Tìm kiếm bài viết theo id

Hỏi-Đáp Bình Ăc Quy xe Honda

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi nguoianhyeu, 11/12/18.

ID Topic : 9275524
Ngày đăng:
11/12/18 lúc 22:04
  1. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Tuổi tham gia:
    14
    Chiếc wave mình mua 3 năm rồi nhưng ít đi lắm.Mới chỉ 3000 km.Xe mới mua về máy kêu lọc cọc,ra bảo hành thì tụi nó cứ 1 câu : em có nghe gì đâu anh....Đậu má.

Ghét bỏ đó ko đi.Giờ lấy ra dạo vài vòng thì đề ko nổ.Ra thay bình thì thấy bình Ac quy Đồng Nai.

Mình nhớ là xe hãng Honda bình theo xe đâu phải là Đồng Nai.

Đúng ko anh em ? Có khi nào tụi trong hãng thay bình để bán kiếm lời không ?

2. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Sang năm tính mua chiếc Raider.Anh em cho mình hỏi luôn chỗ nào móc pô mà cái tiếng lúc chạy bình thường thì êm ru.Nhưng lúc lên kéo đường trường thì nó kêu tạch tạch giống chiếc Harley không ? hoặc tiếng pô giống chiếc Suzuki Fx năm 2000 cũng được ( ghiền tiếng này )

Đừng chỉ mấy chỗ tào lao nha anh em.Móc xong quăng luôn cái pô zin

Chỉnh sửa cuối: 11/12/18
  3. 7800II Thành Viên Kim Cương

già rồi mà bác còn máu nhỉ, raider mới chịu cơ, em thấy con này mỏng cơm quá, bác kiếm đại con pkl mà cưỡi cho bệ vệ

4. Lạc Hoa Lưu Thủy Thành Viên Cấp 6 Thành viên BQT Moderator

Hồi trước thấy toàn bộ xe số của Honda khi xuất xưởng đều xài toàn bình GS mà nhỉ?

QuiHoang and TUAN_VU like this.
  5. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Con này nhỏ,lỡ mất tài thì quăng xe bay ra ngoài cho dễ pác.Với lại xe nhỏ đi đường đông dễ lách,chui hẻm đi tắt cũng được.

Xe máy mà nặng quá mình ko thích.Mục đích của nó chỉ là di chuyển gọn và chở hàng nên ko cần hầm hố như pkl.

Thì em cũng nhớ là ko phải bình Đồng Nai.Xe này trước em mua 19tr 2.Lúc mua thì ko có xe màu xanh,vài hôm sau ra mua xe màu bạc,nó nói 19tr4.Em ko chịu ,nó nói thôi để anh 19tr2.Má,làm giá thấy ớn.

Tại cái baga chiếc wave rộng,đuôi sau không nhô cao nên dễ chở đồ.Chứ ko thì em mua Sirius rồi.Máy sirius ngon hơn nhiều.

Chỉnh sửa cuối: 12/12/18
  6. loc9000 Thành Viên Cấp 6

khuyên bác thật tình nhé, cạch cái thằng honda ra đi, chảnh mà dỏm, ngoại trừ honda nhập ra thì còn mua chứ còn honda vn thì né

7. loc9000 Thành Viên Cấp 6

nhiều người có cái nhận xét sai lầm là thấy honda vẫn chạy đầy ngoài đường, tỷ lệ honda chạy nhiều hơn các hãng khác. ok, nếu chỉ nhìn số lượng xe ngoài đường thì ai cũng nghĩ là đúng như vậy, nhưng nếu biết nhìn sâu xa hơn thì hãy xem trước đây số lượng xe các hãng khác như Yamaha, Vespa, SYM, Suzuki xuất hiện trên đường rất ít, thì hiện nay số lượng xe các hãng đó đã thấy nhiều ngoài đường. chứng tỏ người tiêu dùng đã đến với những thương hiệu khác và họ không quan tâm đến thương hiệu honda. Nếu nói về doanh số bán hàng ( mình không có con số cụ thể nhưng đây chỉ là ví dụ thôi ) thì có thể trước đây honda chiếm 85% trên thị phần trên thị trường VN , thì bây giờ honda chỉ còn khoảng 70% mà trong kinh doanh , giảm 5% là một sự đáng lo rồi.

Chỉnh sửa cuối: 12/12/18
  8. lamborghini Thành Viên Cấp 5

mình đang đi 1 chiếc Raider XC 2015, nếu anh mua Raider hoặc FX thì lên FB tìm anh A Chảy FX là đc, anh này làm xe khác ok, mình đi FX từ 2000-2005 thì bán vì ko kiếm ra phụ tùng, tới năm 2008 thì biết anh này, Raider thì mua 2017, còn cái vụ tiếng pô thì anh biết chỗ nào làm chỉ mình với, mình đang đi lon Z1000 mini

9. Lạc Hoa Lưu Thủy Thành Viên Cấp 6 Thành viên BQT Moderator

Tớ cũng thấy xe Honda về sau này chất lượng có giảm đi rất nhiều so vs thế hệ đầu.Tay hàng xóm gần nhà mua chiếc Wave 2014,bảo trì bảo dưỡng rất kỹ mà giờ máy kêu như máy chà gạo!
    Sirius muốn chở hàng thì ra chợ Tân Thành mua cái baga rời lắp vô là thồ vô tư.Lúc nào chở bồ thì gỡ ra.
    Bác bị cựa 2 chiếc Lead& AB nên tẩy chay Hòn đá luôn à?Bình Ăc Quy xe Honda
    Mà công nhận số bác nhọ vãi!Bình Ăc Quy xe Honda - 1

nguoianhyeu and loc9000 like this.
  10. lamborghini Thành Viên Cấp 5

thật ra xe đi thì bền hay ko là do người thôi, chiếc Future 2013 của mình đã hơn 50.000, nhưng máy ko kêu gì cả, Honda chỉ dở ở dàn ốp, nếu tháo ra rồi thì đi thời gian sẽ kêu lung tung, Wave thì sao mình ko biết nhưng Future 2013 của mình tới giờ đi vẫn ngon

