Tìm kiếm bài viết theo id

Cách ướp bạch tuộc nướng sa tế, tôm nướng mưới ớt, cá da bò nướng muối ớt,... Help me

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi Trưởng Thôn, 13/5/12.

ID Topic : 5018928
Ngày đăng:
13/5/12 lúc 20:09
  1. Trưởng Thôn Thành Viên Cấp 1

Tuổi tham gia:
    14
    Tình hình là em rất thích ăn bạch tuộc nướng sa tế, tôm nướng muối ướt, cá da bò nướng muối ớt.:still_dreaming:
    E thì thường hay tổ chức ăn uống tại nhà, mà e lại ko biết ướp thế nào cho đúng cho ngon.Cách ướp bạch tuộc nướng sa tế, tôm nướng mưới ớt, cá da bò nướng muối ớt,... Help me
    Nay mạn phép lên đây thỉnh giáo ACE. Ai bik chỉ dùm e với. Chẹp chẹp
    Thanks ACE nhiều

2. niha2005 Thành Viên Cấp 4

Cá bò da: 1 con khoảng 800g; ớt xay: 1 muỗng cà phê (có thể nhiều hơn nếu ăn cay); nước mắm: 1 muỗng cà phê; muối: 1/4 muỗng cà phê; đường: 1/2 muỗng cà phê; bột nêm cá: 1/2 muỗng cà phê
    Cách chế biến: Cá làm sạch, bỏ ruột. Ướp ớt đều lên cá, sau mới ướp tiếp các gia vị còn lại. Gói cá bằng giấy bạc và nướng bằng lửa than. Canh cá gần chín, mở giấy bạc cho hở ra để thịt cá ráo nước là được. Khi ăn nên chấm với muối ớt chanh.

3. ben101989 Thành Viên Cấp 6

cái này hôm rồi xuống Long Hải chơi, anh bạn trong club dưới đó mổ đôi cá ra lấy thìa trét gia vị vào trong..... sau đó lấy dây kẽm buộc lại rồi đem nướng

4. hizaguruma2003 Thành Viên Vàng

đọc thôi đã thèm, hóng món bạch tuột nướng
    sẵn hỏi các bác ở đâu bán bạch tuột loại to ạ

5. www.timdaily.com Thành Viên Cấp 2

moi duoc an!
    Nhung khong thich lam

6. baby_ko_can_anh_nua SHOP BUÔN BÁN UY TÍN 5S

bạn vô chợ hòa bình q5 vô khu bán gia vị . cứ nói bán gia vi ướp mực , vú dê , cánh gà , chân gà v...v . ướp vô nướng lên cực ngon

7. 16110302 Thành Viên Cấp 4

Ôi bạch tuột nướng ! I Love You !

8. Hột É Thành Viên Chưa Kích Hoạt

mới đi ăn Tôm nướng muối ớt bên Hai Lùn về

9. lambakhiem Thành Viên Cấp 3

bạch tuộc trong Metro có bán to nhỏ đều có, đợt mình mua giá 80-90k / kg .Bác nào ko có thẻ vẩn mua dc nha, mình vào cổng soát thẻ chờ ai đi 1 minh hay 2 mình la đi ké vô lun. Khi tính tiền thi mượn thẻ ng kế tiếp để quét thẻ rui mình trả tiền thui. Ka ka.

10. 7800II Thành Viên Kim Cương

tuần nào vợ chồng em cũng chơi mấy món nướng này, ốc ác, tôm mực đều nướng tuốt, gia vị thì vợ làm, chảng biết đc, dù sao có vợ học công nghệ thực phẩm thì cũng yên tâm cái phần ngộ độc thực phẩm, em thấy vợ cứ mua quế, hồi về xay xay làm gia vị gì đó...

11. dragonface Audio Moderator

Bác nào nghiện 7800II quá đến mức đặt nick luôn thế này, mà nó đâu đến nỗi quá hay để phải nghiện Cách ướp bạch tuộc nướng sa tế, tôm nướng mưới ớt, cá da bò nướng muối ớt,... Help me)

12. boynokia Chuyên Laptop USA

Cùng sở thích với bạn,sao nướng ở nhà ăn ko đã bằng ở quán nhỉ,hôm bữa ngta cho con cá da bò lười nướng đem wa cho ông già vợ mặc dù thèm lắm nhưng ko biết cách nướng!hix

13. 7800II Thành Viên Kim Cương

bác thấy ở chữ ký của em đấy, mấy cái nick của em bị ban hết rồi, đến lúc ghiền quá chẳng biết đặt nick là gì thì ngó quanh quẩn trong nhà coi có mòn gì đặt đc ko thì đặt tên cho nick thôi, còn hàng 7800II của em hàng cỏ dại mà, nghe đỡ ghiền thôi, ko đủ kinh phí để nâng cấp, lần đầu em cũng nhìn quanh quẩn thấy cái quạt senko bằng sắt chạy từ 1990 nên em đặt luôn cho nick, làm 1 số bác cứ tưởng em sinh năm 1990Cách ướp bạch tuộc nướng sa tế, tôm nướng mưới ớt, cá da bò nướng muối ớt,... Help me - 1