Tìm kiếm bài viết theo id

binh_electronic Bán hàng không uy tín!

Thảo luận trong 'Khi người đàn ông khóc' bắt đầu bởi catsamac, 1/8/15.

ID Topic : 8140545
Ngày đăng:
1/8/15 lúc 09:40
  1. binh_electronic <b><span style=color:blue> Chuyên bán máy lạnh</span></b>

Sau đây xin được giải thích cho 1 số bác đã và đang là khách hàng bên em hiểu 1 số vấn đề để tránh hoang mang binh_electronic Bán hàng không uy tín!
    Còn mấy bác anh hùng bàn phím hùa nhau dìm hàng công ty em thì đọc cũng đươc mà không cũng chả sao binh_electronic Bán hàng không uy tín! - 1

1> Cái máy của bác chủ này mua hồi tháng 4/2014 ,xài gần 1,5 năm rồi . Xài cũng đã đời hết hạn bảo hành từ lâu chứ không phải bên em mới bán 1,2 tháng đâu nhé .Đáng lẽ đã hết hạn bảo hành thì thôi em cũng chẳng việc gì phải vào đôi co chi cho mệt nhỉ vậy mà bác đó đòi BQT xử lý mình tội gì trời ???
    2> Cái máy mà bác đó đăng lên là chụp từ hồi xài đã lâu rồi thì vỏ nó cũ,vỏ ngả màu vàng,đánh bóng 100K là trắng tinh liền chuyện bình thường thôi bác nào xài hàng Nhật đều biết mà .Mấy bác mua hàng Nhật mà vỏ trắng bóc là do họ đánh bóng lên thôi,xài chừng hơn 1 năm thì nó cũng vàng như vậy mà.Quan trọng là bên trong block liếc có ngon lành không thôi,mua hàng Nhật mà chú trọng bề ngoài thì chỉ có chết tới bị thương binh_electronic Bán hàng không uy tín! - 2

3> Bác có nói câu "Tổng cộng thêm tiền lắp đặt khoảng 9.5tr cho một con toshiba cũ xì " ? Giá này chỉ bằng chưa tới 1/2 giá máy mới thôi mà bác đâu có mắc gì lắm đâu ?nếu ai cũng có điều kiện thì họ đã đi mua máy mới 100% rồi binh_electronic Bán hàng không uy tín! - 3

4> Bên mình bán hàng online ,bác đặt hàng giao tới nếu thấy OK hài lòng thì lắp ,ko thì bên mình chở về,đâu có lấy 1 xu nào tiền vận chuyển đâu .Sao bác lắp đã xài đã đời rồi mới lên đây " oán trách" nhau chi cho mệt vậy bác ? binh_electronic Bán hàng không uy tín! - 4 Bên em cũng có nhiều khách đặt hàng xong giao máy tới ,khách hàng ko ưng ý thì ko ráp,mình cho thợ chở về,vui vẻ ok thôi chuyện thường ở huyện mà binh_electronic Bán hàng không uy tín! - 5

5> Trong quá trình xài máy bị hư thì đó là chuyện ngoài ý muốn,máy móc bác mua mới 100% còn ko đảm bảo chứ huống hồ máy cũ đúng ko ? Thời điểm bác gọi bảo hành là tháng 5-6 mùa cao điểm nên thợ hơi bận bác gọi ko xuống đươc liền trong vòng 1,2 tiếng nhưng trong phiếu bảo hành bên em vẫn ghi rõ là bảo hành tối đa trong vòng 24 tiếng đồng hồ và bên em vẫn thực hiện đúng như cam kết chứ ko hề trốn tránh trách nhiệm .
    6> Còn bác nói máy bụi bẩn đóng thì có thể do trong quá trình bác xài bác không vệ sinh máy định kỳ nên nó bám bụi,cũng có thể do thợ em vệ sinh chưa kỹ lắm ,cũng là điều bình thường của máy lạnh thôi bác .Vệ sinh 50-70K là sạch sẽ chạy ngon lành liền chứ co chi mô mà khó bác binh_electronic Bán hàng không uy tín! - 6
    7> Trích 1 đoạn của bác "Sau khi hoàn thành nhà mới, tiện lắm thêm máy điều hòa mới, kêu thợ lắp luôn máy của của anh Bình. Nhưng máy lại bị mất lạnh. Gọi anh Bình thì anh bảo: "Sao em chuyển chỗ không báo cho anh, phải để thợ anh xuống gỡ máy mới được" ==> Cái này là bác hiểu sai ý anh Bình ,máy là do bác kêu thợ ngoài xuống tháo nên có thể họ không nhốt gas lại bị mất gas ,phải kêu họ xử lý chứ đâu phải bên em gỡ xuống làm xì gas đâu mà kêu bên em chịu trách nhiệm ?

