Tìm kiếm bài viết theo id

Bực bội quá,đăng tin tuyển người mà gặp toàn chuyện gì đâu

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi letamgtown, 8/8/11.

ID Topic : 3652861
Ngày đăng:
8/8/11 lúc 00:42
  1. letamgtown Thành Viên Vàng

Tuổi tham gia:
    14
    mình kinh doanh internet cũng gần 5 năm rồi,đó giờ toàn lên 5giay đăng tin tuyển nhân viên tuyệt nhiên không có đăng trên web nào khác vậy mà gặp toàn những hạng người xấu máu gì đâu.

lương mình đúng là không cao thật nhưng được cái là không cần ngoại hình,trình độ,bằng cấp,kinh nghiệm và công việc cũng không nặng nhọc,hại não gì hết,ai giữ xe thì giữ xe,ai tính tiền thì tính tiền và ai lo trông coi dọn dẹp thì lo thôi.mình cũng không yêu cầu nhân viên phải rành về game hoặc biết nhiều về vi tính,thậm chí không biết cũng được vì nếu khách có hỏi mà không biết gì thì cứ kêu anh quản lý (anh rể mình) giải quyết là xong.mình cũng chẳng bắt nhân viên phải ghost máy,cài win,cài game,cập nhật game gì hết,máy cái đó cũng có anh quản lý lo hết rồi.ngoài ra mình cũng không bắt buộc nhân viên phải lau nhà,quét nhà,chùi toalet nữa,mấy cái đó đều do mình tự làm,nhiều lúc dơ quá thì mới nhờ nhân viên làm liền cho sạch vậy thôi.

Tính ra chi phí hàng tháng của mình cho 6 nhân viên và 1 anh quản lý cũng hết 11 triệu rồi,tiền thuê nhà 15 triệu (tháng sau lên 18 triệu rồi),tiền điện đùng cũng 12 triệu rồi tiền internet cáp quang,tiền nước,tiền điện thoại,tiền thuế,tiền hối lộ cho quản lý thông tin văn hóa phường,tiền nợ (vốn lẫn lời) mình mượn để mở tiệm net,tính ra ngót nghét 1 tháng mình chi đâu có dưới 50 triệu.Hàng ngày chi tiêu cũng phải tính toán lắm,dạo này có em bé,chẳng dám ăn xài gì nhiều cũng chẳng dám ra đường tiêu pha gì hết,cảm thấy cuộc sống buồn chán quá.nếu có ra đường cũng chỉ đi đá banh với bạn bè hoặc không thì nằm ở nhà lướt web,xem tivi hoặc xem phim,chẳng dám đi đâu mà xài tiền nữa

Tâm sự cho mọi người nghe đỡ buồn vậy thôi.Điều mình bực mình nhất là lương mình đưa ra nếu cảm thấy không vừa ý thì thôi,mắc gì phải mắng chửi mình dữ vậy dù chẳng biết công việc như thế nào cũng nói mình bóc lột sức lao động này nọ,thật vô cùng nhảm nhí,mình đâu có ép ai làm gì quá mức đâu.

tặng các bạn 2 tấm hình con mình coi chơi nè Bực bội quá,đăng tin tuyển người mà gặp toàn chuyện gì đâu

Bực bội quá,đăng tin tuyển người mà gặp toàn chuyện gì đâu - 1
    Bực bội quá,đăng tin tuyển người mà gặp toàn chuyện gì đâu - 2

2. kzam Thành Viên Cấp 6

:-s
    bro nói lương đi,xem có đủ xiền xây nhà lầu cho bé ko? :>

3. vuilong_nhau Thành Viên Cấp 4

ôi - con anh dễ thương quá ta.
    Hà hà- e thích e bé lắm à.

Chia sẽ cùng ông anh. Dính vào cái nghiệp mở tiệm internet mà phải vay này vay nọ - chạy qua chạy lại như a thì khổ lắm.
    Mà chắc khó mà dứt ra được. Khổ thân ghê ta. Nặng đầu nữa.
    Ráng lên a. Mà a đx với nhân viên vậy cũng tốt mà.
    Có gì tuyển ng a cứ nói thẳng trước là như vầy như vầy ... ko thích thì bye chắc OK mà

4. Tiểu Linh Nhi Thành Viên Kim Cương

Chẹp, đã đăng bài trên 5s thì phải quen với những comment sọc dưa, đâm chọt, xỉa xối, bới móc, nói chuyện bất cần lịch sự là gì... vv & vv thôi

Mình cũng từng đăng tuyển người, những người không làm thì cứ vô comment lương thấp ỳ sèo, đòi việc nhẹ, không trình độ, lương cao thì ở đâu ra? Những cái đứa comment kiểu như thế nó chỉ suốt ngày ngồi nhà lướt 5s và tích cực tung chảo trên mạng thôi, chứ ngoài đời chả làm được cái khỉ khô gì, nếu có ích đã chẳng chăm chỉ đi comment chê bai từng bài mà dành time làm việc có ích hơn, kệ tụi nó đi bro, coi tụi nó như mấy thứ cặn bã xã hội chẳng cần đếm xỉa tới

