Tìm kiếm bài viết theo id

Cách chọn tranh treo tường hợp với ngôi nhà bạn

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi cong dong khoi nghiep, 2/6/16.

ID Topic : 8459923
Ngày đăng:
2/6/16 lúc 22:34
  1. cong dong khoi nghiep Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    7
    Treo tranh trong ngôi nhà của mình thì nó tạo nên được một điểm nhấn cho ngôi nhà của bạn, vậy làm
    sao để chọn tranh treo tường hợp lý cho ngôi nhà của mình muốn nhà đẹp thì con mắt của bạn phải đầy tính thẩm mỹ chính vì điều này mình sẽ tư vấn cách chọn tranh và nơi treo hợp lý .Cách chọn tranh treo tường hợp với ngôi nhà bạn

Đầu tiên là phải chọn tranh, bước này cũng rất quan trọng vì treo lên đẹp hay xấu cũng nhờ vào giai đoạn này, hiện tại trên thị trường có nhiều mẫu mã tranh khác nhau như là tranh gỗ, tranh màu nước, ảnh nghệ thuật, ảnh gia đình, tranh sơn màu,... rất là nhiều với đầy đủ mọi loại kích cỡ. Nếu bạn trang trí cho nhà biệt thự rộng thì nên chọn những tranh có kích cỡ lớn, hoành tráng sử dụng các loại tranh cẩn xà cừ, tranh sơn dầu như vậy mới tạo được điểm nhấn ngôi nhà.

Khi chọn tranh treo tường bạn nên đểý đến đồ nội thất trong nhà như vậy lựa chọn sao cho nó hài hoà dễ nhìn nếu như nhà kiểu hiện đại bạn hãy lấy những bức tranh phong cảnh có màu sắc trang nhã, không quá cầu kì. Nhà cổđiển thì chọn những bức tranh sơn mài, sơn dầu.

Lưu ý khi chọn tranh thì nên đặt tính thẩm mỹ lên hàng đầu, không cần treo nhiều chỉ cần cho nó hài hoà sắp xếp hợp lý tạo lên điểm nhấn của ngôi nhà. Thể hiện được phong cách ngôi nhà bạn hoặc bản thân của chủ nhà.

Cách chọn tranh treo tường hợp với ngôi nhà bạn - 1

Cách treo tranh treo tườngtrong nhà

Trước khi chọn tranh treo thì bạn cũng đã ngắm được mình nên treo chỗ nào rồi mới chọn lựa hợp lý kích cỡđể treo. Tiếp đến bạn có thể chọn nhiều bức tranh để treo lên tường cũng được đối với các nhà hiện đại thì nội dung cũng đơn giản nhưng nên treo chúng thành các nhóm có cùng kích thước, hình dáng. khoảng cách thì từ 8 đến 10 cm làđược rồi, cũng nên hạn chế treo tranh giống nhau lên một nơi nhìn như vậy rất khô khan.

Nếu bạn thích treo khung ảnh gia đình thì có thể treo ở phòng khách với kích cỡ lớn nhỏ theo từng diện tích tường nhà, như vậy cũng thể hiện được sự gắn kết các thành viên trong ngôi nhà, nếu ảnh cá nhân thì bạn có thể treo ở các khu vực tường phòng ngủ hay phòng làm việc.

Chọn tranh cho trẻ nhỏ thì rất là thú vị, nếu những bức tranh của con bạn tự vẽ thì hãy treo chúng lên làm như vậy thì tạo ra tính sáng tạo cho bé, nên sử dụng những khung tranh đơn giản không dùng kính mica để tránh các béđùa nghịch làm rơi rớt nguy hiểm.

Đó là những cách để chọn tranh và treo tranh hợp lý và lưu ý khi treo tranh treo tường bạn không nên chọn những nơi bịẩm ướt hoặc nắng chiếu vào tranh quá nhiều như vậy thì chất lượng bức tranh sẽ bị giảm đi và mau hỏng. Hi vọng với cáckinh nghiệm lựa chọn đồ nội thấttranh ảnh này sẽ tạo nên được sự sang trọng cho ngôi nhà bạn.

Xem thêm:
    Tranh treo tường tại Hà Nội
    Tranh thủy mặc

2. tam_tran_123 Thành Viên Cấp 1

Treo tranh có thẩm mỹ và hợp lý làm ngôi nhà đẹp và sang hơn hẳn. mình ngày nào cũng đọc mấy topic trang trí nhà cửa thế này. Đã bắt đầu mơ về ngôi nhà và những đứa trẻ rồi hihi