Tìm kiếm bài viết theo id

Cách tăng khả năng bắt sóng wifi của laptop???

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi vkhanh, 1/8/09.

ID Topic : 1103098
Ngày đăng:
1/8/09 lúc 14:16
  1. vkhanh Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    15
    Hiện mình đang dùng Lenovo Y410, nhà ko có net nên tính xài chùa wifi.

Nhưng phải lên trên gác ra ban công mới bắt đc, tuy phát hiện đc rất nhiều mạng nhưng sóng quá yếu(1,2 vạch) ko đủ để chạy. Tại nhà trong ngõ.
    Vậy ai có mưu mẹo j để tăng khả năng bắt sóng thì chỉ mình nhé.

Trc mình thấy trên mạng người ta sử dụng 1 cái USB wireless và một cái lồng sắt hình parabol hướng về cái USB, kết quả rất tốt, cách xa mấy trăm mét vẫn bắt tốt, nhưng em chưa dám thử. Có bác nào biết về cách này ko???

Bước 1:
    Ra siêu thị hay chợ mua 1 cái vợt hoành thánh

Cách tăng khả năng bắt sóng wifi của laptop???

Bước 2:
    Canh vị trí của USB sao cho đầu nhân sóng ở vị trí như trong hình

Cách tăng khả năng bắt sóng wifi của laptop??? - 1

Bước 3:
    Boc giấy bạc phía sau vợt. Đưa ra ánh mặt trời và xem chỗ nào ánh mặt trời tập trung nhiều nhất thì chỗ đó khả thi. Đầu nhận sóng của USB sẽ được đặt song song với điểm này

Cách tăng khả năng bắt sóng wifi của laptop??? - 2

Bước 4:
    Bắt đầu tiến hành làm

Cách tăng khả năng bắt sóng wifi của laptop??? - 3

Bước 5:
    Xài thử

Cách tăng khả năng bắt sóng wifi của laptop??? - 4

khoảng cách ở đây là 10km, thật là khủng khiếp.

cảm ơn các bác nhìu nhìu

2. kimke_sale Thành Viên Cấp 4

cách duy nhất là giảm khỏang cách giữa modem wriless và laptop của bạn --- >>> chạy lại gần nhà người ta là xong hà ^^

3. vkhanh Thành Viên Cấp 4

chạy thế nào đc hở bác, chẳng lẽ lúc nào muốn kết nối phải chạy ra đầu ngõ vừa đứng vừa bắt sóng. em muốn khuếch đại sóng để bắt xa hơn. hoặc xài 1 cái repeater. nhưng chẳng thấy ai bán cả.

4. viethai Thành Viên Vàng

thay card & anten khác là bắt mạnh, mà có bắt chưa chắc xài được (wifi gia đình xài thường được mã hoá rồi)

5. jimmyquynguyen85 Chuyên Bán Trái Vanilla

Tôn công suy nghĩ cuối cùng ko vô đc vì bị đặt pass rồi thì cũng po tay Cách tăng khả năng bắt sóng wifi của laptop???

6. Red Apple Up thuê , Bid mướn

Giảm khoảg cách,mua thêm angten rời gắn ngoài cho nó,hạn chế vật cản

7. bboymq Cool Boy

cách duy nhất là mau anten tăng cường thu và phát sóng wifi hoặc giảm khoảng cách giữa moderm thu phát wifi với thiết bị laptop của bạn, thường thì sóng wifi tốt nhất trong khoảng cách 60-70m, và sẽ yếu nhất (tùy adapter thu phát) là 100 - 150m ^^

8. QuocDungOrg Buffalotech.com.vn

MÌnh đc biết model laptop của bạn,card wireless chuẩn kết nối 802.11a/B/G riêng chuẩn 802.11N thì chưa được hỗ trợ.nếu mua card rời chuẩn N thì may ra đc.chúc bạn may mắn

9. chuyen nho Thành Viên Bạch Kim

mua 1 cái AP có chức năng repeater

10. vkhanh Thành Viên Cấp 4

cảm ơn các bạn đã giúp đỡ. Mình cũng biết các cách trên nhưng thực sự là áp dụng ko ổn.
    ví dụ như mua cái AP làm repeater thì biết lắp nó ở đâu. Nếu lắp ở nhà mình thì bằng hoà. Còn lắp ở trên trần nhà thì cũng chẳng cải thiện đc bao nhiêu mà dây USB mình nghe nói chỉ nên xài 5m trở lại=>ko ổn.
    Mua 1 cái USB gắn ngoài thu chuẩn N cũng đc thui nhưng chỗ mình hình như toàn phát chuẩn G hết.
    Mua anten thì mình cũng chưa biết mua ở đâu, giá cả thế nào. Và khả năng của nó ra sao, sợ mua về không có tác dụng thì chết tiền.

Mình mới update cách làm thiết bị tăng khả năng bắt sóng wifi của 1 pro phía trên. Mọi người xem và cho ý kiến nhé.

11. boducoscar Thành Viên Cấp 3

có cách này cũng hay nè : ra FPT or Viettel ( 2 ông này thấy ok ) nói là cần lắp ADSL,xài thoải mái luôn ! không sợ khoảng cách,không cần làm rắc rối ! hiiiiiiiiiiii

12. 2nd Thành Viên Bạch Kim

mua cái AP có 300 - 400k trên 5s bán nè bạn,cần j chế thêm cho mất công

13. MoZart Thành Viên Cấp 6

đâu đơn giản là làm thế này sẽ bắt đc sóng wiless 10km, ở nước họ mạng wiless mạnh đên kinh khũng.. cũng phải gâp 10-20 lần ở VN chứ đâu phải lèo tèo vài trăm kbps như mình, người ta tính theo Mbps cả mới có thê làm đc

14. vkhanh Thành Viên Cấp 4

tình hình là mình cần xài chùa. chứ lắp đc adsl thì nói chuyện j nữa.

15. scholarvn Thành Viên Cấp 4

thử tư vấn bạn thế này.
    lúc trước tui làm ở Nhật, tui mua 1 thiết bị thu sóng có tên Air Station của Buffalo với giá 3500yen, khoảng gần 700k VND.
    sau đó tui bắt sóng wifi của 1 nhà nào đó mà k rõ khoảng cách, lúc đó cục bắt sóng báo 2 vạch.
    rồi tui tạo 1 mạng nội bộ chia sẻ bằng 1 modem cũng của Buffalo cho 3 người VN cùng làm với tui ở đây.
    nói chung chất lượng tốt, coi phim trực tuyến ok, lướt web ok.
    thiết bị này ở vn k có bán, có có dạng 2 mảnh, giống điện thoại nắp gập dày khoảng 1cm mỗi miếng, hình vuông khoảng 4cm *4cm.
    tuy nhiên, tui xài nhưng rất hồi hộp, vì nếu bị phát hiện tui có thể bị phạt tới 100 vạn yên, khoảng 11.000usd và ngồi tù đến 2 năm, đã có người Việt bị vậy rồi, luật pháp họ nghiêm, còn Việt Nam thì tui k rành về luật này lắm.
    chúc bạn mau tìm ra giải pháp!

16. DeNhatWC ♥♦♣♠♫♪♫♪♫♪♫♪♫♪♫♪♫♪♫♪♫♥♦♣♠

Người ta đặt pass thì bác xài chùa bằng niềm àh?

17. ami_mia Thành Viên Cấp 4

xài cái này xui xui sét đánh cái ầm có nuớc đầu bốc khói

18. vkhanh Thành Viên Cấp 4

chỗ của em người ta chẳng đặt pass j cả, cũng ko có ai xài chùa mà.
    Lên nào, ai bít cách giúp em với.

19. tom34 Thành Viên Cấp 2

thôi đừng tốn công bạn ơi, vì chưa có ai dùng nên họ ko đặt pass, đến lúc bạn bắt được sóng ok, xài đuơc một ngày, họ phát hiện, cài pass liền hà, nhà tui đang xài pass nè, heehee

20. halotrans Thành Viên Chưa Kích Hoạt

thực ra đâu cần đặt pass chỉ cần họ mac filter address ip thì vô sao dc, chỉ nhìn đc cột sóng mà truy cập hoài ko đc, giờ mạng rẻ mà mua 1 cái về xài cho tiện bro