Tìm kiếm bài viết theo id

Đọc báo ☆☆☆☆☆ CẢNH BÁO ☆☆☆☆☆ chỉ 2 phút thôi, biết để bảo vệ bạn và những người xung quanh nhé!

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi Đông Thi, 19/5/17.

ID Topic : 8845048
Ngày đăng:
19/5/17 lúc 14:55
  1. Đông Thi Thành Viên Cấp 2

Tuổi tham gia:
    10
    Đây là câu chuyện về việc trộm cắp nội tạng, đối tượng nhắm đến là TẤT CẢ thành phần trong xã hội này. Những cô gái nhẹ dạ, những người con trai thiếu đề phòng, người nghèo, người thiếu hiểu biết, trác táng, trẻ nhỏ,..... kể cả việc bạn đi du lịch.

☆☆☆☆☆ CẢNH BÁO ☆☆☆☆☆ chỉ 2 phút thôi, biết để bảo vệ bạn và những người xung quanh nhé!

- 10,000 bộ phận nội tạng được cấy ghép ở Trung Quốc mỗi năm. Tuy nhiên chỉ một số lượng rất nhỏ người hiến tặng đăng ký chính thức với cơ quan chức năng. Trung Quốc trở thành điểm đến cho những bệnh nhân muốn thoát khỏi danh sách chờ đợi dai dẳng để được cấy ghép nội tạng một cách nhanh chóng. Ngành công nghiệp này mang về cho Trung Quốc 1 tỷ đô la mỗi năm.

* Tuy nhiên, những nội tạng này đến từ đâu?

Các bạn hãy đọc để biết và phòng tránh nhé:

- 1 sinh viên Đại học Tứ Xuyên tham gia vào 1 buổi party tối thứ bảy. Cô cảm thấy hạnh phúc và uống rất nhiều rượu, sau đó một người đàn ông trẻ ngồi trước mặt cô.

- Hai người tản tính qua lại, cho đến khi cuối cùng cô cũng đồng ý đi với anh chàng đẹp trai này đã đi đến một khách sạn ở gần đó. Họ vào phòng, và cô gái uống nhiều rượu hơn, cô từ từ bắt đầu cảm thấy chóng mặt, buồn ngủ, và sau đó thiếp đi.

- Khi cô tỉnh dậy, cô thấy cơ thể của mình trong bồn tắm, điện thoại và bóp tiền đầy đủ với 1 thùng đá bên cạnh. Có 1 ghi chú với dòng chữ màu đỏ bên cạnh "Gọi 120, hoặc chết!". Cô quay số gọi khẩn cấp (120) và giải thích tình hình hiện tại của cô.

☆☆☆☆☆ CẢNH BÁO ☆☆☆☆☆ chỉ 2 phút thôi, biết để bảo vệ bạn và những người xung quanh nhé! - 1
    (Hình ảnh của một nạn nhân khác. Việc đánh cắp không chừa một ai, bạn không cần xinh đẹp khả ái, soái ca đâu)

- Bác sĩ bảo rằng cô nên kiểm tra xem có vết thương nào không, và cô thấy vết cắt dài 29cm ở phần lưng dưới. Ngay lập tức, bác sĩ muốn cô nằm xuống trở lại bồn tắm và đổ đầy nước đá, nói với cô ấy không được di chuyển. Ngay sau đó có đội ngũ hỗ trợ đầu tiên để tìm cô ấy.

- Họ chỉ ra rằng 2 quả thận của cô đã bị đánh cắp. Và vết cắt là để lấy thận của cô. (Trên thị trường chợ đen, 1 quả thận trị giá $300.000.) Pháp y điều tra xác định rằng nạn nhân đã uống rượu, uống thuốc có chất ma tuý mạnh, cộng với đá lạnh, do đó, nạn nhân sẽ không cảm thấy đau đớn.

- SAU ĐÓ: Cô gái đã chết trong bệnh viện sau khi chờ đợi một quả thận thay thế.

- Cảnh sát thông báo cho tất cả mọi người: Đây là 1 hình thức phạm tội mới xảy ra, phụ nữ và nam giới trẻ, khách du lịch, đều là mục tiêu của chúng. Đây là tổ chức tội phạm lớn và hành vi phạm tội đang diễn ra tại nhiều thành phố lớn, đặc biệt là gần đây ở Sơn Đông, Quảng Châu, Thâm Quyến, Phật Sơn, Đông Quan, Hạ Môn, Tuyền Châu và Bắc Kinh, Thượng Hải, Tứ Xuyên, Trùng Khánh, và quán bar trên cả nước (Nó cũng xảy ra ở phía nam Đông Nam Á) !

☆☆☆☆☆ CẢNH BÁO ☆☆☆☆☆ chỉ 2 phút thôi, biết để bảo vệ bạn và những người xung quanh nhé! - 2

- Xin các bạn hãy chia sẻ thông tin này để bạn bè và người thân của bạn biết mà tránh

(Vụ việc này tương tự như những gì đang xảy ra cho các cộng đồng nghèo ở Philippines, hay Việt Nam - Vốn xếp hạng 4 trong các quốc gia có nạn buôn bán nội tạng người trong năm 2013 )

Lời khuyên của mình: Hãy cố gắng luôn giữ tỉnh táo, đừng tin người lạ khi bạn đi du lịch kể cả ở trong nước, đừng ăn/uống những thứ người khác đưa cho, đừng sa ngã! Chỉ có bạn mới có thể bảo vệ được bạn trước khi ai đó bảo vệ bạn!