11. loc9000 Thành Viên Cấp 6

Bác cũng nhớ lâu nhỉ, đúng là bây giờ mình thất vọng với thương hiệu Honda VN lắm rồi, nếu nói về giá thì thật ra giá của honda Thái cũng tương đương giá của honda VN, chẳng qua hàng Thái tính thêm thuế nhập khẩu và các cửa hàng hét thêm giá lên, nhưng nói về chất lượng thì hàng của Thái hơn hẳn hàng của VN nhiều, tại sao giá tương đương, mà chất lượng lại kém hơn nhiều. hồi đó dream VN lắp ráp có giá 16tr, mình qua Thái thấy cửa hàng nó treo bảng dream chỉ có 470usd.

12. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Honda VN chỉ làm con Wave hơi tệ. Còn các dòng Future, Vision trở lên rất ngon.

-Yamaha, Suzuki có nghiên cứu cỡ nào cũng ko làm ra dc cái động cơ êm ru như ESP. Trình độ kỹ thuật chế tạo máy của Honda nó vẫn hơn Ya, Su 1 bậc.

TUAN_VU thích bài này.
  13. loc9000 Thành Viên Cấp 6

Bác chưa nghe tiếng máy Bluecore của Ya à, êm re nhé. còn cái ESP của honda đã có lúc mình dịch là Evil Sound Present vì quá ghét tiếng kêu của chiếc AB2016

14. Lạc Hoa Lưu Thủy Thành Viên Cấp 6 Thành viên BQT Moderator

Có lẽ xe của bạn là Future X? Dòng xe này thì chạy ngon thôi rồi.
    Đang gạ sếp già để lại chiếc này mà ổng cứ lắc đầu quầy quậy.
    Bác hết chuyện nói sao đi so sánh giá xe Thái vs VN?Bình Ăc Quy xe Honda
    Lúc mới ra con Super Dream,giá thị trường đã tương đương 1.100$.Chiếc xe đời đầu này nghe nói là nhập khẩu toàn bộ linh kiện bộ máy nên chạy ko kém Dream Thái bao nhiêu.Xe đc SX trong nước mà còn giá cao hơn như thế,còn các đời sau này chất lượng nội địa hóa càng nhiều nên chạy ko ngon bằng.

TUAN_VU thích bài này.
  15. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Bluecore của Ya độ hoàn thiện chưa bằng ESP đâu. Độ êm ái khi vặn ga ESP cho cảm giác rất sướng. Yamaha chưa làm ra 1 nổi con xe có độ hoàn thiện cao như PCX, SH. Trình độ Ya chỉ tới đó, làm xe hầm hố nhưng độ hoàn thiện sản phẩm ko cao. Kể cả các dòng nhập khẩu của nó FZ, R, MT. Ai ném đá thế nào cũng chịu, con NVX độ hoàn thiện rất kém so với AB.

-Bluecore vẫn tồn tại khuyết điểm của động cơ ga Yamaha từ xưa đến nay vẫn chưa khắc phục được, lúc lên ga nhanh nhả trớn người ngồi trên xe bị giậc lên phía trước mạnh. ESP nhả trớn êm ru. Bị giật như thế mấy người ngồi sau mệt bỏ mẹ. Trẻ trẻ còn chịu được, mấy ông bà già ngồi 1 lúc chóng mặt hết.

TUAN_VU thích bài này.
  16. lamborghini Thành Viên Cấp 5

con của mình là Fu mập mới chứ ko phải là FuX, năm 2013 mua tìm FuX mà hết hàng rồi nên đành mua Fu mới, con này chỉ tệ nhất là khi đi số 2 thui, số 2 yếu lắm, fix thì cũng đc nhưng phải xả máy nên thui để vậy đi tới giờ, thường số 1 vào số 2 rồi qua số 3 lun thì ok

Lạc Hoa Lưu Thủy thích bài này.
  17. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Khuyết điểm của Honda là máy ko bốc,cứ lì lì từ từ.Qua miệng pác thì nó lại là ưu điểm...khakhakha

Lạc Hoa Lưu Thủy thích bài này.
  18. vuhoanggiang Thành Viên Vàng

Honda hay Yamaha sau này toàn sài bình GS sản xuất tại Cty LeLong Viet Nam Bình Ăc Quy xe Honda xe wave s của e trước 2009 cũng vậy

19. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Vậy là cái đám cửa hàng mất dạy đổi bình ắc quy.Lũ Chó Má,có cái bình Ắc Quy mà nó cũng la liếm.Có được bao nhiêu tiền đâu.

Anh em lưu ý Mua xe hãng Honda thì yêu cầu coi bình Ắc Quy nhé

QuiHoang thích bài này.
  20. Lạc Hoa Lưu Thủy Thành Viên Cấp 6 Thành viên BQT Moderator

Vấn đề ko phải là hơn kém bao nhiêu tiền.
    Có lẽ NV tráo đổi chứ ko phải chủ trương của cửa hàng
    Bình GS tớ xài (xe Wave Thái cùi),châm nước đều+cục sạc zin nên đc xấp xỉ 3 năm cầm hơi yếu nên thay;còn Pinaco xài tối đa đc 2 năm thôi là vứt!

vuhoanggiang and nguoianhyeu like this.