Tìm kiếm bài viết theo id

Du Lịch Cần giúp đỡ HĐLĐ

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi sim_so_dep79, 3/12/18.

ID Topic : 9271329
Ngày đăng:
3/12/18 lúc 17:16
  1. sim_so_dep79 Thành Viên Cấp 2

Tuổi tham gia:
    11
    Chào ACE 5 giây
    Mình đang muốn xin Visa Du lịch Hàn Quốc nhưng khổ nỗi mình là Freelancer khó chứng minh công việc
    Trên này có anh chị nào có thể giúp mình làm 1 Hợp đồng lao động để xin Visa được không ? có anh chị nào giúp được thì Reply giúp em
    Cảm ơn mọi người

2. choixongjong Thành Viên Vàng

Ờ, nếu là nữ, độc thân cho đi cùng chắc....được Cần giúp đỡ HĐLĐ

Lạc Hoa Lưu Thủy thích bài này.
  3. 7800II Thành Viên Kim Cương

sao đợt mình đi du lịch theo tour thì bên du lịch tự lo mà, mà thấy cũng dễ đâu khó gì đâu ta. bác lấy cái sổ hồng mang lên coi sao

4. choixongjong Thành Viên Vàng

Ờ, Hàn đang cấp visa 5 năm, tranh thủ thui Cần giúp đỡ HĐLĐ

5. sim_so_dep79 Thành Viên Cấp 2

Dạ đại ca cái hình profile kìa

6. sim_so_dep79 Thành Viên Cấp 2

Bạn đi cty nào vậy? Mình đi Vietravel hồ sơ cần chứng minh tài chính + công việc với vài giấy tờ sở hữu tài sản khác.

7. 7800II Thành Viên Kim Cương

đi từ hồi tết 2017 nên giờ chả nhớ của thằng nào cả

8. choixongjong Thành Viên Vàng

Ờ, thôi vậy. Tui là người "ngay thẳng", đừng buồn Cần giúp đỡ HĐLĐ

Người HN, TP.HCM, Đà Nẵng xin visa Hàn không cần chứng minh tài chính

Người xin visa nhập cảnh nhiều lần vào Hàn Quốc, hiệu lực 5 hoặc 10 năm với thời gian lưu trú tối đa 30 hoặc 90 ngày, sẽ không cần phải chứng minh tài chính.

Theo hướng dẫn mới ban hành hôm 3/12, hai đối tượng có thể được xét cấp visa nhập cảnh nhiều lần vào Hàn Quốc, bao gồm: người làm công việc chuyên môn hoặc tốt nghiệp đại học ở nước ngoài, và người cư trú tại 3 thành phố Hà Nội, Đà Nẵng và TP.HCM.

Trên website, Đại sứ quán Hàn Quốc tại Việt Nam cho biết người xin cấp loại visa này cần nộp hồ sơ cơ bản (gồm đơn xin cấp visa, ảnh, hộ chiếu, chứng minh thư), đi kèm một loại giấy tờ chứng minh đối tượng, mà không cần phải chứng minh tài chính.

Chẳng hạn, người sống tại Hà Nội, Đà Nẵng và TP.HCM có thể xin cấp visa nhập cảnh nhiều lần hiệu lực 5 năm với thời gian lưu trú tối đa 30 ngày. Ngoài hồ sơ cơ bản, họ cần nộp bản gốc và bản sao hộ khẩu. Nếu không có hộ khẩu tại 3 thành phố này, họ có thể nộp sổ tạm trú.

Cần giúp đỡ HĐLĐ - 1
    Du khách nước ngoài tại Cung Cảnh Phúc, một địa điểm du lịch nổi tiếng ở phía bắc Seoul, Hàn Quốc. Ảnh: Reuters.
    Trong khi đó, loại visa nhiều lần hiệu lực 10 năm với thời gian lưu trú tối đa 90 ngày được cấp cho 4 đối tượng, bao gồm: người làm nghề chuyên môn (bác sĩ, luật sư...), giáo sư đại học, giám đốc doanh nghiệp và người học đại học 4 năm ở Hàn Quốc hoặc tốt nghiệp thạc sĩ ở nước ngoài.

Ngoài hồ sơ cơ bản, họ cần nộp thêm hoặc giấy chứng nhận chuyên môn, hoặc giấy chứng nhận đang làm việc tại cơ quan, hoặc bằng tốt nghiệp...

Trước đây, nhóm đối tượng này đã được xét cấp visa nhập cảnh nhiều lần nhưng chỉ có hiệu lực 5 năm với thời hạn lưu trú 30 ngày.

