Tìm kiếm bài viết theo id

Cảnh báo lái bán xe làm ăn gian dối

Thảo luận trong 'Khi người đàn ông khóc' bắt đầu bởi tommytrung1979, 14/1/16.

ID Topic : 8315181
Ngày đăng:
14/1/16 lúc 00:26
  1. tommytrung1979 Thành Viên Cấp 1

Tuổi tham gia:
    13
    Xin Mod cho e đc đăng bài này để cảnh báo đến những ai đang có ý định mua xe của ông Tuấn

Xin Chào mọi người !

Mình viết lên bài này cũng muốn nói lên tất cả sự thật về ông : Phùng Anh Tuấn , Ngụ Tại : 54 Hồ Văn Huê . P9 - Q.Phú Nhuận TPHCM ( nhà mở Shop Quần Áo : Tuấn Mai ) ĐT : 0903600110 - 0926629342 .

Vào tối ngày 25/12/2015 lúc 19:00 mình có gọi cho ông Tuấn hẹn đến xem chiếc xe PCX 2014 màu Trắng - Biển Số : 59-F1 : 545.45 đăng bán với giá 48.5tr trên chơtot & muaban.net , trước khi mình đến xem xe và có gọi hỏi thăm tình trạng về chiếc xe thì ông ta nói xe này chính chủ do Ông Tuấn đứng tên và xe đăng ký tháng 5/2014 , xe còn mới 98% , ít sử dụng , chạy đc 3.000 km , sơn zin , ko trầy , vỏ còn gai gió , bảo hành đầy đủ , mình nghe quảng cáo cũng thích và tranh thủ đưa vợ con đi cùng xem xe luôn . Khi mình đến xem xe vào lúc đó thì trời cũng tối ngay đoạn đường nhà ông ta cũng rất tối , xe thì đc dựng ngay trước Shop Tuấn Mai nhà ông ta , lúc đến xem thì mình có gặp ngay chủ bán xe là ông Tuấn , mình xin đc xem xe và nghe tiếng máy nổ , ông ta ngồi trong nhà cứ chỉ ra đường xe để ngoài đó cứ xem đi rồi mình xem sơ dàn ngoài xong kêu ông Tuấn ra mở khóa xe để nghe tiếng máy nổ thì lúc ông Tuấn ra mở khóa xe đề máy nổ chưa đc 2 phút thì tắt máy ngay vì nhà ông ta ngay mặt tiền đường xe lớn xe nhỏ chạy rất ồn ào mình ko nghe kỹ tiếng máy và chưa kịp kiểm tra gì cả , sau khi nghe tiếng máy xong mình cũng xin ông ta cho xem cái Cà Vẹt xe thì khi mình nhìn vào Cà Vẹt thì Xe đăng ký tháng 1/14 chứ ko phải tháng 5/14 mình mới hỏi thêm sao ko phải anh đứng tên xe như ổng nói với mình trên dt thì ông Tuấn mới nói là xe này nhờ thằng cháu ở bên Q10 đứng tên dùm , mình hỏi lý do sao xe mình mình ko đứng tên mà nhờ cháu thì ông tuấn mới khoe là tôi là dân KD Bất Động Sản nhiều nhà lắm , ở ko cố định chỗ thành ra nhờ đứa cháu đứng tên dùm , nếu mua thì hẹn ra công chứng sang tên thôi , còn ko thì cung cấp thông tin tên đầy đủ ổng đi ra công chứng làm giấy sang tên rồi hẹn ra ký giấy , mình thật sự cũng ko rành về mấy vụ này nhiều , nghe ổng nói nên mình cũng tạm yên tâm vì thấy nhà ông ta ngay đó và ông Tuấn nói nếu mua thì mai thứ 7 ra công chứng có làm việc buổi sáng rồi sang tên luôn , mình mới hẹn ổng lại thứ 3 vì thứ 7 mình rất bận có thể đi tỉnh công tác , ông Tuấn mới nói mình nếu vậy thì đặt cọc xe thì ổng chờ đến thứ 3 cũng đc , thật tình lúc đó mình cũng sơ ý và quên kiểm tra chi tiết về chiếc xe , vì 1 phần mình đi đường xa từ nhà mình lên PN tận 1 tiếng mới đến vừa kẹt xe vừa con mình nó ngũ gục nên lúc mệt mỏi mình có phần sơ xót , mình mới nói với ông Tuấn cho mình cọc 1tr đc ko vì mình ko có mang tiền đi theo nhiều , vì trong túi chỉ mang theo có hơn 2tr thôi , ông Tuấn ko chịu kêu mình cọc 2tr đi , ông ta nói đặt cọc gì có 1tr vậy ít quá này nọ , thì mình mới nói thôi vậy cho e cọc 1,5tr chừa lại vài trăm dằn túi đi đường về , ông Tuấn mới đồng ý thì mình đưa 1.5tr tiền cọc và cung cấp tên thông tin đầy đủ và viết giấy nhận cọc như những gì ông ta yêu cầu , sau khi hoàn thành xong công việc thì mình đi về , lúc về đến nhà mình suy nghĩ lại cái vụ chủ xe ko ngay ông ta đứng tên mình mới sinh nghi nên thử lây số đt của ông ta lên Google tìm thử thì hỡi ơi , nó hiện ra 1 đóng về ông này chuyên mua bán xe gắn máy , xe ôtô , cò nhà đất , bắt đầu mình hơi có sự hoang mang vì mua nhầm ngay xe của cò lái giả dạng người dân ko sử dụng nữa rồi bán , đêm đó mình suy nghĩ về chiếc xe chuẩn bị mua rất nhiều , có khi nào bị lừa mua xe đểu ko nên trưa ngày hôm sau mình rủ 1 thằng bạn chuyên sửa xe tay ra đi cùng mình chạy lên thẳng nhà ông Tuấn thêm 1 lần nữa thì cũng may là ông Tuấn có ở nhà và xe cũng có ở đó luôn , mình mới vào gặp ông Tuấn mới xin ông ta cho mình xem lại chiếc xe PCX vì tối qua trời tối quá xem ko kỹ, với lại vợ mình cũng hối về vì con nó ngủ gục trên tay , sau đó ông Tuấn nói xe ở trước nhà cứ xem đi , mình mới kêu ổng cho mượn chìa khóa nghe tiếng máy lại lần nữa thì ông ta ra đề máy cũng cái tật giống tối qua chưa đc 2 phút thì tắt máy xe khóa cổ luôn , rồi lấy áo mưa ra trùm xe lại ko cho xem nữa , rồi bỏ đi vào trong phòng rất lâu ko chịu ra , mặt kệ cho mình ngồi đó , ông ta làm 1 cách rất là xảo trá , cũng may có thằng bạn nó sửa xe tay ra chuyên nghiệp nó nghe tiếng máy xe xong cái thì nói xe này hú láp , máy gào quá , nồi thì dọng ầm ầm , còn cái đồng hồ km thì bị tua lại rồi còn hơn 3.000km , cái bàn thờ bị hở ra 2 bên hông , những nút kèn nút si nhan thì mờ câm hết ngay mấy cái chữ , chữ nổi PCX nằm 2 bên hông xe thì bị đứt ngay chử P làm đôi , cái cảng sau thì bị dộp rung rinh giống như bị té qua , rồi cái gầm xe dưới bị nứt 1 đường dài đc lấy bột tréc lại những vết nứt đó , bánh xe sau thì vỏ xe nứt mòn kinh khủng ko còn miếng gai gió nhìn cái giỏ sau là biết đi trên 20 chục nghìn cây số , xe này mua về là thay vỏ sau liền ,vậy mà ông Tuấn đăng bán xe này vỏ còn gai gió , xe ko vết trầy , máy êm , ngày chủ đứng tên đó mọi người , thằng bạn mình thấy ko ổn mới kêu mình nói chuyện xin ông ta lại tiền cọc , mình ngồi chờ ông ta hoài ko thấy ông ta ra nói chuyện mà cứ trốn trong phòng , lúc đó mình mới đi về rồi ghé quán cafe gần đó gọi đt nói chuyện với ông ta xin lại tiền cọc vì xe bán ko đúng sự thật những gì ông đăng bán , ổng nói ai kêu ko xem kỹ chi rồi xin lại tiền cọc, tiền cọc ông Tuấn nói trích ra hết 1 phần làm giấy công chứng này nọ , mình nghĩ có nói cũng ko lấy lại đc tiền cọc với con người làm ăn gian dối này đâu , mình rán nói thêm thôi giờ mình chịu lỗ 500k xin lại 1tr , ổng cũng ko cho ổng nói tiền cọc rồi ko bao giờ lấy lại đc , còn thách thức mình cứ đăng lên mạng nói thoải mái nữa chứ . Thiết nghĩ 1 người làm ăn lớn KD Bất Động Sản , Mua bán xe máy , xe ôtô mà làm ăn xảo trá , gian dối như vậy có đc chấp nhập hay ko ? hôm nay mình muốn viết lên đây và cũng mong tất cả bà con ai có ý định mua xe tìm nơi đáng tin cậy đừng mua nhầm chỗ như mình , cũng mong ông Phùng Anh Tuấn vào xem đc bài này mà bỏ đi cái tật gian dối đi nhé...( Đặt điềm : ông này tầm trên 50 tuổi , người miền Trung , nói chuyện rất khoe khoan về gia thế , rất kinh người , mua bán xe trên mạng sử dụng 2 số dt và 2 tên khác nhau 0926629342 A Tu và 0903600110 A Tuấn ) ...

