Tìm kiếm bài viết theo id

Cẩn thận khi giao dịch với Công ty giao dịch BĐS Hoàng Anh Sài Gòn

Thảo luận trong 'Khi người đàn ông khóc' bắt đầu bởi kelvin_nguyen, 28/7/15.

ID Topic : 8137065
Ngày đăng:
28/7/15 lúc 14:52
  1. kelvin_nguyen Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    14
    Tôi chả biết công ty này lớn tới đâu, mà làm ăn mất Uy tín quá. Lúc đầu thì nói ngon ngọt lắm, bảo đóng tiền đặt chỗ, nếu khi mở bán không mua sẽ trả lại tiền đặt chỗ ngay, nghe lời ngon ngọt, thấy công ty cũng tương đối qui mô, dự án có chủ đầu tứ khá tốt nên tôi đồng ý. Lúc đưa hợp đồng đặt chỗ đã thấy bất cập rồi, miệng thì nói vậy, còn giấy tờ thì ghi từ 5 đến 7 ngày, thôi thì thủ tục hồ sơ cũng có lý đi. NGờ đâu, sau gần 15 ngày vẫn chưa có được câu trả lời chính xác là khi nào nhận đc nữa, người bán pass qua chi nhánh, chi nhánh pass qua hội sợ, hội sở lại pass về chi nhánh và nhân viên tư vấn, rốt cuộc là bảo đợi đi, đợi tuần này không có thì tuần sau, tuần này không có thì chắc tuần sau có
    Nếu vậy những gì ghi trong hợp đồng làm kiểng thôi à, công ty gi mà mất UY TIN quá, ko có ĐẠO ĐỨC kinh doanh gi cả. Vậy không sớm thì muộn cũng bị tẩy chay thôi.

Địa chị website nó đây: http://hoanganhsaigon.com.vn/

Công ty TNHH Địa Ốc Hoàng Anh Sài Gòn

Trụ sở chính
    382 - 384 Cao Thắng, Phường 12, Quận 10,TP Hồ Chí Minh
    Điện thoại : ( 08 ) 3979 7227 Fax: (08) 3979 7228
    Email: info@hoanganhsaigon.com.vn

Chi nhánh quận 12
    78 TCH 21, phường Tân Chánh Hiệp, Quận 12,TP Hồ Chí Minh
    Điện thoại : (08) 3715 3179
    Fax: (08) 3715 187

Chi nhánh Phú Thọ
    Số 13 lô 4 Khu B, đường Lê Đại Hành, phường 15, Quận 11, Tp Hồ Chí Minh
    Điện thoại: (08) 3864 6575
    Fax: (08) 3866 1169

Cẩn thận khi giao dịch với Công ty giao dịch BĐS Hoàng Anh Sài Gòn

Lưu ý ACE có mua căn hộ nhớ nghiên cứu kỹ căn hộ nha, chọn nhà phân phối có uy tín đó, chứ đừng để mang cục tức vào người, với lại đừng nghe lời ngon ngọt của bên tư vấn.

cafemocxi and ngohongdat like this.
  2. ngohongdat Thành Viên Mới

Kinh nghiệm rút ra ở đây là bám sát vào các điều khoản không hợp đồng, chứ anh em ko nên nghe theo hoàn lời lới nhân viên tư vấn, ngay cả khi nó khác với hợp đồng rành rạch. Em cũng bên bds đây.

3. kazihaha Thành Viên Bạch Kim

Giấy trắng mực đen thì không nhìn, đi nghe cái miệng tụi nó ....

4. ot_ot Thành Viên Cấp 3

Căn hộ idico đầm sen phải k bạn! Hôm trước cũng có nghiên cứu,nhưng riêng nhà mẫu thôi bên Hoàng Anh SG hẹn mình gần tháng cũng chưa có....nản luôn!rốt cuộc qua nam long ehome! Đảm bảo chất lượng và tiến độ!

5. topphukien www.topphukien.net

Nhân viên tư vấn thì lúc nào miệng chẳng ngon ngọt

6. catsamac Thành Viên Cấp 4

Kinh nghiệm: Tiền trong tay mình là quyền của mình, tiền trong tay người khác là quyền của họ!.....

soul1350 thích bài này.
  7. babynick Thành Viên Cấp 4

Bác có giấy trắng mực đen rồi , nó ko trả bác làm ầm lên , nói với nó nếu ko trả báo ca . Nó vẫn cương quyết thì bác báo lun , và thưa nó có dấu hiệu lừa đảo vì ko làm đúng như hợp đồng , khi c.a xuống thế nừo cũng phải xì ra

8. catsamac Thành Viên Cấp 4

Kiện có mà kiện củ khoai, chỉ tốn tiến án phí, thời gian, tiền luật sư và cả tiền làm luật nữa! Lòng vòng một thời gian, có khi tốn hơn tiền bị lừa mà chẳng được gì cả,.....

