Tìm kiếm bài viết theo id

HCM - Bình Giữ Nhiệt CONTIGO hàng nhập từ Mỹ.

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi hoangnam2420, 22/12/14.

ID Topic : 7698553
Ngày đăng:
22/12/14 lúc 19:19
  1. hoangnam2420 Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    10
    Hàng của Mỹ chất lượng cực kỳ tốt đây, số lượng hạn chế nên các bác nhanh chân nhé.
    Em thấy hiện nay trên thị trường vô vàng các loại bình hoặc ca giữ nhiệt của các thương hiệu, nhưng đa phần là của hàng Trung Quốc không đảm bảo được việc giữ nhiệt tốt, quá rẻ và quan trọng nhất chính là sự an toàn của người sử dụng. Các bác cũng biết là tiền nào thì của đó, hàng Tàu sử dụng thường có mùi hôi là do sử dụng chất liệu nhựa PP tái sinh, loại nhựa này cực kỳ độc hại và chỉ để dùng làm chậu trồng hoa hoặc thổi thành túi rác. Một chiếc bình giữ nhiệt tốt đồng nghĩa với việc đồ uống của bạn luôn trong trạng thái ngon nhất và khi sử dụng đồng nghĩa bạn đang bảo vệ sức khỏe của chính bản thân mình và gia đình. Vậy tại sao chúng ta không dùng đồng tiền cho đúng mục đíchan toàn cho sức khỏe của chính mình? Bỏ 1 khoản tiền để sử dụng được sản phẩm bền lâu và an toàn với bản thân, gia đình mình? Theo các bác điều đó có đáng không?
    Riêng em thì thấy rất đáng đồng tiền bát gạo khi mua bình giữ nhiệt CONTIGO của Mỹ, chất lượng luôn được đảm bảo trong suốt thời gian dài sử dụng. Hiện tại em cũng đang dùng được một thời gian, thấy oke nên giới thiệu tới cho mọi người cùng biết.

Em xin giới thiệu sơ về hàng CONTIGO nhé.
    Xuất xứ: Sản phẩm của CONTIGO Mỹ.
    Kích thước: 3.2 x 7.8 x 3.5 inches; 11.5 ounces.
    Dung tích: 480 ml or 600 ml.
    Màu sắc: có rất nhiều màu.
    Chất liệu: là thép không rỉ.
    Thời gian giữ nhiệt : 6 tiếng giữ nóng và 12 tiếng giữ lạnh.

Các tính năng nổi bật :
    1. Nắp được thiết kế theo công nghệ AUTOSEAL dễ dàng đóng mở tự động và 100% chống tràn khi đóng nắp, tiện lợi cho việc để trong xe ô tô, ba lô du lịch và va li hành lý khi di chuyển, đảm bảo an toàn cho người dùng.
    2. Làm từ 100 % nguyên liệu được FDA phê chuẩn. Đảm bảo an toàn vệ sinh thực phẩm tuyệt đối, không chứa các chất hóa học độc hại hoặc gây bệnh cho người dùng, kể cả với việc dùng chất lỏng ở nhiệt độ cao. Không chất độc hại hay gây ung thư.
    3. Bao gồm 2 lớp thành bình giữ nhiệt và công nghệ hút chân không tiên tiến đảm bảo giữ nhiệt tốt và trong thời gian dài hơn. Lớp thép không gỉ bên trong và ngoài cho hiệu suất tối đa khi mang theo đi du lịch, chống dấu vân tay và dễ làm sạch.
    4. Thiết kế thân bình hỗ trợ cho việc cầm nắm dễ dàng. Màu sắc đẹp mắt, thiết kế sang trọng hiện đại, năng động hơn.
    5. Dễ dàng làm sạch bằng dụng cụ hoặc dưới vòi nước chảy, nắp bình dùng an toàn trong máy rửa bát.