Cảnh báo lái bán xe làm ăn gian dối

Chiếc PCX 2014 màu trắng BS ; 59-F1 : 545.45 ông Tuấn đăng bán trên mạng ko đúng sự thật , chiếc xe này theo thợ xem nói đi trên 20 nghìn cây số đã bị tua đồng hồ lại còn trên 3.000 cây , cái ốp đồng hồ bị hở 2 bên hông , dấu hiệu của việc mở dàn ốp nhựa ra tua lại đồng hồ km . Vỏ trước vỏ sau nứt mòn banh chành ko có miếng gai gió , ko còn bảo hành chính hãng như những gì ông Tuấn đăng bán . Chữ nổi PCX 2 bên hông bị nứt ra làm đôi , gầm xe thì bị bể dàn nhựa đc lấy bột tréc lại , màu sơn có nhiều vết trầy xước , cảng sau xe bị kêu hở , máy hú láp gào thét nồi giọng kêu to .
    Cảnh báo lái bán xe làm ăn gian dối - 1

Dưới đây là những hình ảnh của ông Tuấn mua bán xe trên các trang mạng

Cảnh báo lái bán xe làm ăn gian dối - 2
    Cảnh báo lái bán xe làm ăn gian dối - 3
    Cảnh báo lái bán xe làm ăn gian dối - 4

Chỉnh sửa cuối: 14/1/16
  2. leeboyer Thành Viên Cấp 6

Đã đặt cọc là coi như chấp nhận mua , không mua thì mất tiền cọc phải rồi bạn....

3. hoaipk Thành Viên Cấp 1

lỗi nhiều vậy mà thớt ko phát hiện ra trc khi đặt cọc. chia buồn cùng thớt.

4. Man_of_Men Thành Viên Cấp 2

chấp nhận mua nếu đúng như tình trạng máy được rao còn không thì ngay từ đầu cuộc giao dịch này đã không có giá trị do bên bán không trung thực.
    1 phần thớt không kiểm tra kỉ hàng trước khi mua đồ giá trị lớn nên giao tiền mà không có bất cứ giấy tờ cam kết nào. Chỉ chờ bác kia nếu thật sự làm ăn lớn thì sẽ giải quyết chuyện này êm xuôi bên mua cũng chấp nhận lỗ rồi, mua hàng ko dc mà còn mất tiền chắc chắn ko ai muốn cả

tommytrung1979 thích bài này.
  5. *LT* UY TÍN TẠO NÊN THƯƠNG HIỆU

Nếu trong giấy cọc bác có ghi chi tiết biển số xe cà vẹt.
    Giờ coi lại ko đúng tình trạng xe, ko đúng với tin rao, thì bác nhờ anh công an nào đó, hay giang hồ ... lại làm dữ thì có thể lấy lại đc tiền.

6. haisan679 Thành Viên Cấp 4

Dám ghé khu vực đó mua xe thì bạn cũng gan thật , có một số địa điểm nên hạn chế qua lại cho người còn non như : điện thoại , tablet thì né xe khu hùng vương 3-2 nguyễn kiệm , xe máy thì khu hoàng văn thụ , oto thì khu vực QL1A đoạn q12 , btan bchanh.

crazymankkk and ZeroneVN like this.
  7. achiles1407 Thành Viên Cấp 4

Nguyên tắc là cọc ko mua thì xem như hủy cọc rồi, chứng nào mà bao xài bao test về mà bị lỗi thì money back chứ đã xem, đã nghía, đã cọc mà ko ưng thì mất cọc.
    Mà bạn mua xe mà xem trời tối, lại ko rành xe, ko ngồi lên chạy thử thì thua rồi

8. tommytrung1979 Thành Viên Cấp 1

Mình cọc cho ông ta , biết rằng sẽ ko bao giờ lấy lại đc nhưng ông ta bán xe mập mờ ko đúng sự thật mình cố xin lại cọc cuối cùng cũng bị 1 câu nói ngang tàn Ai kêu coi xe ko kỹ chi ....

9. tommytrung1979 Thành Viên Cấp 1

ông Tuấn này thích khoe khoan ta đây quen biết ông này ông kia , nhà thì có cháu làm bên cán bộ này nọ , mà tư cách ổng làm ăn rẻ mạc như thế thì mình rất khinh ... mình mới nói ông ta nếu ko trả cọc thì ok tôi sẽ bỏ luôn nhưng tôi sẽ đăng lên mạng cho mọi người biết về sự buôn bán ko trung thực của ông rồi ông ta thách thức mình đăng lên mạng nói thoải mái luôn ....

