Tìm kiếm bài viết theo id

Các bạn cẩn thận với nick Sandal8888, bán hàng không uy tín

Thảo luận trong 'Khi người đàn ông khóc' bắt đầu bởi tanthanh81, 6/11/15.

ID Topic : 8246691
Ngày đăng:
6/11/15 lúc 13:45
  1. tanthanh81 Thành Viên Cấp 1

Tuổi tham gia:
    14
    Mình có mua 1 chiếc điện thoại của em này. Tuy mới 25 tuổi nhưng trình dụ và lừa cũng cao tay. Mình ở xa nên không lên trực tiếp xem máy. Khi rao bán máy nói là máy xách tay Mỹ, lên quốc tế. Thỏa thuận là sẽ chịu phí ship và phí thu hộ, mình lên bưu điện nhận thì nhân viên bắt mình đóng tiền ship và thu hộ, gọi cho nó nó bảo anh đóng đi em sẽ mua card trả lại, mình hơi bực nhưng thôi, vì thấy nó mua bán trên mạng cũng nhiều chắc có lẽ uy tín. Mình nhận máy, về nhà kiểm tra khởi động thì lên màn hình T-mobile. máy cập nhật lên phần mềm mới thì bị unlock trở lại. hôm đó là tối thứ 7, mình có gọi điện và nhắn tin thì thằng anh không nghe máy mà đưa cho nhỏ em nghe. Nói là sẽ phụ thêm 50% thiền unlock. Mình đồng ý. Đến thứ 2, mình đoán là nó đã nhận được tiền nên mình nhắn tín. gọi điện đều không nghe và tìm cách trì hoãn. Bây giờ bộ mặt thật của kẻ bất lương đã hiện rõ. Mình mua hàng online trên 5giay.vn cũng nhiều rồi, và tuy số tiến không lớn nhưng rất bực và làm mất lòng tin khi mua online nữa. Đã mua bán qua mạng thì quan trọng là chữ tín.
    Mình đưa lên đây để admin và các bạn đọc và cẩn thận khi giao dịch. Thấy nick Sandal8888 và số điện thoại 0905918878 và 0935585433 hay bán hàng bên mục thời trang giày dép. Cám ơn anh em đã đọc tin.

2. buon84 Nhân Vô Thập Toàn Super Moderator

Bạn có link topic bán hàng đó không?

3. tanthanh81 Thành Viên Cấp 1

mình mua xong thì nó đã close topic rùi, hic.

4. tanthanh81 Thành Viên Cấp 1

5. buon84 Nhân Vô Thập Toàn Super Moderator

Đã pm bị cry !

6. Tori0977 Thành Viên Vàng

Thớt cũng dễ tin người quá hen, hàng điện tử nên đến tận nơi test thì hay hơn...!!!

7. Tori0977 Thành Viên Vàng

Mình đọc nên biết là thớt ở xa mà, ý mình là nếu sau này ai đó mua hàng điện tử thì nên test trực tiếp là hay nhất, chứ tụi nó tạo nhiều nick, nhiều vỏ bọ giao dịch làm mình tin tưởng rùi CK, bỏ tiền ra mua món hàng ko ưng ý mà mỗi ngày nhìn thấy nó bực lắm.
    Bác xem link cũng lừa con Note 4 của girl nè https://www.5giay.vn/threads/anh-em-can-than-voi-anh-nay-ban-dien-thoai-gian-doi.8232209/

8. hoangduytiti Thành Viên Cấp 4

kinh nghiêm xương máu đừng bao giờ mua đồ ol giá trị cao .
    hi vong những thành phần như thế này sẽ ko còn tồn tại trên 5s

9. pes2015 Thành Viên Cấp 3

Trên 5giây có group nào xử lý mấy thành phần như vậy khu vực HCM ko nhỉ? Em mới bị 1 vố, điên quá. Xử lý ko dc em báo CA luôn quá

10. Lê Hữu Trung Thành Viên Mới

còn kinh nghiệm xương máu của mình từ trước đến giờ là mua hàng bao giờ cũng phải sờ tận tay, test tại chỗ trước, còn nếu không đủ đồ nghề để test thì phi ra tiệm ngay lập tức, ok thì mua

ChotNhoRoiQuen thích bài này.
  11. tanthanh81 Thành Viên Cấp 1

Mình trước giờ cũng đã mua hàng OL giá trị như thế mấy lần rồi, đều OK cả. Nhưng lần này gặp phải em này nên bực lắm. Bán hàng OL thì uy tín làm đầu thì mới lâu dài, nếu mà ai cũng như thế thị cái chợ OL này chắc không phát triển như vậy. Mình tham gia 5giay từ khi mới thành lập đến giờ, thấy 5giay rất hay, có chiến lược phát triển tốt. Chỉ là bây giờ nhiều người mua bán quá nên cần phải có luật lệ nghiêm để tạo uy tín mua bán tiếp tục được.

12. kenlove520 Thành Viên Kim Cương

số tiền nhỏ + vs dân sự c.a k làm đâu bác ah. tui bị 1 lần cái sim rồi. chán lắm. có link thì mod ban nó + black list cho mọi ng bít mà né thôi

13. topphukien www.topphukien.net

Đợi 5giay phát triển ví điện tử, 5giay làm trung gian mua bán khách hàng nhận hàng sau 2 hoặc 5 ngày khách hàng ko phản ảnh thì chuyển tiền cho ng bán.

14. tanthanh81 Thành Viên Cấp 1

Bạn nói đúng lắm, diễn dsan này đã phát triển như thế này rồi thì mình nghĩ phải có một luận lệ riêng để ai giao dịch cũng cảm thấy an tâm. Chứ nếu tình trạng này kéo dài, danh sách blacklist càng dài thì diện đàn này sẽ đi về đâu. Bây giờ có rất nhiều trang như thế này trên mạng.

15. c2h2 Thành Viên Cấp 2

cái này khó lắm. Đặt ra luật cũng có thể lách được mà. Đến lão làng Amazon còn điên đảo vì mấy tai lừa đảo nữa mà huống hồ gì tép rêu như 5s đây.

16. topphukien www.topphukien.net

5giay làm trung gian thì bảo vệ cả người mua lẫn người bán, tránh đơn hàng lừa đảo và ng bán ko uy tín khi mua hàng online (nhất là hàng chuyển phát)

17. topphukien www.topphukien.net

khó lắm bạn ơi, chỉ có làm trung gian mới khả thi thôi. vì ng mua hàng nhận hàng xong xác nhận hoặc 2-5 ngày ng mua hàng ko lên xác nhận thì 5giay chuyển tiền cho shop hình thức này nước ngoài làm vậy từ lâu rồi.

18. topphukien www.topphukien.net

việc BQT test sản phẩm giúp thì việc đó sẽ ko xảy ra, còn 5igay làm khâu trung gian giam tiền thì còn có khả năng

19. topphukien www.topphukien.net

Việc giam tiền chỉ được hoàn lại ng mua khi sản phẩm ko đúng hàng thôi (giam tiền vậy tránh ng mua bị lừa đảo và tránh các đơn hàng giả mạo khi chuyển phát xong rồi người mua không nhận hàng chi phí gửi và chuyền hoàn về do shop chịu. Nước ngoài đã rất thành công về việc này rồi, còn việc ng sử dụng xài chán hoặc sử dụng ko đúng cách bị hư thì đâu đc thiếu nại.

20. topphukien www.topphukien.net

góp ý thêm để 5giay phát triển thêm khâu làm trung gian để ae giao dịch an toàn trên diễn đàn 5giay thôi