Tìm kiếm bài viết theo id

Cách phân biệt mắt kính fake và origin

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi bsbjindo, 19/8/09.

ID Topic : 1147122
Ngày đăng:
19/8/09 lúc 11:34
  1. vutrieuca Thành Viên Cấp 4

mua kiếng 1000usd,Cách phân biệt mắt kính fake và origin

2. meoconhayngu1981 Thành Viên Kim Cương

hic, chẳng hiểu thế nào nữa? bán mắc cũng kêu mà bán hợp lý thì lại cho là hàng đểu. mình cũng có bán kính trước đây, kỳ cạch nhờ người quen xách về, bán hoài mới hết. giá có mắc đâu, mà chất lượng thì bảo đảm. mình cũng xài chính hàng đó, có cả công cụ test đàng hoàng luôn.
    giờ bạn nào muốn test kính polarise rủ mình cùng đi chọn nè, mình có đồ test nè, kekeke!

3. canhcua5tht Thành Viên Bạch Kim

hok bít hỏi thật hay khè 1000 $ nữa :nosebleed_002: . Kính xịn rẻ hok có chứ cầm vài ngàn $ cỡ nào hok có.:embarrassed: . Thích thì vào Eyewear HUT (hệ thống mắt kiếng hàng hiệu đầu tiên tại VN), kiếng mát loại bình dân thì vài trịu, loại cao cấp vài chục triệu cũng ko thiếu.

4. canhcua5tht Thành Viên Bạch Kim

Khoan, xí 1 phát, bị cận thì đeo kính mát thế nào đây :shame::shame:
    Hok lẽ mua cái kính vài trăm đô roài đục cái tròng ra, làm lại cái tròng có độ cận :confuse::confuse::confuse:

5. outin Thành Viên Cấp 1

ko biet o hcm nay noi nao ban gong kinh can gia re ma tot vay ae

6. tuanrau Thành Viên Cấp 6

Mình cũng quan tâm vụ này lém

7. thaiduytam CHELSEA~IN~MY~HEART

hihi!hum bũa dắt bạn gái vào cửa hàng mua mắt kiếng,giá 1,2tr,giảm 200k còn 1tr,bạn gái trả giá còn 500k di9 ra cửa kêu lại!!!nói chung rất khác kính chợ,đeo vào rất chuẫn,chống tia cực tím lun!!!mua ở 1 cứa hàng mắt kính lớn ở sài gòn đàng hoàng!mình nghĩ trả được giá dó thì ko bị hớ bao nhiu nên yên tâm!!ai có tâm hòn trả giá thì tham khảo nha!vì ko bít úp hình nên ko úp kiếng dược!nhìn rất chuẩn

8. 7miles Thành Viên Cấp 5

Tập đeo kính áp tròng đi cưng Cách phân biệt mắt kính fake và origin

Tui ko biết mọi ng đeo kính mát thế nào chứ có một sự thật là tui đang ôm một cái kính đeo vô lúc nào cũng tuột vì nó chỉ hợp với lỗ mũi của tụi Tây (nó ko có 2 cục gì đỡ 2 bên mũi như kính cận). Giờ ko dám đi bẻ cho ôm khuôn mặt vì sợ tự mình phá hỏng đồ hiệu (mua tại 1 shopping mall của Mỹ, có giấy đầy đủ). Bữa tính đem lên 5s đấu giá mà thấy gì mà có 200, 300k.

Trước kia trong một bữa cà phê tui có quen với con nhỏ kia là bồ của 1 thằng cha Việt Kiều chuyên bán kính mát thời trang các loại. Nó tháo cái kính Burberry đang đeo và đố tui cái đó bao nhiêu tiền. Thú thật là cách đây 2 năm tui chả biết đồ hiệu là gì, nó hỏi tui còn thật thà bảo: "chắc mấy trăm ngàn". Nó nói cái đó bán tại châu Âu ít nhất là 2,800 euro. Còn cái nó đang đeo là hàng siêu fake, 1 thùng mấy trăm cái 5,000 USD. Y hệt thật, kể cả mã số, blah blah,... Từ đó trở đi tui ko tập đi chơi với bọn sành điệu nữa, cứ bụi đời xài đồ ko thương hiệu thế mà lại... thật hơn. Cách phân biệt mắt kính fake và origin - 1

9. canhcua5tht Thành Viên Bạch Kim

ko dc ss ơi, tính e bộp chộp táy máy tay chân, đeo kính áp tròng có ngày bị đui lun:byebye::byebye: .

