Tìm kiếm bài viết theo id

Cảnh báo Lừa đảo bán chó Alaska Meo Family mọi người nên né tránh

Thảo luận trong 'Thú Cưng - Thú Nuôi' bắt đầu bởi visision5s, 10/10/20.

ID Topic : 9539581
  1. visision5s Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    10
    Cảnh báo Lừa đảo bán chó Alaska Meo Family mọi người nên né tránh

Cảnh báo Lừa đảo bán chó Alaska Meo Family mọi người nên né tránh. Hoặc đã bị lừa chuyển tiền thì hãy trình báo công an gần nhất.
    Hình thức lừa đảo:
    Đăng bán chó Alaska giá chỉ 600.000đ (chó 2 tháng tuổi loại lai F1 Nhật)
    Mình tưởng chó lai thì giá rẻ nên tin tưởng mua, ai ngờ là bị lừa thật.
    Họ yêu cầu bạn thanh toán đặt cọc trước 50% qua chuyển khoản hoặc qua thẻ nạp điện thoại (Nghe nạp thẻ điện thoại là đã thấy nghi nghi rồi).
    Bạn chọn chó và bắt đầu thanh toán đặt cọc,mình thì chọn chuyển khoản nên có stk của bọn này để làm căn cứ trình báo công an.
    STK Dương Thị Hà 101871331664 Vietinbank
    Sau khi bạn chuyển khoản xong thì nó xác nhận giao chó cho bạn.
    Nói ngon nói ngọt ''bạn chăm sóc cún giúp mình nhé, blo bla...''
    Xong dc khoảng vài tiếng, nó nhắn tin cho mình nói là xe bị công an bắt kiểm dịch và bắt phải kiểm dịch mới cho qua.(Ảnh trạm kiểm dịch Chư Ngọc tại Gia Lai, giao từ Hải Phòng 2-3 tiềng đã đến Gia Lai, máy bay cũng ko nhanh vậy nha) Nó yêu cầu bạn thanh toán nốt số tiền còn lại để nó kiểm dịch. Nó gửi cho mình ảnh thẻ Căn cước để lấy lòng tin của bạn, chắc anh nào bị nó giả mạo rồi.
    Mình ko đồng ý vì việc đó ko phải việc của mình, mình chỉ việc nhận chó và thanh toán nốt số tiền còn lại.
    Ngỡ ngàng, bạn bị chặn ngay sau đó. Và bị lừa chiếm đoạt số tiền đặt cọc,nếu bạn chuyển khoản hết cho nó thì chắc là cũng mất hết và bị chặn. Nếu nó làm ăn uy tín nó phải có trách nhiệm, nếu ko giao chó thì nó phải trả cọc cho bạn chứ kiểu chặn là biết nó lừa đảo nha!
    Cảnh báo Lừa đảo bán chó Alaska Meo Family mọi người nên né tránh - 1
    Cảnh báo Lừa đảo bán chó Alaska Meo Family mọi người nên né tránh - 2
    Cảnh báo Lừa đảo bán chó Alaska Meo Family mọi người nên né tránh - 3