Tìm kiếm bài viết theo id

Cách phân biệt mắt kính fake và origin

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi bsbjindo, 19/8/09.

ID Topic : 1147122
Ngày đăng:
19/8/09 lúc 11:34
  1. kevin_2510 Thành Viên Cấp 6

hum bữa vô tình lấy đèn laze chiếu vô tròng kính nó hiện màu đỏ ( đèn màu xanh lá ) , kinh mình mua của 1 bro bán trên 5giay ^^ bạn thử xem ? Cách phân biệt mắt kính fake và origin

2. laroi_vigio Thành Viên Chưa Kích Hoạt

cũng quan tâm. nhưng ko biết thật giả thế nào cả.haizzzzzzzzzzzzzz

3. conitech.jsc Thành Viên Vàng

hàng trên 5s gần như hết được nhập khẩu ở nước ngoài về chính xác là Quận 5, TP.HCM, VN, rõ hơn là Chợ "Kim Biên", mình đã mua 4 cây kính trên 5s và có so sánh với hàng ngoài Kim Biên thì nó là một, sau khi làm bên XNK nhập hàng cho các sạp ở chợ này mình mới biết. và mình đã coi thử cây xịn nhất ở chợ khoảng 80k thì đi coi mấy chỗ trên 5s bán thì khoảng 200k > 400k, từ đây mình không dám đụng tới mắt kính trên 5s nữa, có mua ra Kim Biên cho rẻ.

4. llchan Thành Viên Cấp 3

tiền nào của nấy

5. sabotager Thành Viên Chưa Kích Hoạt

vào bệnh viện mắt tp, mua mắt kính cho ng mới mổ mắt có 45k. rẻ chán mà ko sợ bị hại mắt j.tìm chi mấy kính tào lao rồi bị hớ khi mua hàng fake. đúng nản (*_*)

6. mazolx Thành Viên Cấp 3

Hàng xịn sale bên Mỹ đôi lúc cũng ko có thẻ gì đâu bạn àh..chỉ có cái hộp thôi..nhưng cậu mình dạy cách thừ là nếu ghi là made in Italy hay gi đó trên gọng...bạn dùng aceton ( nước rửa móng đó) quét ngang nếu tróc đi thì là hàng đểu rùi...

7. Dj_Sonic _Trance4ever_

VN mà chơi kính hiệu quá thì cũng hơi phí tiền thật , âm thầm lặng lẽ mà xài thôi :baffle: có điều xài kiếng rẻ tiền thì mau hư mắt - kiếng mắc tiền thì ... :too_sad: vấn đề nan giải :sexy_girl:

8. Sunwear_NDC Thành Viên Cấp 1

Theo thông tin tai hội thảo "Gìn giữ đôi mắt" do Hội Phụ nữ tổ chức, ước tính có đến 90% kính hàng hiệu trên thị trường hiện nay là hàng giả có nguồn gốc từ Trung Quốc, Hàn Quốc, Hong Kong …
    Mắt kính hàng nhái bao gồm loại rẻ tiền và loại nhái “cao cấp”. Đối với loại nhái rẻ tiền thì việc phân biệt rất dễ dàng bằng mã số cây kính, kiểu dáng, sự tinh xảo. Nhưng đối với loại kính hàng nhái “cao cấp” thì là vấn đề nan giải vì nhìn kiểu dáng bên ngoài và mã số cây kính, người tiêu dùng không thể nào phân biệt được nếu không phải là giới chuyên môn hoặc là chưa sử dụng một thời gian.
    Để bảo vệ và xây dựng thương hiệu, mắt kính chính hãng luôn được kiểm định khắt khe nhằm đảm bảo an toàn thị lực. Những sản phẩm copy hay hàng nhái được sản xuất lén lút từ cơ sở nhỏ, mục tiêu hàng đầu là lợi nhuận nên chất lượng không được đảm bảo mặc dù hình thức kiểu dáng bên ngoài rất bắt mắt.
    Để giúp người tiêu dùng có thể tìm mua cho mình một cặp mắt kính đúng hàng chính hãng từ các thương hiệu quốc tế, các công ty độc quyền phân phối các nhãn hiệu kính quốc tế đã áp dụng hệ thống Barcode và tem chống hàng giả do Bộ Công an cấp với các đặc điểm sau:
    Thứ nhất: Trên mỗi chiếc mắt kính hàng chính hãng đều được dán một tem Barcode trên càng kính. Mã số kính trên Barcode phải trùng khớp với mã số trên càng kính. Phía trên của Barcode là tên của đại lý bán sản phẩm chính hãng.
    Thứ hai: Tem chống hàng giả do Bộ Công an cấp được dán lên phía bên phải của Barcode và phía trên tem có in tên nhãn hiệu của cây kính. Mặt sau của tem và Barcode là giá bán lẻ quy định và được niêm yết trên toàn quốc
    Thứ ba: Mỗi cây kính hàng chính hãng đều được gửi kèm với một thẻ bảo đảm hàng chính hãng. Mặt trước của thẻ là logo và tên của công ty phân phối độc quyền các nhãn hiệu mắt kính quốc tế. Mặt sau của thẻ là Barcode với mã số kính trùng khớp với mã số trên càng của cây kính.
    Hiểu được cách phân biệt thương hiệu, nhà phân phối từ các dấu hiệu có trên mẫu tem và Barcode sẽ giúp cho người tiêu dùng có thể yên tâm chọn cho mình một chiếc mắt kính chất lượng, thời trang, chính hiệu, xứng đáng túi tiền bỏ ra.
    Cách phân biệt mắt kính fake và origin Cách phân biệt mắt kính fake và origin - 1 Cách phân biệt mắt kính fake và origin - 2 Cách phân biệt mắt kính fake và origin - 3 Cách phân biệt mắt kính fake và origin - 4 Cách phân biệt mắt kính fake và origin - 5 Cách phân biệt mắt kính fake và origin - 6 Địa chỉ cửa hàng tại TP HCM
    Sunwear 255 Nguyễn Đình Chiểu, quận 3
    ĐT : (08) 39293065
    Sunwear 1B Lê Thị Riêng, quận 1
    ĐT: (08) 39257688
    Website: http://www.sunwear.com.vn/

