Tìm kiếm bài viết theo id

Bị hốt khi quẹo từ Hoàng Văn Thụ vào Phổ Quang AE lưu ý xi nhan

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi hailuaanchoi, 7/8/13.

ID Topic : 6870857
Ngày đăng:
7/8/13 lúc 16:09
  1. vuhoang1088 Thành Viên Cấp 6

=)) cái này gọi là kiếm được thì cứ kiếm.
    Update :
    ngã 4 Trân HUy Liệu - Nguyễn Văn trỗi.
    Chủ nhật đi lấy đồ ở thủ đức về. Chở con bạn đi chung nên rẻ từ trần huy liệu ra Nguyễn Văn trỗi hướng về Công viên Hoàng văn thụ.
    Cái đậu phộng tụi nó . Khúc đó có 1 con đường nhỏ dành cho người đi theo hướng ra Nguyễn Văn trỗi, vậy mà cũng bắt =)) khó hiểu thật.
    Cũng may là mình biết cách gài nên chỉ tốn 100k.
    TỘi : vừa đi vừa cầm điện thoại nt =)) + ko bảo hiểm + ko bật xinhan khi rẽ.
    nó phạt 700k. Mình khóc đúng 4 câu. Câu thứ 5 là lụm lúa 100k -))
    ẢNh còn nói mai mốt đi ra thủ đức mua BH xe 15k - 20k đi nhá.
    Thế là hôm qua đi ra mua. Mua BH mới vỡ lẽ ( khúc qua cầu sài gòn treo bảng BH 15k với 20 k quá chừng luôn ):
    Mình : bán em cái BH
    BH : .... thao thao bất tuyệt về thủ tục tùm lum . Kết cuối : bảo hiệm 50k. BH người ngồi 15k => TC 65k -=))
    MÌnh vì thấy là sinh viên bán nên đưa tiền mua luôn.
    Chứ ko là mình làm tới. Tại thấy sinh viên đứng nắng bán nên cũng thương. Dù là nó được 50k mình cũng ko tiếc. Nhưng tiếc là cái phong cách treo bảng 15k bán 65k =))

2. meotom3101 Thành Viên Cấp 4

lúc mình bị bắt là đèn đỏ, mình quẹo phải sát lề ko xi nhan nên bị nó túm vào. Nó ghi là chuyển hướng ko có tín hiệu rẽ nên phạt 300k. Hôm qua có 1 em vượt đèn đỏ ngay chổ này luôn, thằng cờ hó nó ra chặn xe mà nhỏ này quẹo vào Đồng Đen nên thoát nạn, thằng cờ hó chỉ biết đứng nhìnBị hốt khi quẹo từ Hoàng Văn Thụ vào Phổ Quang AE lưu ý xi nhan

3. Sjer Thành Viên Cấp 3

Căn bản e thấy các bác CA làm đúng chứ có sai đâu mà ae chém ghê dzị. Rẽ trái hay phải đều phải bật xi nhan, đó là luật roài. Các bác ko chú ý nên như thế, người VN cứ ỷ y, làm sao tiến bộ nổi. E bị phạt 1 lần cũng y như thớt, nhưng roài ko bao h lặp lại nữa. An toàn cho mình và cho cả những người khác tham gia giao thông nữa. E thấy bt mà Bị hốt khi quẹo từ Hoàng Văn Thụ vào Phổ Quang AE lưu ý xi nhan

4. trannguyenhuong Thành Viên Cấp 4

Ngày nào mình cũng đi đường này, cứ tới trước Quân Khu 7 mình xi nhan và chạy vèo vèo không ai hỏi gì cả Bị hốt khi quẹo từ Hoàng Văn Thụ vào Phổ Quang AE lưu ý xi nhan

5. Doraemoи™ UY TÍN>CHẤT LƯỢNG>GIÁ TỐT

Nói chứ, mình bị một lần thì nhớ hoài. Quẹo là bật xi nhan. 100 ngàn, 200 ngàn, có thể như là "phí". ^^ Như vậy, đừng buồn bác ơi.

6. caotocnet Thành Viên Bạch Kim

Bắt cho đủ chỉ tiêu đây mà, chia bùn cùng thớt :sure:

7. sport2k8 Thành Viên Cấp 4

Bữa tối hum trước thấy 6 chú đứng bắt ở khúc cua này . Ae đi qua đây cẩn thận

8. fxlifan Thành Viên Cấp 3

kèo thơm dể gì tụi nó tha . thí cô hồn bạn ơi

9. bestofstrongman Thành Viên Cấp 5

làm mình tưởng bác bị phạt lỗi quẹo phải khi đèn đỏ. chứ lỗi bác là ko bật đèn tín hiệu khi quẹo mà

nó phạt bác đúng rồi. giờ bác chỉ tốn đúng có 100k trong khi lỗi bác như thế, công bác đi lại đóng phạt cho kho bạc, sao bác ko tính. giờ bác muốn đóng phạt nhiều hay chỉ muốn tốn 100k.

còn vụ bảo hiểm, mình đi ngang qua đọc thấy nó treo 15 20 mà ở dưới có dòng chữ nhỏ xíu, dành cho người thứ 2 hay ngồi sau là hiểu rồi. vì bảo hiểm mua là 66k ( bắt buộc) cộng thêm 22k( tự nguyện cho ng thứ 2) nên nó chơi chiêu, lập lờ ghi 15 20k để câu khách. có trách là nó chơi chiêu, in chữ cho người thứ 2 nhỏ xíu thôi. bán hàng kiểu chụp giật như máy xe bán trái cây, ghi giá thật rẻ, đến nơi thấy 1/2 ký

