Tìm kiếm bài viết theo id

Cách phân biệt mắt kính fake và origin

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi bsbjindo, 19/8/09.

ID Topic : 1147122
Ngày đăng:
19/8/09 lúc 11:34
  1. bsbjindo Thành Viên Kim Cương

Tuổi tham gia:
    16
    Tính mua 1 cái mắt kiếng kiểu chuồn chuồn để đeo,thấy trên 5s có bán nhiều quá,giá cả đa dạng nữa (từ 45k-->200,300k),ngoài Trương Định cũng đầy,mấy loại 200-300k thì kiu có polarize gì đó chống tia mặt trời,mà ko biết có thiệt ko!Trong khi mình biết kiếng loại xịn phải từ 3-4 chai mà ko đủ tiền Cách phân biệt mắt kính fake và originCách phân biệt mắt kính fake và origin - 1Cách phân biệt mắt kính fake và origin - 2,trong khi mua mấy kiếng này đeo sợ hại mắt quá.Có thể ko cần hàng origin nhưng là hàng loại tốt,ko phải tròng đểu là dc.
    Mấy bro biết đâu bán hàng tốt tốt 1 chút,ko hại mắt là dc Cách phân biệt mắt kính fake và origin - 3Cách phân biệt mắt kính fake và origin - 4Cách phân biệt mắt kính fake và origin - 5

2. jay_2_u Thành Viên Cấp 4

em cũng đang kiếm nè

3. needspeedandlove Thành Viên Cấp 3

mình thấy mua trên 5s chắc ăn hơn ra mua ở ngoài, chừng 200k-300k là có kính ngon ngon rồi

4. kinghunter Thành Viên Cấp 1

cũng đang quan tâm vấn đề này, up để ae bàn bạc học hỏi kn.

5. Tuan_Nhoc ★★★ ★★★

chưa chắc....
    cái gì không rành thì thà kô xài or xài đồ lô cho lành

mấy cái kiếng này tui chạy dài òi. không rành bị thuốc vài lần.. giờ xài đồ lô luôn

6. kid2104 Thành Viên Cấp 5

phải có công cụ test mới biết đc . Nhìn bằng mắt thường thì vô phương,,,

7. kinghunter Thành Viên Cấp 1

có công cụ để test đc àh?

8. canhcua5tht Thành Viên Bạch Kim

mắt kính eyewear HUT có 1 cửa hàng outlet ở 3/2 đó, qua coi có cái nào sale rẻ rẻ ko Cách phân biệt mắt kính fake và origin

9. thienthantuyet Thành Viên Vip

mình đeo chủ yếu che bụi là chứ mua hàng xịn 3-4 chai sao theo nổi

10. DW_and_SW Thành Viên Vàng

Mình ko rành về mắt kiếng nhưng thấy trên 5s có 2 cửa hàng VIP bán mắt kiếng đó bạn, theo mình thấy thì hơn 1tr là có 1 cái xịn rồi đó, vì mình cũng đang tìm mua giùm ông anh 1 cái tầm 1000usd nên đang tham khảo.
    Chớ có đụng vô mấy em (hàng sách tay vừa về) trên mục đấu giá nha, 100% hàng đểu đó bạn.

