Tìm kiếm bài viết theo id

Cảnh báo ai đi đường hoa Nguyễn Huệ

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi hoabomby, 2/2/14.

ID Topic : 7196037
Ngày đăng:
2/2/14 lúc 20:52
  1. hoabomby Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    16
    Ai đi từ đoạn Tôn Đức Thắng rẽ phải vào vòng xoay chỗ tượng Trần Hưng Đạo thì nhớ bật si nhạn quẹo nha, từ hôm 27 mình đi 1 lần đến hôm mùng 2 hôm qua, bọn nó đứng ở đó quá trời, mình nghĩ tụi nó chỉ kiếm trước Tết thôi, ai dè mùng 2 cũng “làm” nữa, làm bà con xui cả năm …

CSGT đứng ẩn ở đằng sau bùng binh, chỗ đó tối thui à nên ko thấy từ xa được

Còn ai đi từ đường TDThang rẽ trái vào thì cứ si nhan cho chắc, ở đó vòng xoay ko có vẽ phân làn, cũng ko cần phải chạy vào phần đường sát vỉa hè

Mà luật bây giờ là đổi làn đường cũng phải si nhan nha, cẩn thận cho chắc. Rẽ phải từ Ngô Văn Năm vào Tôn Đức Thắng cũng hay bị xích si nhan

Mình thấy mọi người ít kiến thức giao thông quá, gần nhà mình chỗ ngã 4 Bà huyện Thanh quan và Võ Thị Sáu, giờ đường VTSau xe máy được đi 2 làn rồi, nó chỉ bắt mấy ai quẹo phải ko si nhan thôi. Bà con vẫn ko biết nhìn biển phân làn, thấy tụi nó cứ nép nép vào sợ nó bắt lấn làn …

-->Ko biết nhìn biển bao giờ, chắc phải tầm 50% người

Hôm 27 mình đi qua chỗ ngã 3 gần CLB Lan Anh – CMT8, ở đó cấm quẹo trái, thấy tụi nó kiếm tiền “thưởng Tết” nhiều quá, dừng xe ở xa, chạy ra ngã 3 đứng nhắc mọi người “Cấm quẹo trái” phải tầm 15 phút, tính đứng đó cho đến khi nào bọn nó về

Mà gặp 2 trường hợp bó tay, có bà mình nhắc vậy xong nói lại thấy người ta quẹo ầm ầm kìa
    1 thằng chạy xe Lead ko thèm nghe mình, chạy qua luôn, bị thổi, dừng xe móc tiền đưa cho bọn nó rồi chạy tiếp
    Chán quá bỏ về luôn, nhiều người não phẳng quá …

Lúc đó có 1 thằng áo xanh, thanh niên xung phong đứng ở đó, mà nó ko ra nhắc mọi người, còn ra kêu mình đi đi, chắc có tụi CSGT cho 50 100k là vui rồi, ngậm miệng ăn tiền chứ ko làm việc bổn phận của mình

1 số kiến thức khác:

_ Gặp dân là CSGT phải giơ tay chào mới đúng điều lệ ngành, phải chỉ gậy ba trắc vào, lai dắt xe vào lề, nó ko giơ gậy ra mà chỉ tay thì nói nó rồi đi luôn, anh đã sai trước
    _ CSGT chỉ được dừng 2 xe vi phạm khi có 2 người, ko được dừng quá nhiều xe – chỗ vòng xoay THDao kia thì nó đứng tới 5 6 thằng luôn

-->Hôm bữa thấy 1 ông đi SH rẽ phải ở BHTQuan vào VTSau ko si nhan, dùng cách hay, dừng trước từ xa, bật si nhan lên, đợi bị 2 người bắt rồi chạy tiếp, bọn nó ko thổi được

_ Bọn Công an thường vẫn có quyền bắt vi phạm giao thông nha – đầy đủ chức năng như CSGT, dừng xe ở Now zone Nguyễn Văn Cừ, lạng quạng có CA ra hỏi đó
    _ Sau 10h tối mới được quyền kiểm tra hành chính – giấy tờ, ko có lỗi thì ko được phép xem
    _ Lúc vào mà mình đúng thì cứ thoải mái móc điện thoại ra quay phim, thách nó dám đập dt mình vì sẽ vi phạm luật phá hoại tài sản
    _ Sau 12h mà bạn ko cầm CMND thì CA có quyền tạm giữ 24h, vì có thể nó đổ cho mình là tội phạm truy nã nên đi đâu cũng phải có giấy tờ đàng hoàng
    _ Đi bộ mà chỗ đó có CSGT thì vẫn có luật phạt đi sai nha, CSGT chỉ có ko làm gì được xe đang dừng thôi, xe dừng là bên CA phường

