Tìm kiếm bài viết theo id

bình chọn điện thoại nghe nhạc hay nhất đi các bác

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi manh tuan, 23/4/07.

ID Topic : 4185
Ngày đăng:
23/4/07 lúc 15:31
  1. hakansuke Thành Viên Cấp 1

vote thim 1 phie^u' kakaa

2. pinturicchio Thành Viên Bạch Kim

pocket PC là number 1 (dĩ nhiên là nghe bằng tai nghe)

3. kaching Thành Viên Cấp 4

Sao không thấy ai nói về Sharp903 dzị cà???
    Nó được chọn là dtdd nghe nhạc hay nhất bên trang http://gsm.com.vn đó
    Phải công bằng mà nói SL45i của "Xi-măng" là chuẩn nhất vì khi mới khai thiên lập địa các vị N73, N91, I300, Sharp 903, E1, E2.. đều còn chưa nằm trong ý tưởng, chính vì lý do đó nên đến tận bây giờ người ta cố lùng nó để make-up; design lại, mang dấu ấn hòai cổ. Có con nào sống gần 5 năm như nó ko?? Còn bây giờ, heheh Sharp 903 là vô đối, nghe bài "Kaching" của Shania Twain mà cái đầu cứ xoay vòng vòng vì âm thanh vòm, nhức cái nách mà rách cái wuần... nếu không phải dân nghe nhạc thì mấy dt như 3250EM, E1, W810, W850 hay kể cả W900i thì nghe cũng okie, còn nhớ lúc trước, khi mua N6230i nghe nhạc tưởng chừng như hay nhất, sau này còn ra nhiều dt còn hay hơn nhiều, tuy nhiên dtdd nghe hay hay không còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố như tai nghe, chất lượng của bài nhạc, không gian và 1 điều quan trọng nữa, đó là cảm hứng khi nghe nhạc, cũng 1 bài nhưng khi nghe trong lúc đi chơi với người yêu khác rất xa khi vừa nghe nhạc vừa bị bà cụ ở nhà mắng...Tui vote 1 phiếu cho em Sharp 903, phải nói có cái gì đó tinh tế và trong trẻo trong em nó...

4. wellwell Thành Viên Cấp 3

Đang xài SL45 nên chỉ có thể vote cho SL (Sl chắc vô địch wá)
    sao ko nhờ mod làm một cái vote Nhỉ
    chứ bây giờ mà nói ra làm sao nhớ hết các loại Đt

5. aerislimit Thành Viên Cấp 6

Nếu mà toàn vote kiểu mà "cái này dzô địch", "cái kia số 1" thì chắc tới... tết quá.

Sao mọi người ko đưa ra 1 mp3 chuẩn (classic, pop, rock) rồi cho so sánh lẫn các điện thoại thì khách quan hơn không?

Vấn đề cần bàn là "chất lượng nghe nhạc kèm giá cả" chứ không phải hình thức. Giá càng cao thì hình thức phải càng khác chứ? Chưa kể là đời mời phải khác đời cũ nữa chứ.

Thấy đọc tới pages 8 mà đa phần toàn... nói ngang ko à.

Vote cho Motorola E398, nghe loa ngoài to vật vã và không bị rè nhưng chỉ nghe ấm chứ nghe mấy bài classic không hay, headphone zin thì bass hơi yếu 1 chút (nghe rock thì thấy rõ), còn treble miễn bàn (classical tuyệt). Tuy nhiên tuỳ bản mod nữa đấy.

Còn SE thì headphone nghe bass tròn nhưng không "tới", treble thì chát chứ không mềm như E398 gòi. Tuy nhiên, loa ngoài thì nghe classic hơi bị tê (con W550i).

Nokia ngoại trừ con 6230 ra thì chắc chả con nào hay ho, dòng N chưa được sờ đến ngoại trừ chỉ xài mới có con N70 nhưng chán nó quá. NGAGE thì lại chưa có diễm phúc sờ Ngage Classic, nên chỉ biết... chê chứ không khen được con nào.

6. sieudaigai ....♪...♥...♣...♥...♪....

chùi ui Sharp 903 đã được vote ở mí trang trước đó bro kaching , nhưng nghe nói dòng Sharp hiện nay có con nghe nhạc hay hơn nữa mờ .
    Tớ thì đúc rút thế này :

++ Nghe nhạc bằng tai Phone hay nhất : SL , Sharp
    ++ Nghe nhạc loa ngoài hay nhất : W900i , có thể dùng kèm theo loa ngoài MPS-60 tiện lợi nghe nhạc ấm cực kỳ , to and rõ .

Các bác thấy hợp lý thì giơ tay đồng ý nhé bình chọn điện thoại nghe nhạc hay nhất đi các bác

7. manh tuan Thành Viên Bạch Kim

chà nhờ mod làm 1 cái bình chọn đi ^^, em thì bây giờ không dám nói nhiều tham gia nhiều nữa , mới bị trảm 10% xong , buồn ,T

8. pcweb Thành Viên Chưa Kích Hoạt

cho mình hỏi tý :
    nghe hay loa ngoài hay tai nghe vậy ?

