Tìm kiếm bài viết theo id

Hỏi-Đáp Cách quảng cáo không tốn tiền

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi HoangTuNhacNgheo, 14/8/18.

ID Topic : 9199863
Ngày đăng:
14/8/18 lúc 14:29
  1. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    6
    Cách quảng cáo không tốn tiền

Chào mọi người, chắc hầu như trong đây ai cũng biết em là ca nhạc sĩ Thiên Ân, vừa mới phát hành album tổng hợp 9 bài độc quyền do chính em sáng tác và hát.

https://m.mp3.zing.vn/album/Nhung-Sang-Tac-Hay-Nhat-Cua-Thien-An-Thien-An/ZOD9C7EO.html

Nói thiệt là trong túi em chỉ có vài triệu để quảng cáo, ko biết có cách nào quảng cáo không tốn tiền hoặc tốn ít nhưng hiệu quả ko?

Lưu ý:

1. Topic này chỉ bàn về cách quảng cáo, PR, ko bàn về bài hát, giọng hát, mức độ yêu thích của từng cá nhân... Việc bạn thích hay ko, điều đó ko quan trọng, miễn là nó tiếp cận được với bạn, bạn được nghe qua nó 1 lần. Và làm sao để 100tr người dân được nghe qua dù chỉ 1 lần, số đông mới quyết định bạn thắng hay ko.
    Còn chuyện hay dở, hãy để những giáo sư, tiến sĩ, thạc sĩ âm nhạc đánh giá bạn nhé.
    Đừng tự tin khuyên người khác phải thế này thế kia trong khi bạn chưa đủ chuyên môn + kinh nghiệm + thành công ở lĩnh vực âm nhạc.

2. Ko bày mấy cách bậy bạ cho dù nổi tiếng cũng mất hết danh dự, ko sống được với nghề: cướp của giết người, đốt nhà,...

3. Tạo scandal gì chăng nữa cũng phải tốn tiền rất lớn cho truyền thông, hãy nhớ lấy điều đó

4. Đừng kêu tham gia mấy cuộc thi vì thi thố bây giờ đầy, ko minh bạch và cho dù có giải cũng chẳng được nhiều người biết

5. Đương nhiên chỉ cần có nhiều tiền thì thiếu gì cách và cỡ nào cũng nổi được. Nên đừng bày những cách tốn nhiều tiền.

Không đề cập sản phẩm âm nhạc, nếu có 1 sản phẩm khác trong tay, làm sao để tất cả mn biết đến nó mà ko tốn tiền quảng cáo, hoặc tốn rất ít mà hiệu quả, thì làm thế nào?

Chỉnh sửa cuối: 14/8/18
    phuoc.marketing thích bài này.
  2. thinhhocmon Thành Viên Cấp 6

Hihi.....mía chủ nhật vừa rồi nhái hát giọng của bạn,mụ vợ ở nhà đem gấu luôn cặp micro,sao google search và youtube miễn phí ,sao bạn kg tạo kênh và đăng clip lên và nhiều người xem hơn,bạn làm làm sao giống như Hoa Vinh đó.đừng nói là bạn kg biết thằng đó luôn nhé....

3. 7800II Thành Viên Kim Cương

Bây giờ để nổi tiếng thì chỉ có cách tạo scandal thôi bác ạ, có thể tạo tiếng tốt hoặc xâú, hoặc giật gân... Có những con bé quay clip khoe zú, khoe mông, nó biết nó sẽ bị chửi, nhưng càng chửi nó càng đc biết tiếng.
    Từ những vụ như vậy, em bảo bác này, bác tổ chức 1 sự kiện, nội nội dung là ca sỹ, nhạc sỹ thiên ân tổ chức phục vụ hat tặng các quý bà bằng micro khủng lên đến 30cm, đường kính 5cm, ko phê ko lấy xèng, bảo đảm là chật kín sân vận động thống nhất, ngta sẽ tò mò đến xem cái micro đó khủng cỡ nào

Lạc Hoa Lưu Thủy thích bài này.
  4. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

