Tìm kiếm bài viết theo id

Cảnh báo mua ĐT cũ của lái, giao dịch các quán cafe.

Thảo luận trong 'Khi người đàn ông khóc' bắt đầu bởi Gà_Tây, 6/8/16.

ID Topic : 8539822
Ngày đăng:
6/8/16 lúc 14:10
  1. Gà_Tây Thành Viên Cấp 2

Tuổi tham gia:
    15

Dạo này mình cũng tìm mua đt cũ cho tiết kiệm. Mình giao dịch cũng nhiều chỗ, đa số là lái tại các quán cafe có địa chỉ dễ tìm. Lời rao luôn hấp dẫn người mua, nào là hàng chính hãng còn bảo hành lâu, máy như mới ko trầy, fullbox, máy ổn định...

Như:
    https://www.******.com/quan-10/mua-...-p8lite-full-box-99-bh-10-thang-25959624.htm#

DT: 01235 246 846 - Sơn cờ hó

Máy thì cũ, trày, cấn góc tùm lum... khi hỏi bảo hành thì ko biết check sao, nó tự bảo hành 1 năm (chắc lấy bàn thờ cha mẹ nó ra để ở quán cafe đó mà BH quá), muốn như bài rao phải giá cao hơn gần = máy mới để cho người mua đi ko đc mà mua cũng ko xong. Nếu ae ko mua sẽ lấy tiền uống cafe giá cao, thách thức đánh nhau, rất côn đồ.

*** Cảnh báo ae: tốt nhất thấy lái giao dịch tại quán cafe nào thì nên tránh xa cho dù có lỡ đến rồi. Mất công xíu còn hơn chuốc bực bội vào mình.

Đa số xuất hiện ở khu Q.5, Q.10 như: quán cafe 456 Vĩnh Viễn, Quán cafe Nâu Q.5 ... ae biết cứ nêu địa chỉ cho nhưng ae sau tránh

phuoc.marketing thích bài này.
  2. thong Thành Viên Kim Cương

TÊN ĐÓ CHUYÊN HẸN Ờ CAPE NÂU AN BÌNH ĐÓ BẠN..TỚI MUA DT ,KIU VÔ QUÁN,QUÁN NGƯỜI TA...

3. phieuducongtu4 Thành Viên Cấp 5

Dò thông tin thì thấy bị cry trình độ lớp 5,quê ở Long An đang tìm việc làm kìa....chắc nghề bán dt này cũng chỉ kiếm ít đồng lời cho qua ngày thôi chứ buôn bán kiểu này k bền.

4. nova_vn Thành Viên Cấp 4

ae mua hàng tránh xa mấy chỗ dt ở hùng vương ra là dc vs tránh giao dịch địa điểm công cộng nếu có thì đi đông 2ng trở lên đem theo hàng nóng lạnh các kiểu đề phòng bọn trộm lông tráo phụng kkk chia bùn v

5. Gà_Tây Thành Viên Cấp 2

ae nhớ luôn đề phòng cò lái giao dịch các quán cafe là đc, thấy giao dịch kiểu cò lái thì đứng dậy tự tính tiền cafe về cho lành.kkk

6. 3975afang Thành Viên Cấp 3

Trên ****** thì đầy ra . Toàn cafe vs đầu hẻm . Up cho anh em cảnh giác phát

7. Bid Only One Thành Viên Cấp 3

Thằng đó là dũng 68 an bình chứ ai nữa. Nó lùn hói hói. Bữa nào tới ko mua nó cầm ghế phang vào đầu đấy nhé

8. Gà_Tây Thành Viên Cấp 2

1 lũ cả, tụi nó tập trung khu vực gần đó ko à.

9. mmfashion CHIESHOP fashion for Girl

Giờ mua điện thoại thì hên xui lắm bác ơi
    Giá điện thoại thì mông lugn nữa, hàng dựng thì đầy rẩy Cảnh báo mua ĐT cũ của lái, giao dịch các quán cafe.

10. hotfuss Thành Viên Cấp 3

ở đâu cũng vậy bác ak, chơi đồ cũ là xác định mình phải rành thì mới chơi, mua ở quán cf hay nhà cũng vậy thôi, nhiều khi nói nhà cũng chả bik đâu mà lần

11. hotfuss Thành Viên Cấp 3

chia bùn cùng bác Cảnh báo mua ĐT cũ của lái, giao dịch các quán cafe.

12. phuonglan1802 Thành Viên Cấp 2

em mún mua lại ip cũ. ai có cao kiến gì chỉ em với

13. dark_pearl Thành Viên Cấp 5

Mình từng gặp "cha" này rồi, lúc call mình hỏi địa chỉ, thì nói địa chỉ, mình tới nơi thấy quán cf, nó kêu mình vô, mình quay xe chạy về luôn, mình nói có nhà đ/c rõ ràng mình xem và mua còn ko thì cám ơn và bye luôn. Thà chịu mất công còn hơn rước bực bội

Nói chung h mua hàng 2nd trên mạng hẹn hàng quán cf, ngoài đường với đủ loại lý do thì bạn cứ về, đừng vào xem hay mua chi cho mệt, tốt nhất nữa cứ hỏi trước người bán khi chạy wa. Nếu biết hẹn ở cf thì khỏi đi.

14. Ngày mới đẹp hơn Thành Viên Cấp 1

Mình cũng mua đt mấy lần, cũng đa số quán không,nhưng mà mua đt cũng thường hay là samúng còn bh chínb hãng,chứ đt mắc tiền như iphone nên biết mở máy cho an tâm

15. pana2365 Thành Viên Cấp 5

cứ tận nhà thì mua,còn ko thì bye bye cho an tâm

16. tamtam102030 Thành Viên Vàng

Kinh nghiệm nhỏ của mình khi di mua 2nd là..
    1..Xem địa chỉ trên bản đồ gần đó có cafe nào lớn lớn nổi tiếng thì hẹn ra mình bao 1 ly cafe chả đáng bao nhiu so với món hàng mình mua...ra quán lớn tỷ lệ chắc ăn cao hơn xíu..vì tụi lừa nó ngại vào nơi " đầy đủ ánh sáng và ko phải " hang động của tụi nó"
    2..đừng quá ham rẻ mà gấp gáp chạy mua vì trong bụng nghĩ sẽ hời...
    3..bảo vệ bản thân mình là trên hết...hời ko bao nhiu mà tiền mất tật mang

17. VipMobile2012 Shop 8800_Vertu

Tui đọc cái tên Sơn cờ hó là cười một buổi à
    đồng cảm vs chủ thớt