Trong hướng dẫn đăng trên website, Lãnh sự quán Hàn Quốc tại TP.HCM lưu ý rằng cả hai loại visa này chỉ được xét cấp cho những người đến Hàn Quốc với mục đích công tác, thương mại, du lịch, mà không phải làm việc.

Việc thay đổi chính sách visa nhằm hỗ trợ thúc đẩy "Chính sách Hướng Nam mới" của Seoul, tăng cường kết nối giao lưu giữa Hàn Quốc với công dân các quốc gia Đông Nam Á, theo thông báo của Lãnh sự quán.

Đại sứ quán Hàn Quốc tại Hà Nội không nêu rõ thời gian bắt đầu áp dụng chính sách trong hướng dẫn, trong khi Lãnh sự quán tại TP.HCM nói chính sách mới sẽ được triển khai từ ngày 10/12.

https://news.zing.vn/nguoi-hn-tphcm...hong-can-chung-minh-tai-chinh-post897495.html

Chỉnh sửa cuối: 4/12/18
    Lạc Hoa Lưu Thủy and taon like this.
  9. sunkenship Thành Viên Cấp 4

Bạn là freelancer thì không cần HĐLĐ cũng dc, in cáo sao kê nhận lương 3-6 tháng gần nhất và chỉ cho họ xem lương nào từ ai chuyển v.v. Bạn thất nghiệp cũng xin visa HQ được nha, bạn ra phường làm cái sơ yếu lý lịch rồi dịch công chứng sang tiếng Anh, cái chủ yếu là tài chính bạn phải mạnh, ít nhất 100 triệu sổ tk gửi kỳ hạn ít nhất 3-6 tháng, có sở hữu tài sản khác càng tốt v.v

10. sim_so_dep79 Thành Viên Cấp 2

Tài chính không phải vấn đề đối với mình bạn, bên cty Du Lịch cần chứng minh công việc nên mới khổ hihi, Thanks bạn.

11. sim_so_dep79 Thành Viên Cấp 2

Thanks bạn đã Rep
    Vấn đề của mình là chứng minh công việc , về vđ tài chính thì ko bàn tới bạn
    Mình bổ sung xíu thông tin cho rõ ràng vấn đề để được cấp Visa Hàn Quốc 5 Năm
    1. Bạn đã từng nhập cảnh Hàn Quốc
    2. Thu nhập của bạn trên 8000 USD / Năm
    3. Bạn là nhân viên nhà nước , doanh nghiệp trực thuộc quốc gia, hoặc công tác tại hãng hàng không , hàng thủy có tuyến đi tới Hàn Quốc
    4. Bạn được cơ quan nhà nước tại quốc gia mời sang Hàn theo mục đích giao dịch, tư vấn thương mại doanh nghiệp nhằm hợp tác và phát triển tài nguyên Hàn Quốc.
    5. Bạn được cơ quan chính phủ hoặc nhà nước mời tham dự hội thảo quốc tế tại Hàn Quốc
    6. Bạn là đại diện các doanh nghiệp trong công ty giao dịch cổ phiếu
    7. Bạn là nhà báo, nhân viên của các cơ quan ngôn luận
    8. Bạn là đối tượng thuộc chuyên môn cao trong lĩnh vực Bác Sĩ , luật sư, giáo sư, tiến sĩ hoặc làm nghệ thuật như nghệ sĩ, họa sĩ
    9. Bạn là sinh viên, học sinh từng học tập và tốt nghiệp tại những trường đại học hoặc cao đẳng ở Hàn Quốc.
    10. Bạn có bố me , con cái hoặc vợ / chồng đang được sở hữu tấm thị thực C-3
    11. Bạn là đối tượng có độ tuổi trên 55 tuổi và là cán bộ có hưu trí có khoảng lương hưu
    12. Bạn có hộ khẩu tại Hà Nội, Đà Nẵng và TP Hồ Chí Minh.
    P/S : Nguồn Saigontourist

Chỉnh sửa cuối: 4/12/18
  12. loc9000 Thành Viên Cấp 6

Viettravel thì họ đòi hỏi giấy tờ nhiều lắm, theo mình là tại Viettravel muốn bảo đảm là khách hàng của họ là du lịch thật sự chứ không phải trốn, nghe nói ai muốn đi Nhật mà không cần chứng minh gì cả thì cứ đăng ký cty Lys travel, không biết HQ thì cty này có bao không.

13. vuhoanggiang Thành Viên Vàng

làm HĐLĐ xong người ta có gọi xác minh ko bác nhỉ Cần giúp đỡ HĐLĐ

14. sim_so_dep79 Thành Viên Cấp 2

ko bạn

15. thinhhocmon Thành Viên Cấp 6

Đi mỹ còn đc...hàn quốc là cái gì.....