Tìm kiếm bài viết theo id

Cảnh Báo 0909926383 Nga Repair 8h Làm Ăn Gian Dối Thủ Đoạn Đê Hèn

Thảo luận trong 'Khi người đàn ông khóc' bắt đầu bởi Trọng Bảo, 23/2/16.

ID Topic : 8340535
Ngày đăng:
23/2/16 lúc 20:55
  1. philong581nk Thành Viên Cấp 1

Hôm đó tôi nghe rõ ràng bác nói hư gì đó trên main, nga nói máy bác chạy vga onboard ko hư trên main được, nói bác chờ qua tết để kiểm tra lại, bác làm um sùm lên, lúc đó thằng em đến lấy máy nó chỉnh bác, thì bác ngồi xuống im ru, theo luật thì nếu ko được thì trả về hiện trạng cũ, nghĩa là lên nguồn ko hình như lúc bác giao sửa, nhưng cận tết thì kỹ thuật cũng lu bu ko làm liền được, sau cùng dùng màn hình tôi test thì ok. Rồi bác lấy máy về, giờ phát hiện hư board cao áp( phía sau màn hình) thì thay hay sửa gì đó 100k vậy là xong chứ có gì đâu mà um sùm bữa giờ. Tôi nghĩ bác nên xem xét lại hành động va lý lẽ của mình, đến bữa giờ tôi thấy hơi quá rồi.

2. Trọng Bảo Thành Viên Cấp 5

close all.................

Chỉnh sửa cuối: 8/3/16
  3. philong581nk Thành Viên Cấp 1

Bác nói rõ lại cái bệnh chớp bên kia báo làm là sao ? Trước khi bác giao qua repair 8h hay sao, lúc bác giao repair 8h tình trạng máy ra sao?

4. baomc3979 Thành Viên Cấp 3

nhằm ních phụ mình sr

Chỉnh sửa cuối: 4/3/16
  5. Trọng Bảo Thành Viên Cấp 5

Lúc mình đem sửa lên nguồn treo máy.Khi sửa xong mình mua màn hình thấy chớp và đi bảo hành là bảo hành cái bệnh chớp đó. Sau khi tra tấn mình 4 tiếng lại không trả xác mà nói là sửa cái bệnh chớp cho mình rồi....mình cầm về qua tết đi mua màn hình mới phát hiện nó vẩn là cái bệnh chớp đó...(Có nghĩa mình bị lừa đảo thê thảm).Bên cạnh đó óc vít vặn máy như hình trên. Nếu bạn là mình bạn thấy buồn không?

6. philong581nk Thành Viên Cấp 1

Tôi ko nghĩ là bạn bị lừa, vì máy bạn khi giao là bị lên nguồn treo máy ko ra màn hình được, sau đó người ta sửa lên nguồn, và bị chớp trắng như bạn nói, và họ nói bạn để lại qua tết để kiểm tra, nhưng bạn ko chịu đòi lấy máy về, rồi ầm ĩ ở đó và Nga dùng màn hình tôi test thì ok. Sau đó bạn lấy máy về đúng ko qua tết bạn đem thay màn hình thì vẫn bị tiếp. Rồi bạn cho là Nga lừa bạn???

7. Trọng Bảo Thành Viên Cấp 5

Dạ thưa bạn để mình nói lại lần nữa cho bạn nghe. Hôm hình chụp đó là ngày hẹn mình lên lấy xác máy(Không main vì mình nói tháo máy ra bỏ main lại)Và hôm ấy là mình ngồi đợi tháo máy ra để lấy cái main bỏ lại đó mình ôm xác về . Cho nên không có bàn đến việc sửa máy qua tết bạn nhé .Vì Hẹn lấy xác máy thì đâu bàn gì vấn đề sửa máy nửa . Nhất là khi bị tra tấn 4 tiếng kiểu đó ....lạy trời ạ cho em tiền em cũng không dám đi sữa

1/Bên repair 8h đã hẹn mình lên lấy xác máy về.=>Khi mình lên===> Sau khi tra tấn mình ngồi đợi ==> 4 tiếng sau==> Không giãi quyết trả xác máy cho mình mà lại sửa máy ép buộc mình phải lấy(đây có phải là Lừa Đảo khách hàng hay không ???)

2/Sau khi đã chấp nhận sữa và cho mình thấy ...kêu mình vào kỹ thuật khởi động 2 lần để chứng mình đã làm xong ==>sau đó mình ra ngoài===>Kỷ thuật đã làm gì??? tại sao qua tết mình đi mua vẩn bị y như củ===> Hành động này là gì ???

3/Khi đã chấp nhận lấy tiền mình sửa máy thì tại sao vặn óc kiểu ấy ???Tại hôm ấy vì mình quá mệt nên lấy được máy là đem về ngay và quăng đó qua tết đi mua mới phát hiện vỏ máy bị như thế

8. Trọng Bảo Thành Viên Cấp 5

close all................

9. hansocanh11 Thành Viên Cấp 3

để máy lại sửa thì thua rồi cái bọn này phá máy chứ sửa gì

10. Thanh Thanh ANZ Thành Viên Cấp 2

EM thấy thủ đoạn đê hèn chính là chủ topic - một người cha - có thằng con trai - tên là Trọng Bảo đấy ạ.
    - Ai cũng biết đầu năm làm ăn khai trương, mà tới phá... là thủ đoạn của thằng đê hèn... người sửa là cô gái cho nên a còn sống nhăn đến h.
    - Tạo nhiều nick ảo qua fb người ta spam để chửi bới, là thủ đoạn cực kỳ đê hèn. Sao ko dành thời gian đó mà kiếm sữa cho con bú?
    - Chủ topic làm cha thì phải cư xử sao cho đúng người cha - đừng đem con nít ra làm bia đỡ đạn, tội cháu.
    - Khi bạn mang tới, bạn cũng biết máy bạn tè le toét loét hết rồi, nhưng vẫn cố sửa dù giá cao khi người ta báo bệnh đó sửa nhiêu đó tiền. Còn phát sinh thêm bệnh thì sửa thêm. Trước h chưa đi bệnh viện bao giờ à??? Hiện tại có nhân chứng xác nhận là lúc test máy, lấy màn hình của người ta bỏ qua là lên bình thường, giờ chủ topic đem về giữa đường rơi rớt hư hỏng gì đó... bắt sang ăn vạ là sao?
    Đã làm ăn thì phải chấp nhận, có cái ăn được, cái ko ăn được thì bỏ. Mua máy cũ xác rã tới sửa 1 bệnh cài nhiều bệnh ăn hôi... Chuyện này ở đời ko thiếu, nhưng hôm nay mới thấy có người tự beu xấu vô mặt mình, trong khi lịch sử của mình cũng ko hay ho gì.

Hãy thể hiện mình là Soái Ca, hay đại loại gì đó, chứ đừng hèn mọn như vậy, mình làm cha, còn có vợ, có con... Trong 5s này nhiều chị em phụ nữ lắm. Họ nhìn huynh ko ra gì đâu.
    Bỏ đi nha Trọng Bảo.

11. Trọng Bảo Thành Viên Cấp 5

close all.......................

12. cvkvietnam Thành Viên Mới

Hỗm nay hóng cái vụ này tính coi thử chủ thớt sao, có con rồi chứ ko thôi mình nghỉ chắc cũng có vấn đề sinh lý, tính gì mà giống đàn bà quá, có chuyện gì thì cứ đàng hoàng gặp nhau giải quyết, chứ cái gì mà lên nói um sùm, anh em thì nghe 2 bên nói, ko biết bên nào đúng bên nào sai, riêng mình thì mình thấy bên chị Nga làm ăn đàng hoàng, hỗm nay cũng có ghé bên chị sửa mấy cái, có cái laptop giống của chủ thớt nữa đó, máy đó nó thuộc hàng cỗ lỗ rồi, đem máy đến còn ko thèm ký tên luôn mà còn ko sao, tốn mấy trăm sửa main là xong. Người ta làm ăn là chuyện lâu dài, ai mà khùng đâu đi lừa đảo khách hàng, bạn nghĩ lừa người ta thì làm được bao lâu?