8> Cuối cùng điều mình muốn nói là : Bên mình bán hàng có cam kết bao đổi trả thoải mái,Bảo hành 12 tháng,nhưng các bác có xài tới tháng thứ 11 rồi mà máy bị trục trặc muốn đổi máy khác bên mình vẫn vui vẻ ok đổi ko tính bất kỳ chi phí nào .Các khách hàng của bên em mua hàng đều rất an tâm vì chế độ bảo hành như thế .Bác nào im im cắn răng xài khi máy hư mà không báo thì bác bị mất quyền lợi thôi -chứ làm sao bên em biết bác ngứa chỗ nào mà gãi binh_electronic Bán hàng không uy tín! - 7

9 > Khách hàng thì đúng là 9 người 10 ý ,làm dâu trăm họ cũng khổ lắm chứ nói .Thôi thì bác nào tin tưởng thì ủng hộ em bán lẻ cho vui,còn không em cứ bán sỉ lần vài trăm bộ cho mấy bác thợ ở ngoài Bắc xem ra khỏe hơn,không có bị phàn nàn gì hết binh_electronic Bán hàng không uy tín! - 8
    Mà không tin tưởng thì mua chỗ khác ,chứ đừng vùi dập nhau kiểu đó mấy bác cũng đâu có khá hơn được đâu binh_electronic Bán hàng không uy tín! - 9 Đời mà sân si chi cho khổ ,vậy ha mấy bác !

Chúc các bác ngày cuối tuần vui vẻ binh_electronic Bán hàng không uy tín! - 10

2. witara Thành Viên Cấp 1

Kết mỗi cái câu " Bố khỉ làm như cái máy điều hòa giống như lò phản ứng hạt nhân hay sao mà chỉ có thợ của anh mới làm được!
    Nó rũ bỏ trách nhiệm thôi

3. vanhaola Thành Viên Cấp 2

Thế nên sau này đi mua máy new xài hết cho cha con nhà nó đói nhăng răng cho chừa tật bán máy cũ lừa người!

4. catsamac Thành Viên Cấp 4

Cũng thêm vài lời với anh Bình. Sau khi đọc toàn bộ những lời giải thích của anh, tôi c ó thể hiểu ngắn ngọn thế này:

- Máy đã hết bảo hành, bác đã không còn trách nhiệm!

- Máy cũ nên nó phải thế, vỏ ngả vàng 100 cái liệu có thể đánh trắng tinh lại cả 100 cải hay không? Nếu có tại sao bác lại không làm???

- Máy dơ vệ sinh chỉ 50-70k nên có lẽ người mua nên tự vệ sinh.

- Bác cam kết đổi trả trong vòng 12 tháng. Nhưng khi còn bảo hành máy bị mất lạnh kêu bác xuống bác đã không xuống. Có lẽ phải scan chi tiết cuộc gọi lên đây để chứng minh không nhỉ?

+ Máy mất lạnh chỉ vì lí do ko nhốt gas hay còn lý do gì khác? Bác không xuống xem liệu có thể biết được hay chỉ hứa hẹn loanh quanh cho nó hết 12 tháng để rũ bỏ trách nhiệm???

Tóm lại do tin tưởng bác mới bỏ ra gần 10tr để mua máy của bác, nếu không tin có thể mua ko??? Đổi lại lòng tin ấy giờ những sự thanh minh của bác ở đây chỉ là khách hàng luôn sai, bác không có lỗi gì cả, sản phầm cũng hết bảo hành nên bác chẳng có trách nhiệm gì cả. Vậy NHÂN - TÂM ở đâu thế nhỉ? Tôi không kinh doanh cùng lĩnh vực với bác nên chắc chắn không vùi dập bác để làm gì!

Nick này tôi lập ra trên diễn đàn không phải để bán hàng mà chủ yếu để mua hàng, tôi đã là khách hàng quen của rất nhiều thành viên trên diễn đàn, kể cả các MOD. Một thành viên uy tín vẫn thỉnh thoảng bán sản phẩm có lỗi, tôi chưa bao giờ nói họ phải đền bù hay trả lại hàng. Vấn để là chỉ cần họ xem xét lại sản phẩm của mình và tìm ra cách giải quyết để đôi bên cũng không bị thiệt hại, mối quan hệ cần phải là đôi bên cũng chiến thằng: Tôi có thể sử dụng được sản phẩm và người bán được hàng WIN-WIN

Bác đặt tên cửa hàng là Nhân Tâm nhưng sẵn sàng từ bỏ trách nhiệm sản phẩm của mình thì chắc tôi cũng hết niềm tin với bác rồi!