11. applenguyen Đại Gia Túi Xách

mình cũng hỏi chị mình có shop bán per và Fashion bên USA nà .. thật ra ba cái kính vớ vẩn trên 5s bán đó 100% là hàng fake cao cấp thui Cách phân biệt mắt kính fake và origin .. sự thật thì rất là phủ phàng .1 cây RAyban chính hiệu khi giảm giá bèo nhèo lắm cũng là 150USD đó .Nếu chưa nhìn kính thật , thì tưởng hàng siu fake nó là thật , nhưng khi nhìn kính thật thì sẻ thấy 1 điều : fake vẫn là fake ^^~ .Kính thật thì sắc sảo vô cùng lun đó , khi bạn để lên 1 mặt phẳng thì kính thật , có gọng kính đều nằm trên mặt phẳng đó ---> kính siu fake thì we^n đi Cách phân biệt mắt kính fake và origin - 1 ... và kính thật lúc mua lun có giấy tờ nà , hộp nà , thẻ nè , và 1 số tờ giấy gì đó ghi code hay ref ..Kính thật thì gọng kính sẽ có in rất sắc code hay ref , nơi sx , kí hiệu model ===> các thứ này sẽ trùng với các số trong tờ giấy .Còn ở VN thì mình potay, vì đi vô diamond mua kính thì chả thấy giấy tờ gì cả Cách phân biệt mắt kính fake và origin - 2 , cũng chả bít thế nào , ah, nếu có thì chỉ là giấy hay tem chứng nhận hàng thật ^^~ .Kính thật đeo vài ba năm thì ko bị tróc si , sơn hay chữ nha , đeo vô thấy mát mắt lìn và gỡ ra đeo vô lin tục cũng ko bị nhức mắt Cách phân biệt mắt kính fake và origin - 3

còn ở VN thì mình chả bít thế nào , nhưng có chú kia nói cho mình bít là hàng VN thì là 90% là hàng fake TQ ấy . fake có nhìu loại , fake dỏm , fake vừa và siu fake ( cũng chả có giấy tờ gì đâu ) ...

túm lại , tuỳ theo kte mà mua hàng , đeo chơi hay đi làm thì tuỳ , mún chắc ăn thì ship từ nc ngoải về , những lúc super sale thì tha hồ mà shop Cách phân biệt mắt kính fake và origin - 4 hay nhờ ng wen bên nc ngoài mua về đi hen ...

12. minhchung36 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

cái này từng bỏ 1 thời gian ra tìm hiểu. Báo cho bro 1 tin buồn là ko có chuyện mua dc kính xịn mà có giá từ 200 => 300 đâu. mà có 3 chai chưa chắc mua dc kính xịn nữa đấy. Còn polârai gì đấy, mình cũng có nè, nhưng cái quan trọng là nó có đúng là polarai xịn thật hay ko. vì cách test hàng thật ở nước ngoài nó dùng cái máy gì á,..

13. gakon7 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

hàng fake giờ làm ghê nhỉ ? Cách phân biệt mắt kính fake và origin

14. milk milk Thành Viên Cấp 5

Chắc bro đang bán mắt kính trên đây hả...hehe...có j mạo phạm bỏ wa cho ^^!
    Me 2...nghèo mà còn mắc cái eo...^^!

15. bsbjindo Thành Viên Kim Cương

đeo chống bụi là 1 chuyện,nhưng mình sợ mấy cái kiếng fake xài tròng đểu,xài 1 thời gian sẽ ảnh huởng đến thị lực của mắt-->quan trọng là chỗ này nên muốn kiếm cái nào tròng tốt ko hại mắt (ko cần xịn vi có thể đổi kiểu khác dễ )̀

16. conheodat_1987 Thành Viên Cấp 4

đọc những cái vấn đề này thật là bực mình.....chỉ có mua đồ ở Vn mới lo chuyện hàng thật hàng nhái thôi

17. simgiabeo nhất Vợ, nhì Trời !

nước ngoài cũng có, nhưng mà đỡ hơn VN bác ui! :confuse:

18. boycute Thành Viên Vàng

giá cỡ 200k> thì hàng feke 100% nhưng fake cao cấp 99%
    ở việt nam mà xài hàng xịn 300$ thì hơi phí đoá

19. kieuvan1809 Thành Viên Cấp 4

em chơi kiếng 50k ko à mà đeo càng ngày nhìn càng xa
    kaka

20. bumbumn Thành Viên Cấp 5

Ở Vn test bằng hình, sau khi đeo kiếng,một số hình mình hok thấy nếu hok có kiếng. Mà không biết loại kiếng này đeo có hại mắt hok ha mấy bro,tui có 1 cái Police của Liên Sơn 5xị,test polarai lun:snicker: