Tìm kiếm bài viết theo id

Cách chữa gà ăn ko tiêu+lừ đừ+....dấu hiệu sắp die nè ae

Thảo luận trong 'Thú Cưng - Thú Nuôi' bắt đầu bởi shjnya, 29/4/12.

ID Topic : 4949066
Ngày đăng:
29/4/12 lúc 20:39
  1. shjnya Hổ Kê Bình Dương

Tuổi tham gia:
    12
    MOD cho e xin vài ngày nha,tks MOD!
    Mùa nay mưa tầm tả mà nắng thì cháy da nên hơi đất bốc lên khiến gà bị triệu chứng như tiêu đề mình nêu
    Cách đây 3 hôm 1 con gà mỹ của mình đã die kèm theo 1 số con có triệu chứng như trên,mình đã áp dụng tất cả kiến thức bản thân cũng như của người wen và ae 5s nhưng đều ko dc,may mắn thay mình dc 1 cô giáo trường cao đẳng y tế làm chung chị mình cho tên thuốc và vận dụng theo cách làm cho gà tiêu hết những gì có trong bầu diều của mình cuối
    cùng thì công lao đã dc đền đáp.Nay mình thấy topic của bạn huycuonggarung : http://www.5giay.vn/showthread.php?t=4946878 nhưng tiếc là đã muộn gà bạn ấy đã die,nay mình post lên để ae có thuốc trong tay tiêu diệt cơn dịch này
    Cách của mình đây :

Mình đã nói tỉ mỉ từng tí 1 cho ae dễ hiểu và làm rồi,chúc ae thành công,nếu ae nào có cần thêm 1 số cách trị 1 số bệnh cho gà thì vào topic này của mình,ae mình trao dồi kinh nghiệm giúp đỡ nhau nak`http://www.5giay.vn/showthread.php?p=95984032#post95984032
    Ko cần ae mang ơn hay hậu tạ gì,chỉ cần ae cứu dc gà thì vui rồi,vì mình đã hi sinh rất nhiều gà rồi,tính từ đó giờ gom lại chắc cũng gần cả ngàn con,nhưng sau mỗi lần như thế mình rút ra dc 1 bày học,chúc ae thành công nha!

2. GHET KET XE Thành Viên Cấp 5

Gà ăn rất mạnh, đổ nhiều cũng ăn hết luôn, nhưng không tiêu đuợc 1/2 bầu diều, nếu hôm nào nhét thuốc tiêu hay cho uống men tiêu hóa thì tiêu hết, cứ như vậy kéo dài cả tuần nay rồi

3. ptt.tyn1971995 Thành Viên Cấp 2

TKs người tốt nhìu nha , dạo này gà e cũng hay bịnh chết hoài à Cách chữa gà ăn ko tiêu+lừ đừ+....dấu hiệu sắp die nè ae( , mà k bik tại s cứu k kịp , nó có chịu chứng đứng há mỏ ngáp ngáp mặt tái xanh , mồng lạnh ngắt , đã z. k chịu ăn uống , rồi nó sặc sặc mạnh lắm , cứ như vậy , e đã chích thuốc bổ vs thuốc trị bịnh , k tháy hịu ứng ae chỉ dùm e với

4. gadacua Thành Viên Cấp 2

moi nguoi co the mua bi0-sun ve chit de tri viem duong ruot. Moi lan chit 1/2 ong. Thuoc nay minh dang dung rat hieu nghiem. Vao mua nay ga hay bi di phan co. Neu phat hien thi mua chit 3 bua se het. Sorry mode may e hu vietkey.

5. andy_danh Thành Viên Cấp 4

hay quá nhưng chủ topic có thể cho biết giá tiền khi mua thuốc đó không ? Cảm ơn bạn nha

6. black_dragon1102 Thành Viên Cấp 3

thuốc của chủ topic rất rẻ nên ae yên tâm điều trị,mình cũng dùng liều như thế hoặc gà mới bị bầu diều ko tiêu,gà rù.. thì ae chạy ra đường nguyễn thị nhỏ cửa hàng sáu râu hỏi mua chai thuốc BACTRIM về nhỏ ngày 2 lần.nếu gà nhỏ từ 3-6 tháng thì nhỏ 3 giọt/lần.gà lớn hơn thì 5 giọt/lần.chia sẻ cùng ae

7. Xem thêm bình luận
  8. maxx_boy Thành Viên Cấp 4

ae cho gà mờ hỏi mấy cái vết thương lọt bọng bàn tỳ...v...v... là bị ở đâu zậy Cách chữa gà ăn ko tiêu+lừ đừ+....dấu hiệu sắp die nè ae

