Tìm kiếm bài viết theo id

Bực bội quá,đăng tin tuyển người mà gặp toàn chuyện gì đâu

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi letamgtown, 8/8/11.

ID Topic : 3652861
Ngày đăng:
8/8/11 lúc 00:42
  1. huyhoang8344 Thành Viên Cấp 4

lương của 6 nv cũng chưa bằng tiền thuê nhà nữa à, 6 người mà 11t ,mỗi người chưa được 2t tháng, không biết làm mấy tiếng/1ngay vậy bro?

2. letamgtown Thành Viên Vàng

bạn muốn phán xét mình thì trước tiên bạn hãy tự mở 1 tiệm net hay công ty ra rồi định mức lương cho người ta được đi rồi hãy nói đến mình nhé bạn

ngày làm 8 tiếng lương 2400k là công ty,văn phòng,muốn vào làm bạn phải có bằng cấp,trình độ này nọ nhé bạn.mình chỉ là tiệm net nhỏ,công việc không như bên đó và mình cũng chẳng đòi hỏi bất cứ thứ gì ngoài trừ vào làm đoàng hoàng là được.

3. letamgtown Thành Viên Vàng

1 ca 5 tiếng bạn ơi

4. letamgtown Thành Viên Vàng

tiệm mình không thể thuê 1 người vừa trông xe,vừa tính tiền vừa hổ trợ cho khách được,vì có tầng dưới với tầng trên nên mỗi ca 5 tiếng có 1 người làm ở dưới,1 người làm ở trên và 1 người trông xe

5. letamgtown Thành Viên Vàng

quan điểm mình là vậy đó Bực bội quá,đăng tin tuyển người mà gặp toàn chuyện gì đâu - 1

6. letamgtown Thành Viên Vàng

thanks bạn

7. letamgtown Thành Viên Vàng

bạn này nói đúng nè,nhưng dù gì có công việc vẫn hơn chứ,sau này kiếm dc việc khác ngon hơn thì nhảy qua

8. alone_cat Thành Viên Chưa Kích Hoạt

tiệm anh nằm ở đâu vậy? cho em làm với Bực bội quá,đăng tin tuyển người mà gặp toàn chuyện gì đâu nói thật lòng đó, thời buổi này kiếm đồng tiền khổ lắm. lương vậy là ngon rùi đó

9. lucke01 Banned

Kinh doanh phòng net cực lắm, ko có lễ tết gì hết =.=, chi phí khá cao nhiều khi chỉ lấy công làm lời, mấy tháng hè còn đỡ chứ vô học là mệt mỏi luôn.

10. clinh Thành Viên Chưa Kích Hoạt

bạn này nói đúng nè. mình đăng bán hàng cũng vậy, đôi khi gặp thứ vô duyên, vào spam "ơ giảm giá mà, ơ giá cao vậy, ơ ...." thấy mà bực mình.

11. nam461987 Thành Viên Cấp 4

nói ko phải chứ lương 950/tháng so với thời buổi này đúng là chẳng được gì cả , thà bác mướn ít ng lại nâng lương lên cho họ ,chứ bác mướn cả đống người,rồi chia ra cho từng ng có tí tiền ...... làm thì có nhẹ thiệt đi,nhưng mất thời gian 5 tiếng vào tiệm bác mỗi ngày mà cả tháng trời nhận nhiêu đó lương thì .......
    mà đâu phải ai làm văn phòng là cũng có trình độ,bằng cấp này nọ đâu bác , có những việc trong đó cũng đâu yêu cầu gì cao siêu quá đâu , tuỳ là khả năng mình thể hiện lúc họ phỏng vấn thôi.........
    lương 8 tiếng/ngày giờ chung chung bèo nhất đều là 2T rồi , mà làm cả ngày thì lại được hỗ trợ tiền cơm......còn bác 5 tiếng mà lại có 950k , e thấy nếu có ng nhận làm,thì ng ta cũng ko làm đàng hoàng cho bác đâu .

