Tìm kiếm bài viết theo id

Các bác cho em hỏi nên mua tủ lạnh LG hay hitachi ?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi hitmanmx, 29/3/10.

ID Topic : 1722032
Ngày đăng:
29/3/10 lúc 13:55
  1. hitmanmx Thành Viên Cấp 2

Tuổi tham gia:
    16
    Nhà em tính mua tủ lạnh ~ 7tr mấy bác cho em hỏi trong tầm này thì mua cái nào được các bác nhỉ.

Đi xem vòng vòng em thấy có 2 cái này được :
    http://www.vinacomm.net/sanpham/LG-GRM362S/11319.vnc

http://www.vinacomm.net/sanpham/Hita...AG7D/11365.vnc

Cái hitachi thì nghe nói bền lắm nhưng cái loại đó thì em thấy 3-4 năm roài. Còn cái LG thì hình như mới ra. Nên phân vân không biết chọn cái nào bác nào có kinh nghiệm cho em xin ý kiến với.

2. XxKumihoxX ♫ [C]ửu Vĩ Hồ ♫

Tủ lạnh nhà mình xài LG. Máy giặt thì Hitachi. Phải nói là 2 em cực chất. Máy giặt xài hơn 10 năm rồi vẫn còn tốt nên ko đổi máy khác dc. Còn tủ lạnh thì mới 7 năm nay thôi. Êm ru như ngày nào :">

3. anima+ Thành Viên Chưa Kích Hoạt

LG thôi hitachi nhãn hiệu không lớn bằng, nhà mình tv sony 14 năm Các bác cho em hỏi nên mua tủ lạnh LG hay hitachi ? kênh bắt được kêng không, hahaha quăng Các bác cho em hỏi nên mua tủ lạnh LG hay hitachi ? - 1

4. hitmanmx Thành Viên Cấp 2

uhm em thấy hitachi lâu ra máy mới wa' cái máy em tính mua nó có từ 3-4 năm trước roài. Còn LG thì mới ra, dáng cũng được lắm nên em mới băng khoăn chắc về kêu ba ba mua LG thui.

5. Khoẻ & Đẹp Thành Viên Cấp 6

Hitachi chắc chắn hơn . muốn biết tại sao hơn cứ kêu nó mở mặt sao ra cho coi. còn ai nói hitachi không lớn bằng LG và chất lượng kém hơn thì chưa nghĩ kỹ rồi . Hitachi làm tủ lạnh trước LG hơn 2 thập kỷ. Để so sánh với Hitachi chỉ có thể là Sanyo hoặc Toshiba . cao hơn có thể là Sharp. Hàng điện lạnh mà không chọn Nhật thì chắc chắn là thiếu sót to lớn !

Ví dụ nhà mình có 1 cái Toshiba đời cũ và 1 cái LG đời mới. Điện tiêu thụ bằng nhau nhưng toshiba lạnh hơn, đá mau đông và tay nắm cửa rất chắc . khi mở ra thấy có sức gịt và khi đóng lại nó hít nghe cái click. đảm bảo không tràn khí ra ngoài . các loại tủ Hàn Quốc đóng mở nhẹ hơn nên chắc chắn là không kín bằng .

Chúng ta không nghi ngờ gì đẳng cấp hàng Nhật . vậy sao phải lăng tăng ?

6. hitmanmx Thành Viên Cấp 2

Em cũng biết thế mà cái tủ lạnh em nhắm nó đã ra 3->4 năm roài còn LG thì mới ra. Em đi vòng vòng coi hết thì cái Hitachi bây giờ là tốn điện nhất 15x->17xw còn samsung thì 120w->???? tiết kiệm dc 30w ( 1/5 ) LG thì 130w hình như trong tầm giá con Hitachi đó tốn điện nhiều nhất Các bác cho em hỏi nên mua tủ lạnh LG hay hitachi ?

1 con ra đời vào 3 năm trước so với con bây giờ thì Các bác cho em hỏi nên mua tủ lạnh LG hay hitachi ? - 1

Còn Toshiba bác nói 1 phần đúng nhưng hên xui thui tùy dòng nhà bồ em cũng dùng Toshiba đúng thật là lạnh nhanh. Còn sanyo thì em dùng dòng nhỏ nhỏ nó đang ở phòng thấy nó tốn điện + kêu + lạnh chậm sao ấy.

7. thmac Thành Viên Kim Cương

Sao lại so sánh khập khiễng vậy?

8. Khoẻ & Đẹp Thành Viên Cấp 6

À ! cái này mình xin lỗi vì mình chưa xem kỹ các con bạn đưa ra. có điều cái thông số tiêu hao nhiên liệu cũng chỉ phản ánh phần nào . ví dụ 1 con 120w có khả năng làm lạnh xuống 0 độ trong 30' và 1 con 150w có khả năng làm lạnh xuống 0 độ trong 10' thì cũng đáng để cân nhắc lúm. đó là chưa kể bạn có thể giảm cường độ để đạt độ lạnh và tiêu hao năng lượng hợp lý. Theo mình thì ở cùng dòng máy hể tiêu thụ năng lượng bao nhiêu thì sinh công bấy nhiêu. 1 số người lựa chọn dựa trên công suất càng cao càng được việc.