Theo em test sơ thì:
    Với nước sôi 90 độ thì sau 5 tiếng nước vẫn còn rất là ấm – Oke.
    Với nước lạnh đầy đá thì sau khoảng 9-10 tiếng đá vẫn còn, sau 12 tiếng nước vẫn còn mát lạnh – Oke. (Đã update test 23.05)
    Về độ bền thì e cũng làm rơi 1 vài lần (vô ý nhé) thấy cũng không trầy hay móp gì cả, nói thế các bác đừng có thử nhé, đồ bền thì tại người mà.
    Các bác chơi games, đi xe hơi hay du lịch mà dùng bình giữ nhiệt để đựng cafe hay nước giải khát thì còn gì bằng, thiêt kế bình để rất vừa vặn trên xe hơi nhé.

Update (23.05.2017) thêm để các bác nắm rõ chất lượng của sản phẩm sau thời gian sử dụng hơn 3 năm.

1. Về chất lượng giữ nhiệt:
    dùng trong văn phòng hoặc trong xe hơi nói chung là nhiệt độ mát, em nó giữ cafe từ sáng lúc 7h đến chiều tối tầm 8h đá vẫn còn, mặc dù cafe thì hết trước đó lâu rồi, như vậy là dư sức đáp ứng nhu cầu về thời gian làm việc nhé, hehe, còn ở nhiệt độ cao ngoài trời như SG mấy hôm nay thì có thể giảm đi 1-2 tiếng.
    2. Về độ bền: Mình dùng đến cái bình thứ 2 rồi, vì sao, vì tính mình cũng hay quăng lung tung, lúc đầu còn nâng niu, sau 1 thời gian thì bạ đâu vứt đấy, rơi chắc cũng 6-7 lần, và sau 2 năm cũng đến lúc cái bình cũng toe, không còn giữ được nhiệt nữa. Nên theo mình, khi dùng bác nào cẩn thận hơn thì quấn 1 lớp vải mềm xung quanh bình, nếu có rớt thì cũng giảm thiểu được tối đa hỏng hóc nhé, và cũng là của bền tại người.

Update thêm (26.05), đợt hàng này mình sẽ về thêm thương hiệu THERMOS (cao cấp hơn) của Mỹ và đương nhiên là chất lượng, tính năng sẽ tốt hơn, hàng về đợt này có bình giữ nhiệt + ly giữ nhiệt cho nước uống và hộp giữ nhiệt dành cho đồ ăn, hàng cực chất.
    https://www.5giay.vn/threads/binh-giu-nhiet-thermos-hang-nhap-tu-my.8865818/

Update (30.05) hành trình một ngày của ly cafe. Sáng 7h là mình đã được pha 1 ly cafe đầy đá.

Bình Giữ Nhiệt CONTIGO hàng nhập từ Mỹ.

8h đã phải có mặt ở cty, vẫn như thường ngày, bình cafe mở suốt ở cty nhé không có đậy nắp, chiều 15h mình có việc ở Long An, thế là lên xe đua xuống dưới làm việc, chờ đợi cafe chán chê cũng xong việc, đua lại về Sài Gòn thì cũng đã 23h khuya, về đến nhà là kiểm tra bình ngay và đây là kết quả mở bình tại thời điểm, mệt quá đi ngủ luôn mà không rửa bình, sáng dậy mở ra chỉ còn nước, nhưng vẫn mát lạnh nhé. Tính ra kết quả 16 tiếng (vẫn còn đá) đối với mình vậy là quá mỹ mãn, hehe.

Bình Giữ Nhiệt CONTIGO hàng nhập từ Mỹ. - 1

Đây là kết quả test lại của mình sau hơn 2 năm dùng bình giữ nhiệt CONTIGO, kết quả test là việc uống cafe hằng ngày của mình, có sao mình để vậy nhé cho anh em có đánh giá khách quan hơn.

Update (11.06) hàng CONTIGOTHERMOS đã về rồi nhé, mọi người chỉ cần lựa chọn màu rồi alo cho mình, giao hàng thì đã có mình lo, hihi.