BẠn là KG, nên cách nhìn của b quá ngây thơ.
    Mọi sự vụt sáng của 1 ai đó đều có chủ ý từ trước của những người có thế lực, ko hề tình cờ hay may mắn gì cả.
    Thực chất, xưa nay chẳng có ma nào tự dưng nổi tiếng được hết. B nên nhớ, cho dù b hay, lạ, quái cỡ nào mà báo chí ko đăng thì còn lâu KG mới biết. Nên nhớ KG chỉ là bù nhìn và gió thổi chiều nào theo chiều đó, báo chí nói cái gì, họ tin như thánh và đổ xô theo.
    Muốn được báo đăng, ngoài tiền bạc và có quen biết, còn phải được sự chấp thuận của "thế giới ngầm" showbiz. Và cái lý do làm cho b nổi tiếng (vd như livestream nhiều người coi, hát quá hay trên đường được ghi hình lại, hát quá dở mà tự tin, làm trò cười lố lăng,...) thực chất chỉ là cái cớ để qua mặt KG.
    Giống như b làm GĐ 1 Cty, b muốn nâng 1 nv nào lên vị trí cao, b phải tìm ra lý do để thuyết phục những nv khác, đâu thể nói "nó mới cho tui 20tr nên tui cho nó lên trưởng phòng", hay "tui yêu nó nên cho nó lên",... mà phải nói "nó có năng lực, làm được việc này, việc kia...".

Nếu b tinh ý sẽ thấy, 1 người mới lạ quơ lạ quắc ở đâu chui ra mà đùng 1 cái được đứng nhất nhì trên BXH các trang nhạc, rồi báo chí, tivi mời tùm lum. Thậm chí những người lâu năm mang tiếng Sao lớn, Sao nhỏ còn ko được như vậy. Rõ ràng có thể thấy có thế lực nào đứng sau người đó thao túng.

B nên biết , các trang nhạc mở ra để làm giàu, lúc nào cũng phải có bài trên top để mang lợi nhuận lớn. Tuy nhiên, ko phải lúc nào cũng có sẵn đại gia có quen biết sẵn sàng bỏ ra mấy tỉ để được đứng vị trí 1 trong vài tháng, mà đôi khi họ phải chấp nhuận thỏa hiệp với những người ít tiền hơn nhưng có quan hệ, vd: "tao cho mày nổi tiếng nhưng bù lại tất cả doanh thu của mày trong 2 năm tao hưởng trọn". Dù vậy, phải có thân thế trong nghề, họ mới dám đưa ra yêu sách như thế. Những ngành khác cũng vậy mà.

5. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

TẠo scandal cũng phải chi tiền cho báo nó đăng thì mới nổi được bác ơi

6. Vịt xiêm lai Thành Viên Bạch Kim

.....

Chỉnh sửa cuối: 3/9/18
  7. 0Có Tên Thành Viên Mới

Mày tự đăng rồi tự up youtube, có người xem nhiều ắt tự ngta biết, chi tiền cái chỗ nào???
    Tiền không có, chi thì không chi, tài thì cũng không mà suốt ngày cứ đòi nổi tiếng, trong 5giay này chắc ai cũng biết cái mặt của mày rồi, toàn câu view 1 cách rẻ tiền, hỏi cái quái gì cũng bày đặt chèn link nhạc vào, trong khi nhạc nhẽo nghe 1 2 từ là ngta đã tắt đi rồi.
    Mình không có bằng người ta thì tốt nhất nên tìm cái gì đó làm, cứ ngồi trông núi này núi nọ thấy người ta nổi tiếng là kêu ờ do nó mua, mày ngon thì đăng 1 bài kêu tụi nó mua lên youtube xem, không khéo mày nổi tiếng đấy Cách quảng cáo không tốn tiền))

8. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

@thinhhocmon:
    BẠn là KG, nên cách nhìn của b quá ngây thơ.
    Mọi sự vụt sáng của 1 ai đó đều có chủ ý từ trước của những người có thế lực, ko hề tình cờ hay may mắn gì cả.
    Thực chất, xưa nay chẳng có ma nào tự dưng nổi tiếng được hết. B nên nhớ, cho dù b hay, lạ, quái cỡ nào mà báo chí ko đăng thì còn lâu KG mới biết. Nên nhớ KG chỉ là bù nhìn và gió thổi chiều nào theo chiều đó, báo chí nói cái gì, họ tin như thánh và đổ xô theo.
    Muốn được báo đăng, ngoài tiền bạc và có quen biết, còn phải được sự chấp thuận của "thế giới ngầm" showbiz. Và cái lý do làm cho b nổi tiếng (vd như livestream nhiều người coi, hát quá hay trên đường được ghi hình lại, hát quá dở mà tự tin, làm trò cười lố lăng,...) thực chất chỉ là cái cớ để qua mặt KG.
    Giống như b làm GĐ 1 Cty, b muốn nâng 1 nv nào lên vị trí cao, b phải tìm ra lý do để thuyết phục những nv khác, đâu thể nói "nó mới cho tui 20tr nên tui cho nó lên trưởng phòng", hay "tui yêu nó nên cho nó lên",... mà phải nói "nó có năng lực, làm được việc này, việc kia...".