Giao dich dân sự giấy trắng mực đen, nhưng điều khoản bác có đọc kỹ trước khi ký không? Giao dịch dân sự giờ hãn hữu lắm mới hình sự hóa!

Nếu nó có ý định lừa đảo thì nó cũng đã chuẩn bị hậu sự cho bạn rùi!

Đưa tiền rùi thì chỉ như nằm trong miệng con chó sói rùi, chờ nó rủ lòng thương hoặc nó ăn no rùi may nó ói của mình ra thôi!

Riêng về khoản địa ốc mình cũng chuyên làm được hơn 10 năm rùi. Đây là do nhân viên kinh doanh vì doanh số bán hàng hứa lèo với bạn thôi. Nếu căn hộ hoặc đất của dự án chưa có giấy tờ (sổ hồng hay sổ đỏ còn gọi là GNC QSDĐ ) thì thời gian làm ít nhất phải mất vài tháng nếu thuận lợi. Có khi còn mất vài năm, nhiều đại gia bỏ ra cả chục tỉ, mua cả năm bảy năm rồi cũng chỉ có hợp đồng thôi, xây xong nhà vào ở vài năm rồi cũng chưa có giấy nữa,.....Kể cả các Chủ đầu tư mạnh nhất SG thì hồ sơ cũng chạy qua rất nhiều Sở ban ngành: Giao thông, Tài nguyên, UBND quận, UBND xã, Ban Quản lý Khu,......Mà qua mỗi đơn vị hồ sơ về đất đai sẽ nằm ở đó không ít hơn 1 tháng để xác minh.

Đây là mảnh giấy giá trị nhất trong các loại giấy tờ, nên ai cũng cẩn thận kể cả cơ quan công quyền,.... Bạn cũng nên thông cảm cho Chủ đầu tư

Chỉnh sửa cuối: 1/8/15
  9. Bé_Bầu Thành Viên Kim Cương

Chà chà, hôm bữa cũng xém dính như chủ thớt, hên quá....

10. onlyluck Thành Viên Mới

Cảm ơn chủ thớt, giờ em sẽ đưa vào danh sách đen, hôm trước cũng có qua nghe bọn chúng tư vấn. Nhưng em thấy nghi ngờ quá nên thôi không làm việc tiếp.

11. joh.le Thành Viên Cấp 5

Hoàng Anh Sài Gòn phải chăng là chi nhánh con của Hoàng Anh Gia Lai, haha. Nghe cái tên là không có hứng thú giao dịch rồi!

cafemocxi thích bài này.
  12. cafemocxi Thành Viên Mới

Hi bạn, đến bây giờ bạn đã nhận được tiền chưa. Mình thì đang dính 1 vụ từ dự án Western Dragon của công ty HASG này, đặt cọc cuối tháng 11. Nhưng do dự án hẹn ngày mở bán hết 2 3 lần, và móng công trình thì đã để 2 năm đầy nước và chưa có giấy phép xây dựng nữa. Nên cuối cùng mình quyết định lấy lại Cọc lại, trong hợp đồng ghi là sau 15 ngày sẽ cho nhận lại tiền cọc. Nhưng công ty này có vẻ như không muốn trả tiền, mình hủy cọc trước cũng không cho. Phải đến ngày mở bán chính thức của công ty mới cho hủy. Mình cũng OK đi, và cũng hứa hẹn, giam tiền, không muốn trả, đến nay là ngày 31/1/2016. Mình vẫn chưa nhận được tiền

Mình cảnh báo là những ai chưa có giao dịch hoặc sắp giao dịch thì nên suy nghĩ kỹ trước khi giao dịch với công ty này vì công ty HASG này không xem khách hàng ra gì và uy tín hứa với khách hàng nó cũng không đáng 1 xu.

13. nhozshin2 Thành Viên Cấp 2

Các bác nói sao chứ mình có mua căn hộ bên dự án IDICO của cty này , nó cũng bảo đặt cọc 30tr giữ chỗ . đến khi có giá bán chính thức nếu k hài lòng có thể lấy lại cọc , còn nếu mua thì sẽ chuyển cọc đó thành phí ban đầu và số tiền còn lại sẽ trả theo tiến độ công trình . mình đã mua và thấy ok mà

14. Sg_fantasy Thành Viên Cấp 1

chia buồn cùng thớt.cẩn thận lần sau bạn ơi

15. nobita1202 Thành Viên Cấp 5

Mình có đặt giữ chỗ 30 triệu căn hộ bên Q8 của Đất Xanh 1 lần. Do mình không muốn mua nữa nên yêu cầu trả lại tiền thì ngày hôm sau anh Sale mang đến tận công ty trả tiền luôn, mình có gửi ảnh ít tiền cafe mà ko lấy. Bởi vậy lần sau mua nên lựa Chủ đầu tư Uy tín mà mua như Đất Xanh hay Hưng Thịnh.