Loại có quai:
    Randolph Autoseal Stainless with lock, có 2 màu rất đẹp.
    Gunmetal: 850k

Bình Giữ Nhiệt CONTIGO hàng nhập từ Mỹ. - 2

và Midnight blue: 890k

Bình Giữ Nhiệt CONTIGO hàng nhập từ Mỹ. - 3

Loại không quai: West Loop Stainless Steel with easy Clean Lid, nhiều màu.

Black
    Bình Giữ Nhiệt CONTIGO hàng nhập từ Mỹ. - 4

Water Melon
    Bình Giữ Nhiệt CONTIGO hàng nhập từ Mỹ. - 5

Greyed Jade
    Bình Giữ Nhiệt CONTIGO hàng nhập từ Mỹ. - 6

Monaco
    Bình Giữ Nhiệt CONTIGO hàng nhập từ Mỹ. - 7

Radiant Orchid
    Bình Giữ Nhiệt CONTIGO hàng nhập từ Mỹ. - 8

Stainless
    Bình Giữ Nhiệt CONTIGO hàng nhập từ Mỹ. - 9

Transparent Matte Latte (hay còn gọi là màu đồng, ở ngoài nhìn cực đẹp)
    Bình Giữ Nhiệt CONTIGO hàng nhập từ Mỹ. - 10

Placid Blue
    Bình Giữ Nhiệt CONTIGO hàng nhập từ Mỹ. - 11

Gunmetal
    Bình Giữ Nhiệt CONTIGO hàng nhập từ Mỹ. - 12

Polar White
    Bình Giữ Nhiệt CONTIGO hàng nhập từ Mỹ. - 13

tất cả đều đồng giá: 750k nhé, bình ở ngoài nhìn rất đẹp.

Loại Snapseal Double-wall 2 màu xanh và đen, giá: 400k/1c.
    Đây là loại nhựa cao cấp, không chất độc hại, nếu ai không cầu kỳ quá trong vấn đề giữ nhiệt và ngoại hình thì em này có thể đủ sức đem lại sự chất lượng và thoải mái trong các cuộc vui chơi, nhưng vẫn giữ nhiệt ở mức tương đối, mua cho con em dùng cũng rất tốt nhé.

Bình Giữ Nhiệt CONTIGO hàng nhập từ Mỹ. - 14

Thiêt kế bình để rất vừa vặn trên xe hơi nhé, nhìn rất là đẹp.

Bình Giữ Nhiệt CONTIGO hàng nhập từ Mỹ. - 15

Bình Giữ Nhiệt CONTIGO hàng nhập từ Mỹ. - 16

Bác nào mua sl từ 2 trở lên em sẽ giảm giá nhé, còn mua sl lớn thì sẽ có giá đặc biệt. Rất mong được sự ủng hộ của mọi người.
    Em cũng khuyến cáo các bác không nhất thiết phải mua hàng của em, có thể sử dụng của thương hiệu khác nhưng nhất quyết đừng dùng hàng Tàu nhé, vì sự an toàn và tương lai của con em chúng ta.
    Có rất nhiều màu để các bác lựa chọn, các bác cứ chọn màu rồi order cho em nhé, em bảo hành một đổi một trong vòng 6 tháng nếu sản phẩm bị lỗi từ nhà sản xuất.
    Em buôn bán chỉ muốn kiếm thêm sữa cho con nên không việc gì phải gian dối cả, bác nào khi nhận hàng không ưng có thể không mua nhé.
    Em cũng nói thêm và nói rõ là không nhất thiết phải là thành viên kim cương thì mới uy tín nhé, hàng em có sao nói vậy, thời buồi khó khăn chỉ muốn kiếm, hàng nhập từ Mỹ thì em đã nói rất rõ, chất lượng tốt thì tương xứng với giá tiền mình bỏ ra, e đã và đang dùng cũng lâu rồi, thấy chất lượng oke e mới giới thiệu cho mọi người.

Các bác đừng ngần ngại cứ call hoặc sms cho e nếu cần tư vấn.
    DT: 0909680235 Nam.
    hoặc 0904738235 Phước.