Riêng với khoản bác tham gia diễn đàn được 5 năm mà có hơn 10.000 bài viết, trung bình mỗi ngày có đến 5,5 bài viết trên diễn đàn mà vẫn quản lý cửa hàng quả là đáng nể phục!

Chỉnh sửa cuối: 5/9/15
    joh.le thích bài này.
  5. maylanhvtp Thành Viên Cấp 4

binh_electronic Bán hàng không uy tín!(binh_electronic Bán hàng không uy tín! - 101:binh_electronic Bán hàng không uy tín! - 2binh_electronic Bán hàng không uy tín! - 3binh_electronic Bán hàng không uy tín! - 4binh_electronic Bán hàng không uy tín! - 5

Chỉnh sửa cuối: 14/1/16
  6. Rút kinh nghiệm bác ơi, đồ điện tử cứ mới mà dùng
    10t bỏ ra mua cũ bị phốt chắc cũng tức nghẹn họng
    Chia buồn nhé

7. anhcan Thành Viên Cấp 4

ko biet sao chứ mình mua máy lãnh cũ bên tân tiến xài 2 năm thấy vỏ vẩn bình thường so với lúc mua. ở nhà có gắn 1 cái máy reetech new mua của thiên hòa xài hơn 3 năm vỏ bên ngoài vẫn mới tinh.
    Bỏ gần 10t mua máy lạnh mà xài đc có hơn 1 năm thì cũng đắng thật

*LT* and joh.le like this.
  8. bibibin Thành Viên Cấp 4

Cái này mà nhân tâm cái nỗi gì, ác tâm thì có. Cho vô BL thôi, mình thì cứ daikin inverter gas 410 từ nhà phân phối mà quốc thôi, 3-4 năm nay vẫn ok

9. *LT* UY TÍN TẠO NÊN THƯƠNG HIỆU

Nhìn cái dàn vỏ thế kia chắc cái máy có tuổi thọ phải chục năm.
    Em mua con inverter Daikin được hơn 4 năm, dàn nóng ở ngoài vẫn còn trắng đẹp (hơi hơi ngả màu chút thôi)
    Giờ đồ điện tử cũng rẻ rồi các bác cứ đâm đầu mua đồ cũ chi cho nó rắc rối, phiền phức, bỏ công ăn việc làm để nhức đầu với nó............

10. quangpham26 Thành Viên Cấp 4

Mình cũng mua cái máy rửa chén ở đây,vác về tới Đồng Nai lúc thì chạy lúc thì ko mang lên bảo hành thì hẹn 5 ngày lấy,5 ngày ghé lại thì kêu lính về quê chưa lên 1 tuần lấy,1 tuần sau lên lấy thì kêu chưa có người sữa kêu mai lấy,mai ghé cũng ko xong kêu đổi máy khác mà đưa cái máy chưa vệ sinh vàng khè kêu mình bù 500.000 mình ko chiu hẹn mình tuần sau ghé lấy máy,xong mình ko lên được nhờ bạn lấy dùm thì ghé cũng chưa xong,dt cho cty thì cái chị trẻ trẻ ốm ốm kêu giờ em tra tiền lai cho a đủ số tiền cái máy mình mới đồng ý,xong kêu thằng ban chay qua lấy tiền tuong sao đưa lai 2 triệu máy mua 3 trieu ve ko xài duoc cái gì bị hành lên hành xuống đắm đuối luôn mất 1 triệu tiền ngu binh_electronic Bán hàng không uy tín!binh_electronic Bán hàng không uy tín! - 1binh_electronic Bán hàng không uy tín! - 2

11. giatrunghoa Thành Viên Cấp 6

Mua thì nên tìm công ty, giấy tờ bảo hành, hóa đơn rõ ràng. Chứ chui vào mấy cái cửa hàng chỉ ghi có cái tờ giấy ko biết ai ký trên đó thì thiệt hại vẫn là người mua

12. Solitary Banned

máy lạnh là gì ạ,nó có giống tủ lạnh không???? đồ củ mà tới 10 mấy chai mờ ai vào cũng nói đang xài vài cái.binh_electronic Bán hàng không uy tín!binh_electronic Bán hàng không uy tín! - 1binh_electronic Bán hàng không uy tín! - 2

13. *LT* UY TÍN TẠO NÊN THƯƠNG HIỆU

Máy lạnh... nhà 3 phòng xài 3 cái là bình thường. Sao phải xoắn?

bbhpa9 thích bài này.