12. CCTC Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Thử tính nhu cầu tối thiểu 1 người 1/2 ngày (làm 5g từ 7g tới 12g trưa) bất kể là có trình độ hay không trình độ

1. Sáng: ăn sáng bèo nhất là gói xôi và trà đá 10k ,Không lẽ ăn xôi 30ngày/tháng phở , hủ tíu tệ nhất là 20k/ tô =>> trung bình cộng 2 thứ : (10k + 20k) : 2 = 15k/ngày
    2. Trưa: ăn trưa nếu ăn cơm bình dân cũng như trên : 15k/ngày
    3. Lặt vặt : thuốc, bơm xe, quần áo, chải chuốt (cũng phải tốn tiền điện ủi đồ đi làm, tươm tất khi đến nơi làm nữa, tiền nước tắm rửa ...những chi phí này tiềm tàng nếu kể hết cũng không nhỏ, nếu ở nhà thì ko mất những chi phí này) Tính tối thiểu 7k/ngày
    4. Xăng cộ : cho đi xe đạp khỏi tốn tiền xăng 0k/ngày
    Total : 1 ngày chi phí tối thiểu phải là 37k =>> 1 tháng = 1.110.000đ

13. Angel090 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

- Hay Bực bội quá,đăng tin tuyển người mà gặp toàn chuyện gì đâu
    - Tui đã nói là muốn người lao động làm lâu dài thì phải giải quyết được nhu cầu tối thiểu của họ. Mấy bác tuyển dụng lại dừa vào trình độ để đè nén người ta, thật là quá vô lương tâm. Bực bội quá,đăng tin tuyển người mà gặp toàn chuyện gì đâu - 1

14. nam461987 Thành Viên Cấp 4

Bực bội quá,đăng tin tuyển người mà gặp toàn chuyện gì đâu
    mình chỉ đưa suy nghĩ,bác này tính luôn thế này thì quá hay rồi....
    muốn nhân viên làm tốt cho mình thì trước hết hãy nghĩ cho nhân viên , có thể sẽ mướn được nhân công rẻ theo ý mình , nhưng rồi hậu quả từ những người này cũng sẽ lớn , có ai hết mình làm việc vì những đồng lương bèo bọt ko ? văn phòng hay lao động chân tay chỉ cách nhau có 1 tấm bằng thôi Bực bội quá,đăng tin tuyển người mà gặp toàn chuyện gì đâu - 1 cũng là người cả

15. vietthang Thành Viên Cấp 6

làm ăn mà dính tới vay nợ nó khổ lắm , cùng cảnh ngộ nên thấu hiểu

16. indanhnguyen Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Cuôc sống Khó khăn, Kinh doanh vất vả...

17. l0v3kut3766 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

bác này tuyển hoài
    lúc trước cũng làm bên quản lý phòng nét
    mà đúng là làm nghề đó nản thật
    làm mà mún stress lun

18. Tiểu Linh Nhi Thành Viên Kim Cương

Nhà tuyển dụng đưa ra một con số như thế, ai làm thì làm không làm thì thôi, chả ai bắt phải làm mà nhiều bạn cứ ở không dành thời gian ngồi comment, tính toán, phân tích chi li ra rất ư là buồn cười kiểu như lương trả không đủ ăn uống, không đủ đổ xăng, không đủ tiền thuê nhà, không đủ đóng tiền điện, tiền nước, tiền internet, không đủ tiền chở bạn gái đi chơi... chắc lương đưa ra phải bao thầu hết mọi nhu cầu về đời sống vật chất và tinh thần của nhân viên mới gọi là hợp lý quá =]

19. pro_not_miss Thành Viên Chưa Kích Hoạt

baby mũm mĩm dễ thuơng quá àh Bực bội quá,đăng tin tuyển người mà gặp toàn chuyện gì đâu

20. lovein One Heart One Love

bởi mới nói tự lượng sức mình. theo bác cv nào thỏa mãn nhu cầu như bác ghi đây ?
    cv nhẹ lương thấp thì giảm nhu cầu lại. bác tính lương theo nhu cầu của mình tại sao k tính nhu cầu theo lương ?
    vd: lương 950k sáng bác ăn 10k --> 20k sao k ăn cái khác 7k --->10k?(một số ng còn k ăn sáng )
    nói thật tui làm lương thì k = ai nhưng cũng khả năng làm 1 tháng sống 3 tháng nhưng chưa bao h dám ăn bữa sáng 20k như bác nói :sad: mặc dù dư sức đó nhưng có điều nó có đáng hay k?
    đồng ý Bực bội quá,đăng tin tuyển người mà gặp toàn chuyện gì đâu