9. shjnyabd Thành Viên Cấp 4

bàn tỳ là phần trên xương đùi đó bạn,còn bọng là xịch xuống dưới đít nó chút

10. binouvo Thành Viên Chưa Kích Hoạt

cho em hỏi 1 tí nha chủ topic ... em có con gà.... dưới lòng bàn chân bị ké.....có cách nào trị hết ko anh. tk anh

11. shjnya Hổ Kê Bình Dương

ké dưới bàn chân khó trị lắm bạn,mổ thì có thể hư chân luôn,hình như có thuốc chích đó,hôm trước trên này có 1 bác đăng là có thuốc trị ké chậu cho gà,chích 1 hay 2 muỗi gì 500k đó

12. Lữ Hùng Thành Viên Cấp 4

op phụ...thank a trai vì con gà nhà e hum nay tính ra trận mà thấy nó cứ xìu xìu nên thôi... bjo bik cách trị rùi ^^

13. khangthuy38 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

mo phat , adida phat nuoi kieng thoi dung nen da toi nghiep. sat sanh hai man, roi se bi qua bao

14. Tuancao Thành Viên Cấp 6

gà mình mấy bữa nay tự nhiên bỏ ăn, thấy em nó chậm chạm hẳn đi, ko biết bị bệnh gì. Các bác nào biết thì chỉ em với, gà em khoảng 3,5 tháng tuổi.

15. Tuancao Thành Viên Cấp 6

Gà của mình bỏ ăn vài bữa nay, đi phân trắng loãng, mình có nhét bột và cơm cho nó ăn để cầm hơn + thêm 1 viên B1 mỗi bữa. Nhưng từ sáng đến giờ thì bầu diều em nó cứ phình hơi, mình đã làm theo cách của củ topic, mình vừa thấy em nó đi phân lớn đóng lắm, màu đen và ko còn loãng nữa( cỡ như phân chó con vậy ). Bác chủ topic cho mình hỏi như vậy gà của mình có tiến triển gì hơn ko? Ah, bác chủ topic cho ae trên diễn đàn biết số phone của bác luôn đi, để khi nào cần bác giúp đỡ thì alo bác. thanks bác nhiều.

16. Arminal Thành Viên Cấp 5

lâu lâu mới có 1 cái topic hay...
    cho e hỏi xíu lun...
    Bữa e có 1 con khét chân xanh cam lai 75% gà nòi sáng ra tắm rữa phơi nắng đàng hoàng ăn uống bình thường đập cánh gáy um sùm.. trưa e nhét nó vào chuồng. Chiều ra cho ăn thường thì nó thấy người cũng ko dạn lắm nên e thấy nó nằm im à mà đập cánh đùng đùng mún chạy. tưởng nó đang nằm trong đất. bắt ra thì ??????????????? hiểu tại sao nó đứng ko nỗi ?? gáy bình thường để qua 2 ngày ??????????????? hồi phục ghét cho mần thịt lun
    A bik lí do tại sao thì cho e hỏi xíu nhé >"<

17. hienho1983 Thành Viên Cấp 4

hay qua, con gà đang bị tình trạng này,mà chích hoài ko thấy hết,dể cho uống thuốc như pro chỉ xem sao...Rất hữu ích cho ng mới tậpp chơi nè.

18. heo con_su Thành Viên Vàng

Tetra là thuốc mà tôi cũng hay cho gà uống mỗi khi trị bịnh, nhưng liều lượng thì nhỏ thôi chứ nửa viên hay cả viên thì con gà nào chịu nổi (mình là người 50-70kg mà uống một viên cũng thấy quay cuồng ù tai rồi), thuốc này lưu ý là rất nóng nhé.
    Hôm rồi con tre dầm mưa qua hôm sau bịnh luôn, ủ rũ bỏ ăn, mắt và mặt sưng húp, mặt tái cũng dùng tetra kết hợp vài thứ khác trị cho nó, sau 3 ngày thì khỏe lại, lúc dùng thuốc thì gà bị nóng và đổ ghèn luôn, dùng thêm cỏ mực giã nát pha ít nước bơm và nhét thêm bã nữa cho gà hạ hỏa,
    thêm chút ý kiến

19. gacoplensan Thành Viên Cấp 4

thuốc " ctm và 325" là thuốc gì vậy anh, xao lên google tim ko thấy vậy ah, ai biết vui lòng chỉ với

20. tamgacua Thành Viên Cấp 3

Thanks, cần có nhiều người như bạn thì không cần lo nữa rồi, hành động đẹp.

21. Duongtung2908 Thành Viên Cấp 3

phụ cho AE thấy, bạn này đáng khen nè..bữa nào cũng thử cách này thử xem