13. Trọng Bảo Thành Viên Cấp 5

Bạn đã sửa máy hay có vấn đề làm ăn gì đó nên vấn đề bạn spam của bạn đã nghiên chiều hướng khác .

Mình chỉ cần Nga vào đối chứng khi mà Chị Nga đã spam bài ở trên vui lòng vào trả lời mấy câu sau của mình :

Lời Chị nói cả tá mâu thuẫn . cũng như câu ==>> ((Em ở ăn vạ chờ lấy tiền lại mà nghĩ sao tôi kêu em chờ?)) ====> Vậy tại sao chị đã bắt em chờ 1 cách thê lương rồi lại sửa máy cho em ??? Sao không trả xác cho em ???

Rồi còn vấn đề này ===>> ((Em nghĩ ngta cùi đến nỗi cái máy DV4 thông dụng vậy mà ráp lòi ốc à? em đem lại tôi nhắm mắt cũng ráp hoàn chình nữa, hoăc em chỉ cần nói muốn vặn con ốc chổ nào tôi lấy con ốc đo ra đưa em vặn ko đúng tôi tặng anh luôn cái máy?)) Cái này chị nên hỏi bên Chị nhé .Em có bằng chứng hết và bài này em đã đăng từ lúc đầu chứ không phải đến hôm nay em mới nói :(Khi em thấy máy thế này em rất đau lòng Chị hiểu không?)(Ngồi đợi Chị 4 tiếng cầm máy về em cũng chấp nhận.Chị đã nhận sửa máy em thì làm cho đàng hoàng chứ làm thế này em biết khóc với ai?)

Cảnh Báo 0909926383 Nga Repair 8h Làm Ăn Gian Dối Thủ Đoạn Đê Hèn - 1

Cảnh Báo 0909926383 Nga Repair 8h Làm Ăn Gian Dối Thủ Đoạn Đê Hèn - 2

Cảnh Báo 0909926383 Nga Repair 8h Làm Ăn Gian Dối Thủ Đoạn Đê Hèn - 3

Còn vấn đề Trả Xác em có nói là chỉ tháo main ra là em bỏ main luôn .Em chỉ lấy xác không có main nha Chị . Sau Chị lại đặt chuyện là em bắt chị Trả lại trạng thái ban đầu ???

Vấn đề nữa kỹ thuật chị ngồi đó làm ==>> 2 cha con em cũng ngồi đó mà có đi đâu được đâu ? Để máy lại Chị nói mai Chị Nghỉ tết . Em kêu bỏ qua tết chị nói không nhận máy lại ===> em đang ngồi đợi lấy xác máy cho nên đồng nghĩa việc Chị ép 2 cha con em ngồi đó đợi mà không đi đâu được (Điều đáng nói là sau khi Kỹ Thuật tháo máy em ai dè là sửa gì đó mà họ làm chỉ có 5 đến 10 phút thôi )SAO KHÔNG THÁO MAIN TRẢ XÁC CHO EM???

Sau khi sửa máy xong kêu em vào xem kỷ thuật tắt máy khởi động lại 2 lần cho em thấy để chứng mình Chị đã làm cho em. Vậy sau đó em đi ra ngoài kỹ thuật làm gì ??? mà qua tết em đi mua màn hình bệnh em nó vẩn y củ

Còn cuộc ghi âm ===> đó là ngày 17/02 rồi Chị nhé ==>có nghĩa sau khi em chửi Chị trên facebook qua 5giay và đăng bài 5giay ==> Cho nên ??? ==> Cho thấy thủ đoạn đê hèn của Chị khi lấy cái ghi âm đó rồi chèn hình ảnh của em vào và thêm mấy cái dòng chử bôi nhọ em để đăng bài ==> Cho thấy Chị đang lừa đảo cả bạn bè trên facebook của Chị và cả Anh Em trên 5giay này

14. kinh vậy pahi de phòng

15. cvkvietnam Thành Viên Mới

Mình nói theo sự thật thôi, thấy bên chị Nga làm việc ok mà bạn nói người ta lừa đảo, mình mới nói cho mọi người rõ, người ta làm thì cũng phải có uy tín thì mới làm từ đó tới giờ. Với uống rượu thì nói mới chính xác nhất với suy nghĩ của mình đó, đừng có đổ thừa uống rượu nên vậy, có nói vậy thì chịu vậy đừng có đổ thừa này nọ.

