Tìm kiếm bài viết theo id

binh_electronic Bán hàng không uy tín!

Thảo luận trong 'Khi người đàn ông khóc' bắt đầu bởi catsamac, 1/8/15.

ID Topic : 8140545
Ngày đăng:
1/8/15 lúc 09:40
  1. catsamac Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    16
    Từ ngày mua của anh cũng hơn năm rùi, nhưng vẫn cảm thấy áy náy trong lòng. Cũng không đáng lắm, nhưng cũng cần cảnh báo mọi người để không có "lại một người nữa giống như tôi"

Mình cùng vợ đến tận cửa hàng coi mua máy điều hòa cho cửa hàng 141B Tây Thạnh (KCN Tân Bình) thì thấy máy cũng khá đẹp. Chọn một con Toshiba autoclean 2HP có nắp trượt đẹp (10.5tr) nhưng chủ cửa hàng nói máy này hơi yếu cho quán nên gợi ý chọn một con toshiba 2HP thấp hơn (8.8tr). Mình cũng ok miễn là máy còn đẹp và chạy tốt - vì cũng thấy là binh_electronic cũng là thành viên bạch kim hay vàng gì đó nên chắc cũng tin tưởng.

Hôm sau thợ đến giao hàng: một con toshiba cũ xì vàng ệch, hỏi thì nói mấy con trưng ở cửa hàng chưa test. Nếu anh muốn lấy phải chờ...... Do đang làm ăn cần gấp, nên cũng tặc lưỡi cho qua, chắc là thợ cũng kiểm tra là con ngon rồi! Dù sao máy cũng treo trên cao nên chắc cũng chằng mấy ai ngó, miễn là mát! Tổng cộng thêm tiền lắp đặt khoảng 9.5tr cho một con toshiba cũ xì!

Chạy được khoảng 2 tuần, một buổi sáng em tự nhiên mất điện, hôm sau thợ xuống tháo nguyên cả bộ mạch mang về. Hai ngày sau mang gắn lại,.........

Thêm một tuần nữa, em nó bắt đầu lồng lên như công nông ở quê vậy. Gọi cho anh Bình vài lần mới nhấc máy nói mai cho thợ xuống, Chờ mãi đến chiều hôm sau, hôm sau nữa không thấy thợ đâu cả.

Lại bật máy lên test lại, em nó lại lồng lên rồi phun ra một đám đen sì cứng ngắc giống như xỉ than vậy. Rồi chạy có vẻ êm hơn nhưng lại báo đèn đỏ! Thợ của anh Bình vẫn không đến,.....

Thời gian thấm thoắt thoi đưa, quán chuyển sang không dùng máy lạnh nữa, chỉ lâu lâu bật cho gia đình xài, nhưng em nó cứ chạy tầm 20phút lại báo đèn đỏ lòm!

Vài tháng sau mình chuyển nhà, kêu thợ khác xuống gỡ để chuyển sang nhà mới. Cũng là dân kỹ thuật IT nên, mày mò tháo ra xem thế nào thì hỡi ôi trong cái dàn nóng gần trục quay bụi bẩn đóng thành tảng như xỉ than - lý do em nó lồng lên và báo đèn đỏ, chỗ tiếp xúc giữa bộ tải nhiệt và ống đồng sét gỉ muốn mục ra. Hóa ra anh Bình nhập máy về chỉ mở lên test còn chẳng lau chùi gì bên trong cả.

Sau khi hoàn thành nhà mới, tiện lắm thêm máy điều hòa mới, kêu thợ lắp luôn máy của của anh Bình. Nhưng máy lại bị mất lạnh. Gọi anh Bình thì anh bảo:
    "Sao em chuyển chỗ không báo cho anh, phải để thợ anh xuống gỡ máy mới được" - Bố khỉ làm như cái máy điều hòa giống như lò phản ứng hạt nhân hay sao mà chỉ có thợ của anh mới làm được!

Sau vài cái hò hẹn với anh, thôi đành chia tay anh mãi mãi!

Mong rằng không còn ai giống như tôi nữa

Cám ơn anh đã cho em một bài học đáng giá: nên tự tay kiểm tra hàng, không nên quá tin tưởng vào mức độ uy tín trên diễn đàn.

Nick thành viên cấp cao cũng là một nick thui mà.