10. tommytrung1979 Thành Viên Cấp 1

ông Tuấn có viết giấy nhận cọc luôn đó bạn , nhưng mình đã quyết định bỏ tiền cọc vì nó ko đáng báo nhiêu nhưng mình muốn cho tất cả mọi người biết thái độ buôn bán gian dối của ông này.

11. tommytrung1979 Thành Viên Cấp 1

hôm đó trời xui đất khiến cho mình như vậy , phần cũng do mình ham hố quá nên mới dính bẫy của lái chuyện nghiệp...

12. tommytrung1979 Thành Viên Cấp 1

ông này bán xe mập mờ lắm bạn à,ông ta bán xe mà cái kiểu ko ngồi nói chuyện ko đàn hoàng với mình, cứ đứng nói chuyện rồi đi lòng vòng trong nhà kỳ lắm,hỏi mới trả lời ko chút nhiệt tình...

13. *LT* UY TÍN TẠO NÊN THƯƠNG HIỆU

Chụp hình tờ giấy đó lên đi bạn Cảnh báo lái bán xe làm ăn gian dối

14. HELLSING1982 Thành Viên Bạch Kim

đi mua xe thì tốt nhất là dắt thợ theo cho nó 500k thôi là xong nhất là xe ga có giá trị cao mà thợ nhiêu 2khi con bị dính chứ nói chi gà mờ.

15. hungnobita. Thành Viên Cấp 1

Chia buồn cùng bạn vì cái tội ko dẫn thợ mà đi dẫn vợ xem xe

16. tommytrung1979 Thành Viên Cấp 1

trưa ngày hôm sau mình có dẫn thợ lên xem lại chiếc xe thi mới biết là cái xe này nó banh chành hết rồi bạn ah , vì 1 phần cũng do tin người nên mới bị dính vụ tiền cọc , thế đành chịu luôn ....

17. Harry2015 Thành Viên Mới

Trùi bên pn là chuyên bán xe lái, tua đồng hồ, may mà bạn ko mua chứ mua về thay vỏ, bố nồi, dây cudo, điện bình ..... chăc mất thêm mấy tr nữa, lúc trc mình bị rùi, cò lái no mua xe ủy quyền xong nó bán lại người khác, mua xe trên mạng cẩn thận

18. kenshin1060 Làm Hết Sức Chơi Hết Mình

đi xem xe kị nhất là đi vào ban đêm,trước mình đi dính mấy lần rồi,nhớ có lần đi xem con cbr600 2008 lúc 7h tối.lúc xem thì thấy xe mới keng,sáng hôm sau hẹn ra giao dịch nhìn lại chạy mất dép luôn,mà mình dc cái đi mua xe ko bao h đặt cọc thích thì mua luôn nếu trời tối ko công chứng dc hay chưa xem xe kỹ thì mình về mai lại xem tiếp chả mất gì chỉ tốn công tí thôi,xe giờ ko phải dễ bán bác ko mua nó cũng còn đó chứ dễ gì mà 1,2 ngày đâu sợ nó bán mất,mua xe của lái thì 99% là xe tua đồng hồ,mình gặp vài trường hợp xe gần như mới odo 1k mấy mà bọn nó cũng tua về chứ đừng nói mấy xe date cũ,nói chung mua xe ko rành thì kiếm thợ(mà phải wen nhé ko wen nó nháy mắt với chủ xe 1 cái là bác ăn hết luôn)cho vài xị nhờ đi coi dùm,đi coi xe đừng wan trọng odo wá vì giờ odo tua rất dễ chủ yếu quan sát ốc và tổng thể xe ấy

19. nguyentc Thành Viên Kim Cương

Ông này bán shop phây sờn đó cũng chục năm hơn rồi, trước có ghé mua áo /quần ống loe huyền thoại 1 2 lần. Cũng nói chuyện hiền lành

có thể ế ẩm quá ( mà ế thiệt) nên làm thêm cò lái, lâu dần đẳng cấp ranh ma lên lever. Xe thì chắc chỉ là của mấy cửa hàng ở Hoàng văn thụ đem qua/hay bán giùm người quen thôi.

P/s :lỗi là do anh ,có cái xe thôi mà , thiếu gì chổ bán. rút kinh nguyệt ....Cảnh báo lái bán xe làm ăn gian dối

20. tommytrung1979 Thành Viên Cấp 1

e mua xe mới luôn rồi bác ah , ko dám chơi xe cũ nữa hic hic ...