Cần tư vấn, khi sang tên mình muốn giữ nguyên biển số cũ có được không?

Thảo luận trong 'Chuyện trò Xe máy' bắt đầu bởi babymilo90, 29/6/12.

ID Topic : 5272554
  1. babymilo90 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Tuổi tham gia:
    45
    Chào anh em 5giay, vốn là mình đang định mua lại 1 chiếc Sirius để đi học (Xe cũ mới mất cách đây mấy ngày ), dò được 1 em có biển 5 số mà dạng tứ quý nên máu quá:09:.

-Mình chưa có hộ khẩu thành phố, mình chỉ có giấy đăng kí tạm trú thôi [​IMG], mình có thể được cấp giấy tờ xe đàng hoàng như người có sổ hộ khẩu không hay mình phải nhờ anh mình có sổ hộ khẩu đứng tên hộ? Nếu anh mình đứng tên hộ thì có vấn đề gì về mặt pháp luật không? [​IMG]
    -Khi mình mua xe mình vẫn giữ nguyên biển số cũ được chứ, hộ khẩu anh mình ở quận 10, và người bán xe ở thủ đức?
    -Người bán xe bảo là bao sang tên trong vòng 1 nốt nhạc là sao mình chẳng hiểu (tại mình chưa mua xe 2nd bao giờ [​IMG])?
    -Thủ tục sang tên như thế nào hả anh em?
    Anh em nào rành thì tư vấn giúp mình nhé, tại mình là sinh viên nên còn chưa hiểu nhiều thứ, thank anh em trước.

2. Tiện ích Mua-Bán trên 5giay.vn (Mobifone, Vinafone, Viettel)
    UP 5272554 gửi 8198 UP 5272554 HOT gửi 8598
    Topic của bạn sẽ lên đầu Topic của bạn sẽ có 5giay hot nổi bật
    5GIAY gửi 8798
    Nạp tài khoản & Lên lịch Up topic tự động
  3. dukavn0 Thành Viên Cấp 2

Tuổi tham gia:
    3
    hình như sang tên,chuyển quận nó ra số khác đó bạn.Còn cùng quận thì dc giữ lại tềnh yêu.

4. 7800II Thành Viên Cấp 6

Tuổi tham gia:
    3
    muốn giữ biển số thì chỉ có nước đứng tên người cũ thôi, cũng được, chả sao, bác kêu ngta ra phường làm cái giấy mua bán xe rồi mình giữ cái giấy đó, khỏi sang tên

5. sumiaisito Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    4
    nếu có hộ khẩu thành phố thì sang tên vẫn giữ đc biển 5 số đó bạn. nếu biển 4 số thì mất, khác quận cũng vẫn giữ đc biển. chỉ thay đổi tên trên cavet thôi
    thủ tục sang tên thì bạn nói người bán chứng cho bạn cái tờ giấy mua bán cho tặng xẹ có thị thực của phòng công chứng sau đó bạn mang lên phòng thuế đóng lệ phí trước bạ rồi cầm tất cả về công an quận, ca số khung số máy xong nó thu hồ sơ rồi thu cavet lại hẹn ngày lên lấy cavet mới

6. leeyoungjea Thành Viên Cấp 5

Tuổi tham gia:
    3
    :cry_002: chủ yếu là muốn giữ 4 số cho dễ nhìn hơn 5 số./...

7. Mr_Đông Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    3
    5 số thì giữ dc. khác quận cũng giữ dc. 4 số thì thua

8. tgkhanh Thành Viên Cấp 2

Tuổi tham gia:
    6
    sang ten, duong nao cung ra 5 so...giu giay sang ten mua ban...de lau hok sang ten cung bi phat...sao nay ban xe kho lam...xui xeo thang chu cu don nha di cho khac la o do, an cam lun

9. leeyoungjea Thành Viên Cấp 5

Tuổi tham gia:
    3
    :23_002: vậy là giữ 4 số là phải chấp nhận sài giấy tay phải ko ạ

10. babymilo90 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Tuổi tham gia:
    45
    Híc anh em giải thích lằng nhằng quá mình không hiểu gì ráo :cry_002:
    Mình chỉ muốn hỏi, anh mình có sổ hộ khẩu TP và anh mình cần làm như thế nào để mua được chiếc xe kia giùm mình (anh mình sẽ đứng tên) mà vẫn giữ được biển số cũ (biển 5 chứ không phải 4 số nhé
    :bad_smelly:)

11. senkoboy04 Thành Viên Cấp 6

Tuổi tham gia:
    7
    Biển số xe kia là biển số của TP luôn hả, nếu vậy thì bạn kêu anh bạn đứng tên hộ, nếu ổng có hộ khẩu thành phố, Vì xe đã là biển 5 số nên sang tên trong thành phố không bị đổi biển, trừ khi là 4 số thì sẽ thành 5 số. nếu chuyển về tỉnh thì mới thay biển số. Còn trong thành phố thì thay cavet thôi, cứ kêu anh bạn mua đi, người bán sẽ làm giấy chứng mua bán ở phường, rồi bạn cầm giấy tờ đó đi đóng tiền này nọ. Dễ mà.

12. kenlove520 Thành Viên Kim Cương

Tuổi tham gia:
    7
    bác lợi hại w'. khi nào chuyển vùng mới đổi bs 3 ơi. khác quận thì chuyển hồ sơ w đó thui. ai thik đổi bs thì đóng tiền đổi còn k thì 5 số cứ giữ. chỉ có 4 số thì bắt buộc đổi w 5 số.

13. nguyen666888 Thành Viên Kim Cương

Tuổi tham gia:
    8
    giờ này mà còn chứng phường gì nữa mấy bạn ? công chứng lâu rồi ! muốn giữ biển số thì khi công chứng kêu làm hợp đồng ủy quyền thôi , đừng làm hợp đồng mua bán !

14. lieunguyenhoa Thành Viên Cấp 3

Tuổi tham gia:
    3
    Anh của bạn mua và đứng tên giùm.Còn bạn ko có hộ khẩu tp sẽ ko đc đk biển số tp
    Sau này có hộ khẩu thì anh của bạn sẽ làm giấy tặng xe + vài chục k chuyển thành tên bạn
    Biển 5 số thì đc giữ lại,biển 4 số sẽ làm lại thành 5 số
    Nếu muốn 4 số thì bạn ko sang tên,tức là giấy tờ xe vẫn của người ta.Vì mấy con số mà mạo hiểm có nên ko? Bạn tự suy nghĩ

15. hoangtuan0412

Anh đã sai ...

Thành Viên Cấp 3

Tuổi tham gia:
    4
    Đc chứ bạn ... nếu bạn củng ở thành phố . Xe ra 5 số rồi thì vẫn giữ số đó , chỉ thay đỗi tên chủ đứng tên thôi ... Mình mới làm nên mình biết , thya đỗi chủ xe , biển 5 số giữ nguyên không thay đỗi . ( cùng thành phố mới 0k nha )