Tìm kiếm bài viết theo id

Cách phân biệt mắt kính fake và origin

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi bsbjindo, 19/8/09.

ID Topic : 1147122
Ngày đăng:
19/8/09 lúc 11:34
  1. Honey_Kute Thành Viên Chưa Kích Hoạt

trc win 1 cái của bro 5s trên điện biên phủ giá 60k , về xài đúng 2 ngày tróc xi gọng kính Cách phân biệt mắt kính fake và origin
    hãi hùng quá

2. meoconhayngu1981 Thành Viên Kim Cương

có, 1 tấm ko biết = gì, nếu là kính trang chất chống tia thì nhìn thấ y hoa văn nổi lên.
    nhưng cũng đừng mua loại bèo quá, hại mắt lắm bạn ui. mình đeo thử mấy kiếng bán ở siêu thị, chợ này nọ vô là thấy nhức đầu nhức mắt liền luôn.
    Nói chung là hàng hiệu có tiếng thì mắc lắm, 200-300$ là thường, nhưng cũng có thể chọn loại bình dân tầm 15 - 20$, đeo rất okie đó. made in China nhưng là bán bên Úc, chất lượng đã được duyệt rồi. hồi đó có mang thử 30 cái về bán chơi mà lưng chừng quá, dẹp luon.

3. have_lose Thành Viên Cấp 6

qua đây em nhuộn tròng cho nè, không cần bỏ tròng kính mát., cứ lấy tròng cận nhuộm thôi. tham khảo thêm
    www.hanghieurenhat.vn

4. n3h1p5 Thành Viên Cấp 6

- toàn sài đồ lô ko àh Cách phân biệt mắt kính fake và origin

5. congbac Thành Viên Cấp 4

trả có nữa giá mà nó bán phải đặt nghi vấn mới đúng chứ :10: mà tính ra bán vậy mà nó vẫn lời thì bình thường nó bán lời hơn 500k ghê vậy

6. MatKinh_Luna Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Bên mình thì hàng tầm 550k là đeo cả ngày k sao, chống chói chống UV tè le luôn rồi. Thật ra hàng chỉ tầm giá đó đeo đã ok, tầm 800k - 1tr5 là đã rất ok, hàng cao hơn chủ yếu là tiền thương hiệu thôi chứ chất lượng cũng vậy à. Mình bán hàng chân thật có sao nói vậy hehe. Kính tầm 300k trở xuống, 90% là không nên đeo liên tục quá 3 tiếng vì ảnh hưởng mắt. Đó là giá bên mình, còn mấy cửa hàng kính thì giá cao hơn. ACE nào rảnh ghé qua xem thử, tư vấn nhiệt tình ^^ www.matkinhluna.com 110 Nguyễn Thượng Hiền P5 Q3

7. MatKinh_Luna Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Bạn ơi kính 200k cũng có cái có poloroid rồi đó, quan trọng là độ dày của poloroid là mấy chấm thôi, có 1 số kính dỏm sau 1 thời gian là bay hết lớp poloroid chống chói đó đi. Bên mình hàng poloroid tầm 550k thì vĩnh viễn vẫn chống chói rồi hihi, tùy theo người bán và tùy hàng thôi à. Lâu lâu test lại xem kính mình còn poloroid hông nha

8. dylanx Thành Viên Cấp 4

Nếu muốn chống bụi mà giá hàng tốt, giá chất thì cứ Double Shield mà quất, mình làm 2 con 1 lúc, 1 đi ban ngày, 1 ban đêm, thời trang, chất lượng, giá rẽ, 150k max, đeo vào ko cảm giác nhứt mắt như các loại kiếng khác!

9. si2801 Thành Viên Cấp 3

ko rành từng mua hớ cái kính 600k chả ra gì

10. neomax5772 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

vung tay mua 1 cái kính ở tiệm bên Tô Hiến Thành ớn tới h !

11. Rongdien08 Thành Viên Cấp 4

Dưới 300k đeo chỉ tổ hư mắt , mình mua 3 - 4 cái rồi , topic nào cũng quảng cáo đeo không nhức mắt , không thoải mái có quyền trả lại , bla bla ... nhưng về đeo vài bữa thì ....
    Còn mấy cái kính trên đấu giá , trừ kính của bro Raybanxachtay thì mình chưa xài nên ko biết , còn mấy người khác thì cũng giống nhau cả thoy ..

12. nhat-tan Www.CayAnTrai.Com

Mua cái gọng về, vào tiệm kiếng lắp cái tròng 0 độ vào. Có loại tròng đổi màu mà. Styte không thua hàng xịn

13. dylanx Thành Viên Cấp 4

Há há, vì thế hãy là người tiêu dùng thông thái, mình ko PR cho cái kính Double Shield này, nhưng mà nếu bro chỉ cần đeo mí loại kính che bụi, chống nắng thì cái này thích hợp nhất ấy, kiểu dáng tất nhiên là ko đc đẹp như RAYBAN, gọng nhựa nhưng đeo thoải mái kinh!
    Mình cũng thắc mắc là thằng này chả thấy nó quảng cáo gì cả, mình chỉ tình cờ thấy 1 cửa hàng của nó trên đường đi làm hàng ngày, ghé vào mua thử thì thấy hết sức hài lòng, giá chỉ 60kCách phân biệt mắt kính fake và origin Còn nếu thích thời trang thì làm hẳn 1 cái kính xịn vài củ, (3-4 cái của bro mỗi cái là 300k thì cũng là 1tr2 rùi mà chả đc tích sự gì)mình đeo lâu dài mà, với lại con mắt là quan trọng nhất, ko chơi hàng dõm!:surrender:

14. kiekro Thành Viên Cấp 5

tui mua cái kính bảo hộ ở bệnh viện mắt giá 35k chống bụi ngon lành hơn mấy em 300k trên 5s này nhiều
    p/s: nhược điểm là nó xấu đau lòng Cách phân biệt mắt kính fake và origin

15. giapok Thành Viên Cấp 3

mới mua cái kính ở biên hoà, ông này cũng quen sơ sơ. lấy trong buồng ra 2 cái kính 3026 gọng vàng bảo là hàng châu âu, khác với mấy cái 8-900k trưng bày bán cho mình giá 2tr. kêu biên hoà có 2-3 cái thôi. hàng sách tay từ nước ngoài về. chẳng biết là hàng xịn hay dỏm. dòng polarized bà con ai biết cách phân biệt tròng xịn tròng nhái khác nhau như thế nào chỉ cho mình với -> đa tạ nhiều nhiều Cách phân biệt mắt kính fake và origin ( thấy cái hộp giấy carbon fibre collection có cái phiếu ô vuông trắng *3 -> như hàng nhái) kính thì trông có vẻ sắc sảo còn hộp thì trông có 1 vài chỗ ko đẹp lắm, giấy hướng dẫn chứng nhận in chữ chỗ mờ, chỗ rõ, chữ có phần bị nhoè)

16. huynh_gia1987 Thành Viên Bạch Kim

hên sui. 5s cũng vậy ỡ ngoài cũng vậy

17. ncbphuong Thành Viên Cấp 3

em cũng đang quan tâm, muốn mua cái kính cận cho BX, các bác biết chổ nào mà xi lại gọng củ không? vì BX em sài loại gọng có lò xo nên khó kiếm... nếu biết chổ em đi xi lại cái gọng củ

18. alone_autism Thành Viên Cấp 2

i

Đi mổ lasik đi bạn. Công nghệ mổ mắt giờ hiện đại và an toàn lắm. Cách phân biệt mắt kính fake và origin - 2