Mà sao search bằng five: 141B Tây thạnh ra một đống topic sao không thấy nick này bị xử lý nhỉ?

Đây là topic của anh ấy: https://www.5giay.vn/threads/ban-may-lanh-moi-cu-gia-re-nhat-sg-ne.2795250/
    web: www.maylanhcu.com

CÔNG TY CƠ ĐIỆN LẠNH NHÂN TÂM

ĐỊA CHỈ: 141B TÂY THẠNH, TÂN PHÚ
    (Click xem bản đồ chỉ đường)

KHO : 28T4B Tây Thạnh,Tân Phú,TP HCM

Tel : 08 5408 7100 - 5408 7095-66595 444
    Fax : 08 5408 7095
    Email : phanphoimaylanh@gmail.com

Giá còn giảm cho bác nào thiện chí muốn mua ạ ,vui lòng call trực tiếp nhé
    Hotline : 0905.75.13.75 -0902 2424 55

Đây là hình ảnh em nó, bật lên thì vẫn chạy thay quạt được:

binh_electronic Bán hàng không uy tín!
    binh_electronic Bán hàng không uy tín! - 1

Chỉnh sửa cuối: 8/8/15
  2. phat_5s Thành Viên Cấp 5

10tr hơn bác mua luôn cái mới cho rùi... Còn mua cũ giá đó cao quá... Bài học cho bác mai mốt có mua hàng cũ nên nhờ người nào rành đi mua.. Lơ tơ mơ là bị thuốc ngay.. Tôi cũng mới mya con sharp cũ 1HP giá 4tr chạy im ru tới giờ hên là có thằng bạn đi coi dùm nên ko sao! Chia buồn cùng bác! Tẩy chay các thành phần bán hàng ko có trách nhiệm đi..!

3. PHONGVAN85 Thành Viên Kim Cương

Nhìn máy cũ xì , lừa đảo quá

4. nguyentc Thành Viên Kim Cương

nhìn cái cục nóng mà phát tởm ...với cái giá 8.8tr

5. hoadao Thành Viên Cấp 2

Đệch,giống 1 chú bán máy bộ desktop trên đây.Khách mua phải tự gỡ ra kêu nó thì nó mới vệ sinh.Bụi bám tè le.Làm ăn cẩu thả thấy mịa.

6. itdroot Thành Viên Kim Cương

Tẩy chay !! Hix tính qua xem thử mà thế này thì bye bye nhé. Gặp mình thì đòi lại tiền cho bằng được ah, Không có chuyện im lặng như bạn đâu.

7. bitrumq3 Thành Viên Cấp 1

Cái máy hình đẹp nhỉ, chắc đẹp giống y cái máy nhà mình xài gần 10 năm, cũng mới giống như vậy đó mấy bác binh_electronic Bán hàng không uy tín!

8. calmezo Thành Viên Cấp 5

chắc gấp quá chưa kịp đánh bóng đầu lạnh ,còn cái cục nóng ,thì trầy trụa là chuyện bình thường ,hàng công về xếp chồng lên nhau trầy là không tránh khỏi.quan trọng dàn nhôm tản nhiệt còn cứng và không cấn, móp,nhiều là đc,chứ 1 con Toshiba 2hp inverter mới bây giờ cũng gần 20 củ rồi .

9. violent Thành Viên Cấp 3

Không có tin tưởng bất kì mem nào hết cho dù là vàng bạch kim hay đồng chì gì đó vì đơn giản là mấy cái nick đó được rao bán ầm ầm mà bạn (chắc bạn chưa biết).
    Còn về khoản máy móc thì nhất định phải có thợ theo coi giúp mình nếu mua hàng cũ.
    Mình cũng từng đắn đo khi mua cái máy lạnh nhưng cuối cùng quyết định mua máy mới chứ không giống như bạn.

10. kenlove520 Thành Viên Kim Cương

vs 9tr5 bác mua máy 1 ngựa 1.5 ngựa chạy cũng ổn mà hàng new thiếu gì nhỉ? uy tín k pải cái nick. mà cách làm ăn thôi. h mua bán gì cũng tìm ng quen. chứ h lạ k dám rớ.

11. vanhaola Thành Viên Cấp 2

máy này ve chay nó còn chê chứ nói gì bán cho ngta trờibinh_electronic Bán hàng không uy tín!

