Tìm kiếm bài viết theo id

buồn quá - tết nhất mà vợ chồng chia ly mỗi đứa một nơi

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi 7800II, 25/1/14.

ID Topic : 7190989
Ngày đăng:
25/1/14 lúc 10:30
  1. 7800II Thành Viên Kim Cương

Tuổi tham gia:
    11
    giờ này ngồi gõ mà lòng buồn vời vợi các bác ạ!!!!
    2 vợ chồng toan tính bao điều để tết này về quê thực hiện, nào là chở đi ngắm cảnh quê nhà, đi coi pháo bông, chúc tết mọi người, dự định tối hôm nay lên xe về Bạc Liêu ăn tết.buồn quá - tết nhất mà vợ chồng chia ly mỗi đứa một nơi
    thế mà đùng 1 phát, tối hôm qua đi khám thai, bác sĩ bảo có dấu hiệu động thai 30%, hic,
    tại vì 2 vợ chồng đã có kế hoạch sinh con rồi nên thả cửa, nhưng sau khi thả thì có lẽ chưa dính ngay nên que thử chưa báo, cứ chủ quan rằng chưa dính, vợ em uống nước dừa, thế rồi bây giờ báo là dính rồi nhưng do uống dừa nên động thai, mặc dù cũng là động nhẹ thôi nhưng bác sĩ ko cho về quê.buồn quá - tết nhất mà vợ chồng chia ly mỗi đứa một nơi - 1
    nếu ko về thì ba mẹ nhớ con, nhớ cháu, biết bao lâu rồi ko về. thôi đành đưa con về quê thăm ong bà, để vợ trên này, nhờ mẹ vợ lên chăm, gọi là chăm chứ coi như lên chơi chứ vợ em chưa đến nỗi phải nằm 1 chỗ, chỉ là ko làm nặng thôi.
    buốn quá, tết này ko có vợ bên cạnh, ngủ ko có ai ôm, mà bác sĩ lại bảo phải kiêng chuyện chăn gối nữa chứ, phải ngủ chay rồi. hic:beat_shot:
    viết lên vài dòng cho đỡ buồn vậy
    chúc các bác và gia đình vạn sự như ý nhân dịp năm mới nhé

2. 7800II Thành Viên Kim Cương

đứa này là đứa thứ 2 của mình rồi, mà hôm qua trong lúc chờ vợ khám có nói chuyện với 1 chú, chú ấy đưa vợ đi chữa trị rồi mới cho thụ tinh nhân tạo, trước đây đã thụ tinh nhân tạo 3 lần mà ko dính đc, mỗi lần tốn cả trăm triệu...

3. TOEIC BOOK STORE Thành Viên Cấp 3

bùn gì bác, qua tết có e bé lại vui tưng bừng í mà.

4. justforfun Thành Viên Cấp 2

tội nghiệp thớt quá buồn quá - tết nhất mà vợ chồng chia ly mỗi đứa một nơi , que thử thai phải thử cỡ 2 tuần sau khi ... mà. thớt ẩu thiệt. chia buồn nhé

5. wolfman2010 Thành Viên Cấp 3

Bác mua vé Phương Trang giường nằm, đặt ghế đầu á, thấy chạy im ru à, ko đến nỗi nào đâu, chứ về quê mà lo cho vợ trên này, ăn tết cũng ko dzui

6. 7800II Thành Viên Kim Cương

em đi giường nằm ấy chứ, xe quen nên đặt lúc nào cũng đc ghế đầu tầng dưới, nhưng bác sĩ khuyên nên ở nhà thì buộc phải vậy chứ lỡ có gì lại hối hận, đúng là khi sống với nhau thì thấy bình thường nhưng chuẩn bị xa nhau thì buồn thiệt, mặc dù chỉ trog thời gian ngắn, dự tính mùng 6 lên mà chắc nói ba mẹ cho mùng 2 lên thôi

7. new_prestige Thành Viên Cấp 5

chia buồn cùng bạn..........
    có vợ=có con là 1 hạnh phúc lơn nhất......nhưng có....lại buồn.....
    cuộc đời vẫn thế

8. thuy89 Thành Viên Cấp 6

mình đây vợ có thai 1 tháng mà que thử, siêu âm ko thấy gì. Về quê vợ vào lại SG thì cứ chóng mặt, mệt mỏi (nghĩ vợ say xe) nên đi khám bs thì bs nói thử các kiểu vẫn ko thấy gì nên bs cho uống thuốc quá trời luôn. đc chừng nửa tháng sau vợ ở nhà đi mua que thử thì lại thấy 2 vạch, tối chở đi khám thì 1,5 tháng rồi. Làm lo sốt vé luôn vì trước đó nghĩ ko có nên uống thuốc mà ko kiêng thuốc nào (trước khi uống bs bắt siêu âm cho rồi mới cho thuốc). Ơn trời mà thằng ku ra đời mạnh khỏe và bây giờ gần 3 tháng rồi.

