Tìm kiếm bài viết theo id

bình chọn điện thoại nghe nhạc hay nhất đi các bác

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi manh tuan, 23/4/07.

ID Topic : 4185
Ngày đăng:
23/4/07 lúc 15:31
  1. hlgvn Thành Viên Cấp 6

hix!
    về hình thức: sl45 có mấy trăm k mà đem đi so với cái mấy triệu, pó hand
    về thời gian sử dụng pin: chắc bác này chưa sài sl mà em nghi cũng chưa sài mấy con SE Walkman luôn, nhà em có 2 con SL 1 con w550i đây!
    về âm thanh: công nhận mấy con mp3 sony xịn nghe đã thiệt, chứ mấy con SE Walkman chưa đạt tới đẳng c6áp đó thôi
    thông cảm em chưa có điều kiện dòng Walkman mới xài qua 3 con: w300i (mua của anh haibau), w810i (con đen bữa rao bán đó), con w550i ở nhà

2. ducmail82 Thành Viên Cấp 2

hix!
    về hình thức: sl45 có mấy trăm k mà đem đi so với cái mấy triệu, pó hand
    về thời gian sử dụng pin: chắc bác này chưa sài sl mà em nghi cũng chưa sài mấy con SE Walkman luôn, nhà em có 2 con SL 1 con w550i đây!
    về âm thanh: công nhận mấy con mp3 sony xịn nghe đã thiệt, chứ mấy con SE Walkman chưa đạt tới đẳng c6áp đó thôi
    thông cảm em chưa có điều kiện dòng Walkman mới xài qua 3 con: w300i (mua của anh haibau), w810i (con đen bữa rao bán đó), con w550i ở nhà
    [/b][/quote]

Tui đã nói rồi, cậu không phải khoe là đã sài bao nhiêu con ra đây cả. Tui sài MP3 Sony và thấy rất ngon. Còn về điện thoại Sony Walkman tui cũng chỉ được nghe thử W810i của người bạn và thấy cũng rất ưng ý.

Còn SL45 thì đã mua 1 con rồi. Cảm nhận là âm thanh quá good so với cái giá của nó. Nhưng 1 thời gian thì chán vì 1 số lý do sau:
    - Nó lòi ra cái ăng ten làm tui không thích. Tui thích các loại điện thoại theo kiểu Candy để dễ bỏ túi.
    - Tui sài pin 1000 mah gì đó. Nghe nhạc được khoảng 4h. Có 1 số bác mod pin cho lâu hơn nhưng theo tui thì hoặc là không đáng kể hoặc là sẽ làm tăng kích thước lẫn trọng lượng máy.
    - Các yếu tố trên có thể làm lại để tốt hơn: như là sơn lại để đẹp hơn (như bác Catwomen sơn đó) hay mod pin lại để lâu hơn. Nhưng cá nhân mình thì mình không thích làm vậy. Vì đơn giản mình tự nhận thấy mình rất làm biếng với việc nghiên cứu như vậy, và cũng không có khả năng nữa bình chọn điện thoại nghe nhạc hay nhất đi các bác - 1
    Nói túm lại là mỗi người 1 sở thích. Tui thích Sony vì thấy nó tiện lợi và phù hợp nếu nghe nhạc nhiều vì ít lo lắng về vấn đề pin hơn. Nó sài cũng ổn định và style cũng good.

3. skyline Thành Viên Cấp 5

Nộn. Thằng bạn nó xài W950i chứ ko phải 900i. Nghe nhỏ cực kì lun đoá. Nghe nhạc thì được nhưng do tai nghe là inear sao mà nghe bass nó dập lùng bùng cả lỗ tai => bass mạnh nhưng nghe vậy hại hay lợi? <_<

4. ducmail82 Thành Viên Cấp 2

Nghe nhiều sẽ gặp vấn đề về tai đó bác, nghe nhiều và âm thanh lớn có thể bị thương tật vĩnh viễn ở tai << cái này báo warning.
    Chỉ khi nào không còn cách nào khác thì em mới sài phone, còn không thì em cắm vào loa nghe không à.

5. hlgvn Thành Viên Cấp 6

@ ducmail82:
    nói chung mấy con SE Walkman chưa thể so được với mp3 sony về cả pin lẫn chất luợng âm thanh, vậy thuh!
    lúc đầu anh lại đem SL đi so sánh với mp3 Sony, ở đây đang bàn về music phone mà
    còn con Sl của anh đem wa Sl4x hỏi đi chứ pin 1000mAh mà nghe nhạc được có 4h th“ đúng là con Sl của nah có vấn đề về sensor rồi

6. casher Thành Viên Cấp 1

Bà con cứ ý kiến hoài, em thấy con N73 của em nghe hay nhất :biggrin:

7. hlgvn Thành Viên Cấp 6

ko chơi vớ nhà giàu :biggrin:

8. ducmail82 Thành Viên Cấp 2

[/b][/quote]
    Sorry Long nhé, edit lại rồi. Sao mình nóng tính thế nhỉ bình chọn điện thoại nghe nhạc hay nhất đi các bác
    Mình cũng nói tới Sony Walkman phone đó chứ. Còn MP3 Walkman thì khỏi nói rồi, sài vật vã mãi mà không thấy hết pin.