_ Tuyệt đối mọi việc xử lý ở ngoài nha, đừng để vào đồn, lỡ vào đó rồi thì giả ngu, giả khờ xử lý sau, nhớ mặt nhớ tên nó, anh hùng trả thù 10 năm chưa muộn
    Chứ vào đó nó đánh trên xấp giấy thì ko để lại dấu vết đâu, bị nội thương bên trong còn nguy hiểm hơn, nhiều vụ ở đồn CA Hải phòng, dân bị đánh chết là bình thường, bọn nó chỉ cần kêu mấy thằng bị giam chung đập chết mình rồi nó thưởng cho vài tép heroin thì tụi nó làm liền, mấy thằng đó thì vài năm hay vài chục năm có khác gì đâu

_Bây giờ cả CA hoặc CSGT đều có số điện thoại của bên công an để dân gọi lên phản ánh những sai phạm, cho nên mình đúng thì bọn nó cũng nhót, ko làm bậy được đâu

Số DT phán ánh sai phạm của CSGT, đường dây nóng bên CA Thành phố
    38 38 75 21
    39 20 25 02

Còn bên CA nhân dân, áo xanh thì mỗi quận nó có 1 số dt riêng nhé
    VD bên quận 3 là 38 32 49 24

Có 1 câu xưa nhưng ko cũ là “Đừng chết vì thiếu hiểu biết” nhé bà con
    GL HFs Cảnh báo ai đi đường hoa Nguyễn Huệ

2. nguyenvanthuon Thành Viên Cấp 4

phân làn VN cùi bắp thấy mẹ , làn gì mà mờ căm , lúc thích phân kiểu này, lúc ko thích treo cái bảng phân kiểu khác ko báo trước, chạy an toàn cho chắc. Biết luật cũng đek làm duoc gì

3. hangdocsg.com Thành Viên Kim Cương

tết này ko thưởng mà ^^

4. tronghien Thành Viên Kim Cương

lên cho ae thấy các thằng CSGT của nhân dân vì dân mà ........Cảnh báo ai đi đường hoa Nguyễn Huệ

5. levuhoang1088 Thành Viên Cấp 2

đọc xong mình chỉ muốn phán 1 câu.
    CSGT là người thuộc cơ quan nhà nước - là người giữ bảo vệ cho nhân dân của đất nước - chứ không là đi canh bắt mấy cái lỗi vớ vẫn như thế.
    Những lỗi đó là quá nhỏ - có thể CSGT yêu cầu kiểm tra giấy tờ , lúc đó ko có giáy tờ thì có thể phạt được. Chứ ai đời đi bắt bẻ cái lỗi nhỏ nhặt này.
    Nói chung CSGT bắt mấy lỗi đó là quá vô lý.
    Người ta không cố ý sai mấy cái lỗi đó - anh CSGT có thể nhắc nhở , còn các lỗi khác như : vượt tuyến ( đi làn của xe hơi ) - vượt đèn đỏ - ko mũ BH - chất 3, 4 - ....
    Hoặc rằng là ở những điểm nóng - ngã 3 - ngã 4, cần có đèn tín hiệu khi rẽ thì phạt nhắc nhở. Còn đằng này, cứ chỗ nào mấy ổng CSGT nhắm phạt được là đứng canh rẽ không bặt đèn là phạt à.
    Thật quá sức.

6. hello_moto123 Thành Viên Cấp 1

sơ hở là dính chấu ngay bạn ơi, khu mình nó còn đứng ngay đường nội bộ để bắt lỗi ko xi nhan kìa
    mà ngại nhất là vào đồn, chó cậy gần chuồng, nó vào đớp cho 3 4 hit mình cũng chẳng làm gì dc

7. are u sure Thành Viên Bạch Kim

cảm ơn bạn, mình sẽ lưu ý những vấn đề bạn đề cập, lần trước mình vi phạm lỗi đi ngược chiều nó cứ làm bộ hù hốt xe về đồn. Đàn ông cứng với cái lỗi đó thì chả có gì phải sợ. Cảnh báo ai đi đường hoa Nguyễn Huệ

8. ThanThaiGoCua92 CHUYÊN SỈ LẺ GIÒ CHẢ

30 tết năm nay thấy CSGT đứng quá trời. Đoạn đường Lý Thường Kiệt từ Thành Thái tới bùng binh LLQ LTK mà có tới 7 chốt đứng rải đều cả 2 bên mà toàn chọn chỗ tối thui mà đứng bắt lấn tuyến

9. nh0xhieu_sg Thành Viên Kim Cương

e cũng thấy zậy,đó giờ k ưa mấy thằng CSGT

10. yashirohitoshi Thành Viên Kim Cương

Bữa mình cũng quẹo phải khúc này ko xi-nhan, có 1 em hugo ra định hốt. Tưởng đi 2 xị mừng năm mới Cảnh báo ai đi đường hoa Nguyễn Huệh:, ai dè sau lưng có 2 cặp đi Vespa rồ ga lên, thế là lơ mình, lo hốt 2 cặp kia, mình lách qua rồi đi luôn. :after_boom:.