Nếu b tinh ý sẽ thấy, 1 người mới lạ quơ lạ quắc ở đâu chui ra mà đùng 1 cái được đứng nhất nhì trên BXH các trang nhạc, rồi báo chí, tivi mời tùm lum. Thậm chí những người lâu năm mang tiếng Sao lớn, Sao nhỏ còn ko được như vậy. Rõ ràng có thể thấy có thế lực nào đứng sau người đó thao túng.

B nên biết , các trang nhạc mở ra để làm giàu, lúc nào cũng phải có bài trên top để mang lợi nhuận lớn. Tuy nhiên, ko phải lúc nào cũng có sẵn đại gia có quen biết sẵn sàng bỏ ra mấy tỉ để được đứng vị trí 1 trong vài tháng, mà đôi khi họ phải chấp nhuận thỏa hiệp với những người ít tiền hơn nhưng có quan hệ, vd: "tao cho mày nổi tiếng nhưng bù lại tất cả doanh thu của mày trong 2 năm tao hưởng trọn". Dù vậy, phải có thân thế trong nghề, họ mới dám đưa ra yêu sách như thế. Những ngành khác cũng vậy mà.

9. Chuyện Trò 5giay Thành Viên Cấp 1

10. usranger Thành Viên Cấp 3

Nói như mày thì ca sĩ nào cũng mua hết. Tài năng ko có xong khi gato 1 cách tiêu cực. Điên nó cũng vừa vừa thôi.

TUAN_VU thích bài này.
  11. pisnguyen Thành Viên Kim Cương

.....

Chỉnh sửa cuối: 1/9/18
  12. usranger Thành Viên Cấp 3

Dân gian nta gọi nôm na là thủ dâm tinh thần. Thằng này nó nghĩ nó pro ko thua gì ca sĩ hạng A, rồi tự nhủ do ta ko có tiền nên ko nổi được thôi. Dù sao có him quẩy cũng vui.

13. Chuyện Trò 5giay Thành Viên Cấp 1

14. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Những người nào nói chuyện có văn hóa, có lý lẽ thì mình sẵn sàng đối đáp đến cùng. Còn những ai thích sủa bậy thì cứ sủa, mình ko quan tâm bạn ơi.
    Đã chấp nhận nghề làm dâu trăm họ thì phải chấp nhận chuyện có người thương, kẻ ghét rồi.

15. cuongngoc Thành Viên Cấp 3

Cách quảng cáo không tốn tiềncạo gió ông à ca nước

16. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Bớt spam giúp tôi nhé

17. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Thế đến giờ ông cs đó nổi tiếng được chưa, mà kêu tui làm theo kiểu đó!

Last edited by a moderator: 3/9/18
  18. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Ko có Sao hạng A nào muốn hot mà ko mua. Càng hot bao nhiêu thì phải mua nhiều bấy nhiêu.
    Và cũng ko có người nào ko mua mà thành Sao được hết.
    Bộ hay, lạ là tự dưng nổi được sao?
    Thế mấy đứa kia rao bán view để làm gì?
    Thế mấy trang nhạc mấy chục người ở ko làm ko ăn lương cho bạn nghe free à?
    Thế mấy cty quảng cáo lập ra để làm gì?...

Lớn rồi đâu phải con nít, biết suy nghĩ chút đi.

Chỉnh sửa cuối: 28/8/18
  19. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Xin lỗi chứ, cả đời bạn rặn ra được 1 bài chưa mà phán người ta ko có tài?
    Bộ tự đăng youtube, nhờ hay, tự nhiều view rồi tự nổi được sao?

Chỉnh sửa cuối: 8/9/18
  20. usranger Thành Viên Cấp 3

Mấy sao hạng A họ có nền tảng tài năng sẵn rồi, mấy công ty quảng cáo chỉ là công cụ giúp họ nổi thêm thôi.

-Kể cho thím nghe 1 ca sĩ hạng A thế giới, lúc chưa nổi nghèo rớt mồng tơi : Celine Dion.
    Lúc chưa nổi cô phải đi chạy bàn, rửa bát thuê cho nhà hàng. Dành dụm dc 1 số tiền ít ỏi tới phòng thu tự ra Album (giống thím bây giờ ấy). Ông bầu phòng thu nghe thử thấy hay quá nên đề nghị sẽ phát hành đĩa cho cô, thế là hàng triệu dĩa dc tiêu thụ.

TUAN_VU and QuiHoang like this.