5. CCTC Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Lương bao nhiêu và làm mấy h / ngày vậy bro ?

6. thuy_dung_9993 Thành Viên Bạch Kim

tấm hình e bé "ghét" thiệt nha ^^ con nít ng ta kị hok cho khen Bực bội quá,đăng tin tuyển người mà gặp toàn chuyện gì đâu

7. seachsim Thành Viên Cấp 5

trời tiệm net bao nhiêu máy mà anh thuê gì tới 7 người lam`.em thấy tiệm gần nhà em thuê có 3-4 người thôi ah`hih` như là gần 30 máy.7 người 11 tr vậy tbih` 1 người đc 1,5tr oh` khuyên anh nên thuê khoảng 4 người thôi chi 8tr thuê zi đỡ hơn
    bé con dễ thương wa mấy tháng rồi anh

8. snowflakes89 Thành Viên Kim Cương

@@ cụ thể là lương nhiu/ ngày/ ngày làm mấy h, làm 12h/ngày muh lương có 1.5tr cũng hơi ít đó bro =.=

9. 01222.23.11.87 Thành Viên Vàng

7h-12h , 950k/tháng các bác ạ.

10. Mr.NN247 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Bạn này nói đúng thật. Anh chủ topic đừng buồn gì cả , trên đời có ng này ng kia, kệ tía chúng nó, toàn dân bất lịch sự ko à.Box tuyển dụng giờ so với cách đây 2 năm khác quá, hồi trc ít chủ đề nhưng đc cái toàn ng lịch sự.

11. Angel090 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Muốn tuyển được người thì chủ top phải đặt trường hợp mình là người lao động mới được.
    - Ngày làm 8 tiếng.
    Sáng : 15k cafe, ăn sáng.
    Trưa : 20k dĩa cơm.
    Tối : 20k dĩa cơm.
    Xăng : 10k
    - Tổng cộng ~ 80k 1 ngày chưa nói tới hao phí xe cộ. 30 ngày = 2,4tr vừa đủ sống không có dư đồng nào.
    => Lương bác đưa ra thấp hơn 2,4tr thì bị nói thấp là đúng. Còn lên đây chửi rủa nữa là sao. Bác có lương tâm không ?!

12. kzam Thành Viên Cấp 6

nếu theo mức này thì 1tr9 cho 1 ngày 10 tiếng.

13. nhansamqua Thành Viên Cấp 5

me too tuyển người khó quá

14. _Promise_ Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Tập làm wen để sống trong cộng đồng mạng.

15. yuhel Thành Viên Cấp 3

nhân viên quá nhiều làm chi phí tăng, tiệm nét ở thủ đức đông nghìn nghịt chắc phải trên 50 máy, mà có mỗi 2 đứa 1 nam 1 nữ coi quán và tính tiền .
    mỗi lần kêu nó mở máy ở xa lắc gọi ko nghe luôn, được cái bàn ghế máy móc xịn

16. nu nu Thành Viên Chưa Kích Hoạt

thà tuyển 1 đứa làm dc nhiều việc rùi trả lương cao hơn, còn hơn tuyển zô làm ít nhưng mà mất nhiều thời gian, lương thấp nó vẫn chửi thui
    thật ra là do cách mình quản lý, k trách ai dc

17. meoconhayngu1981 Thành Viên Kim Cương

Tiền nhà nặng thiệt đó hen!

18. lovein One Heart One Love

bác đi làm ông nội ng ta sao ?
    tùy mức độ công việc tùy bằng cấp nữa tùy khu vực làm việc chưa biết rõ gì kêu ng ta vô lương tâm ?.
    8h của ng giữ xe # 8h của nv văn phòng # 8h của ng quản lý
    bác đi giữ xe cho ng ta mà đòi hỏi nhiều thế. mức lương nhiu đó bác phải tự chi tiêu cơ bản cho bản thân thôi chứ.

Ng ta làm cv khác lương cao thì ng ta uống cafe sáng ăn cơm 20k. lương của mình làm thấp thì tự động bỏ cafe sáng ăn cơm 15k thôi.lúc nào cũng kêu lương thâp thôi ở nhà luôn là vừa.

19. neomax5772 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

nhìu khi đói wa' thì cũng đâm đầu làm thôi chứ chả ai mún làm những cv rẻ bèo như vậy

20. big.zero Thành Viên Bạch Kim

túm lại là công việc nhẹ thì lương nhẹ Bực bội quá,đăng tin tuyển người mà gặp toàn chuyện gì đâu