Tìm kiếm bài viết theo id

cái màn hình điện thoại của em bị sao vậy :|

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi béo phệ, 28/8/16.

ID Topic : 8567269
Ngày đăng:
28/8/16 lúc 13:59
  1. béo phệ Thành Viên Cấp 5

Tuổi tham gia:
    13
    hôm qua em bị té xe :| cái mình hình bị cấn cái giờ chuyển qua phông đen thì nó hiện cái vệt đỏ. mấy màu khác thì ko sao. năm nay 91 xui ghê, mấy tháng em bị té xe 2 lần, rồi tùm lum chuyện cái màn hình điện thoại của em bị sao vậy :|
    cái màn hình điện thoại của em bị sao vậy :| - 1

2. Thiên Sứ Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

Klq,

Chạy xe té là do bản thân mình không cẩn thận. Chứ không phải do xui mà té.

béo phệ thích bài này.
  3. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Hình như bạn chưa bao giờ chạy xe ra đường thì phải ??? Bạn có thấy 1 đứa khùng chạy xe lạng từ bên này qua bên kia đường chưa.Tui mới gặp 1 thằng khùng đi exciter vào lúc 2g trưa tại sân bay.Xe đi sau thắng lại,cả đám phía sau đâm đít nhau chỉ vì 1 thằng ngu như vậy đó.Nó vô số dọt thẳng.

béo phệ thích bài này.
  4. dungcj Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

Đổ mực rồi, xong

béo phệ thích bài này.
  5. Nick Carter Thành Viên Bạch Kim

chạy xe là phải tự biết giữ khoảng cách an toàn chứ đừng đổ lỗi tại người phía trước thắng gấp hay gì, trừ khi họ cố tình cúp đầu xe mình thắng k kịp thì mới nói, còn chạy xe bt thì lúc nào cũng phải tự ý thức việc giữ khoảng cách an toàn từ 2->5m, còn xe quá đông thì phải giảm tốc độ

6. Bean80 Mỉm Cười Với Mọi Người

Chắc thằng đó đang bắt Pokemon.......

béo phệ thích bài này.
  7. lahkesis Thành Viên Cấp 4

....................

Chỉnh sửa cuối: 17/8/17
    béo phệ thích bài này.
  8. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Ủa ,vậy bạn có hiểu mình đang nói gì không ? Theo bạn 1 thằng nó tạt 1 đường thẳng góc 45 độ cách mũi xe chưa tới 1 mét thì bạn né thế nào vậy thánh ???? bạn nghĩ hôm nay chủ nhật,2 giờ trưa đường đông lắm sao mà không biết giữ khoảng cách.Vãi thánh quá

The_Godfather thích bài này.
  9. tucammoi Thành Viên Kim Cương

mấy thằng XH đỏ hay phủ đầu theo cách này, bữa thống kê 100 người chết/năm do tự té thì ra là do trò này.

Chỉnh sửa cuối: 28/8/16
    béo phệ thích bài này.
  10. béo phệ Thành Viên Cấp 5

chắc em để xài mấy bác ơi, hỏi thằng bạn nó nói xài khi nào hư thay...
    chạy xe xui thì té chứ ai muốn tông xe đâu. còn việc tin hay ko thì tùy người. như em trước ko tin có ma nhưng gặp rồi và người nhà gặp nhiều thì giờ tin cái màn hình điện thoại của em bị sao vậy :|)

11. Thiên Sứ Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

Cho mình hỏi, nếu bây giờ bạn đổ thừa cho người khác thì bạn có thay đổi đc gì không ?

Sao không học cách nhận trách nhiệm, để tự thay đổi bản thân làm cho cuộc đời mình tốt hơn .

Người thành công nói cuộc đời này do tôi quyết định.

Người thất bại nói cuộc đời này do số phận, ông thầy, bà cô. . .quyết định.

joh.le thích bài này.
  12. vuhoanggiang Thành Viên Vàng

bác nói vậy là không đúng...e phản đối...ví dụ như giờ bác đang chạy trên đường...xe sau ủi bác nhập viện thì lỗi tại bác sao...hoặc có thằng bắt pokemon chạy xe tạt ngang mặt làm bác té thì thế nào...nhận trách nhiệm cũng tùy hoàn cảnh chứ cái màn hình điện thoại của em bị sao vậy :|

13. Thiên Sứ Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

Ok, mình hiểu ý bác luôn.

1. Lỗi không phải của bác, lỗi của thằng kia. => Mọi chuyện tới mình là do duyên số.

2. Bác tự nhận lỗi. => Biết vậy nãy đi cẩn thận hơn, hạn chế đi đường này vào ban đêm, thôi đi xe máy sợ quá ráng kiếm tiền đi xe hơi cho an toàn. . .v. .v

=> Nhận trách nhiệm không phải là sai, mà nó sẽ cho ta 1 loạt hành động để tự thay đổi cuộc đời mình.

joh.le thích bài này.
  14. dungcj Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

Chạy xe trên đường phải hết sức cẩn thận là điều đương nhiên, nhưng không ai dám nói hay về vụ mình chạy xe trên quãng đường còn lại trong cuộc đời đâu, thứ này ném về hệ hên xui nhé

Làm ăn cũng là hệ hên xui chứ cũng không ai dám nói mình hay đâu, chỉ mấy người ko hiểu biết mới hay vỗ ngực xưng tên thôi

Trong trường đại học xưa mình học về môn rủi do mãi mà và có hẳn 1 môn quản trị rủi ro. Không ai đánh giá hết rủi do đâu nên người lớn thường nói hên xui là vậy

edtuih and caubethatha like this.
  15. Thiên Sứ Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

Làm ăn thì thánh nào dám vỗ ngực đâu anh.
    Nói vậy thôi, chứ em ra xách hồ tiếp đây, mấy bác đừng ném đá em nha.

16. tucammoi Thành Viên Kim Cương

“Bạn phải dẫn đầu và chấp nhận rủi ro một cách có tính toán" Bà chủ hãng hàng không "bikini"

17. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Chỉ có pác Dũng nói Ok nhất.

Đang bon bon mà nó tạt xe bất chợt qua đầu mình với tốc độ cao. Giật mình thắng gấp...cả đám đụng đuôi nhau.Nghĩ sao mà nói nên tự nhận lỗi.Khakhakha.

Nói xui và lỗi thằng kia là hợp lý.Xui vì đi trên con đường này đúng lúc gặp thằng này.

18. luongtrongnghia2508 Thành Viên Bạch Kim

Qua comment này mới thấy a Lượm giảng bài hay