Tìm kiếm bài viết theo id

Cảnh báo lái bán xe làm ăn gian dối

Thảo luận trong 'Khi người đàn ông khóc' bắt đầu bởi tommytrung1979, 14/1/16.

ID Topic : 8315181
Ngày đăng:
14/1/16 lúc 00:26
  1. tommytrung1979 Thành Viên Cấp 1

ông này nói chuyện chảnh lắm e ah , khoe của số 1 , nào là nhà 4 5 căn cho thuê , mua bán xe ôto này nọ , quen ông này ông kia , dòng họ làm bên thứ dữ ko à , mà vào mua xe nói chuyện bất cần mình . lúc phát hiện ra cái xe này bị nát quá gọi dt xin lại tiền cọc bị ổng nạt nộ , cúp máy ngang thách thức đăng lên mạng , nói 1.5tr tôi lỡ làm giấy ra công chứng hết rồi , a nói cho e xem tờ giấy công chứng đc ko thì ông ta mới hẹn thứ 2 ra công chứng đi rồi đưa cho xem ...

2. tommytrung1979 Thành Viên Cấp 1

ông này bán xe ghi nội dung chiếc nào cũng vỏ còn gai gió , xe mới 98% - 99% , ít trầy , còn đầy đủ đồ , bảo hành đầy đủ . Khi đến xem thì những gì ông ta đăng là trái chiều hết , xe thì vỏ mòn nứt muốn banh cái vỏ ra làm đôi , xe thì trầy sơn bể dàn nhựa lấy bột trét lại , yên xe bị mèo cào xước , hỏi sổ bảo hành thì nói cần gì bảo hành xe ngon lắm , nói chung là lừa đảo ...

3. chelsea93 Sale Iphone & Design Web

Đôi lời góp ý . Bạn đi coi xe có quyền coi kỹ tình trạng xe , nếu đã cọc là ok chốt chắc chắn lấy hãy cọc . Ko có chuyện cọc rồi mới dắt thợ xe xem ko vừa ý xin lại cọc . Ví dụ bạn cọc rồi người ta có người trả cao hơn người ta bán vẫn phải đền cọc cho bạn thôi . Tóm lại là bạn xem xe ok , đặt cọc , ko lấy xe mất cọc là quá bình thường .

Mong bạn rút ra bài học .

banxeno1 and pttn2508 like this.
  4. kenlove520 Thành Viên Kim Cương

cọc rồi k mua là mất. năn nỉ khổ thì ngta hồi lại nhiu hồi thôi. lỗi do mình coi k kĩ rồi cọc. ổng đâu ép mình mua. đâu ép mình cọc. nếu ổng kêu cọc bác k cọc thì làm gì bác đc. lần sau bác mua xe nên đi ban ngày. k nên đi tối. vì tối k thấy đc tiểu tiết là thứ 1. thứ 2 coi xe tối có mún mua cũng k mua đc liền pải hẹn mai or mốt. pải cọc này nọ. piền. coi xe ban ngày ok xúc lun ra công chứng kí rẹt rẹt. k đc thì chia tay ngay.
    coi như kinh nghiệm bác nhé.

banxeno1 thích bài này.
  5. pana2365 Thành Viên Cấp 5

có chút thắc mắc pcx 2014 congtomet dien tử, chỉ số ODO hình như không reset được vậy sao biết là tua đồng hồ lại?pro vào cho ý kiến

6. leminhchinhlmc Thành Viên Cấp 3

giờ bác không đặt cọc thì xe cũng có bán dc đâu mà lo, bán 1 chiếc xe đâu phải dể đâu bác,

7. Sg_fantasy Thành Viên Cấp 1

chia buồn cùng thớt.

8. thutam_thuthuy Thành Viên Cấp 6

Tào lao rao bán kiểu đầu dê thịt chó ... vấn đề cọc ko bán tới ko mua mất cọc là bình thường rao 1 đằng bán 1 nẻo .... lũ khốn

9. Sg_fantasy Thành Viên Cấp 1

bán 1 chiếc xe đâu phải dể đâu

10. ilovekem24 Thành Viên Cấp 4

trước cũng xém dinh 1 quả

11. tanphumobile Thành Viên Cấp 5

chia buồn với bạn

12. nova_vn Thành Viên Cấp 4

Rút kinh nghiệm lần sau mua bán đi rủ thêm người nào rành về xe đi cùng... đi mua bán xe mấy chục chai chứ mấy trăm ngàn đâu mà thớt bất cẩn quá... chia bùn
    Mua xe cũ thì cứ dắt ra head hay yamaha store bảo thợ nó test cho nó chút tiền là xong khỏi sn

13. tuongseodn Banned

Cái loại này sau này sẽ gặp quả báo thôi Cảnh báo lái bán xe làm ăn gian dối

14. hotfuss Thành Viên Cấp 3

lưu lại né ra không là mang khổ vào thân @@

15. thongnguyen4953 Thành Viên Cấp 2

thời đại bây giờ chẳng tin được gái ngoài gia đình người thân ruột thịt cả ?? Cảnh báo lái bán xe làm ăn gian dối

16. hotfuss Thành Viên Cấp 3

cho vào danh sach đen thôi ......

17. langtusg010 Thành Viên Cấp 6

đối với hạng người này hiền sẽ bị nó ăn hiếp,
    bạn biets nhà nó , nhà nó lai đang kinh doanh nữa,
    tự mình nghĩ ra cách chơi nó đi nha bạn. chơi chừng nào nó phải ói ra tiền trả lại mới thôi.
    mình bỏ qua thì nó tưởng nó bảnh tiếp tục chơi người khác,cho nên cứ mạnh tay với mấy hạng MĐ như vầy

18. mrha76 Thành Viên Cấp 5

Qua nhà nó tặng vài kg mắm tôm là xong ngay thôi keke