16. philong581nk Thành Viên Cấp 1

Tôi nghĩ mod nên xem xét và khoá bài này lại, thật sự qua giờ đọc mà tôi ko hiểu mục đích chính của chủ topic muốn cái gì? Vì mất 4 tiếng chờ đợi hay vì vặn ốc lồi vỏ hay vì máy sửa ko được mà lấy tiền? Và tôi tham gia 5s cũng lâu nhưng chưa từng thấy topic nào dùng quá nhiều từ cay nghiệt như này, nào là ác độc, nào là đê hèn?
    Ko hiểu mục đích bác cảnh báo là gì? Repair 8h luộc đồ thì luộc đồ gì? Thiết nghĩ đàn ông thì bao dung 1 tí, chú nghĩ sao mà đến cửa hàng đập bàn ở đó còn gọi điện thoại hăm doạ trong khi người ta là nữ. Thay vì vậy nên bình tĩnh cùng nhau bàn cách gỡ có phải nhẹ nhàng hơn ko?
    Còn hỏi có ai vào trường hợp như chú ko hả xin thưa rồi và nặng hơn chú nữa, nên tôi mang qua repair 8h sửa và an tâm.
    Trả lời lại những câu hỏi của chú thì tôi cũng trả lời luôn.
    Người ta sửa máy của chú , đầu tư công sức và linh kiện lại tốn thời gian và tiền bạc, chú kêu trả xác là trả thế nào? Trong khi bệnh ko lên nguồn đã sửa xong? Chú kêu trả xác trả tiền thì sao được? Cơ bản trên main đã xong, qua cự cãi um sùm, cuối cùng thì phát hiện hư thêm màn hình và board cao áp. Đây là phát sinh thêm, nhưng cận têt Nga đóng cửa về quê nên ko giữ máy được.
    Lời cuối cùng tôi rất ghét thái độ hung hăng và côn đồ của chú lúc đó, nếu ko có người chắc chú đập luôn người ta quá.

17. R.L Thành Viên Mới

thôi vậy cho nhanh
    tóm tăt lại chủ thớt , bác muốn vấn đề này giải quyết ra sao ?! xử lý như thế nào ?!

18. shjn_map Thành Viên Cấp 4

Mình cũng đề nghị mod hoặc admin nên khóa topic và khóa lun địa chỉ ip của nick Trọng Bảo
    Đàn ông con trai đã coa gia đình mà hành xử thua một đứa con nít.
    Mình nói thẳng, mình nhỏ hơn bạn nhưng mình ko gọi bạn bằng a thì tự hiểu nhé.....
    Bạn nói bạn dắt con theo và con bạn đói và bạn nói là bị chị Nga dùng thủ đoạn " đê hèn " để tra tấn bạn vs con bạn hơn 4 tiếng . Nhưng theo mình thấy chính bạn mới là người tra tấn con bạn . Ko lẽ giữa con bạn vs cái lap thì cái lap quan trọng hơn à ? Bạn chấp nhận cho con bạn chịu đói chỉ để bạn ngồi đợi cái lap. Bạn có thể dắt con bạn đi ăn và chở về nhà ,sau đó bạn ra lấy cũng dc vậy .
    Đàn ông lớn rồi. Ít nói nhìu đừng tính đàn bà như thế, la làng lên vậy thì người ta chỉ hiểu rõ hơn về con người bạn .
    Nói nhiều mất hay , nói ít quá thì chắc ko đủ thông não cho bạn .
    Chưa bao giờ thấy một thằng đàn ông nào mà có tính đàn bà như bạn ...

19. Trọng Bảo Thành Viên Cấp 5

close all.....................

20. Trọng Bảo Thành Viên Cấp 5

close all..................