9. manh tuan Thành Viên Bạch Kim

cho mình hỏi tý :
    [/b][/quote]
    nghe tai nghe bác àh hai con này loa ngoài nhỏ lắm , muốn nghe loa ngoài to mua con o2x3 hay w550i ấy , loa to vật vã ^^

10. sutuhong9 Thành Viên Cấp 2

Mình củng đang giữ 1 e E398,và cũng vừa đưa o2X3 cho thằng em xài.Mình nhận xét thế này,hàng rẻ tiền mà nghe nhạc hay thì O2x3 là vô địch.những cái pro thì mình chưa xài nên ko dám khẳng định.nhưng so sánh giữa E398 và O2X3 thi O2X3 vượt trội.Mình sẽ bình chọn O2X3 là loại vừa nghe nhạc hay,vừa rẻ tiền.và O2X3 sẽ là điểm dừng chân của mình sau khi muốn nghe ( có thể ) tất cả các loại điện thoại nghe nhac hay.
    Quên nữa,mình chỉ thích nghe loa ngoài,nghe phone nhiều nhứt lổ tai,mình ko chịu được.Nếu có loại nào nghe loa ngoài hay hơn O2x3 mà rẻ tiền thì mình xin anh em 5s chỉ giáo để có cơ hội mình muốn được nghe. thax

11. sfone_forever Thành Viên Cấp 1

Em thấy N91+ tai nghe Sen px 200 là nghe mệt mỏi luôn, nghe xong nhìn cái mặt nó hơi bị ngu ngu bình chọn điện thoại nghe nhạc hay nhất đi các bác

Sao hổng thấy ai đề cử dòng W cua Sony nhỉ

12. sfone_forever Thành Viên Cấp 1

cho mình hỏi tý :
    [/b][/quote]

Cái này la nghe bằng tai nghe, nhưng hổng biết có phải tai nghe Zin ko, Tiện thể cho e hỏi cái, Sharp 903 có jack nghe bằng tai nghe 3.5mm ko vậy ???

13. backbedboy Thành Viên Cấp 2

Sony là vô đối trong lĩnh vực âm nhạc, Sony Walkman là 1 minh chứng . Bàn cãi chi cho mệt . Chẳng qua về dòng điện thoại chưa được Sony đầu tư đúng mức , nên chưa có bá chủ , một thời gian tới xem sao .

14. sieudaigai ....♪...♥...♣...♥...♪....

topic được mí trang rồi mà chả thống nhất ý kiến gì cả , bữa sau cho bỏ phiếu là khỏe , khỏi tranh cãi :banana:

15. chaira Thành Viên Cấp 4

Haha, cái thời xài Walkman, Discman, MD thì còn đúng chứ trong cái thời đại MP3/WMA như bây giờ thì cần phải xem lại. Trong lĩnh vực sản xuất MP3 Player thì tuy chất lượng của Sony vẫn ở trong top đầu nhưng người tiêu dùng có vẻ không mặn mà với các sản phẩm Sony lắm (có lẽ là do nó ít tính năng, ít kiểu dáng quá).
    Còn trong lĩnh vực điện thoại di động, theo nhiều người nhận xét các sản phẩm SE W series nghe nhạc không hay bằng máy MP3 Sony thuần túy. Mình thì chưa nghe qua MP3 Sony cũng như đt SE nhưng thấy điều này cũng hợp lý. Sony còn sản xuất và bán MP3 Player nên khó lòng để nó nâng chất lượng âm thanh của đt lên ngang hàng với máy MP3. Bạn có thể nhận thấy dễ dàng là Nokia, một nhà sản xuất đt thuần túy thường được tích hợp những tính năng tốt nhất vào sản phẩm của mình (VD như camera được tích hợp ống kính Carl Zeiss) còn SE thì khác dù rằng trong phần lớn máy ảnh số Sony đều sử dụng ống kính Carl Zeiss nhưng mình vẫn chưa thấy điện thoại SE nào tích hợp thấu kính này cả. Tất cả những lí do đó có lẽ đều xuất phát từ chuyện kinh doanh chứ không phải là Sony không đầu tư đúng mức.

16. lauca Thành Viên Cấp 1

Em đồng ý với bác. Em nghe nhạc trên con Dell x50v + tai nghe Sony . Nghe ấm , rõ và rất trong (nhất là nghe trong nhà).
    Nghe loa ngoài thì không được hay lắm.

17. khoadtvn Thành Viên Bạch Kim

mỗi người một vẻ, mười phân vẹn mười bình chọn điện thoại nghe nhạc hay nhất đi các bác bình chọn điện thoại nghe nhạc hay nhất đi các bác - 1

18. HONEYZ Thành Viên Kim Cương

Em đồng ý với bác. Em nghe nhạc trên con Dell x50v + tai nghe Sony . Nghe ấm , rõ và rất trong (nhất là nghe trong nhà).
    Nghe loa ngoài thì không được hay lắm.
    [/b][/quote]
    Nghe bằng pocket PC mới là đỉnh cao âm nhạc, nghe con Loox 720 đỉnh của đỉnh :biggrin:

19. muahelangman Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Cha nào cũng tâng bốc đứa con của cha nấy lên, tốt nhất nên có đủ hết SL, PocketPC, iPod...

20. vuhuong155 Thành Viên Cấp 2

khi nào có iPhone về VN thì xôm tụ điện thoại nghe nhạc lun hen, em đang nóng lònh muốn thử con đó lắm có bác nào trên 5s sở hữu con này chưa nhẩy???