cứ chê chủ TOPIC ngây ngô... chứ thử nghĩ theo chiều ngược lại:bảo sao VN ít có những cty đế chế tỷ đô được tạo lập ban đầu bằng những ý tưởng khởi nghiệp đơn giản.
    Ở Vn lập ý tưởng ra toàn là để lừa nhau không.

7800II and Cá Mập chiên xù like this.
  7. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Thế mới gọi là xứ lừa. Ở ngoài Bắc tỷ lệ lừa đảo cao gấp 10 lần trong Nam.

-Đặc trưng của 90% các công ty ở VN ko thích sử dụng người giỏi mà thích xài cái thằng khéo mồm, giỏi nịnh. 1 xã hội biến thái, quái thai. Dẫn đến cái thằng trình độ lớp 1 đi lãnh đạo 1 đám cử nhân, thạc sỹ.

8. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

9. choixongjong Thành Viên Vàng

Ờ, có 300K mà khóc lóc giề. Trong đây có ông bị lừa mất cà...đời zai còn...nín khe Bị em quảng cáo lừa đảo mất 300k. AE đọc rút kinh nghiệm nhé.
    Còn "anh ấy là ải...ài...ái...ai..." tui hông nói đâu Bị em quảng cáo lừa đảo mất 300k. AE đọc rút kinh nghiệm nhé. - 1

10. 7800II Thành Viên Kim Cương

ngày mình đăng bán nhà đất ở Bạc Liêu để đưa mẹ lên SG, đăng trên mấy trang web nhà đất, thế rồi có bọn môi giới gọi tới bảo nó có nhiều người muốn mua lắm, sẽ giới thiệu cho mình bán, nó bảo mình ứng tiền cho nó 1tr trước, mình bảo nếu bán đc thì tao trả cho mày 100tr chứ ứng làm con mẹ gì mà ứng 1tr, khi nào người mua mang tiền tới đặt cọc là tao trả ngay, thế là nó im luôn

TUAN_VU, ruaden4, hungmarshal and 2 others like this.
  11. hungmarshal Thành Viên Cấp 5

Uh, tại mình nghĩ 300k thì người ta lừa làm gì, nếu lừa thì mình cũng chấp nhận thí luôn, ko đáng là bao, mà đúng là xh này cái gì cũng có thể xảy ra được.

12. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

ha. haa.. tưởng môi mới mà ngon cơm...gặp ngay tay tổ... mấy anh môi giới tổ trác rồi.

Cá Mập chiên xù and 7800II like this.
  13. minhnguyen100287 Thành Viên Vàng

1 ngày lừa dc 3 thằng như bác là nó sống khỏe rồi! bỏ ra 8h/ngày chat với nạn nhân thôi. cũng là công việc như người ta chứ bộ.

14. sitaka Thành Viên Cấp 3

bác cũng cái tội ham rẻ mà ra. Nếu nói con bé đó lừa bác là tội, thì tội bác là ham rẻ nên mới bị lừa Bị em quảng cáo lừa đảo mất 300k. AE đọc rút kinh nghiệm nhé.)
    Tôi đăng trên trang Batdongsan.com.vn dòng tin chữ đỏ có 1 tuần thôi nó báo giá giảm cũng 200k rồi Bị em quảng cáo lừa đảo mất 300k. AE đọc rút kinh nghiệm nhé. - 1) nghĩ sao mà nó đăng 1 đóng trang mà chỉ có 300k Bị em quảng cáo lừa đảo mất 300k. AE đọc rút kinh nghiệm nhé. - 2)

Cá Mập chiên xù thích bài này.
  15. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Ham rẻ thì ai cũng ham rồi bác ơi . Giàu có như dân Mỹ, Nhật... vẫn ham đồ rẻ.
    Lúc mà bị lừa rồi, ai nhìn thấy chẳng nói hay được bác ơi.

Cá Mập chiên xù thích bài này.
  16. tuannokia Thành Viên Cấp 5

Mình cũng đã từng đăng tin bán đất. Mấy con mắm gọi lại cũng nói y chang. Mình chốt 1 câu: Em cứ lấy thông tin anh đăng thoải mái có khách dẫn đến cho anh, nếu bán được cho em 50tr hay 1% giá bán. Lấy mấy đồng lẻ không đáng em ơi

Cá Mập chiên xù and TUAN_VU like this.
  17. Hỏa Long Tiền = 9, Uy tín = 10

Nhìn cái chủ tài khoản tên Trần Thị Chim (Chiêm) là em ớn ớn rồi Bị em quảng cáo lừa đảo mất 300k. AE đọc rút kinh nghiệm nhé.

18. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Xứ lừa đâu có đơn giản

19. tritrungpham Thành Viên Mới

Giao dịch online giờ ko tin được bố con thằng nào.

Chỉnh sửa cuối: 1/10/19