Tủ lạnh mà kêu và lạnh chậm thì là tủ đã qua sửa chữa rồi . lần nạp ga thứ 2 trở đi nó sẽ không như lúc đầu nữa .

Mình thì mình không tin LG lắm vì mình thấy nó không ổn định lắm . giống samsung mấy năm về trước cũng rất được tin tưởng và cuối cùng làm người tiêu dùng thất vọng .

Cái này cũng do thói quen tiêu dùng nữa nên mình chỉ phát biểu trên nhận định cá nhân của 1 người kinh doanh hàng gia dụng thâm niên thôi. chúc bạn tìm được tủ vừa ý .

9. hitmanmx Thành Viên Cấp 2

Em biết khỉ gì đâu mà so sánh Các bác cho em hỏi nên mua tủ lạnh LG hay hitachi ?

Em chỉ thấy nó vậy thui. Nên giờ mới hỏi mấy bác đó Các bác cho em hỏi nên mua tủ lạnh LG hay hitachi ? - 1

Mà khoảng cách giữa LG và hitachi 3->4 năm lận không biết công nghệ nó có khác nhìu ko thằng LG em khoái vì nó rẻ + bự + có cái LCD, còn hitachi thì nó có cái chỗ để lấy nước khỏi mở tủ lạnh Các bác cho em hỏi nên mua tủ lạnh LG hay hitachi ? - 2

10. qwertyu100 Thành Viên Cấp 3

Lăn tăn cái gì, cứ hàng Nhật hoặc ít ra thương hiệu Nhật mà mua. Hơn nhau 1 đẳng cấp đó. Còn tủ lạnh nó phát minh ra từ lâu lắm rồi, công nghệ có gì thay đổi đâu. Chỉ có thay mỗi loại gaz hay thay cái điều khiển động cơ bằng inverter chỉ để hù người tiêu dùng thôi.

11. xmen001 Thành Viên Mới

kinh nghiệm mua tủ lạnh 1 sanyo 2 toshiba

12. suchul Thành Viên Vàng

Panasonic thì sao nhỉ, nhà đang có 1 cái mua gần 1 năm nên chưa thấy gì.

13. no_fix_5s Thành Viên Cấp 2

mua tủ lạnh electrolux đi bạn ơi, xài tốt và ít hao điện, bạn ko hối tiếc đâu...

14. Xirox79 Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

Ai muốn thắc mắc về máy lạnh - tủ lạnh thì alo số 0909.633.800 gặp anh Hưng để đc tư vấn giải đáp đầy đủ từ a đến z miễn phí nha ^^

15. kamilove28 Thành Viên Cấp 4

nhà mình đang dùng Hi, chạy êm, hihi

16. cry4loves Thành Viên Cấp 3

Thích cái nào thì phang cái đấy thôi. Nhà mình có cái tu3 lạnh hitachi mua chắc cũng trên dưới 15 năm gì rồi, xài hoài ko chịu hư Các bác cho em hỏi nên mua tủ lạnh LG hay hitachi ?. Nhưng lưu ý dùm đó là hàng Nhật 100%, ngày xưa nhập nguyên con zia chứ ko phải là hàng họp tác sx gì cả. Mấy hàng đó bền vô đối. Nói chung hàng LG rẻ, đẹp, nhìu chức năng linh tinh, là dòng phổ thông. Bền hay ko thì ko chắc. Nhà mình xài đồ LG nhìu lắm vì giá cả rất dể chịu. Tuy nhiên mình hơi thất vọng với cái máy lạnh LG. Nhà 4 cái thì cái Sanyo mua chắc 4-5 năm gì rồi, đến giờ vẫn tốt nhất. 2 cái Reetech mua gần đây thấy cũng ổn, chỉ riếng cái LG là kém, làm lạnh yếu, ồn và thiết kế cái remote rất ngu >"<

17. CH33RS Thành Viên Cấp 5

thích mạo hiểm thì lg, còn chắc bền thì hitachi Các bác cho em hỏi nên mua tủ lạnh LG hay hitachi ?

18. coolnt0317 Thành Viên Cấp 5

Máy lạnh thì mua LG
    Tủ lạnh thì Hitachi
    Em thấy thế Các bác cho em hỏi nên mua tủ lạnh LG hay hitachi ?

19. vipmember4u Chuyên Hàng USA

hitachi xài bền lắm đó

20. homiki Thành Viên Cấp 4

Hitachi di bạn
    Nhà mình cũng đang xài một cái giống hình mà dung tích lớn hơn :sure: xài thấy làm lạnh rất nhanh Các bác cho em hỏi nên mua tủ lạnh LG hay hitachi ? dạo này uống đá nhiều, trời nóng quá Các bác cho em hỏi nên mua tủ lạnh LG hay hitachi ? - 1