BN

HiepSiSiTinh, 7800II, joh.le and 3 others like this.
    : BN
  2. Black dog Moderators Thành viên BQT Super Moderator

Tui thì tui đang tích cực rủ rê thiên hạ đi tơi...Còn bác thì bác lại đưa mấy cái hình ghê tỡm này lên mà kiu thiên hạ đừng đi ? Chắc có ngày tui bắt cóc bác mà " xin ít món " của bác quá hahaha ☆☆☆☆☆ CẢNH BÁO ☆☆☆☆☆ chỉ 2 phút thôi, biết để bảo vệ bạn và những người xung quanh nhé!

3. Đông Thi Thành Viên Cấp 2

Hok hok phải ><" mình nói là đi đừng tin người lạ mà. Đâu có bắt ở nhà đâu!!!!

hoangkhiem27 and Black dog like this.
  4. Chú 3 pO Thành Viên Cấp 5

NGUY HIỂM QUÁ
    .......

5. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Mấy cái này nghe lâu rồi mà ko biết có thật ko ta ????

hoangkhiem27 thích bài này.
  6. everest842004 Thành Viên Cấp 4

Nghe hoài mà ko biết thực hư
    Cơ mà vụ liên quan pháp luân công ở tq chắc có thật

7. hoangkhiem27 Thành Viên Kim Cương

tụi tq cái gì mà không dám ,gạo,tiền còn làm giả ,thì mất vụ cắt thẻo dễ dàng hơn nhiều nên nhớ tội phạm của tq vươn đến tầm cỡ tập đoàn tội phạm quốc tế rồi thì mấy vụ nhỏ này tội phạm nhí miệng còn hôi sữa cũng làm được
    @ngườianhyeu đi với anh ,du lịch tq không ,2 quả thận 600 000 $ ,đi tha hồ đi du lịch hé

Chỉnh sửa cuối: 20/5/17
    HiepSiSiTinh, ti1188 and nguoianhyeu like this.
  8. hoangkhiem27 Thành Viên Kim Cương

cũng hơi nghi nghi dụng ý tốt của pác blackdog ,hhhha
    Ps : trước khi đi với bác phải kiểm tra tất cả phụ tùng cái đã ,kkkk

HiepSiSiTinh and Black dog like this.
  9. Black dog Moderators Thành viên BQT Super Moderator

Thì tui đã nói rồi đó thôi : VN 100tr dân, TQ: 1.400 tr, thế thì nếu như VN có 1 thằng khùng thì nó có 14 thằng điên thì có gì lạ đâu mà sao mấy bác cái gì cũng đổ tội cho nó không vậy ? Nói đùa thôi chứ mình chỉ nghe 1 bên chứ có bao giờ được nghe cả 2, và cụ thể nhất là các bác chỉ nghe nói, nghe nói...rồi đồn rùm lên chứ có bao giờ được thấy đâu ? Phải không nè ?

10. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Phụ tùng pác có cái nào còn zin đâu mà luộc.Vợ pác bả xài hao thấy mợ,phụ tùng ko mòn thì cũng hư.Kèo này miễn phí còn kêu công an bắt.

11. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

2 quả mà 600.000 USD thì dại gì mà tụi nó ko làm.Luộc 2 em là có vài triệu USD xài.

Vụ này chắc thật rồi anh ơi.

HiepSiSiTinh and hoangkhiem27 like this.
  12. hoangkhiem27 Thành Viên Kim Cương

của em ,còn hư mòn hơn a nữa ,nghe nói định sang Thái cắt cụt chuyển giới phải hông?kakakak

13. nhansamqua Thành Viên Cấp 5

giờ smartphone quá trời, thêm phần internet um xùm, tin vịt không ít, nói chứ 1 quả thận 300,000 USD thì bán ai mua, thêm phần ghép thận phải xét nghiệm búa xua, chưa kể nạn nhân bị HIV và suy thận hay linh tinh các đường bệnh truyền nhiểm, chứ có phải muốn c8a1t là cắt đâu

Black dog thích bài này.
  14. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

dân trung quốc chắc nó mua đó pác.Tụi nó đang ùn ùn đăng ký thẻ xanh sang Mỹ kìa.

nhansamqua thích bài này.
  15. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

quỉ sứ ,biết hết luôn hà.Em méc vợ anh luôn.kakaka

16. nhansamqua Thành Viên Cấp 5

nếu có giá 300,000 USD 1 quả thì chắc khó tin vì có 1 người bạn của dì sang trung quốc thay thận chỉ 800 triệu... bà dì cũng đang tính đường đi qua đó thay thận, giờ 1 tuần phải chạy thận 1 lần

Black dog thích bài này.
  17. 7800II Thành Viên Kim Cương

Đệnh, mới coi bộ phim đặc vụ báo thù xong thì thấy topic này, cũng ngâm trong bồn đá...

18. LG - life's good Thành Viên Cấp 6

Chưa đủ sức thuyết phục chủ thớt à.

19. cóc dầm mưa Thành Viên Cấp 6

em đang rất cần thanh lý 1 trong 2 trái...ở dưới trái thận 1 chút của Nhà em cho ổng bớt outside vô giờ giấc,Nhóm máu O,nhóm này dễ cấy ghép.Ai cần inbox ngay rồi qua lấy vì giờ này chả đang phơi mộng...

20. jsvanphu Thành Viên Cấp 1

Lá cải và câu view.