Chúc chủ thớt luôn gặp may mắn nhé. Làm cha rồi nên hiểu đc phần nào cảm giác của thớt.

9. datnn Thành Viên Cấp 4

Đôi khi chẳng có gì nhưng thôi cứ kiêng đi cho nó lành, lỡ có chuyện gì bỏ hết nhà cửa công việc nằm trong bệnh viện nuôi bệnh là khổ lắm.

10. ThanhLyMinhHung Thành Viên Cấp 4

Thôi xa nhau tý cho có cái cớ nhớ nhung hehe như em đây ở chung một nhà như chó với mèo hễ đi công tác xa vài ngày là điện thoại liên tục :snicker: bởi vậy hết hiểu vợ em buồn quá - tết nhất mà vợ chồng chia ly mỗi đứa một nơi

11. tnakhoa Thành Viên Cấp 6

Đọc cái tựa cứ tưởng, ai ngờ hình như đang...khoe : ))
    Không có ông bà nào ép con ca mẹ, vợ xa chồng cả. Vấn đề là chú muốn đi. Xin Hết!

12. 7800II Thành Viên Kim Cương

nếu thật sự mình ở lại thì ba mẹ cũng ko trách j lắm đâu, nhưng mà bản thân thấy thương ba mẹ, cả năm rồi có về nhà đâu, có cái tết để sum họp thôi, nên về vài bữa cho ông bà vui, với lại ông bà mua váy áo cho cháu chờ cháu về mặc mà ko gặp đc cháu thì cũng buồn, nên vì vậy em mới quyết định về ấy chứ, trên này thì nhờ mẹ vợ lên trông chừng và cho vợ đỡ buồn

13. tnakhoa Thành Viên Cấp 6

Quê ông ở đâu? ông bà cụ còn đủ sức lên Saigon không? Nếu còn thì mời ông bà lên đi chơi. Xong.
    Hoặc quê quá xa và ông bà không đủ sức lên trong khi vợ thì yếu vì ngén. Thì tốt nhất đợi qua Tết, khi nào cái thai nó ổn thì tranh thủ về vài ngày cũng chẳng chết thằng Tây nào.

Bây giờ bỏ vợ về quê thăm các cụ, vừa tốn kém, vừa lo lắng, ông bà cũng chẳng vui vẻ gì.
    Phức tạp thế hỉ.

14. khach5giay Thành Viên Cấp 5

Bác sĩ nói sao nghe vậy đi cho an toàn! Cày như trâu cũng chỉ để cho con thôi!

15. 7800II Thành Viên Kim Cương

em ở Bạc Liêu bác ạ, ba mẹ thì phải lo kinh doanh nhà nghỉ nên ko thể lên đc, tại vì giờ này đc nghỉ nhiều nên mới về chứ qua tết đi làm thì khó mà xin nghỉ đc dài ngày, vì làm cơ quan chứ ko phải làm tự do nên cũng khó chỗ đó, nói là lo xa vậy chứ vợ em thì vẫn khỏe mạnh chứ chẳng đến nỗi phải nằm 1 chỗ, có điều bỏ vợ 1 mình thì hơi buồn cho nó, bởi vậy mới ráng lên sớm mùng 2 tết, còn mùng 3 thì chở vợ đi dạo dạo đường hoa vậy

16. xTrance Thành Viên Cấp 5

Xa nhau có mấy ngày chứ nhiu...

17. Alisa_1306 Thành Viên Mới

chia buồn cùng chủ top. sau cơn bỉ cực đến hồi thái lai. Sau cơn mưa trời lại nắng thôi

18. Khánh_0906473699 Thành Viên Cấp 6

Tôi cũng f5 Bạc Liêu nè'' mình nghỉ tốt nhất bạn ở lại với vợ đi cho vợ vui bạn cũng yên tâm,vì bạn về quê bạn ko yên tâm vợ bạn cũng ko vui,tâm trạng bạn sẽ ko vui khi ở duới quê đâu,tốt nhất đt về trình bài sự việc với cha mẹ rồi hẹn qua tết vợ khoẻ rồi về sao, tết về ko đuợc qua tết về cũng ko ai trách bạn đâu,quản nạn có vợ có chồng bên nhau đi bạn,

19. Gan_lulu Thành Viên Mới

cần em không anhbuồn quá - tết nhất mà vợ chồng chia ly mỗi đứa một nơi

20. Mr-Lucash Thành Viên Cấp 3

Xa nhau có mấy ngày thôi mà bạn buồn quá - tết nhất mà vợ chồng chia ly mỗi đứa một nơiudency: Đã vậy thì phải ráng thôi vì tương lai con em chúng ta buồn quá - tết nhất mà vợ chồng chia ly mỗi đứa một nơi - 1 Chúc cả nhà mình luôn vui vẻ và hạnh phúc nhé !