Free ship một phần các quận 1, 2, 3, Gò Vấp, Phú Nhuận, trong bán kính 4 km đổ lại, ngoài khu vực thì cho e thêm ít phí gọi là tiền xăng nhé các bác. (riêng Bình Thạnh thì free ship hoàn toàn)
    Địa chỉ: lô 9 cx Thanh Đa, p.27 q. Bình Thạnh Tp.HCM
    Các bác ở xa có thể chuyển khoản qua ngân hàng Vietcombank.
    Chủ thẻ: Hoàng Văn Hải Nam – 0071002048393, chi nhánh Thanh Đa.

Bác nào đi qua up hộ dùm e với nhé.
    https://www.5giay.vn/linh-tinh/7698553-binh-giu-nhiet-contigo-hang-nhap-tu-my.html
    https://www.5giay.vn/threads/binh-giu-nhiet-thermos-hang-nhap-tu-my.8865818/

Chỉnh sửa cuối: 19/6/17
  2. hoangnam2420 Thành Viên Cấp 4

Up cho ngày mới nhé, mong mọi người ủng hộ mình nghen.

3. hoangnam2420 Thành Viên Cấp 4

Ủng hộ e nhé, chúc mọi người noel vui vẻ bên người mình thương.

4. hoangnam2420 Thành Viên Cấp 4

Cám ơn 1 anh ở quận 2 qua ủng hộ em nhé, chúc mọi người ngủ ngon.

5. hoangnam2420 Thành Viên Cấp 4

Một ngày tốt lành nhé mọi người.

6. hoangnam2420 Thành Viên Cấp 4

Up cho ngày mới, mọi người ủng hộ dùm mình nhé, hàng của Mỹ cực kỳ tốt và chất lượng, đáng đồng tiền bát gạo.

7. Xem thêm bình luận
  8. yennhicr Thành Viên Mới

Bình này đựng được nước trái cây ko bạn?

9. hoangnam2420 Thành Viên Cấp 4

Dư sức bạn ah, đựng được tất cả các loại nước bạn nhé, vệ sinh cũng dễ dàng nữa, quan trọng nhất là bạn giữ được nhiệt độ phù hợp với ý muốn của mình bạn nhé.

10. hoangnam2420 Thành Viên Cấp 4

Up cho một ngày tốt lành nhé mọi người.

11. hoangnam2420 Thành Viên Cấp 4

Up cho ngày mới, chúc mọi người buôn may bán đắt nhé.

12. hoangnam2420 Thành Viên Cấp 4

Chúc mọi người năm mới tràn đầy hạnh phúc và vui vẻ bên gia đình, người thương nhé.
    Chúc các bác buôn bán đắt khách luôn nhé.

13. hoangnam2420 Thành Viên Cấp 4

Một buổi tối tốt lành nghen mọi người.

14. hoangnam2420 Thành Viên Cấp 4

Một ngày tốt lành và vui vẻ nhé mọi người.

15. hoangnam2420 Thành Viên Cấp 4

het ngay nghi roi, buoc vao ngay moi, moi nguoi ung ho em nhe.

16. hoangnam2420 Thành Viên Cấp 4

Buổi tối vui vẻ và ngon giấc nhé.

17. hoangnam2420 Thành Viên Cấp 4

tks, mà sao bạn kh add đường link?

18. hoangnam2420 Thành Viên Cấp 4

Cám ơn anh chị ở Gò Vấp Quang Trung đã ủng hộ em nhé.

19. hoangnam2420 Thành Viên Cấp 4

Up cho ngày mới, hàng vẫn còn nhé các bác.

20. hoangnam2420 Thành Viên Cấp 4

Tks 1 chị ở gần nhà ghé ủng hộ, hàng vẫn còn, rất mong được phục vụ các bác.

21. hoangnam2420 Thành Viên Cấp 4

Hàng vẫn còn, mong các bác ủng hộ.