12. kehamvui Thành Viên Cấp 2

bác cho em địa chỉ mua máy dc hum?mà sharp 1HP bác mua là mono hay inverter

phat_5s thích bài này.
  13. vanhaola Thành Viên Cấp 2

tẩy chay thôi, lăn tăn làm gì cho mệt!

14. joh.le Thành Viên Cấp 5

Chờ điện lạnh NHÂN TÂM vào trả lời, làm ăn kiểu này thì tự mình hại mình rồi binh_electronic Bán hàng không uy tín!

15. vanhaola Thành Viên Cấp 2

Lmà thế này bác nghĩ họ có vào trả lời không?

16. 24 Giờ Online Thành Viên Kim Cương

Với kinh nghiệm làm việc gần 3 năm ở đây, mình tin đây chỉ là trường hợp ngoài ý muốn vì uy tín và chất lượng của công ty Nhân Tâm đã được khẳng định nhiều năm nay. Đây là lần đầu tiên công ty bị phản ánh sau hơn 5 năm bán hành điện lạnh nội địa. Mong mọi người tìm hiểu kỹ rồi hãy phán nhé.
    Nick: binh_electronic được tạo ra và sử dụng cho đến thành viên Kim Cương cũng đc 5 năm rồi. Nếu là thành phần lừa đảo hay ko uy tín thì chắc đã bị admin ban lâu rồi. ko phải vẫn đang sử dụng đến giờ đc đâu binh_electronic Bán hàng không uy tín!
    Mình chỉ đứng từ 1 phía đối tác cạnh tranh đưa ra nhận xét chứ không bênh vực ai hay ném đá ai.
    Còn về phía chủ thớt nếu có trục trặc gì thì cứ lên gặp trực tiếp anh Bình. Máy vẫn còn bảo hành thì ảnh sẽ giải quyết thỏa đáng thôi ạ binh_electronic Bán hàng không uy tín! - 1
    Hàng nội địa Nhật rất bền nhưng không phải 100% máy đều tốt. Nếu máy nào có trục trặc thì chỉ cần sử dụng 1 tuần sẽ thấy ngay. Lúc đó pác có thể đem đổi trả lại vì đó là quyền lợi và có cam kết từ đầu từ bên bán. Thân

Chỉnh sửa cuối: 20/8/15
    binh_electronic thích bài này.
  17. phat_5s Thành Viên Cấp 5

Mua giá 3tr à bác thêm dây ống tiền công nữa là chẵn 4tr máy inverter tiếc kiệm điện luôn mới đau.. Để phòng 15m2 chạy số 26độ lạnh teo.. Mình mua ở 5s của bác gi quên rùi.. Bác tìm topic có để máy lạnh giá thợ bao rẻ 5s là nó đó.. Tìm đc nè bác..https://www.5giay.vn/threads/chuyen-cung-cap-may-lanh-nhat-si-va-le.8152619/

Chỉnh sửa cuối: 20/8/15
  18. vanhaola Thành Viên Cấp 2

Bác nói cũng đúng nhưng mà khi bị dín rồi thì nguòi mua hàng họ hoan mang lắm bác ơi.
    Nhưng quan trọng là phía bên kia họ giải quyết ra sao cho thỏa đáng thôi
    Mà cá nhân mình thì cũng hay mua hàng cũ nhưng mình không bao giờ chờ người mua giao tới hết, mình xem ok là mang về luôn chứ mắc công để họ giao lại lu bu.
    Thường thì ít tiền mới đi mua hàng này chứ nhiều $$$ thì mua hàng new xài cho sướng, nhưng mua trúng hàng cũ tốt thì không nói mua trúng hàng điiểu lại rước của nợ về nhà thì mệt.
    Tiện đây em cũng mong những bác bán hàng có lương tâm tí cho người mua hàng được nhờ.

Chỉnh sửa cuối: 21/8/15
  19. ATCorp. Thành Viên Kim Cương

đang dùng cái máy lạnh của chỗ này, hên cái là chưa hư gì nặng nhưng đúng là máy cũ và phục vụ k đc good lắm ...

binh_electronic thích bài này.
  20. vanhaola Thành Viên Cấp 2

thế em chúc mừng bác!