10. anhanh Thành Viên Cấp 3

gắn cái xinhan kêu chó chó hay gâu gâu cho vui tai

11. TichTranDuc Thành Viên Cấp 1

Đố kiếm được cái biển đó đấy, ko có quy định nào cho phép quẹo phải khi đèn đỏ nha bạn, kể cả đi thẳng ở ngã 3 đi đèn đỏ nữa, chỉ khi nào có bảng hướng dẫn Vd như: được phép quẹo phải khi đèn đỏ, hoặc được phép đi thẳng khi đèn đỏ thôi;
    hoặc là đường rẽ phụ bên phải nữa, nhưng mà cái đường rẽ này phải là nằm trước đèn giao thông thì mới được quẹo khi đèn đỏ nha, nếu nó nằm sau đèn đỏ mà quẹo thì vẫn tính là vượt đèn đỏ.

12. Rita3394 Thành Viên Cấp 3

ngay khúc ngã tư bảy hiền quẹo qua hoàng văn thụ cũng zị ak

13. phamthai4078 Thành Viên Cấp 3

các bác cứ theo cách chạy của của các ô tô là ok nhất, em làm theo các bác ấy. quẹo cũng xi-nhan, qua cua gắt cũng xi-nhan (chủ yếu cho người ta biết để tránh mình thôi). bật trước khi vào cua 100m là đúng quá rồi, thi ô tô cũng thế mà.

14. catinh Thành Viên Bạch Kim

Ở khúc Phú Nhuận này, Phổ Quang rồi xuống xíu ngã ba Hồ Văn huê,khúc đèn xanh đỏ đối diện cái sân cỏ nhân tạo gì đó, vói gần cv gia định anh em cẩn thận thằng đại uý Hiền, thằng này chuyên bắt xe ăn rất dày,ai đi ngang đó nhớ cẩn thận

15. kobayashi1983 Thành Viên Cấp 1

thui đi mấy pa cứ chửi này nọ...luật là luật...sai thì chịu...CA chịu đút lót là fải mừng đúng hơn hay mún nó jữa xe , jữ jấy tờ cho đi đóng fạt gấp mấy lần rùi thấy...còn đi tỉnh đi,nó o ăn đâu , jam xe o ah rùi khóc ra tiếg miên , bàn thân mình bị fạt hoài,lần nào năn nỉ nhét túi nó là cũg mừng thấy mẹ...thử nó o nhận rùi thấy cái cảnh...cứ đi đúng luật đi thì ai fạt ,văn hoá GT VN o ra j...mún wẹo là wẹo , tạt đầu là tạt , vượt đèn đỏ , hen chúc...xấu tính j đâu...làm ngkh té rùi bỏ chạy cãi chày cãi cối...nói chung FẢI CÓ TRÁCH NHIỆM VS HÀNH ĐỘG OF MÌNH

16. kobayashi1983 Thành Viên Cấp 1

17. kobayashi1983 Thành Viên Cấp 1

e ủg hộ theo ý pác, oto chạy bao jờ cũg tuân thủ luật rất tốt ( trừ mấy thằng taxi)...vì o làm vậy nó fạt lòi kèn...:moneygrubber:

18. Nói chung luật là luật, ko xi-nhan khi quẹo thì chẳng cãi đc gì. Còn nếu cứng thì yêu cầu bằng chứng hoặc cho xem hình ảnh, nếu ko có thì đi, ko có chờ đợi gì hết

19. are u sure Thành Viên Bạch Kim

vậy còn nhẹ, mình đi miền Tây bị CSGT LA bắn tốc độ, 55m/h, vượt 15km/h so với quy định.
    Hoét lại phạt giam bằng lái và càvẹt. Mình gọi ngay cho ng quen, ng quen lại gọi cho đội trưởng đội CSGT khu vực đó, vấn đề là tụi nó ghi biên bản nhanh quá nên không ký thì cũng lỡ bị bắt rồi. Thế là mất 2 tiếng ngồi chờ đợi, đi vào kho bạc đóng 800k để chuộc giấy tờ ra. Được phát thêm cuốn sổ nghị định 71 với luật ghi rất rõ phạt 500-1 triệu nếu vượt tốc độ 10-20 km/h :feel_good:. May mà lúc đó không hứng chí kéo 80.............................

AE đi miền Tây sông nước lưu ý, CSGT miền Tây giờ xài CBX250cc rất mạnh mà lại đẹp, nếu bị bắt thì xác định là quẹo vô không chạy nhé, chạy là nặng gấp 10, quy vào tội chống ng thi hành công vụ và bị giam xe hơi phê đấy. Bị bắt rồi thì ngoan ngoãn ngồi chờ 1-2 tuần để đi đóng phạt vì CSGT dưới tỉnh nhất quyết không cho đóng phạt tại chỗ. Quen biết thì vài tiếng lấy đc giấy nhưng cũng phải mất tiền.

20. maybemiun21 Thành Viên Cấp 4

bởi vật CA xây nhà lầu mấy tầng