( trích nguồn vnexpress )
    http://vnexpress.net/GL/Van-hoa/Thoi-trang/2009/07/3BA10C61/

9. BiBoss321 Thành Viên Bạch Kim

mình chỉ bạn nè, hàng tốt bạn đeo vào mắt chừng 3-5phút mà ko thấy mỏi và nhức mắt là hàng tốt giá cả thì 200-600k còn hàng xịn trên 2 chai đeo cả ngày cũng như mắt thường. chúc tìm đc kính như ý

10. chobits86 Thành Viên Vàng

bác này có vẻ thích eyewear HUT nhỉ ... riêng em thấy trong đó kính ko được fashion cho lắm
    Ray Ban rẻ nhất thì cũng tầm 1 triệu ... bác gì nói bên US sale rẻ nhất 150$ chỉ đúng với loại trong shop thôi vì bên nước ngoài vẫn có hàng ăn cắp trong hãng ra ^^
    Muốn biết kính xịn hay ko còn 1 cách là xài thử ... vì kính xịn thì khó trầy hơn loại dỏm và các số hiệu ghi trên gọng rõ nét và rất khó bay . Nói chung ai đã từng xài loại xịn rồi thì nhìn hàng dỏm là nhận ra ngay . Eyewear cả nhà em toàn mua ở 1 tiệm quen trên lê thánh tôn ... mà còn rẻ hơn mua bên sing mùa sale nữa
    Đặc điểm của tiệm đó là bán hàng fake nhiều nhưng khi hỏi hàng hiệu thì họ sẽ lấy ra cho lựa ^^
    @Bác canhchua có thể mua gọng kính cận rồi gắn tròng cận màu vào được mà ...

11. thuy89 Thành Viên Cấp 6

kính bơi có loại có độ nha bạn. Mình cũng như bạn cận nên cũng chẳng quan tâm đến kính mát.:41_002:

12. snowflakes89 Thành Viên Kim Cương

hem bít...ủng hộ

13. bactam Thành Viên Cấp 4

bro đến xem chổ này xem sao? cũng là nick 5s nhưng lâu wa kg dạo bên box thời trang nên quên nick rồi, chỉ có số đt, trên đường xóm chiếu. Q4, vào mua fai có ng trông chừng xe vì lên gác. mình mua cái rayban chỉ 200k nhưng sau 2 năm vẩn kg tróc si, chử, mặt kính kg trầy xước, đeo kg mõi mắt, như vậy ok chưa? kg PR nha, xài sao nói vậy
    đt: 0908288028 (nhớ trả giá nha bro)

14. Ruồi Vô ngã, vô ưu.

Tui không rành cái này nhưng tui thấy mắt kiếng mắc ở chỗ cái gọng, còn nhức mắt hay không là do tròng kiếng, tui hay làm bể tròng kiếng nên ra tiệm đặt lại tròng mới chừng 200k.

15. victoremi Thành Viên Cấp 2

tròng xịn cỡ 2-300k là xịn lắm rồi, chống đủ thứ lun ^^. đồ authorize khác với đồ fake là authorize thui. giá 1 cái gọng authorize trong đó 80% là tiền thương hiệu. từ đó => hàng authorize đắt gấp 5 lần hàng fake mà có khi chất lượng lại tương đương ^^

16. kimtienboi Thành Viên Vàng

không rành mấy vụ này lắm. có bro nào giải thích đc về tròng kính. ngoài khả năng chống chói UV, còn có khả năng đổi màu (tức là đi ban đêm vẫn đeo kính mà nhìn đường rõ la sao ko).

17. cdmaimai Thành Viên Chưa Kích Hoạt

bạn mua trong cửa hàng cái 200-300k với những cái anh em 5s bán trên dưới 100k thực tế là chung 1 cái như nhau thôi. còn giá gốc của nó thì.............suỵt, bí mật kinh doanh, nói ra mình bị chém không thê thảm không ăn tiền. Hàng chống tia xài là ok rồi, vào mấy cái plaza lớn mua cái 5-6 triệu chưa chắc là hàng original đâu. có khi giá trị thực của nó cũng vài trăm thôi bạn ạh. Vài lời góp ý cùng bạn

18. parishl Kiếm Tiền Lấy Vợ

kiếng thật có thẻ BH với có hình để test kiếng mà lo gì, giá đâu đến nỗi 150$ như bro kia nói

19. fake91 Thành Viên Cấp 1

ai nói vs bác.....còn tuy nữa...như em mắt kihn nào deo len cung nhứt mắt...hom trước có cái kinh guuuu mua torng store 5tr mấy 6tr mà vẫn nhứt như thường đo thôi :feel_good:

20. pan_da Thành Viên Chưa Kích Hoạt

bạn mình bán MK, khẳng định 100% ko có cty nào bán hàng xịn hết, ngay cả ở diamond hay pakson.. cũng vậy, toàn là made in china thoy
    mún có hàng xịn thì ra nc ngoài mua hoặc nhờ gửi về thoy
    siu fake thì đeo vào cũng ko hại mắt lắm đâu, đừng mua hàng 2-30k j đó đeo coi chừng dễ bị lịu lắm đó nhe hi hi