11. are u sure Thành Viên Bạch Kim

đi vespa hốt 300k mới đáng =))

12. hieuhuu16 Thành Viên Cấp 1

đúng vậy! mình ghét bọn này nhất, giờ quẹo qua ngã 4 đèn xanh đèn đỏ thấy nó phải bật xi nhan nha AE nếu ngã 4 đó ít xe là nó ra chặn đó còn đông xe ko bật xi nhan nó cũng ko làm jì được vì xe chạy nối đuôi nhau

mình bị bọn nó thổi 1 lần vụ này rồi

13. ok123 Thành Viên Cấp 1

Mùng 2 : TĐT rẽ phải ra Bạch Đằng : Đi vào làn oto --> toét . Đúng làn ko xi nhan -> toét. --> may để ý 1 lần ban ngày nên tối tự tin ko bị
    Mùng 3 : Thủ đức rẽ vào hẻm quẹo phải để lên cầu vượt ngã 4 BT. Ko xi nhan bị bắt la liệt.

Thiệt nghĩ nhắc nhở là đc rồi. đàng này cứ thế mà tính tiền. khổ.

14. hminh91 Thành Viên Cấp 4

Giờ toàn bắt xi nhan. Nó bắt chạy đc thì chạy lun. Chứ nó ko đuổi theo đâu Cảnh báo ai đi đường hoa Nguyễn Huệ.
    Bác chủ thớt nghĩa hiệp thật. nhưng tụi nó ghét vì phá miếng ăn của nó
    Dân mình bị phạt nhiều thì mới học đc luật giao thông. Chứ ko thì vẫn vây :cry_002:

15. hieuhuu16 Thành Viên Cấp 1

bọn này mà nhắc nhở cái gì, nó chẳng khác ác quỷ dracula chờ trực mấy đoạn đường tối vắng để bắt lỗi.
    Còn nhớ cái vụ quẹo ngã 4 ko xi nhan quên mang theo giấy tờ bị bọn nó giam xe 1 ngày, ngày sau lên đóng phạt lấy xe ra tức muốn đấm vào mặt bọn nó(may là mình kiềm chế lại) vì bọn nó hút cạn bình xăng xe mình mới đổ đầy hôm trước làm phải dắt bộ tới CX đổ mới chạy về được, mẹ nó cậy quyền cậy thế ban ra cái luật chó gì vậy, còn cái móc chìa khóa xe mình có treo cái mặt đồng hồ đẹp bị bọn nó nuốt lun cái mặt đồng hồ.

Thế chẳng phải dracula à! dracula hút máu để sống còn bọn này hút xăng, hút tiền người dân để sống.
    Dracula có 1 2 tên, bọn này cả đàn cả lũ, hãi chưa!

16. viettip.com Banned

Mấy bác sống ỡ thiên đường nên tập hưỡng thụ đến cuối đời đi. Vài năm nữa em dự định đi sang xứ Tư Bản giãy chết rùi ko biết sao nữa. Cảnh báo ai đi đường hoa Nguyễn Huệ

17. smit1 Thành Viên Kim Cương

ở Tỉnh tụi csgt cũng bắt xinhan và bắn tốc độ là chủ yếu

18. teamleaderhh Thành Viên Cấp 3

Bữa bị mất 100k vì quẹo phải khi đèn đỏ,điên người.đường Nguyễn văn Linh - Quốc lộ 50.

19. 5giaykia01 Thành Viên Cấp 5

-Nhìn lại toàn bộ mấy cmt thì thấy quá nhiều người thiếu ý thức. Rẽ thì bật xi nhan lên để người phía sau biết nhường đường. Tự tiện rẽ qua nó ủi xe lên tông trúng rồi la làng.
    -CSGT phạt là đúng rồi. Ý kiến cái gì. Chẳng lẽ tới lúc bị xe sau nó cán qua người mới hối hận à.
    -Luật giao thông đặt ra là để đảm bảo an toàn cho người mà. Không ai tuan thủ luật thì mạnh ai nấy chạy cán lên người này người kia chết ai chịu ?
    -Chuyện kiểm tra giấy tờ là để đảm bảo không phải xe ăn cắp. Chỉ có bọn trộm cướp mới sợ kiểm tra giấy tờ thôi chứ.
    Cảnh báo ai đi đường hoa Nguyễn Huệ

20. babytiamoboy007 Thành Viên Bạch Kim

Đúng là có những thằng Cảnh Sát mất dậy thật nhưng : Khi kẹt xe bạn nhờ ai ? Đi xe quan trọng là biển báo,đổi hướng thì phải báo trước.Đã sai thì chỉ trách mình ngu thôi.Hỏi xem người đi xe máy mấy ai biết nhìn biển báo chứ.Đặc biệt là những cô gái và bà thím lớn tuổi,nhiều người đi đường mà tưởng đường này của ông nội nhà nó để lại vậy