9. hlgvn Thành Viên Cấp 6

Sorry Long nhé, edit lại rồi. Sao mình nóng tính thế nhỉ bình chọn điện thoại nghe nhạc hay nhất đi các bác
    Mình cũng nói tới Sony Walkman phone đó chứ. Còn MP3 Walkman thì khỏi nói rồi, sài vật vã mãi mà không thấy hết pin.
    [/b][/quote]
    đúng đúng!
    ipod chỉ xứng đáng xách dép lào cho mp3 Sony

10. tete Thành Viên Cấp 5

em vẫn vote Sl về âm thanh nó fát ra & pin 950(gà chỉnh sensor)cua Sl nghe nhac 12h
    còn những thứ khác thì hehe hàng già sao cạch với hàng mấy thàng nhỏ bây giờ dc :biggrin:
    vote cho SL làm ông ngoại nhạc số nào mấy bác :biggrin:

11. casher Thành Viên Cấp 1

[/b][/quote]
    [/b][/quote]
    đúng đúng!
    ipod chỉ xứng đáng xách dép lào cho mp3 Sony
    [/b][/quote]
    đã bảo là điện thoại nghe nhạc hay nhất, các bác đem mp3 vào đây làm gì <_<
    theo em thấy điện thoại nghe nhạc hay nhất là phải nghe bằng loa, bằng headphone vậy đừng mua điện thoại..
    mà loa hay phải nói đến cái N73 của em :biggrin: hé hé

12. sieudaigai ....♪...♥...♣...♥...♪....

Mình có ý kiến :
    ++ Nghe nhạc loa ngoài hay nhất : W900i , có thể dùng kèm theo loa ngoài MPS-60 tiện lợi nghe nhạc ấm cực kỳ , to and rõ . Nhưng nghe tai phone thì không hay lắm .
    ++ Nghe nhạc bằng tai Phone hay nhất : Dòng Sharp 903, 910 .... Nghe nhạc cực kỳ trong , bass ầm ầm , nghe cái nào ra cái đấy rõ ràng mạch lạc , như ru ngủ ... nghe cả mấy tiếng đồng hồ mà không hề đau tai
    Ý kiến được rút ra sau khi đã dùng thử 1 em Sharp 903SH và 17 em W900i .
    N73 nghe nhạc lớn ,to nhưng âm thanh không ấm , nghe vang , đụng mấy bài rock / cải lương thì nghe chán lắm

13. sieudaigai ....♪...♥...♣...♥...♪....

Xin góp thêm . W950 nghe nhạc ngoài cực chuối , nghe như ruồi đập cánh vậy . Nghe nhạc to hiện nay của dòng Sony ngang với W900 là W850 and K618i ... Nhưng âm thanh không hay , echo lớn , âm không trong bằng

14. casher Thành Viên Cấp 1

:thumbsup: bác nói đúng nhưng cái N73 em nghe vẫn hay :biggrin:

15. sieudaigai ....♪...♥...♣...♥...♪....

N73 xài Ok lắm rùi , chụp hình nói chung cũng good nghe nhạc cũng good . Nhưng W900i đã có sẵn danh hiệu là " VUA NHẠC SỐ " rùi bình chọn điện thoại nghe nhạc hay nhất đi các bác hihi khỏi bình chọn mất công . Tham gia bình chọn " PHỤ HOÀNG NHẠC SỐ " đi bà con hehe bình chọn điện thoại nghe nhạc hay nhất đi các bác - 1

16. casher Thành Viên Cấp 1

:biggrin: zdậy chọn con N73 là " PHỤ HOÀNG NHẠC SỐ " đi :biggrin:

17. william_nam Thành VIên Siêu...Sex

:biggrin: zdậy chọn con N73 là " PHỤ HOÀNG NHẠC SỐ " đi :biggrin:
    [/b][/quote]
    éc éc ,tự tin dzậy

18. cadavers Thành Viên Cấp 4

SL vẫn là số 1 về giá cả và chất lượng âm thanh
    Dân xe ôm vẫn có thể tậu 1 cái SL vừa ngồi chờ khách, vừa nghe cải lương, hát zọng cổ bình chọn điện thoại nghe nhạc hay nhất đi các bác
    Còn N với W thì em ứ chơi :yucky:

19. sieudaigai ....♪...♥...♣...♥...♪....

hì hì ... Top phone nghe nhạc xuất sắc hiện nay đang có :
    + N73
    + Sờ Lờ
    + W900i
    + Sharp 903, ...
    ........................
    2 người đang đọc chủ đề này (0 khách và 0 thành viên dấu mặt)
    2 Thành viên: cadavers, sieudaigai
    Chấm hết bình chọn điện thoại nghe nhạc hay nhất đi các bác

20. casher Thành Viên Cấp 1

chới hai cái đó mới vui, chơi cái SL như bạn chán bỏ xừ