Hức, cái zụ bị cận này cũng làm e đau đầu wá chời. Ra biển muốn đi lặn coi cá mà cũng ko dám đi, tại nghĩ bỏ kính ra đeo kính bơi vào lặn cũng có thấy gì đâu Cách phân biệt mắt kính fake và origin - 1ps:Cách phân biệt mắt kính fake và origin - 2ps:.

10. 7miles Thành Viên Cấp 5

Đi bơi cũng chả đeo kính áp tròng đc đâu, đó là lý do mà đến h sis vẫn chưa biết bơi. =))
    Mua loại 1 tháng tập đeo thử, thấy ok mua tiếp, còn ko thì thôi, sis biết đeo kính áp tròng từ lúc chỉ có 11 tuổi đến bây giờ đấy. Cách phân biệt mắt kính fake và origin - 2

11. manda_shoes Thành Viên Cấp 1

mua kiếng bảo hộ lao động của Đài Loan có 40k bảo đảm không hư mắt mà rất mát, chỉ tội hoi9 xấu nhìn cứ như người nhái ấy

12. Gã ngố Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Có thằng bạn nhà nó chuyên bán đồng hồ và mắt kính. Nó bảo thế này, riêng mắt kính thì mua kiểu gì cũng bị hớ.Cách phân biệt mắt kính fake và origin

13. cho e hỏi tiệm kính nào vậy bác?từ 1tr2 mà còn 500k hả bác???Cách phân biệt mắt kính fake và origin

14. canhcua5tht Thành Viên Bạch Kim

hehe, may mắn là e tập bơi thành công trước khi bị cận Cách phân biệt mắt kính fake và origin - 1

đi bơi thì có thấy mờ mờ cũng ko sao, e ko có thói quen vào hồ bơi dòm lung tungCách phân biệt mắt kính fake và origin - 2. Cứ cắm đầu mà bơi thôi. Còn đi lặn biển mà ko thấy đc cá với san hô thì bùn lắm, cứ thèm đi lặn biển wài, mà kẹt zụ mắt mũi wáCách phân biệt mắt kính fake và origin - 3

Ai cũng bẩu e đeo kính dòm shin zai hơn, bỏ kính ra dòm ngu pà kố, nên thành ra ko bỏ kính ra để đeo sảt tròng đc :sexy_girl::sexy_girl:

15. Malice Thành Viên Kim Cương

Mắt kiếng mua mắc tiền cũng sợ lắm, làm hư 1 cái chắc chết

16. Silent Joker Why So Serious?

Đi mổ đi,
    tha hồ mà dòm
    Cách phân biệt mắt kính fake và origin - 3

17. canhcua5tht Thành Viên Bạch Kim

mổ thì ko đc đeo kính, mà ko đeo kính ng ta chửi mặt ngu:ah::ah:

trc đi bơi thấy có thằng đeo cả kính cận vào hồ, để ý nó, thấy nó ko bơi, mà toàn dòm, đúng tục Cách phân biệt mắt kính fake và origin - 1

18. 7miles Thành Viên Cấp 5

Do đeo kính 1 thời gian dài rồi bỏ ra tức thì sẽ thấy ngu ngu, chứ tháo ra về sau thì mắt trở lại bình thường, hết bị "khờ" à. Cách phân biệt mắt kính fake và origin

19. laonongdan Thành Viên Chưa Kích Hoạt

mình mua cái polarize 240k đeo cũng mát lắm, nhìn đẹp nữa.

20. olympic777 Thành Viên Kim Cương

dưới 1 triệu khó mà tìm ra đc kính original , e đang có mấy cái nè anh , thích thì qua lụm , original 100%